• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Yêu cầu - Thắc mắc - Thảo luận sử dụng iPhone / iPod Touch

Status
Không mở trả lời sau này.

Zenki

Super V.I.P
Mình sử dụng quen symbian S60 của Nokia a rùi, mới chuyển sang IP nên thấy khó thiệt. Mài mò mãi mới hiểu? có những cái rất đơn giản nhưng mãi mơi ngộ ra. Nhiều lúc hơi spam forum mình nên các mod thông cảm nhé:p

theo các mod thì nên xài bản Winscp nào thì phù hợp nếu xài wifi và ko xài wifi? cho mình tên file cả 2 loại luôn nhé. tks
Mình có vào dow openssh trong cydia nhưng mà ko bít cách tắt mở nó thế nào? hình như là có phải cài thêm cái gì đó để mình có thể tắt mở đc ssh đúg ko?
Nếu nhà có WIFI liên tục thì dùng bản có WIFI không thì ngược lại thôi. Dùng WIFI thì khỏi cắm Cable, còn không WIFI thì phải cắm Cable.

OpenSSH cài vào mặc định là nó sẽ ON luôn rồi, muốn quản lý nó thì cài SBSettings vào để quản lý

huyduonghn

vậy mình có thể cài SBsetting từ đâu vây? và hình như mình có thể cài BossPreft cũng đc đúg ko? mình có thể dow 2 cái file này ở đâu để có thể on/off cho openssh? xin chỉ dẫn

blackcatdn

vậy mình có thể cài SBsetting từ đâu vây? và hình như mình có thể cài BossPreft cũng đc đúg ko? mình có thể dow 2 cái file này ở đâu để có thể on/off cho openssh? xin chỉ dẫn

bạn có thể tải trên Cydia . Hiện h thì PM đó đã phổ biến nên có thể tìm ở bất cứ Source nào...

aphodit

Các bác cho mình hỏi là hiện nay có cách nào khắc phục được lỗi "Dính cáp" mỗi lần reboot những iphone 3gs sau này chưa ah ? Thanks

Zenki

Super V.I.P
Các bác cho mình hỏi là hiện nay có cách nào khắc phục được lỗi "Dính cáp" mỗi lần reboot những iphone 3gs sau này chưa ah ? Thanks
Hiện tại chưa có đâu bạn :D Khi nào có sẽ có Topic Update mà lo gì :D

cnvui2106

Mình đang dùng IP 3GS, sau khi mình reset erase all content and settings lại thì nó chạy đến logo quả táo thì đứng im như trời trồng. mình đã thử nhấn giữ đồng thời Home + Sleep/Waken cho tới khi màn hình tắt hẳn rồi hiện lại quả táo và vẫn bị đơ ở đấy. bây giờ mình phải làm sao các bác?

Zenki

Super V.I.P
Mình đang dùng IP 3GS, sau khi mình reset erase all content and settings lại thì nó chạy đến logo quả táo thì đứng im như trời trồng. mình đã thử nhấn giữ đồng thời Home + Sleep/Waken cho tới khi màn hình tắt hẳn rồi hiện lại quả táo và vẫn bị đơ ở đấy. bây giờ mình phải làm sao các bác?
Bạn tham khảo cách đưa về DFU Mode để Restore lại máy nhé. Máy bạn bị treo táo rồi.

hlp

em muốn set permission cho các thư mục trê iphone mà wincsp ko connect được ( ngày trước được...giờ ko được)...vậy có giải pháp nào thay thế ko ạ? ( phần mềm khác, hoặc pm dùng trên iphone cũng được ạ....)
thanks các bác

Zenki

Super V.I.P
em muốn set permission cho các thư mục trê iphone mà wincsp ko connect được ( ngày trước được...giờ ko được)...vậy có giải pháp nào thay thế ko ạ? ( phần mềm khác, hoặc pm dùng trên iphone cũng được ạ....)
thanks các bác
Có thể dùng iFile trực tiếp trên iPhone hoặc dùng iPhone PC Suite

minhkhanhls1984

sao e cai cydia cho con 3GS của e. e đang xài mạng của roges canada. nhưng mỗi lần cài xong e tắt máy mở lại là nó bắt e phải kết nối itunes và restore lại máy là sao mấy huỵnh. xin giúp e với. hichcich.....!

AnhTu

Super V.I.P
sao e cai cydia cho con 3GS của e. e đang xài mạng của roges canada. nhưng mỗi lần cài xong e tắt máy mở lại là nó bắt e phải kết nối itunes và restore lại máy là sao mấy huỵnh. xin giúp e với. hichcich.....!
Lỗi của máy 3Gs có số tuần trên 40, không được cài Cydia vào nếu muốn máy không hiện biểu tượng cáp & iTunes.

traihp9001

Well-Known Member
các pác cho gà em hỏi 1 câu với.khi em dùng itunes để sync ảnh qua iphone thì nó hiện dòng thông báo này là sao "The iphone "Administrator's Iphone" cannot be synced.The required disk cannot be found"
Mong các pác giúp đỡ.thanks

nlphong75

cho mình hỏi.cái iphone của mình k biết sao,tháng này minh đóng tiền gprs nhiều quá.có phải là nó tự động vô gprs k vậy,và làm sao cho nó k tự vô,với lại chỉ mình cách xem tải gprs là hết bao nhiêu mb nha

Zenki

Super V.I.P
cho mình hỏi.cái iphone của mình k biết sao,tháng này minh đóng tiền gprs nhiều quá.có phải là nó tự động vô gprs k vậy,và làm sao cho nó k tự vô,với lại chỉ mình cách xem tải gprs là hết bao nhiêu mb nha
Bạn chú ý tắt đi mấy cái Push MailsPush Notifications trong Settings. Nếu được thì nên cài thêm ứng dụng SBSettings trong Cydia để quản lý và tắt mở cái Edge khi cần thiết.

nlphong75

Bạn chú ý tắt đi mấy cái Push MailsPush Notifications trong Settings. Nếu được thì nên cài thêm ứng dụng SBSettings trong Cydia để quản lý và tắt mở cái Edge khi cần thiết.

vậy làm sao vô ịphone chỗ nào coi,mình sài bao nhiêu vậy anh zenki.với lại mấy cái anh kêu e cài,cài ở đâu cho e link e coi hướng dẫn đi

nlphong75

ag cái naỳ e có cài rồi,mà mở ra đâu có thấy (tắt mở cái Edge khi cần thiết) này đâu,chỉ có 3g wifi vói mấy cái kia thui

Zenki

Super V.I.P
ag cái naỳ e có cài rồi,mà mở ra đâu có thấy (tắt mở cái Edge khi cần thiết) này đâu,chỉ có 3g wifi vói mấy cái kia thui
Nó có 3G, WIFI và Edge. Bạn trượt nó xuống vào phần More - Set Toggles - ON cái Edge lên thì mới hiển thị ngoài đó. Sau đó mỗi lần không muốn vào mạng thì trượt SBSettings xuống rồi OFF cái Edge đi.
cái vụ tuần 50 này nọ là sao vậy ?? mấy mình sx tuần 49 >_<
Cái này dành cho những máy 3GS sản xuất tuần thứ 40 trở đi khi JB bằng Blackra1n thì Reboot lại sẽ bị ăn cáp và đĩa. Nếu 3G thì không nên quan tâm.

Orbit

Các bác cho em hỏi:
  1. con 3G em cài FW 3.1.2, nhưng vào phần used thì không có chế độ hiển thị pin % bằng số.
  2. Trong SBSeting
,
  • Em vào đó có phần number battery em On lên nhưng nó không chịu chạy.
  • Ngoài ra cái mục eddge em cũng on lên nhưng nó cũng không chạy luôn.
  • Mỗi lần thay đổi này em đều nhấm nút home cho nó thoát ra nhưng nó không có báo là respring hay resetting gi hết đó các bác.
Như vậy có phải bản SBSeting của em đã lỗi phải ko ạ, em cài SBSeting từ nguồn của pdaviet.info.

Các bác giúp em với nhé.
Cám ơn nhiều lắm

Status
Không mở trả lời sau này.