• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Yêu cầu - Thắc mắc - Thảo luận sử dụng iPhone / iPod Touch

Status
Không mở trả lời sau này.

dungeasy

Theo các mem thì sạc iphone có hàng nhái k? Có ai phân biệt đc k vậy? Chỉ giùm mình với đc k? Mình tính mua sạc nhưng mà sợ hàng nhái quá. hjc :(

Đa số sạc ở VN đều là hàng Linh kiện Trung Quốc ( chia làm 3 loại Loại 1giá khoảng trên 150k , loại 2 90k , loại 3 60k) hết nha bạn , còn muốn sạc zin trừ khi có người bán phụ kiện máy của họ hay xách tay từ apple về , cách phân biệt bạn lên google search là thấy liền

huyduonghn

Các mem có thể cho mình biết thông số về máy của mình ko? máy của mình là iphone có world ko? và 3g hay 3GS?
Liệu mình có thể unlock theo cách bác "huynh_thanh" bảo đc ko nhỉ?
Máy mình có chạy đc sim VN ko?

Chỉnh sửa cuối:

HuynhThanh

Máy bạn là hàng lock, phải unlock mới có sóng mà sao là world được bạn! Còn 3G hay 3GS thì thử xem máy có quay phim được ko là biết liền mà!:D

Bạn cứ làm theo hướng dẫn bài trên sẽ ok! Cách làm rất đơn giản!

huyduonghn

mình chỉ cần unlock như bài bạn bảo là ok thôi đúng ko? ko cần mở máy để cài thêm phần cứng như là X-sim đúg ko vây?
Mà bạn có thể cho mình biết nếu muốn quay phim thì vào đâu ko?

Chỉnh sửa cuối:

HuynhThanh

mình chỉ cần unlock như bài bạn bảo là ok thôi đúng ko? ko cần mở máy để cài thêm phần cứng như là X-sim đúg ko vây?
Mà bạn có thể cho mình biết nếu muốn quay phim thì vào đâu ko?

Bạn đọc kỹ theo hướng dẫn của bài đó thì sẽ làm được! Đã unlock bằng phần mềm rồi còn X-sim gì nữa bạn!
Bạn vào máy ảnh, ở dưới góc phải nếu có 2 chế độ chụp ảnh và quay phim thì đó là 3GS!

cau3dtn

cho hỏi trong brighttness độ sáng tối của mành hình đó các bạn chọn on hay off chế độ auto brighttness vậy .để chế độ nào sẽ tốt hơn vậy :) 1 câu hỏi quá gà . tại mình sợ để auto màn hình tự động sáng tối theo ánh sáng sợ nó mau giảm tuổi thọ màn hình ấy (wa kỹ ):))

Zenki

Super V.I.P
cho hỏi trong brighttness độ sáng tối của mành hình đó các bạn chọn on hay off chế độ auto brighttness vậy .để chế độ nào sẽ tốt hơn vậy :) 1 câu hỏi quá gà . tại mình sợ để auto màn hình tự động sáng tối theo ánh sáng sợ nó mau giảm tuổi thọ màn hình ấy (wa kỹ ):))
Chức năng Auto Brightness có tác dụng tự động thay đổi độ sáng tối của màn hình cho phù hợp với góc của người nhìn khi ra sáng hoặc vào tối. Nếu ở trong tối thì màn hình sẽ tự động sáng hơn so với mức mặc định và ngược lại, nếu không thích thì cứ Off nó đi, còn không cứ để chả sao, cái này giống chức năng trên các máy Macbook Pro :D Theo mình chả ảnh hưởng gì tới tuổi thọ màn hình cả :))

HuynhThanh

Chức năng này khá hay, mình nghĩ cứ để dzậy ko ảnh hưởng gì đến tuổi thọ màn hình đâu bạn! Nếu ảnh hưởng thì hàng ngày bạn sử dụng, cứ bật lên tắt xuống biết bao nhiêu lần thì có ảnh hưởng ko?:D

traihp9001

Well-Known Member
các anh pro cho em gà hỏi nhờ 1 chút.
chả là e mới kiếm dc con iphone 2g v3.1.2 nên định hý hoáy nghịch nhưng ko bít cách để connect giữa iphone với pc gì cả.pác nào có "tấm lòng cao cả" bớt chút thời gian hướng dẫn e kết nối với pc với (e dùng google tìm+down+xem mãi mà vẫn ko làm đc :(( )

blackcatdn

các anh pro cho em gà hỏi nhờ 1 chút.
chả là e mới kiếm dc con iphone 2g v3.1.2 nên định hý hoáy nghịch nhưng ko bít cách để connect giữa iphone với pc gì cả.pác nào có "tấm lòng cao cả" bớt chút thời gian hướng dẫn e kết nối với pc với (e dùng google tìm+down+xem mãi mà vẫn ko làm đc :(( )

bạn vào đây: http://pdaviet.net/showthread.php?t=67812 và đây: http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=70974 mình ngĩ đã đủ cho bạn sử dụng

cau3dtn

Chức năng Auto Brightness có tác dụng tự động thay đổi độ sáng tối của màn hình cho phù hợp với góc của người nhìn khi ra sáng hoặc vào tối. Nếu ở trong tối thì màn hình sẽ tự động sáng hơn so với mức mặc định và ngược lại, nếu không thích thì cứ Off nó đi, còn không cứ để chả sao, cái này giống chức năng trên các máy Macbook Pro Theo mình chả ảnh hưởng gì tới tuổi thọ màn hình cả
za^y. mặc định của nó là : on hay off b-)

Orbit

Các Bác ơi, làm ơn chỉ mình ách xem TV bằng mobile TV của 3G với các bạn. Có cần cài thêm gì và chỉnh như thế nào.
Mình sài 3GS
Còn cái nữa là người ta gọi cho mình bằng video call, vậy IP của mình có nhìn thấy hình bên kia không?
Làm ơn chỉ giúp nhé.
Cám ơn tất cả

hikaruz

Hi các bác,

Em muốn hỏi một chút, khi em chụp ảnh từ iPhone, em có tìm thấy nó lưu trong folder "100APPLE" từ chương trình iFile, nhưng khi em sync ảnh từ iTunes thì không biết là nó lưu ở đâu trong iPhone nữa? có bác nào biết ảnh mà sync từ iTunes thì nó được lưu ở đâu không ạ? mình có thể view trực tiếp trên iFile không?
cảm ơn các bác trước nhiều nhiều!

cau3dtn

tui lại đổi con 3g lock xài ,16gb . nhưng pin hình như xài chỉ đc 1 ngày thôi . nản quá . có khi nào tại cuc sạc ko ? sợ lấy nhằm cục sạc lỏm sạc ko đầy pin đc lo wa

Hungpdahl

Well-Known Member
Kiếm đâu cục xac zin thử xem,nếu xạc vẫn không đầy thì do máy rồi.

cau3dtn

:)nếu hình cục pin hiện ra cái chấu cắm sác có phải là pin đầy ko ??cái đó thì có . tại thấy pin xài ko bao lâu thôi .
ah cho hỏi nếu giữ nút home và nút sleep thì nó sẽ reset máy lại đúng ko ?? nếu reset lại thì có mất hết nhưng cái sofl ko ??và có cần cài lại jaibreak và 1 app hack ko ?????????? định thử 1 phát reset xem sao :p

Zenki

Super V.I.P
:)nếu hình cục pin hiện ra cái chấu cắm sác có phải là pin đầy ko ??cái đó thì có . tại thấy pin xài ko bao lâu thôi .
ah cho hỏi nếu giữ nút home và nút sleep thì nó sẽ reset máy lại đúng ko ?? nếu reset lại thì có mất hết nhưng cái sofl ko ??và có cần cài lại jaibreak và 1 app hack ko ?????????? định thử 1 phát reset xem sao :p
Khi sạc đầy trên màn hình sẽ hiện cục Pin to ở giữa Lockscreen báo đầy.

Nhấn nút Home và Nguồn là Reboot giống như Restart lại trên PC, không mất gì cả.

cau3dtn

ah thêm 1 vấn đề nữa liệu iphone xài lâu ngày thì mình sẽ intall và remove nhiều cái sofl liệu có sinh ra file rác ko ?? lúc trước xài 5800 thì cứ lâu lâu mình lại *#7370# 1 lần .còn iphone thì ko biết sao ? đôi lúc muốn có những cái cài đặt mặc định của máy như chưa có bàn tay nào đụng vào cài đặt này nọ .
Thật sự xài hàng lock mình chưa đủ tự tin để restore .thắc mắc lớn nhất là trước khi restore lại thì có phải mình phải có cái FW đang xài trên fone là 3.0 ko ? và sau khi xòng thì cần cài thêm những món gì .theo như mình biết thì là jaibreat và app hack thôi ? ko biết có đúng ko ? :-/ tại ộng anh ổng cứ hù nói 3g lock mà làm này làm nọ coi chừng chết wifi nên cũng sợ

tốt nhất là chỉ mình ở đây đi đừng đưa mấy cái link coi ko chắc chắn đc tổng cộng có mấy bước ... Fw hiên tại mình đang xài la 3.0 (7A341)

Status
Không mở trả lời sau này.