• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Yêu cầu - Thắc mắc - Thảo luận sử dụng iPhone / iPod Touch

Status
Không mở trả lời sau này.

Zenki

Super V.I.P
cho em hỏi ở hà nội có chỗ nào bán iphone world uy tín k.em đang có nhu cầu sắm 1 con đây :D
Lúc trước ngoài Hà Nội mình mua con 3G World của mình ở Nhật Cường :D Ở đây thấy cửa hàng cũng đẹp và uy tín!

Mà chỗ này không phải nơi tư vấn mua bán nha :D

sea76

Member
anh ơi itune trong library của mình sao không có mục rington làm sao syns nhac chuông được

Chỉnh sửa cuối:

XuanTruong

Super V.I.P
anh ơi itune trong library của mình sao không có mục rington làm sao syns nhac chuông được

Để thư mục Ringtones tại địa chỉ => C:\Documents and Settings\TÊN NGƯỜI DÙNG\My Documents\My Music\ Khi đó iTunes nó sẽ tự động nhận ra các File nhạc chuông trong đó!

cau3dtn

cho hỏi em mới lấy 1 con iphone 3g word . việt đầu tiên là phải coi hướng dẫn up ở đâu . em thấy cắm máy vô pc là itune nó cứ hỏi up . fw3.12. ấy .cái em cần up là lên fw 3.0 .FW gốc ấy tức là toàn tiếng anh ko cần tiếng việt ấy .tức là FW chưa đc ai chỉnh sửa gì cả .
Có phải máy word up = itune thì ko sợ mất sóng mất wifi gì hết đúng ko ?? khỏi cần cài jaibeak gì nữa: phải thế ko -?

1 câu quan trọng nữa là đang up FW mà cúp điện thì máy có tiêu tùng vĩnh viễn ... ko .?? có nghĩa là chỉ để làm đồ chắn giấy

Zenki

Super V.I.P
cho hỏi em mới lấy 1 con iphone 3g word . việt đầu tiên là phải coi hướng dẫn up ở đâu . em thấy cắm máy vô pc là itune nó cứ hỏi up . fw3.12. ấy .cái em cần up là lên fw 3.0 .FW gốc ấy tức là toàn tiếng anh ko cần tiếng việt ấy .tức là FW chưa đc ai chỉnh sửa gì cả .
Có phải máy word up = itune thì ko sợ mất sóng mất wifi gì hết đúng ko ?? khỏi cần cài jaibeak gì nữa: phải thế ko -?

1 câu quan trọng nữa là đang up FW mà cúp điện thì máy có tiêu tùng vĩnh viễn ... ko .?? có nghĩa là chỉ để làm đồ chắn giấy
Update bằng iTunes thì là FW gốc, chưa ai chỉnh sửa gì cả. Dùng FW gốc không Jailbreak không sợ bị lỗi gì hết.

Câu thứ 2 đang up mà cúp điện thì hên xui :)) Tải bộ FW Gốc về rồi dùng Laptop mà Up cho an toàn :))

hlp

em muốn back up sms từ iphone sang ppc...bác nào biết cách giúp em với..
thanks

cau3dtn

Update bằng iTunes thì là FW gốc, chưa ai chỉnh sửa gì cả. Dùng FW gốc không Jailbreak không sợ bị lỗi gì hết
vậy up thế ko cài jaibreak thì cũng sẽ cài đc game và ứng dụng dow trên pdaviet chứ ?dow fw gốc là dow riêng ở ngoài hay dow trực tiếp trên itune khi bấm yes vậy luôn vậy .đụng đến vụ up fw của iphone thấy lo lo nên hỏi hơi nhiều . thank

Zenki

Super V.I.P
vậy up thế ko cài jaibreak thì cũng sẽ cài đc game và ứng dụng dow trên pdaviet chứ ?dow fw gốc là dow riêng ở ngoài hay dow trực tiếp trên itune khi bấm yes vậy luôn vậy .đụng đến vụ up fw của iphone thấy lo lo nên hỏi hơi nhiều . thank
Không Jailbreak thì không thể cài Apps và Games down từ PDAVIET được bạn ah :D Nếu muốn thì phải bắt buộc Jailbreak. Bạn có thể dùng Tool Blackra1n (Có hướng dẫn bên khu vực Firmware 3.x)

FW gốc bạn có thể down thẳng trong iTunes cũng được cho đơn giản :D Cứ bấm "Yes" rồi nó sẽ tự động Download và Update cho bạn!

Klover

em đg xài 3Gs world, thanh volume trong ipod của em, bthg` thì kéo to nhỏ bthg, khoảng 2 ngày nay kéo thanh volume thi no cứ giật giật ko ăn, kéo thì nó tự chạy về chỗ cũ, như là có ngón tay khác kéo theo hướng ngược lại, cho em hỏi là bị j vậy có tự sửa đc ko hay đem ra shop???

em hỏi 1 anh trong nghề thì anh bảo bị ẩm or bị kẹt cái j bên trong, nghe xong hoảng wa', mới mua chưa đc 1 tháng....

còn chuyện nữa là tối wa em nằm xem fim, xem tầm 30' là khi touch vào màn hình de edit, done hay tăng chỉnh volume, tua fim là ko hiện ra j cả, trong khi fim vẫn chạy đều đều, chỉ khi ấn nút home thì no mới thoát hẳn ra menu, rùi fai vo lại ipod de xem típ phim, tầm 15, 20' thì vẫn ko bị sao, nhg tầm 30' trở đi thì no bị vậy????

cau3dtn

Không Jailbreak thì không thể cài Apps và Games down từ PDAVIET được bạn ah Nếu muốn thì phải bắt buộc Jailbreak. Bạn có thể dùng Tool Blackra1n (Có hướng dẫn bên khu vực Firmware 3.x)
oh rắc rối nhỉ ?? vậy chẳn lẻ xài FW gốc và ko cài cái jaibreak đó thì iphone ko chơi game hay tải ứng dụng đc ah ..hiz máy mới mua làm mà có gì thì bùn ngủ ko đc mất thôi .thôi thì để vậy xài luôn uhuhuhuh:((

đọc bài thấy nhiều cái quá : rốt cuộc là cài những cái nào ,tổng cộng mấy cái ??? để dow game và app trên pdaviet này .

Chỉnh sửa cuối:

Zenki

Super V.I.P
oh rắc rối nhỉ ?? vậy chẳn lẻ xài FW gốc và ko cài cái jaibreak đó thì iphone ko chơi game hay tải ứng dụng đc ah ..hiz máy mới mua làm mà có gì thì bùn ngủ ko đc mất thôi .thôi thì để vậy xài luôn uhuhuhuh:((
Nếu không thích Jailbreak thì bạn vẫn có thể cài Apps và Games qua iTunes, có thể mua bằng thẻ tín dụng, các Games và Apps trên PDAVIET là đã được bẻ khóa rồi nên bắt buộc phải Jailbreak mới cài được :D

cau3dtn

làm ơn cho cái link đi đi .xem thấy rối rối . nào là Unlock 3G(S) Baseband 5.11.07 với Blackra1n ‎ rồi BLACKRA1N - TOOL JAILBREAK FOR IPHONE 3GS & 3G WORLD . thật khó hiểu ???

bây giờ mình sẽ up FW gốc trên itune và rồi sẽ cài jaibreak thôi đúng ko ?? khi cài jaibreat có đụng chạm gì tối flash ko ??có bị gì nguy hiểm ko ? mà vẫn ko hiểu đưa máy về chế độ DFU là gì ? làm thế nào ?
trong rom có người cài jaibreak rồi mở nguồn ko lên đấy >_< kinh

hungfvl

các bác cho e hỏi chút tình hình là sau khi up firmware 3.0 và JB ngon lành hết mỗi tội là vào settings mục wi-fi tự dưng nó mờ đi k làm j đc? các bác có ai bị như e k?
của e là Ipod 8GB gen 1
e k biết post vào đâu thôi trăm sự nhờ các bác

Zenki

Super V.I.P
làm ơn cho cái link đi đi .xem thấy rối rối . nào là Unlock 3G(S) Baseband 5.11.07 với Blackra1n ‎ rồi BLACKRA1N - TOOL JAILBREAK FOR IPHONE 3GS & 3G WORLD . thật khó hiểu ???

bây giờ mình sẽ up FW gốc trên itune và rồi sẽ cài jaibreak thôi đúng ko ?? khi cài jaibreat có đụng chạm gì tối flash ko ??có bị gì nguy hiểm ko ? mà vẫn ko hiểu đưa máy về chế độ DFU là gì ? làm thế nào ?
trong rom có người cài jaibreak rồi mở nguồn ko lên đấy >_< kinh
Topic nào mà không được. Bạn chịu khó tìm hiểu thêm một tí! Nếu là máy World thì chỉ dùng Blackra1n để chạy Jailbreak thôi, không cần phải Unlock. Làm theo Topic này - http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=73150

Jailbreak xong các máy đời 3GS mới được sản xuất từ tuần 39-40 trở đi thì sẽ bị hiện tượng Reboot lại sẽ hiện lên cọng cáp và iTunes khi đó phải chạy lại Blackra1n mới vào màn hình Springboard bình thường được. Jailbreak không nguy hiểm gì cả, nếu có thì đã không ai làm rộng rãi.

hoadainhan70

Active Member
Xin anh em mách cho Lão đệ đơn giản chỉ muốn copy và paste dữ liệu (ảnh ,phim , nhạc ) từ Iphone vào PC và từ PC vào Iphone Vậy dùng công cụ gì là thích hợp nhất đối với một sỗ người cao tuổi và phụ nữ ( Hổng dành tiếng Anh ) Xin cám ơn nhiều

XuanTruong

Super V.I.P
Xin anh em mách cho Lão đệ đơn giản chỉ muốn copy và paste dữ liệu (ảnh ,phim , nhạc ) từ Iphone vào PC và từ PC vào Iphone Vậy dùng công cụ gì là thích hợp nhất đối với một sỗ người cao tuổi và phụ nữ ( Hổng dành tiếng Anh ) Xin cám ơn nhiều

Không thể Copy và Paste theo cách thông thường được, mà chỉ có thể Sync bằng iTunes thôi (Vì các File Multimedia đó sẽ được MÃ HÓA trên iPhone)!

kennh0x

cho em hỏi cách cài pm và theme cho ip 3g8g.em muốn cài file ipa thì làm sao cài.em mới mua dt nên còn gà lắm.thank anh

Zenki

Super V.I.P
cho em hỏi cách cài pm và theme cho ip 3g8g.em muốn cài file ipa thì làm sao cài.em mới mua dt nên còn gà lắm.thank anh
Chịu khó đọc các Topic trong diễn đàn đi bạn. Có hướng dẫn rất chi tiết hết rồi!

sea76

Member
cho mình hỏi muốn cài nhạc có lời vào trong phần cài đặt và sound thì phải làm sao vì mình muốn cài làm nhạc chuông

Status
Không mở trả lời sau này.