• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Xem Tivi Vinaphone 3G không cần dùng trình duyệt web

hinnja222

bạn có thể ghi rõ địa chỉ coi bóng đá trực tuyến được ko
Posted via Mobile Device

yangfali

ban hinnja222 ban noi 6120c xem dc sao minh chang xem dc vay vo xem mot hoi la no bao loi la het thoi gian ket noi voi may chu vay .chang xem dc chut nao cá.anh em co bi quyet nao giup minh cai dat de xem dc hay ko.con nua cai phan mem skyfire minh tai ve may nhung khi star thi ko ket noi dc va zko luot web dc bang phan mem skyfire mac du gprs cua minh van vo binh thuong

yangfali

hay la do minh cai dat ko dung ha bo ,co ban nao biet phai cai dat dia chi may chu proxy , so cong proxy va mang lam sao de co the xem dc video truc tuyen ko zay .giup minh voi .thank
]

THCN

bạn có thể ghi rõ địa chỉ coi bóng đá trực tuyến được ko
Posted via Mobile Device

Để xem bóng đá trực tuyến bạn vào địa chỉ vn.7m.cn ở đây cập nhật tức thời tỷ số tất cả các trận bóng đá trên thế giới, nếu trận nào có tường thuật thì phía dưới có để chữ tường thuật, bạn nhấp vào đó để xem.
Hoặc bạn có thể vào địa chỉ vod.7m.cn/vn.aspx để xem trực tuyến các kênh sport của châu Á.
Một cách khác là bạn vào trang www.fromsport.com trang này trực tiếp không riêng bóng đá mà cả bóng rổ, bóng chuyền... Bạn chọn live today để xem các trận đấu hiện tại, nhấp vào tên của trận đấu để xem, nhấp vào hình cái TV để xem những kênh đang truyền trực tiếp trận đấu ấy.
Chú ý là mình xem bằng skyfire. Xem tốt với tốc độ 3G, rất mượt không lag hình.

Posted via Mobile Device

THCN

hay la do minh cai dat ko dung ha bo ,co ban nao biet phai cai dat dia chi may chu proxy , so cong proxy va mang lam sao de co the xem dc video truc tuyen ko zay .giup minh voi .thank
]

Chép link qua CorePlayer là xem được còn trình Media của máy sẽ bị báo lỗi băng thông, hoặc bạn cũng có thể xem bằng skyfire.

Posted via Mobile Device

hinnja222

mình thấy 6120 của mình hồi còn gprs xem cũng được (chất lượng vô cùng tồi tệ)
Bạn lên skyfire.com gì đó down skyfire về cài song gõ đia chỉ vtc.com.vn là coi được (nhớ PHẢI dùng sky fire)
@Yangfaly lỗi web connection time out là lỗi của nhà mạng đặc bịt là của vina (mình ở vũng sình cách đây khoảng 1 tháng thường bị vậy)
Cá bịt có hôm down 1 file hơn 300kb mà ....5 tiếng vẫn chưa down xong (bi h 3 gờ rồi nhanh khủng hoảng)
Còn vụ trình duyệt web theo máy lên mạng được mà sky fire ko lên đuợc thì mình chưa gặp bao h.
Mình chẳng cần proxy hay chỉnh sửa j hết tải skyfire về oánh địa chỉ web vào web vào là chạy ầm ầm => mang đến lớp khè bọn con gái
Mới có 3 ngày đăng kí 3g mà đã đốt ....800 mb rồi
Túm lại câu trả lời của mình 90% do mạng đểu.
Bi giờ hay mở cuộc thi ai đốt tiền giỏi nhất nhá
Posted via Mobile Device

hinnja222

àh mà nó đến coreplayer mới nhớ là ko hiểu sao máy mình ko cài được hình như là lỗi update error
Nhưng dù sao skyfire cũng là quá đủ
Posted via Mobile Device

tiephien1

sao mình không thể vào mạng = skyfire được nhỉ? mình tải ở trang chủ. thử vào goole nhưng đợi 5' vẫn không ăn thua. trong khi đó thì dùng trình duyệt mặc định thì lại vô tư. mà sao giờ thấy vào web = opera hay bị lỗi thế nhỉ? không vào web được. hic!

hinnja222

sky khi vào lần đầu rất chậm sau đó nhanh
Sky thỉnh thoảng có lỗi loading khi mở lên (máy treo cứng cựa phải ấn cúp máy )
Posted via Mobile Device

hinnja222

Sáng nay có ai lên mạng 3g của vinaphone được ko
Máy mình báo Data conection not available check network service (máy còn tiền)
Nhắn tin cũng ko được máy báo (fail check network service)
Tối định coi trận real với Ac mà vậy thì sao bi h

tiephien1

cho mình hỏi ở chỗ mình không có 3G và chỉ đăng kí gói M0 (sim SV mà) vậy có thể xem tive online không các bạn?

bsnttm

Xem sướng lắm! Mỗi tội chỉ có 15 kênh! Khi nào có thêm kênh mới các anh em vui lòng update sớm nhé! Thanks!

hinnja222

Bác xiao huang ui khẩn thiết xin bác cho mình xin thêm mấy cái link rtsp coi trên real cho nó đơn giản (file *.ram gì đó)
Xem =sky nó dở hơi làm sao ấy
Mình search trên forum có 1 topic nhưng cái link ở đó die hết rùi (link 4share) mình nhớ hồi trước đã tứng down về và có rất nhìu kênh.
Posted via Mobile Device

Minhthe222

Xem Tivi Vinaphone 3G không cần dùng trình duyệt web

*Giới thiệu:

Mặc định xem Tivi phải dùng trình duyệt Web mặc định của máy để vào trang http://tv.vinaphone.com.vn rồi chọn kênh
Cách này vừa mất thời gian vừa tốn GPRS
Cho nên mình đã nghĩ ra cách xem Tivi ko cần dùng trình duyệt, có thể xem tivi như mở video vậy

* Hướng dẫn

- Bạn copy file đính kèm dưới đây rồi giải nén copy cả thư mục (bao gồm 15 kênh trong đó) vào E:/Videos

- Khi nào muốn xem có 2 cách để xem:
+ Cách 1: vào RealPlayer > Lựa chọn > Mở > Clip đã lưu > đi đến thư mục E:/Videos/Vina3G_TV rồi chọn kênh muốn xem là có thể xem được
+ Cách 2: vào X-plore > E:/Videos/Vina3G_TV > chọn kênh cần mở rồi bấm Open by System
> Bạn có thể mở nhanh hơn từ X-plore bằng cách thiết lập như sau:

Một số hình ảnh được chụp trên máy mình, chia sẻ cùng anh em:

Giải pháp xem các kênh của VTC

mình đã làm theo cách của bạn máy báo lỗi kết nối, hiện tại mình đang xài mạng vinaphone vào trang chủ thì xài bình thường