• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Yêu cầu - Thắc mắc - Thảo luận sử dụng iPhone / iPod Touch

Status
Không mở trả lời sau này.

motoboy

ức chế quá rồi, e đã cài OpenSSH và sync bằng WInspc no wifi nhưng không được, mà mỗi lần rút cáp ra khởi động lại máy thì itunes bắt restore phần mềm, mỗi lần làm thế chắc điên quá, chẳng hiểu lỗi gì mà nó bắt restore hoài

itouch đã Jailbrk xong rồi, tạo thư mục để cài file IPA thì lỗi hoài, chẳng hiểu đc !

zalman

ức chế quá rồi, e đã cài OpenSSH và sync bằng WInspc no wifi nhưng không được, mà mỗi lần rút cáp ra khởi động lại máy thì itunes bắt restore phần mềm, mỗi lần làm thế chắc điên quá, chẳng hiểu lỗi gì mà nó bắt restore hoài

itouch đã Jailbrk xong rồi, tạo thư mục để cài file IPA thì lỗi hoài, chẳng hiểu đc !

Thử xài IP pcsuite xem sao :)

lecoq

ACE giúp mình với..
vừa mới cài 3G cho Iphone 3GS, khi sử dụng lại mạng 2G, cuôc gọi tới lúc nhận được lúc không, trong khi cột sóng vẫn đầy? mình thấy có biểu tượng chữ E xuất hiện ở góc trên phải của màng hình ngay vị trí biểu tượng của Wireless, khi chữ E này xuất hiện thì không nhận cuộc gọi tới được (máy báo là ngoài vùng phủ sóng), khi chữ E này mất đi, mới nhận cuộc gọi bình thường. Khi chuyển sang dùng mạng 3G thì hiện tượng trên chấm dứt. Nhưng nghe nói dùng 3G thì hao pin. Nên mình chuyển sang dùng lại 2G (bằng cách tắt 3G đi)
Một điểm nữa là khi xuất hiện biểu tượng "E", cò thể lướt web được. Như vậy chữ E có ý nghĩa gì? có liên quan gì đến GPRS? Làm sao mình tắt và hồi phục lại trạng thái lúc trước (không xuất hiện chữ E) để thực hiện cuộc gọi và nhận cuốc gọi bình thường.
Mình hơi gà chút. Mong ACE hướng dẫn.

zippo6600

Mình cũng không hiểu nhiều lắm nhưng theo mình được biết Iphone rất thông minh trong việc chuyển chế độ giữa 2G và 3G.Biểu tượng chữ E là mày bạn đang báo có kết nối GPRS mà GPRS thì vẫn vào WEB bình thường chi có là tốn tiền thôi:D.
Không biết máy bạn đang dùng FW gì chứ mà hiện tượng cuộc gọi đến lúc được lúc không thì hình như hoàn toàn không phụ thuộc vào sóng GPRS thì phải bạn à!!!

lecoq

Mình cũng không hiểu nhiều lắm nhưng theo mình được biết Iphone rất thông minh trong việc chuyển chế độ giữa 2G và 3G.Biểu tượng chữ E là mày bạn đang báo có kết nối GPRS mà GPRS thì vẫn vào WEB bình thường chi có là tốn tiền thôi:D.
Không biết máy bạn đang dùng FW gì chứ mà hiện tượng cuộc gọi đến lúc được lúc không thì hình như hoàn toàn không phụ thuộc vào sóng GPRS thì phải bạn à!!!

lúc trước khi cài đặt 3G, máy hoạt động bình thường. Không biết do đâu...từ khi cài 3G xong là xuất hiện tình trạng trên.
Mình muốn tắt bỏ luôn chữ E phải làm sao?

zippo6600

Thế bây giờ máy bạn có sử dụng 3G không.Nếu không bạn vào CYDIA cài SBSETTING rồi vào đó tắt EDGE và 3G đi thử xem sao.

lecoq

Thế bây giờ máy bạn có sử dụng 3G không.Nếu không bạn vào CYDIA cài SBSETTING rồi vào đó tắt EDGE và 3G đi thử xem sao.

sau khi tắt EDGE và 3G bằng SBSetting/set Toggles, tại sao mình vẫn thấy biểu tượng chữ E góc trên phải??

Chỉnh sửa cuối:

zippo6600

sau khi cài SBsetting rồi, mình vào SBsetting, rồi vào đâu nứa để tắt EDGE và 3G? bạn chỉ cho mình thêm với
Bạn vào SBsetting tức là bạn vuốt vào thanh status bar trên cùng, cái thanh mà hiển thị cột sóng và pin ấy vuốt từ trái sang phải hoặc ngược lại cũng được rồi ấn tay và biểu tượng có chữ 3G và chữ E là được.

zippo6600

Kệ nó thôi bạn.Tại vì bạn đăng ký dịch vụ GPRS của nhà mạng nên nó báo có sóng GPRS thôi mà.Bạn thử xem cuộc gọi của bạn đã bình thường chưa!!!

lecoq

nhận cuộc gọi lúc được lúc không? khi không có chữ e nhận bình thường...hic, không biết tại sao nữa

zippo6600

Bạn đang dùng FW gì vậy.Như máy mình 3GS 32G dùng FW custom 3.1.2 của bác longgiang dùng bình thường.Khi có cuộc gọi máy tự động tắt sóng GPRS và 3G chuyển sang chế độ 2G

lecoq

Bạn đang dùng FW gì vậy.Như máy mình 3GS 32G dùng FW custom 3.1.2 của bác longgiang dùng bình thường.Khi có cuộc gọi máy tự động tắt sóng GPRS và 3G chuyển sang chế độ 2G

Version 3.0.1, có cần nâng cấp không bạn? khi nâng cấp có cần kết nối với PC?

zippo6600

Version 3.0.1, có cần nâng cấp không bạn? khi nâng cấp có cần kết nối với PC?
Nếu là mình thì mình sẽ nâng cấp ngay.Vì dùng Iphone mà ko up FW thi mất sướng.Bạn dow FW về rồi vào diễn đàn tìm bài hướng dẫn bạn cách up FW nhé.
Have fun!!!

zippo6600

Tin nhắn SMS cho Iphone!!

Không biết các bác dùng IP lâu rồi có bị giống như em không.Em dùng IP cũng lầu rồi nhưng có 1 vấn đề là khi tin nhắn của người khác gửi đến máy mình IP báo đúng ngày nhưng giờ của tin nhắn thì hoàn toàn không chính xác.Bác nào biết chỉnh ở đâu để biết chính xác giờ mà TN đến máy mình không thì chỉ em với!!!

Zenki

Super V.I.P
Không biết các bác dùng IP lâu rồi có bị giống như em không.Em dùng IP cũng lầu rồi nhưng có 1 vấn đề là khi tin nhắn của người khác gửi đến máy mình IP báo đúng ngày nhưng giờ của tin nhắn thì hoàn toàn không chính xác.Bác nào biết chỉnh ở đâu để biết chính xác giờ mà TN đến máy mình không thì chỉ em với!!!
Bạn kiểm tra lại múi giờ khi Set trong mục Settings. Nếu chỉnh đúng giờ thì iPhone nhận tin nhắn theo đúng giờ trên máy của bạn!

dohuyen90

Bạn ơi, cho mình hỏi, Jailbreak là j` vậy bạn. Ip nào cũg bắt buộc phải Jailbreak ah. Có cần thiết phải Jailbreak k bạn. Mà Jailbreak để làm j` hả bạn. Mình đag dùg IP 3GS bản QT, khi mình kết nối với máy tính thì nó báo cần phải Jailbreak. Mình dùng phần mềm IP PC Suite.
Bạn có thể hướng dẫn mình dùng phần mềm IP PC Suite để kết nối IP với PC k bạn. Tk bạn nhìu lắm

Zenki

Super V.I.P
Bạn ơi, cho mình hỏi, Jailbreak là j` vậy bạn. Ip nào cũg bắt buộc phải Jailbreak ah. Có cần thiết phải Jailbreak k bạn. Mà Jailbreak để làm j` hả bạn. Mình đag dùg IP 3GS bản QT, khi mình kết nối với máy tính thì nó báo cần phải Jailbreak. Mình dùng phần mềm IP PC Suite.
Bạn có thể hướng dẫn mình dùng phần mềm IP PC Suite để kết nối IP với PC k bạn. Tk bạn nhìu lắm
Khái niệm về Jailbreak ở đây - http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=61660

Nếu không JB thì không thể kết nối với các chương trình quản lý file trên iPhone được đâu!

Status
Không mở trả lời sau này.