• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Yêu cầu - Thắc mắc - Thảo luận sử dụng iPhone / iPod Touch

Status
Không mở trả lời sau này.

nhv85

IP 3GS gặp vấn đề!

Tình hình là mình mới mua IP 3GS bản lock FW 3.1.2 và chưa biết tí gì về các phần mềm của IP cả. IP của mình gặp phải vấn đề sau:
Nếu để hết pin hoặc lỡ tay ấn 2 nút tròn và nút ở phía trên cùng (theo mình hiểu thì là cách để tắt nguồn) thì khi bật lại máy thì hiện hình quả táo và sau đó là hình usb + itune.
Mình có mang ra hàng thì họ bảo là hiện phiên bản 3.1.2 jailbreak chưa ổn định nên nếu tắt máy hay máy hết pin là sẽ phải jailbreak lại.
Mình có hỏi xin chỉ cách làm lại nhưng họ không nói.
Vì vậy mình rất muốn các bạn trên diễn đàn chỉ giúp mình các bước phải làm để không bị tình trạng như trên. Mình mới chỉ hiểu sơ sơ là phải jailbreak + active + unlock thôi nên không biết bị như trên thì phải làm bước nào (cài chương trình gì và làm thế nào).
Rất mong nhận được sự giúp đỡ của các bạn. Mình xin cảm ơn!

tien113

máy của bạn có lẽ là máy mới và những người có máy mới đều bị y chang như bạn, reboot thì đơ...

và giải pháp cho việc này chỉ có chờ thôi...

Whinny

[qote]
Các anh chỉ cho em cái này với
Cho em hỏi thêm là em cài mấy soft từ cydia Pv nhà mình nhưng có soft em không mở được như ibluetooth. free rington, em vào 1cái là văng ra ngoài ah. Và có soft nó bắt nhập key thì làm sao ạh, lấy key ở đâu cho nó ạ ?
Help me, please !
Thanks all...! [/qote]
Hơ hơ... MOD qua đây mà không chỉ em với :((
Posted via Mobile Device

Chỉnh sửa cuối:

dankolight

Iphone 3GS không xem được video !

Chào Quý Anh Chị !

con IPhone của em không xem được movies. Em đã dùng các loại software sau đây để convert :

1. Xilisoft DVD Ripper Utimate
2. Xilisoft Video Converter Utimate
3. Any Video Converter Professional
4. DVDFab

Em đã chọn đúng Output format (Iphone - 640x480 - H264 - mp4) thế nhưng có khi xem được, có khi không, nó ra màn hình xanh lá cây mà vẫn có tiếng. đặc biệt nó hay xuất hiện thông báo : This movies format is not supported.

Iphone của em 3GS 16G, unlock tại Mỹ (bằng gì thì em chịu vì em gà mờ lắm, các bác thông cảm :D) Firmware 3.1.2 (7D11)

Thank các Bác nhiều !

To MOD : em không chắc post vào đây có đúng chỗ không, nếu sai MOD đừng phạt nhé

Zenki

Super V.I.P
Chào Quý Anh Chị !

con IPhone của em không xem được movies. Em đã dùng các loại software sau đây để convert :

...

Em đã chọn đúng Output format (Iphone - 640x480 - H264 - mp4) thế nhưng có khi xem được, có khi không, nó ra màn hình xanh lá cây mà vẫn có tiếng. đặc biệt nó hay xuất hiện thông báo : This movies format is not supported.
Xem bài này thử - http://www.pdaviet.net/showpost.php?p=1012978&postcount=227

Các anh chỉ cho em cái này với
Cho em hỏi thêm là em cài mấy soft từ cydia Pv nhà mình nhưng có soft em không mở được như ibluetooth. free rington, em vào 1cái là văng ra ngoài ah. Và có soft nó bắt nhập key thì làm sao ạh, lấy key ở đâu cho nó ạ ?
Help me, please !
Thanks all...!
Hơ hơ... MOD qua đây mà không chỉ em với :((
Posted via Mobile Device
Vấn đề về Apps sang khu vực Ứng dụng hỏi cho đúng, bên này chỉ thảo luận về việc SỬ DỤNG iPhone thôi nhé ;) Hỏi đúng nơi sẽ có câu trả lời rất nhanh :))

Chỉnh sửa cuối:

HaiBanh

IPhone bị banh số imei và no WIFI

Các bác cho e hỏi : IP 3GS 32gb word fw 3.1.2 BSB 5.11.07 sản xuất ở tuần thứ 42, do là ko cài dc Cydia nên e restore fw custom bị lỗi 1604 nhiều lần quá nên h khi chạy bản gốc bằng itunes thì ko active dc sim, e backra1n để vào menu thì thấy banh số imei lun rồi,ko có wifi còn sóng thì "no service"...h thì phải làm thế nào ạh :( nghe nói phải sửa phần cứng :( Có ai có cách giải quyết nào hay thì bày hộ e với...e cảm ơn trc

Zenki

Super V.I.P
Các bác cho e hỏi : IP 3GS 32gb word fw 3.1.2 BSB 5.11.07 sản xuất ở tuần thứ 42, do là ko cài dc Cydia nên e restore fw custom bị lỗi 1604 nhiều lần quá nên h khi chạy bản gốc bằng itunes thì ko active dc sim, e backra1n để vào menu thì thấy banh số imei lun rồi,ko có wifi còn sóng thì "no service"...h thì phải làm thế nào ạh :( nghe nói phải sửa phần cứng :( Có ai có cách giải quyết nào hay thì bày hộ e với...e cảm ơn trc
Banh số IMEI là sao? Nghe bệnh giống lỗi 3 NO (No wifi, No bluetooth, No network) quá :)) Phải đi sửa phần cứng thôi. Tham khảo thêm Topic này để biết chi tiết - http://pdaviet.net/showthread.php?t=67141

HaiBanh

Banh số IMEI là sao? Nghe bệnh giống lỗi 3 NO (No wifi, No bluetooth, No network) quá :)) Phải đi sửa phần cứng thôi. Tham khảo thêm Topic này để biết chi tiết - http://pdaviet.net/showthread.php?t=67141

Thay vì imei thường là 35..... gồm 15 số thì máy e nó báo "unknown" :|, số ICCID cũng thế, sóng thì no service, no wifi lun, nghe nói dửa phần cứng tới hơn 2tr :|

Zenki

Super V.I.P
Thay vì imei thường là 35..... gồm 15 số thì máy e nó báo "unknown" :|, số ICCID cũng thế, sóng thì no service, no wifi lun, nghe nói dửa phần cứng tới hơn 2tr :|
Banh tè le như thế thì chỉ còn cách là Fix phần cứng thôi :)) Qua đó cũng rút ra kinh nghiệm, một khi thử Up FW Custom mà bị lỗi 16xx thì đừng cố :))

Whinny

Vấn đề về Apps sang khu vực Ứng dụng hỏi cho đúng, bên này chỉ thảo luận về việc SỬ DỤNG iPhone thôi nhé ;) Hỏi đúng nơi sẽ có câu trả lời rất nhanh :))
Dzạ em xin lỗi.
Cảm ơn MOD đã nhắc nhở em xẽ chú ý hơn ạh :-?
Posted via Mobile Device

chuoitau

Thắc mắc về pm xem phim cho ipod touch

E vừa dùng ipod touch G2,nhưng chỉ xem đc phim .mp4 thôi.. Các pác xem júp e có pm nào hỗ trợ xem video nhiều định dạng ko?chứ suốt ngày fải convert mệt wa.. E đã up lên FW 3.0 rồi..
Cảm ơn các pác nha'!

Zenki

Super V.I.P
E vừa dùng ipod touch G2,nhưng chỉ xem đc phim .mp4 thôi.. Các pác xem júp e có pm nào hỗ trợ xem video nhiều định dạng ko?chứ suốt ngày fải convert mệt wa.. E đã up lên FW 3.0 rồi..
Cảm ơn các pác nha'!
Lần sau các vấn đề về việc sử dụng iPhone / iPod Touch thì post vào đây nhé, không lập Topic lung tung như vậy, lần này mình di chuyển giúp chứ lần sau là xóa thẳng tay đấy!

Zenki

Super V.I.P
để cài bookshelf,e nhập vào winscp theo đường dẫn /private/var/mobile/Applications/XXXXXXX/Documens/ thì nó báo là k có cái đường dẫn này. vậy e phải làm sao đây mấy bác?
còn đây là link mà e đọc được http://www.tinhte.com/threads/196465-BookShelf-2-1-2198-phần-mềm-đọc-sách-định-dạng-prc-chuyên-nghiệp?highlight=s%C3%A1ch+cho+bookshelf
Bạn xem lại quan trọng là phần tô đậm đấy, phải tìm đúng thư mục của Bookshelf thì mới ra, phải dò từng thư mục một vì phần đó thường là các dãy số dài chứ nó không hiện tên App lên đâu! Tìm kỹ nhé :)

/private/var/mobile/Applications/
XXXXXXX/Documents/

buy

Chào các bạn,
Mình đang xài con 3GS 16Gb (bản unlock) nhưng ko hiểu sao tự nhiên máy tắt. Và khi nhấn nút power thì nó hiên lên biểu tượng itune và kết nối USB. Như vậy có phải máy mình bị lock hay bị lỗi gì? Nhờ các bạn giúp đỡ.

Zenki

Super V.I.P
Chào các bạn,
Mình đang xài con 3GS 16Gb (bản unlock) nhưng ko hiểu sao tự nhiên máy tắt. Và khi nhấn nút power thì nó hiên lên biểu tượng itune và kết nối USB. Như vậy có phải máy mình bị lock hay bị lỗi gì? Nhờ các bạn giúp đỡ.
Bạn tham khảo thêm các Topic bên khu vực Firmware 3.x để rõ hơn về hiện tượng này. Không phải bị Lock lại đâu, chỉ cần chạy lại Blackra1n là được! Đây là hiện tượng thường xảy ra với các máy 3GS đời sau (sản xuất mới đây)

buy

Thanks bạn nhìu nhe. Mình đem ra ngoài tiệm chạy lại hay tự mình có thể chạy lại được ko bạn? Nếu có thể tự chạy thì mình cần những phần mềm gì? Vì mình mới mua con này nên ko rành mấy:)

Zenki

Super V.I.P
Thanks bạn nhìu nhe. Mình đem ra ngoài tiệm chạy lại hay tự mình có thể chạy lại được ko bạn? Nếu có thể tự chạy thì mình cần những phần mềm gì? Vì mình mới mua con này nên ko rành mấy:)
Bạn tham khảo Tool Blackra1n ở đây - http://pdaviet.net/showthread.php?t=73150

Cái này đơn giản nên tự chạy cũng được! Không phải ra tiệm đâu!

Status
Không mở trả lời sau này.