• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Yêu cầu - Thắc mắc - Thảo luận sử dụng iPhone / iPod Touch

Status
Không mở trả lời sau này.

Zenki

Super V.I.P
sẵn cho em hỏi luôn , mỗi lần nhận được tin nhắn , em bấm vô thì nó tự mở tinh nhắn luôn. nhiều khi đó là tin nhắn quảng cáo thì em bị tốn tiền ( vì đang ở mỹ mỗi nhận mở tin nhắn sẽ bị trừ tiền ) có cách nào làm xóa tin nhắn mà không cần mở để đọc rồi mới xóa không ?
Nếu đã nhận thì nó đã tốn rồi chứ đợi gì phải mở? Tin nhắn nới thì nó sẽ Pop up lên vậy cho mình biết thôi, mở lên hay không thì nó cũng đã nhận và nằm trong máy mình rồi. Không lẽ mở ra đọc tin nhắn trong máy cũng bị tốn tiền :|

dicky1986s

muốn hỏi :rename,delete music trên iphone không cần máy tính

vì phải đi xa nên tôi có tải 1 lúc hơn 300 bài nhạc mp3 để nghe dọc đường,có cái khó khăn là trong số đó có bài không hiện tên thật của bài nhạc đó(dạng track 1,hoặc track2...),trường hợp thứ 2 là có bài tôi không thích và tôi muốn xóa chúng đi,vì không có máy tính nên tôi truy cập vào bộ nhớ iphone bằng ifile để làm những việc trên.nhưng đề không đươc,xóa rồi nhưng chúng vẫn hiện trong ipod mặc dù không nghe đc,hoặc tôi rename cũng không được luôn..xin hỏi là tôi muốn thao tác những viẹc trên mà không dùng máy tính thì có cách nào không..mong mọi giúp đỡ...tôi xin cảm ơn lắm lắm

Zenki

Super V.I.P
vì phải đi xa nên tôi có tải 1 lúc hơn 300 bài nhạc mp3 để nghe dọc đường,có cái khó khăn là trong số đó có bài không hiện tên thật của bài nhạc đó(dạng track 1,hoặc track2...),trường hợp thứ 2 là có bài tôi không thích và tôi muốn xóa chúng đi,vì không có máy tính nên tôi truy cập vào bộ nhớ iphone bằng ifile để làm những việc trên.nhưng đề không đươc,xóa rồi nhưng chúng vẫn hiện trong ipod mặc dù không nghe đc,hoặc tôi rename cũng không được luôn..xin hỏi là tôi muốn thao tác những viẹc trên mà không dùng máy tính thì có cách nào không..mong mọi giúp đỡ...tôi xin cảm ơn lắm lắm
Không có cách nào làm được mà không phải qua PC cả :D

only_nnph

Iphone 3G khong nhan duoc nut Select All

Dear all,
Tình hình là mình mới tậu 1 em 3G nhưng lại vướng phải 1 vấn đề nhỏ sau:
Khi mình tuy cập web, nhấn vào thanh address thì nó hiện ra 2 nút Select và Select All nhưng mình không cách nào nhấn được.
Mới xài hơi gà nên hy vọng các bạn giúp đỡ.
Thanks so much!!!

Se7enkute

1. Em có 1 số bài nhạc chuông đuôi .m4r CÓ SẴN (tải từ web ạ - dành riêng cho Ip 3g ), em nên chép vào đâu ạ ? có thể thay đổi giữa các bài đc ko ạ (khi có ngời gọi đến )
2. Còn nhạc tin nhắn, cần đuôi gì ạ ? bỏ nhạc chuông .m4r làm nhạ tin nhắn đc ko ? chép vào đâu ???
p/s : e đọc mấy bài hướng dẫn nhưng vẫn ko thấy mọi người chỉ cách này

hoanganhvan368

Hỏi về cách làm mất khung đồng hồ

Có ai biết cách chỉnh sửa file hệ thống để làm mất khung đồng hồ không làm ơn chỉ chỉ tui với.Cám ơn nhiều

only_nnph

Dear all,
Khi mình tuy cập web, nhấn vào thanh address thì nó hiện ra 2 nút Select và Select All nhưng mình không cách nào nhấn được.
Thanks so much!!!

hic hic, 24h trôi qua mà chưa thấy bác nào giúp đỡ.
Bây giờ mình cảm thấy cảm ứng iphone của mình bị liệt khúc trên rồi thì phải (khoảng 1cm), mình mở 1 file hình lên và kéo qua lại, chỗ nào cũng kéo được, nhưng kéo ngay chỗ đầu màn hình cách mép trên 1cm thì không được. Buồn ghê, không biết có phải bị hư cảm ứng không nữa, mới mua mà bị vậy chán thật. Bác nào có kinh nghiệm thì giúp mình với. Hic hic

AnhTu

Super V.I.P
1. Em có 1 số bài nhạc chuông đuôi .m4r CÓ SẴN (tải từ web ạ - dành riêng cho Ip 3g ), em nên chép vào đâu ạ ? có thể thay đổi giữa các bài đc ko ạ (khi có ngời gọi đến )
2. Còn nhạc tin nhắn, cần đuôi gì ạ ? bỏ nhạc chuông .m4r làm nhạ tin nhắn đc ko ? chép vào đâu ???
p/s : e đọc mấy bài hướng dẫn nhưng vẫn ko thấy mọi người chỉ cách này
M4r chỉ làm nhạc chuông của cuộc gọi được mà thôi, bạn có thể chép vào thư mục ringtone trong máy theo đường dẫn var/stash/Ringtones.xxxxxx
Dear all,
Thanks so much!!!

hic hic, 24h trôi qua mà chưa thấy bác nào giúp đỡ.
Bây giờ mình cảm thấy cảm ứng iphone của mình bị liệt khúc trên rồi thì phải (khoảng 1cm), mình mở 1 file hình lên và kéo qua lại, chỗ nào cũng kéo được, nhưng kéo ngay chỗ đầu màn hình cách mép trên 1cm thì không được. Buồn ghê, không biết có phải bị hư cảm ứng không nữa, mới mua mà bị vậy chán thật. Bác nào có kinh nghiệm thì giúp mình với. Hic hic
Theo bạn mô tả, máy bạn đã bị liệt cảm ứng, bạn có thể tìm cửa hàng tin cậy để giải quyết sự cố trên, hy vọng là tốn ít thôi.

Zenki

Super V.I.P
Phần mềm này là phần mềm gì vậy bạn? Không hiểu lắm, bạn nói rõ hơn cho mình được không? Thanks bạn nhiều
Cái này cài vào sẽ ẩn đi cái khung đồng hồ ở màn hình Lockscreen.

nguoiduatin

Em mới sử dụng Iphone thôi nên không biết nhiều lắm,các bác co nhiều kinh nghiệm cho em hỏi với : màn hình máy Iphone 3g khi tắt máy nhìn nghiêng có nhiều kẻ sọc như vở kẻ ngang nhưng khoảng cách rất đều ,không biết như vậy có phải là do lỗi của màn hình không ạ,các bác giúp em với nhé

truongtxt

iphone 2g restore liệt cảm ứng

em cho bạn mươn nó ko biết cắm vào itune ấn vao restore thế là lên cọng cáp với cái đia. em chạy lại bản 3.0 rồi lên 3.1.2 tất cả đều tốt nhưng chỉ đc 1 lúc thì nó bị liệt ko trượt để mở được. bây giờ phải làm sao đây. giúp em với

vipboy_9x

Moderator
em cho bạn mươn nó ko biết cắm vào itune ấn vao restore thế là lên cọng cáp với cái đia. em chạy lại bản 3.0 rồi lên 3.1.2 tất cả đều tốt nhưng chỉ đc 1 lúc thì nó bị liệt ko trượt để mở được. bây giờ phải làm sao đây. giúp em với

bạn wa bên này mình có hướng dẫn fix lỗi này đấy fix cảm ứng
Chúc thành công

superchuot

khong slide to answer duoc !!!!

Mình đang dùng IP 2G FW 3.1.2 . Mặc dù đã restore nhiều lần nhưng khi có cuộc gọi đến không thể slide duoc, phải bấm power 2 lần mới được,( bâm home hoặc volum điều vô dụng), sau khi 2 lần power thì cảm ứng bình thường hết. Tìm kiếm hoài vẫn ko ra cách xử lý, xin AE trong diển đàm giúp đở. thanks !!!!

LEDU

Em đang dùng iP 3GS bản lock chạy FW 3.0 (chưa dám up lên 3.1), em muốn dùng chức năng cài mail cty (không phải Yahoo, Gmail, Aol) cho iP nhưng nó đòi các phần này (em cũng chưa hiểu chức năng của IMAP và POP):
Imcoming Mail Sever
Outgoing Mail Sever

Các bác cho em hỏi các thông tin này (gồm Host name, username, password) có giống như khi thiết lập username và password của mình mà cty cung cấp không?
Mong các bác giúp em với ạ!

1955luu

Các Bác cho mình hỏi iphone 3gs hiện đang xử dụng mạng AT$T về Việt Nam unlock có cần dùng sim AT&T để kích hoạt không.Hay vẫn unlock bình thường như máy mua đứt hợp đồng.

AnhTu

Super V.I.P
Các Bác cho mình hỏi iphone 3gs hiện đang xử dụng mạng AT$T về Việt Nam unlock có cần dùng sim AT&T để kích hoạt không.Hay vẫn unlock bình thường như máy mua đứt hợp đồng.
Vẫn unlock để xài mạng bình thường thôi bạn.

hailua_8

Super V.I.P
Em đang dùng iP 3GS bản lock chạy FW 3.0 (chưa dám up lên 3.1), em muốn dùng chức năng cài mail cty (không phải Yahoo, Gmail, Aol) cho iP nhưng nó đòi các phần này (em cũng chưa hiểu chức năng của IMAP và POP):
Imcoming Mail Sever
Outgoing Mail Sever

Các bác cho em hỏi các thông tin này (gồm Host name, username, password) có giống như khi thiết lập username và password của mình mà cty cung cấp không?
Mong các bác giúp em với ạ!

Chào em! IMAP và POP là yêu cầu cần có để có thể nhận và gửi mail từ máy chủ, thông thường thì em có thể yêu cầu công ty cung cấp các thông số nầy thông qua host nếu cty có trang web riêng - host sẻ cung cấp cho công ty cũa em, em chỉ việc hỏi xin các thông số nầy là ok - còn nếu không thì xin số phone điện thẳng lên yêu cầu họ cung cấp. Còn việc username và password thì đây có phải là hộp thư email cũa từng cá nhân trong công ty dùng để truy cập vào email cũa mổi người trên trang web cũa cty hay là sao ? Cách tốt nhất là không nên kéo thẳng từ host về vì nếu có chuyện gì là mất tất cã email cũa mình - khi dùng nhớ cẩn thận backup ở phần nầy.

dinhquy

Pro nào kinh nghiệm cho mình xin ý kiến với!
Mình dùng cái 2G chỉ chạy 3.0 thôi, máy mình màng hình có bị điểm chết dùng hơn nữa năm nay nhưng vẩn bình thường không sao cả. Hôm qua mới đưa cho thằng em dùng không bít nó có làm rơi rớt hay chọc ngoáy gì không mà màng hình bị liệt cảm ứng dòng cuối mình nghe nói bj liệt cảm ứng dòng cuối có thể chỉnh lại được vậy thì máy mình chỉnh lạ được không và chỉnh làm sao? Hay phải thay màng hình pro nào biết chỉ giúp mình với?
Nếu thay màng hình thì cho mình hỏi bữa nay màng hình 2G la giá bao nhiêu?

Status
Không mở trả lời sau này.