• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Xem Tivi Vinaphone 3G không cần dùng trình duyệt web

cám ơn chủ topic nhé. đại ca kiếm thêm link các kênh khác cho a e nữa thì tuyệt vời.e chạy đi mua kái sim khuyến mại dùng cho rẻ.chứ dùng sim chính mà đăng ký thi cuối tháng chắc e ngất mất.:p .a e dow về dùng đi thôi ;))

ronaldo07mu

Link cuối mình vẫn xem được chỉ có điều không nghe được tiếng :D, để mình tìm link khác

Link cuối em vẫn xem đc, có đủ cả tiếng.
Tuyệt thật, thanks bác xiao lần nữa :D
Ko bit bao h nó bắt đầu trừ tiền nhỉ :))

xiaohuang

Tặng anh em 1 kênh hot nữa nè :D

http://megafun.vn/common/v1/player/....138/hctv&file=vtc3&type=video&autostart=true

Hiện tại VTC đã chuyển sang sử dụng link dạng RTMP nên chỉ có thể xem bằng Skyfire chứ không thể xem bằng RealPlayer hay CorePlayer được (2 thằng này chỉ chơi được RTSP thôi à)

Chỉnh sửa cuối:

hinnja222

Mấy cái đó toàn bị báo thiếu bandwich chán
Mình toàn xem = skyfire
Có bác nào có links rstp hoặc web coi kênh espn ko cho mình xin với

MinhThang

Manager
Cái này dùng mạng Viettel có xem được không bà con, mình làm theo hướng dẫn nó kết nối mãi rồi văng ra à.:))

hinnja222

mình sài vinaphone đã đăng kí 3g
Máy mình còn hiện 3.5g nữa chứ ko phải 3g (nhưng coi trên skyfire buổi tối vẫn phải buff)
Cuối năm vit teo sẽ có 3g

xiaohuang

:)):)):)):)) Chuẩn có 2G rưỡi à.:O

Bác cứ khéo đùa, có 3,5G thì cũng phải có 2,5G chứ bác :))
mình sài vinaphone đã đăng kí 3g
Máy mình còn hiện 3.5g nữa chứ ko phải 3g (nhưng coi trên skyfire buổi tối vẫn phải buff)
Cuối năm vit teo sẽ có 3g

Mình đã test trên 2 máy:
- N95 8GB (HSDPA-3,5G): xem rất mượt, chỉ khi nào mất sóng thì ko xem được
- 6500 slide (UMTS-3G): xem giật tới mức gần như không xem được

byebyeshady

@xiaohoang:
Chỉ S60 có RealPlayer mới dùng được cái này thôi đúng không anh ???
Cái RF anh bảo Mod thêm V-leangue sao lâu dữ vậy :(

xiaohuang

@xiaohoang:
Chỉ S60 có RealPlayer mới dùng được cái này thôi đúng không anh ???
Cái RF anh bảo Mod thêm V-leangue sao lâu dữ vậy :(
S40 cũng chơi tốt đó bạn, đã test trên 6500 slide

Còn cái RF10 thành thật xin lỗi các bạn vì dạo này mình hơi bận vả lại thấy nhiều bạn nói bản Java này chơi không sướng nên mình cũng không có động lực để mod bạn ạ :(, chắc đợi bản sis HD rồi làm luôn :D

yangfali

N73 xài OK.

Posted via Mobile Device

the cho minh hoi 6120c xem dc ko ban
ma minh xai tien gprs chua` ma ko so lo ton phi gprs
con nua cai skyfire la phan mem luot web ha

Chú ý viết bài có dấu tiếng Việt bạn nhé!

Last edited by a moderator:

hinnja222

có mình cũng đang sài 6120
Sky fire là phầm mềm lướt web hỗ trợ media
Tiện đây xin hỏi có cách nào ngăn cho đèn màn hình tự tắ ko
Chứ mình coi = sky màn hình để 1 lúc nó tự tắt (đang lúc phim gay cấn mới đau)
Posted via Mobile Device

THCN

Mình chỉ biết một cách khắc phục là ... lâu lâu bấm phím cho đèn màn hình đừng tắt. Nếu muốn xem không tắt đèn màn hình thì dùng Core Player đi.

tuyetha

Posted via Mobile Device

Bạn tìm và cài pm smảt light vào,và cài đặt cho đèn màn hình luôn sáng là được

xiaohuang

Posted via Mobile Device
Phần mềm giúp đèn sáng liên tục đây ;;)

nói chung là e thấy tốt đó.mỗi tội sóng 3G cua vina chập chờn quá.đang xem hay tự nhiên thấy đứng im luôn.tưởng máy làm sao.may quá do mất sóng.với kả tiếng nó bé tí luôn.phải cắm tai nghe vào mới nghe rõ.:D

Thangnd31082

S40 cũng chơi tốt đó bạn, đã test trên 6500 slide

Còn cái RF10 thành thật xin lỗi các bạn vì dạo này mình hơi bận vả lại thấy nhiều bạn nói bản Java này chơi không sướng nên mình cũng không có động lực để mod bạn ạ :(, chắc đợi bản sis HD rồi làm luôn :D

Uh ! Có bản Sis HD mà mod thì chơi quá tuyệt rồi! Bản java này cũng không tệ lắm nhưng chơi vẫn còn giời ơi lắm ! Nếu mod nên chú trọng hơn các đại gia nhé bạn ! Bản kia bạn xử lý cũng ngon nhưng chửa đủ hết đại gia đâu :D

Cái Skyfire duyệt mấy link xem tivi qua GPRS của Viettel cũng đã khá good rồi! Chạy kết nối qua Wifi thì khỏi chê ! N95 của mình dùng ngon , cảm ơn nhiều ! Anh em nào chưa dùng thì tải về dùng đi thôi ! Tiện đây cũng đề nghị bạn cập nhật thêm link cho các kênh khác mình thấy nhan nhản trên net nhưng không làm sao lấy nổi link gốc của chúng ! Có bí quyết gì tiết lộ cho anh em làm đỡ cho !

THCN

Uh ! Có bản Sis HD mà mod thì chơi quá tuyệt rồi! Bản java này cũng không tệ lắm nhưng chơi vẫn còn giời ơi lắm ! Nếu mod nên chú trọng hơn các đại gia nhé bạn ! Bản kia bạn xử lý cũng ngon nhưng chửa đủ hết đại gia đâu :D

Cái Skyfire duyệt mấy link xem tivi qua GPRS của Viettel cũng đã khá good rồi! Chạy kết nối qua Wifi thì khỏi chê ! N95 của mình dùng ngon , cảm ơn nhiều ! Anh em nào chưa dùng thì tải về dùng đi thôi ! Tiện đây cũng đề nghị bạn cập nhật thêm link cho các kênh khác mình thấy nhan nhản trên net nhưng không làm sao lấy nổi link gốc của chúng ! Có bí quyết gì tiết lộ cho anh em làm đỡ cho !

Không cần phải cập nhật link vì Skyfire có thể mở được các trang có nhúng Video, chỉ cần vào Google seach một phát là ra cả đống trang xem Video trực tuyến. Đặc biệt skyfire load trang xem bóng đá trực tuyến của 7m và fromsport rất nhanh nếu dùng wifi.