• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Xem Tivi Vinaphone 3G không cần dùng trình duyệt web

sbgr2001

Cám ơn bạn nhé. Minh đang tạo fie notepad de copy và mở trên skyfire sau đó minh save bookmark. Làm như thế chắc ok hả bạn. Mở các link này trên PC thì ok lắm. Để mình test trên N82 của mình xem sao nha.

tuan2710

xem mấy kênh VTC = Skyfire thế này thì lại tốn Gprs hả các bác,hay mình đăng kí gói MobileTV rồi thì thôi ?

tuan2710

Trong lúc Vinaphone chưa cập nhật các kênh của VTC cho nên mình đã nghĩ ra cách để xem 1 số kênh của VTC thông qua trình duyệt Skyfire

Kết hợp Skyfire với mạng 3G cho kết quả trên cả tuyệt vời, xem tivi không bị giựt hình và điều đáng nói là không bị tính dung lượng hay trừ tiền nếu đã đăng ký gói mobile TV :D

Xoay màn hình và bấm phím 3 (2 lần) sẽ xem full màn hình ;;)

Để có được các kênh VTC như trên các bạn down file đính kèm về chép vào C:\Data\Skyfire

Sao lại vô lý thế nhỉ,em tưởng khi đăng kí gói MobileTV của Vina thì chỉ xem những kênh nó cho sẵn thì mới ko mất phí chứ,làm theo cách của bác này là coi như xem online trên Skyfire tốn dung lượng Gprs chứ..thì sao lại ko mất được...khó hiểu quá :-?

xiaohuang

Sao lại vô lý thế nhỉ,em tưởng khi đăng kí gói MobileTV của Vina thì chỉ xem những kênh nó cho sẵn thì mới ko mất phí chứ,làm theo cách của bác này là coi như xem online trên Skyfire tốn dung lượng Gprs chứ..thì sao lại ko mất được...khó hiểu quá :-?
Lúc trước mình cũng nghĩ thế nhưng sau khi test thử, xem mấy kênh VTC cả tiếng mà không thấy trừ tiền, có thể do lỗi quản lý gói cước Mobile TV của Vina ;;)

tuan2710

hi` lạ thật,chắc là do lỗi thôi,chứ làm sao nó phân biệt được mình xem tivi = cái gì mà không tính tiền.Nhưng em cũng mong nó cứ lỗi thế mãi hjhj:p,thanks bác đã chia sẻ

xiaohuang

hi` lạ thật,chắc là do lỗi thôi,chứ làm sao nó phân biệt được mình xem tivi = cái gì mà không tính tiền.Nhưng em cũng mong nó cứ lỗi thế mãi hjhj:p,thanks bác đã chia sẻ
Mình không cần đăng ký gói Mobile TV mà vẫn xem được như thường, ko thấy trừ tiền hay trừ vào phần dung lượng gì hết :D

ronaldo07mu

Chắc phải đăng nhập bằng username của mình nó mới hiện ra Bookmark đó :-?
Bạn có thể tự tạo Bookmark theo các link mình đã post ở trên ;;)
Tạo Bookmark như nào bác hướng dẫn em đc ko :D

Mình không cần đăng ký gói Mobile TV mà vẫn xem được như thường, ko thấy trừ tiền hay trừ vào phần dung lượng gì hết :D
Đúng đấy, em đk mỗi gói M25, ko đk mobile TV, sáng ngồi xem gần 1h mà cũng ko thấy trừ tiền :D

sbgr2001

Link cuối cùng kô mở bằng Skyfire được bạn ạ. Các link khác ok, chỉ có điều làm sao cho xem full screen được. Nó nhỏ xíu bên góc trái, zoom được nhưng kô phải full screen, khó xem quá. Bạn help nhé!

xiaohuang

Link cuối cùng kô mở bằng Skyfire được bạn ạ. Các link khác ok, chỉ có điều làm sao cho xem full screen được. Nó nhỏ xíu bên góc trái, zoom được nhưng kô phải full screen, khó xem quá. Bạn help nhé!
Bạn xoay màn hình rồi bấm phím 3 hai lần rồi di chuyển cho nó khớp với màn hình là có thể xem fullscreen

Link cuối mình vẫn xem được chỉ có điều không nghe được tiếng :D, để mình tìm link khác

xiaohuang

Hướng dẫn tạo Bookmark trong Skyfire

Tạo Bookmark như nào bác hướng dẫn em đc ko :D

Hướng dẫn tạo Bookmark trong Skyfire bằng hình ảnh

Khuyến cáo các bạn nên đăng ký 1 account của Skyfire để không bị mất Bookmark khi 4mat máy ;;)

yangfali

co nhat thiet la phai sai sim vinafone moi xem dc trc tuyen ko vay ban
minh hien gio dang sai sim mobifone chu`a gprs ko biet co xem dc ko

xiaohuang

co nhat thiet la phai sai sim vinafone moi xem dc trc tuyen ko vay ban
minh hien gio dang sai sim mobifone chu`a gprs ko biet co xem dc ko
Nếu xem bằng Skyfire thì không cần sim Vina vẫn xem được tuy nhiên nếu không dùng sim Vina sẽ xem không mượt và sẽ bị trừ tiền khi xem ;;)

duyduc00987

bạn ơi sao mình đăng ký đùng từng bước ma lúc vao xem cột sóng chỉ hiện lên chữ E chứ không phải chữ 3G ma no cu bao lỗi là not enough branwish bạn có thề hường dẫn cụ thể từng bước được ko vậy

THCN

bạn ơi sao mình đăng ký đùng từng bước ma lúc vao xem cột sóng chỉ hiện lên chữ E chứ không phải chữ 3G ma no cu bao lỗi là not enough branwish bạn có thề hường dẫn cụ thể từng bước được ko vậy

Nghĩa là không đủ băng thông bạn à. Vì ở chỗ bạn không bắt được sóng 3G, để xem Mobile TV ở những nơi chưa có sóng 3G bạn có thể tham khảo cách hướng dẫn cụ thể tại đây:
http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=72249

Posted via Mobile Device

Chỉnh sửa cuối:

lephunghien

Nếu xem bằng Skyfire thì không cần sim Vina vẫn xem được tuy nhiên nếu không dùng sim Vina sẽ xem không mượt và sẽ bị trừ tiền khi xem ;;)
xem qua wifi thì có bị trừ tiền đâu bro? và lại xài skyfire thì vào thẳng vtc.com.vn xem cho nhanh :D

THCN

xem qua wifi thì có bị trừ tiền đâu bro? và lại xài skyfire thì vào thẳng vtc.com.vn xem cho nhanh :D

Đúng! Skyfire với Y5 thì xem TV vô tư, không cần bàn đến chuyện mạng hay tiền gì cả. Nhưng nếu dùng GPRS để xem thì đăng ký luôn gói 300k của Viettel vừa nhanh vừa không phải lo về dung lượng cũng như tiền phí GPRS nữa.

Posted via Mobile Device

nhanotc

Xem Tivi Vinaphone 3G không cần dùng trình duyệt web

*Giới thiệu:

Mặc định xem Tivi phải dùng trình duyệt Web mặc định của máy để vào trang http://tv.vinaphone.com.vn rồi chọn kênh
Cách này vừa mất thời gian vừa tốn GPRS
Cho nên mình đã nghĩ ra cách xem Tivi ko cần dùng trình duyệt, có thể xem tivi như mở video vậy

* Hướng dẫn

- Bạn copy file đính kèm dưới đây rồi giải nén copy cả thư mục (bao gồm 15 kênh trong đó) vào E:/Videos

- Khi nào muốn xem có 2 cách để xem:
+ Cách 1: vào RealPlayer > Lựa chọn > Mở > Clip đã lưu > đi đến thư mục E:/Videos/Vina3G_TV rồi chọn kênh muốn xem là có thể xem được
+ Cách 2: vào X-plore > E:/Videos/Vina3G_TV > chọn kênh cần mở rồi bấm Open by System
> Bạn có thể mở nhanh hơn từ X-plore bằng cách thiết lập như sau:

Một số hình ảnh được chụp trên máy mình, chia sẻ cùng anh em:

Giải pháp xem các kênh của VTC

Posted via Mobile Device