• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Yêu cầu - Thắc mắc - Thảo luận sử dụng iPhone / iPod Touch

Status
Không mở trả lời sau này.

Zenki

Super V.I.P
mấy a ơi, cái WINSCP muốn chạy được phải cần chương trình openSSH chạy trên Itouch trước phải không? mà cái openSSH down ở đâu vậy a? hay là mình phải hack itouch rồi vào cydia down nó về? bữa vô tình đown cái SBTSetting cài vào, cài xong bị teo luôn, phải chạy lại phần mềm, hix
OpenSSH tải về trên Cydia đấy bạn! Vào Cydia tìm OpenSSH và tải về thôi, phải cài cái này vào thì mới quản lý iPhone qua máy tính bằng WinSCP, iPhone Browser v..v... được

blackhat007

- Reinstall lại một Soft hoặc games trên Cydia sẽ hiện icon chương trình (Nếu iTunes không báo gì).
- Có thể đụng Soft hoặc không tương thích với FW?

Đã làm như trên nhưng vẫn không được anh ah??
Cho em hỏi ngoài cái icomic với comic reader mobi còn chương trình nào đọc truyện tương tự không??

ruandeda777

mình đang sài IPHONE 3G hôm vừa rồi đi du lịch trung quốc 2 ngày.máy của mình sạc điện 110 không vào.mà sạc qua cổng usb với pc thì được.mình no quá thời gian tới mình sang trung quốc mất mấy tháng mà bên đó toàn điện 110 thì không biết làm thế nào nữa.và còn bệnh nữa là khi ở vn sạc điện 220 cùng lúc mở ứng dụng thì cảm ứng không còn chuẩn nữa,nó chạy lung tung.như vậy có phải reset không?bác nào biết chỉ giúp em với.!!!Thank

dohuyen90

Hix, hw mình vừa kết nối IP vs PC, mình cop 1 số nhạc và ảnh, app vào máy. Nhưng đến khi dùng trên máy thì k thấy mấy thứ đó đâu. Đến cả nhạc trong máy cũng mất luôn. Mấy cái app thì bây h k vào được nữa.
Cứ chạm vào mấy cái app thì nó hiện ra app đc chưa đến 1s thì thoát ra màn hình chính luôn. Thế là bị làm sao hả các bạn :-ss. Mog các bạn trả lời sớm cho mình.
Mình đang dùng IP 3GS bản Quốc tế.

Zenki

Super V.I.P
mình đang sài IPHONE 3G hôm vừa rồi đi du lịch trung quốc 2 ngày.máy của mình sạc điện 110 không vào.mà sạc qua cổng usb với pc thì được.mình no quá thời gian tới mình sang trung quốc mất mấy tháng mà bên đó toàn điện 110 thì không biết làm thế nào nữa.và còn bệnh nữa là khi ở vn sạc điện 220 cùng lúc mở ứng dụng thì cảm ứng không còn chuẩn nữa,nó chạy lung tung.như vậy có phải reset không?bác nào biết chỉ giúp em với.!!!Thank
Vậy thì chỉ còn cách sạc qua PC thôi! Mình thấy nhiều người ở Trung Quốc vẫn sử dụng iPhone bình thường đấy thôi! Bạn thử xem có cục charger nào input từ 100 - 240v không?

Còn việc sạc loại điện nào thì mình nghĩ không liên quan đến việc cảm ứng của iPhone đâu. thử Restore lại là ok thôi mà!

Hix, hw mình vừa kết nối IP vs PC, mình cop 1 số nhạc và ảnh, app vào máy. Nhưng đến khi dùng trên máy thì k thấy mấy thứ đó đâu. Đến cả nhạc trong máy cũng mất luôn. Mấy cái app thì bây h k vào được nữa.
Cứ chạm vào mấy cái app thì nó hiện ra app đc chưa đến 1s thì thoát ra màn hình chính luôn. Thế là bị làm sao hả các bạn :-ss. Mog các bạn trả lời sớm cho mình.
Mình đang dùng IP 3GS bản Quốc tế.
Bạn dùng iPhone phiên bản bao nhiêu? Đã Jailbreak chưa? Bạn cop nhạc, ảnh, apps vào máy bằng cách nào? Nếu Sync qua iTunes thì chắc chắn sẽ nằm trong máy chứ không đi đâu cả, lưu ý chỉ sync với 1 máy tính thôi, nếu sync với 2 máy khác nhau sẽ mất đi toàn bộ nhạc.

dohuyen90

Mình mới mua máy đc mấy hôm nên chưa bít rõ cách sử dụng. Mình Sync wa iTunes. 1 máy tính mà sync với 2 IP khác nhau được không hả bạn. Bạn còn biết phần mềm kết nối IP vs PC nào không, chỉ cho mình với. Cái iTunes của mình bị làm sao ý. Chẳng vào đc j` cả.
Còn mấy cái app cứ chạm vào là thoát ra ngoài màn hình chính luôn là bị làm sao hả bạn. Nếu muốn reset cả máy để trở về nguyên trạng thì làm thế nào hả bạn. Có ảnh hưởng j` k. Tk bạn

Zenki

Super V.I.P
Mình mới mua máy đc mấy hôm nên chưa bít rõ cách sử dụng. Mình Sync wa iTunes. 1 máy tính mà sync với 2 IP khác nhau được không hả bạn. Bạn còn biết phần mềm kết nối IP vs PC nào không, chỉ cho mình với. Cái iTunes của mình bị làm sao ý. Chẳng vào đc j` cả.
Còn mấy cái app cứ chạm vào là thoát ra ngoài màn hình chính luôn là bị làm sao hả bạn. Nếu muốn reset cả máy để trở về nguyên trạng thì làm thế nào hả bạn. Có ảnh hưởng j` k. Tk bạn
Máy bạn đã qua Jailbreak chưa? Một máy tính Sync với nhiều iPhone thì Ok! Bạn nên tải bản iTunes mới nhất về sử dụng, iTunes là chương trình dùng để Sync với iPhone ổn định và an toàn nhất, các chương trình khác chỉ để phụ trợ thôi, bạn có thể tham khảo thêm (WinSCP, iPhone PC Suite v..v...) nhưng iTunes vẫn là yêu cầu phải có.

Muốn Restore về tình trạng ban đầu thì bạn kết nối iPhone vào máy tính và chọn Restore ở mục Summary!

cau3dtn

ví dụ cái máy mới mua có sẵn game và nhạc và cả jaibeak rồi , nhưng người chủ bán bảo mình là về nha muốn chép gì đó thêm thì khi cắm iphone vao và trong màn hình itune trong cái 4 dòng chữ .thì đánh dấu 2 dòng giữa rồi bấm syn.. như thế nó sẽ mất hết nhạc và video thôi . ko mất game .??
cho hỏi vậy giờ em đã chép nhạc và video vài iphone từ máy tính nhà rồi , vậy lần sau muốn chép thêm nhạc có cần làm lại như cách trên ko ?? nếu làm thế thì chẵn phải lại chép nhạc lại từ đầu ah ? hay khỏi cần làm nếu là chép = pc của mình :)

motoboy

mấy a cho e hỏi jailbrk có quan trọng khi dùng itouch không? e down mấy cái ứng dụng đuôi IPA về dùng itunes không cài vào đc, nó toàn báo lỗi :(

The applicantion was not installed on the ipod because an unknow error occurred (0xE8008001)

Habl66

mấy a cho e hỏi jailbrk có quan trọng khi dùng itouch không? e down mấy cái ứng dụng đuôi IPA về dùng itunes không cài vào đc, nó toàn báo lỗi :(

The applicantion was not installed on the ipod because an unknow error occurred (0xE8008001)

Bạn phải jalibreak và cài mobileinstalltion mới cài được các ứng dụng ipa

girlsormoney

cho mình hỏi là viettel mới mở mạng 3g, mình đã đăg kí mạng 3g của viettel để sử dụng 300mb miến phí ấy, nhưng mình ko biết kích hoạt nó thế nào trên iphone3g, ai giúp mình với ><, mình đã gửi tin nhắn kích hoạt, sau đó nó cắt mạng gprs của mình luôn nhưng mình vẫn chưa xài đc 3g

HuynhThanh

cho mình hỏi là viettel mới mở mạng 3g, mình đã đăg kí mạng 3g của viettel để sử dụng 300mb miến phí ấy, nhưng mình ko biết kích hoạt nó thế nào trên iphone3g, ai giúp mình với ><, mình đã gửi tin nhắn kích hoạt, sau đó nó cắt mạng gprs của mình luôn nhưng mình vẫn chưa xài đc 3g

Bạn gởi tin đăng ký xong, bật chế độ 3G trên Iphone lên, reboot lại Iphone là thấy chữ 3G xuất hiện liền!:D

ngahoangthanhnu

Cần giúp đỡ về phần mềm categories

Em cần các anh chị giúp đỡ,lúc đầu em cài categories v2.22 sau đó nâng cấp lên bản v2.26 thi nhưng thư mục em tạo vẫn sủ dụng được,nhưng giờ muốn xóa hay thay đổi thì ko được,mong các huynh chỉ bảo

buy

Hôm trước mình bị lỗi này " Mình đang xài con 3GS 16Gb (bản unlock) nhưng ko hiểu sao tự nhiên máy tắt. Và khi nhấn nút power thì nó hiên lên biểu tượng itune và kết nối USB. Như vậy có phải máy mình bị lock hay bị lỗi gì? Nhờ các bạn giúp đỡ." ZenKi đã chỉ mình chạy Blackra1n. Và máy mình đã trở lại bình thường. Tuy nhiên xài sau 1 thời gian nó lại bị như vậy nữa. Có cách gì khắc phục triệt để hiện tượng này ko? Nhờ các bạn giúp mình với.

motoboy

Bạn phải jalibreak và cài mobileinstalltion mới cài được các ứng dụng ipa

Mobileinstalation cài ở đâu vậy a? e dùng itouch vào Cydia nhưng không có cái soft đó !

Chỉnh sửa cuối:

gaupretty

iPhone 3GS Help me!

Tình hình là tự nhiên hôm nay iPhone 3GS của em xuất hiện ở màn hình là các thông tin sau đây. Không bít có ảnh hưởng gì không và muốn gỡ nó đi. Ai biết Help me với nhé.Thanks!

Zenki

Super V.I.P
Em cần các anh chị giúp đỡ,lúc đầu em cài categories v2.22 sau đó nâng cấp lên bản v2.26 thi nhưng thư mục em tạo vẫn sủ dụng được,nhưng giờ muốn xóa hay thay đổi thì ko được,mong các huynh chỉ bảo
Sang khu vực Ứng Dụng để thảo luận nhé bạn!

Hôm trước mình bị lỗi này " Mình đang xài con 3GS 16Gb (bản unlock) nhưng ko hiểu sao tự nhiên máy tắt. Và khi nhấn nút power thì nó hiên lên biểu tượng itune và kết nối USB. Như vậy có phải máy mình bị lock hay bị lỗi gì? Nhờ các bạn giúp đỡ." ZenKi đã chỉ mình chạy Blackra1n. Và máy mình đã trở lại bình thường. Tuy nhiên xài sau 1 thời gian nó lại bị như vậy nữa. Có cách gì khắc phục triệt để hiện tượng này ko? Nhờ các bạn giúp mình với.
Không có cách nào ngoài việc chạy lại Blackra1n cả. Đã nói với các máy 3GS mới thì chưa có cách triệt để. Vấn đề này nói lâu nay rồi mà!

Mobileinstalation cai o dau bay a? E dang dung itouch nen ko Viet dau dc!
Cài trên Source của PDAVIET (iphone.pdaviet.info)

cho xin 1 địa chỉ mua iphone tốt nhất ở hcm đi
Sang khu vực mua bán để hỏi nhé bạn!

Tình hình là tự nhiên hôm nay iPhone 3GS của em xuất hiện ở màn hình là các thông tin sau đây. Không bít có ảnh hưởng gì không và muốn gỡ nó đi. Ai biết Help me với nhé.Thanks!
.........
Bạn vào Cydia Remove Ứng dụng nào có tên là Cydget đi thôi!

Status
Không mở trả lời sau này.