• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Yêu cầu - Thắc mắc - Thảo luận sử dụng iPhone / iPod Touch

Status
Không mở trả lời sau này.

Zenki

Super V.I.P
Pro nào kinh nghiệm cho mình xin ý kiến với!
Mình dùng cái 2G chỉ chạy 3.0 thôi, máy mình màng hình có bị điểm chết dùng hơn nữa năm nay nhưng vẩn bình thường không sao cả. Hôm qua mới đưa cho thằng em dùng không bít nó có làm rơi rớt hay chọc ngoáy gì không mà màng hình bị liệt cảm ứng dòng cuối mình nghe nói bj liệt cảm ứng dòng cuối có thể chỉnh lại được vậy thì máy mình chỉnh lạ được không và chỉnh làm sao? Hay phải thay màng hình pro nào biết chỉ giúp mình với?
Nếu thay màng hình thì cho mình hỏi bữa nay màng hình 2G la giá bao nhiêu?
Xem Topic này - http://www.pdaviet.net/showthread.p...-kéo-Slide-to-Unlock-để-trả-lời-cuộc-gọi-được - thử có giúp được gì không?

hiepsiloncon

Active Member
Cách để Iphone thoát khỏi tình trạng ăn táo.

Lưu ý: Cách này của mình chỉ áp dụng được với firmware 3.1.2 (hack bằng blackra1n).

Bạn làm như sau:
1. Đưa máy về chế độ recovery mode (bấm phím nguồn và phím home cùng lúc. Giữ ở đó cho đến khi máy tắt hẳn. Sau đó, buông phím nguồn ra, nhưng tay vẫn còn giữ phím home nha. Sau đó, gắn cáp vào Iphone và tay vẫn còn giữ phím home cho đến khi nào màn hình hiện lên hình sợi cáp usb và chiếc đĩa. Như vậy là ta đã đưa máy về chế độ recovery mode).

2. Mở chương trình Blackra1n lên, nhấn nút make it ra1n.

Lúc đó chương trình hiện lên chữ entering recovery...

Và màn hình Iphone của bạn giống như hình dưới đây, thì bạn đã thành công rồi đó.

Đến đây, các bạn chỉ đợi chương trình hack xong rồi khởi động lại và vào lockscreen.

Chúc các bạn thành công!

sulkeos

cái 3gs của e bị bootroom e mới jb lại = blackrain (do mới cài theme = winscp) bây giờ nó ko cho reboot mà cứ nằm ở ngoài màn hình chờ có hình của blackra1n lun...nó kêu tít tít mỗi 5s 1 lần...bây giờ e fải sửa như thế nào hay chỉ có cách restore lại thôi...

ps : e mới xài iphone nên ae nào rãnh thì cafe chỉ giáo thêm cho e...e xin cảm ơn...e ở HCM

hiepsiloncon

Active Member
Làm sao biết được thư mục của một chương trình sync từ Itunes?

Các bạn cho mình hỏi: Làm sao biết được thư mục của một chương trình sync từ Itunes là thư mục nào trong Iphone? Vì nó mã hóa tên thư mục thành chuỗi kí tự dài ngoằng.

Mong các bạn giúp đỡ!

Cảm ơn rất nhiều!

AnhTu

Super V.I.P
cái 3gs của e bị bootroom e mới jb lại = blackrain (do mới cài theme = winscp) bây giờ nó ko cho reboot mà cứ nằm ở ngoài màn hình chờ có hình của blackra1n lun...nó kêu tít tít mỗi 5s 1 lần...bây giờ e fải sửa như thế nào hay chỉ có cách restore lại thôi...
Thử đưa về RM (recovery mode) rồi làm lại coi sao. Nhóm mình cũng hay cafe buổi trưa, khoảng tầm 11h30-1h30, nếu rảnh thì bạn có thể liên lạc mình.

HNT

Phone Number Format Fix for iPhone 3.1.2

Tôi mới nâng cấp iPhone 2G từ 2.2.1 lên 3.1.2, số ĐT trong danh bạ kô hiển thị định dạng theo kiểu Việt Nam được nữa, ví dụ như (0912) xxx xxx, mà bị viết liền hết lại thành 0912xxxxxx,

Có bạn nào biết cách Fix kô, chỉ mình với.

Đã cài cái Format Fix, Erica Utilities mà kô được.

Cảm ơn các bạn.

julios3892

máy e mua là firmware 05.11.07 r ,dạo này tự dưng màn hình nó không auto rotate được , chỉ xem dọc được, quay ngang 2 chiều đều không xem được, đấy là lỗi gì hả mọi người, có nghiêm trọng không, em mua máy bên Mỹ , thằng bán bảo là không đựoc restore vs itune, không được up firmware nếu không sẽ mất unlock status , bây giờ làm thế nào hả mọi người ...

nguoiduatin

Từ chối cuộc gọi trên Iphone 3g

Em là người mới sử dụng không biết từ chối cuộc gọi đến như thế nào,mong các bác giúp đợ ạ

Pumaonline

Vấn đề IPhone bị treo máy

Khi Iphone bị treo máy thì mình phải làm cách nào để Reset nó????Mong các Pro chỉ giúp????Thanks All

Zenki

Super V.I.P
Khi Iphone bị treo máy thì mình phải làm cách nào để Reset nó????Mong các Pro chỉ giúp????Thanks All
Reset bằng cách bấm đồng thời nút Home (Tròn) và nút Nguồn và giữ trong vài giây đợi màn hình chớp 1 phát

Iphone 3G Restore Lỗi cực lạ .! Hình ảnh kèm theo .. Màu mè, sọc,vv

Hôm qua mình gặp một cây Iphone 3G FW 3.12 Lock !
Bị bệnh lúc nhận là " bình thường" ........! Khách báo là lúc chép nhạc ở nhà một lúc là bị treo.
Mình cũng chép nhạc một ít nhạc, video, photo ...thấy bình thường. Nhưng khi cài nhiều nhiều chút là treo ngay .... lúc đang đồng bộ thì màn hình xuất hiện màu mè như thé này ........!

((((( lúc này đang restore - nhưng lúc đồng bộ cũng bị màn hình như vậy - vẫn báo "đang đồng bộ" mà trượt ko được.))))

Lâu quá thấy ko có gì khác bèn tắt máy ( 2 nút). rồi Restore (DFU) ........ lần đầu tiên báo lỗi ( 1604) lần thứ 2 (1601) lần thứ 3 (9) .
Hic bây giờ màn hình tráng xóa ........! bó tay với Restore rùi ........ em chạy trên 2 PC đổi qua về , restart đủ kiểu rùi ........ hic em ko giỏi về Iphone nhưng làm quen Restore từ lúc FW 1.1.4 đến giờ chưa gặp em nào thế cả ........
Sau đây em up một số pic lên anh em tham thảo và cho ý kiến nhé ............

Lúc Restore đến đây là tịt ngòi ....! ko chạy được nữa ....! Mong các bro giúp đỡ (lấy kinh nghiệm lần sau:rolleyes5cz:) ........!

P/S: Lẽ nào em nó là " Hàng dựng" ???? Mà hàng dựng cũng "xử" được chứ ?? AI giúp em với nà
:O:O:O

=D>=D>=D>

cau3dtn

nản quá , con 3g chưa bung sao lại có vài hạt bụi li ti dính trong màn hình thế này :(( . có ai gặp trường hợp này và có phương án nào khắc phúc cho ý kiến với

Zenki

Super V.I.P
nản quá , con 3g chưa bung sao lại có vài hạt bụi li ti dính trong màn hình thế này :(( . có ai gặp trường hợp này và có phương án nào khắc phúc cho ý kiến với
Thì giờ bung ra rồi thổi sạch bụi đi thôi :D Ở VN bụi vậy nó len lõi vào mọi nơi nó vào chứ đợi gì phải bung máy :))

cau3dtn

đau lòng thế ! bung máy ..... bó tay luôn . sao mà xui thế nhỉ ? cái trường họp này có phải rất ít người bị mà đúng ko ??????????????

trong pdaviet có ai xài iphone 3g mà bị hiện tượng giống mình vậy ??

Last edited by a moderator:

lamthaiphong

Help!Bệnh lạ.cần giúp đỡ !

Tình hình là ip của mình mấy ngày nay màn hình nền tự nhiên hình nền bị tự động thay đổi.

ở dưới có dòng chữ "said iphone" by geoff steam.mình bấm slide to unclock thì nó hiện ra

Mình bấm restart thì nó trở về bình thường nhưng chỉ 10s sau thì lại bị như vậy.Mình đã reboot máy mấy lần nhưng ko dc.
-IP mình là 3GS quốc tế,3.1.2 đã jaibeack.
-Mong các bác ai biết cách khắc phục làm ơn chỉ mình nha.thanks nhiều
.

Zenki

Super V.I.P
Cái này là do Apps bị đụng nhau rồi, trước khi bị bạn có cài App nào vào không? Các App chạy liên quan đến màn hình Springboard khi bị đụng sẽ dẫn đến tình trạng Crash thế này!

Status
Không mở trả lời sau này.