• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

VIETMAP - Hệ thống vệ tinh dẫn đường

BuuPhucCT

Well-Known Member
mình lên trang chủ của vietmap thấy có hai phần download là bộ cài đặt vietmap s17 và dữ liệu vietmap tháng 11 năm 2009. Mình down xong bộ dữ liệu rồi copy vào thẻ nhớ theo đường dẫn E:\VietMap rồi cài VietMap_Signed_090803_S60v5.sis ở đầu togic nhưng khi vào thì nó báo chờ khởi tạo dữ liệu rồi văng ra. Mình tiếp tục đổi tên đường dẫn thành E:\VietMap\Maps rồi vào lại thì qua được bước khởi tạo dữ liệu nhưng lại đến bước không đủ bộ nhớ ram, hjc hjc. Mình không hiểu sai ở bước nào hay là mình phải down cả bộ cài đặt hơn 60m trên trang chủ. Giúp mình với.

Dữ liệu tháng 11 chỉ là dữ liệu cập nhật thôi. Bạn phải down cả bộ DATA FULL rồi chép đè thư mục dữ liệu tháng 11 lên DATA FULL cũ thì mới có dữ liệu cập nhật FULL mới nhất. Sau đó thì cài file sis vào và xài thôi.

huynhminhhung

đây là bản của mình : http://www.mediafire.com/download.php?azxmyy25zkt
và đây là 1 số hình ảnh mình hoạ cho bản của mình .

đây là ime của em : 353184037605735 . pác vào đây để xem mã đăng ký của em : http://www.vietmap.vn/forget.aspx

kenjy1992 bác có cái them màu đẹp quá cho mình xin đi
và sao mình cài vào được, khi mở lên nó bảo "yêu cầu khởi tạo dữ liệu sử dụng đầu tiên.." rồi thoát luôn .thông cảm mình mới sữ dụng con 5800 này có gì xin giúp đỡ

ndtdlhagiang

kenjy1992 bác có cái them màu đẹp quá cho mình xin đi
và sao mình cài vào được, khi mở lên nó bảo "yêu cầu khởi tạo dữ liệu sử dụng đầu tiên.." rồi thoát luôn .thông cảm mình mới sữ dụng con 5800 này có gì xin giúp đỡ
thế náy nhé, vì không có dữ liệu nên vietmap mới thoát ra. bạn tải file này về, giải nén và làm theo hướng dẫn trong file nhé:
http://www.vietmap.vn/downloads/trial/VietMapS17Touch_0908.zip
Hướng dẫn bổ xung: copy nguyên thư mục vietmap có trong chỗ bạn vừa giải nén ra. sau đó dán vào ổ E của điện thoại.

thangtrongtn

sao máy em cài vào bản VietMap_Signed_090803_S60v5 lại bị văng ra vậy..file bị lỗi sao các anh ???

Máy 5800 của mình cài Việt map khi dùng thử 15 ngày thì xem trạng thái vệ tinh rất nhanh.nhưng khi sửa thành bản 99 ngày thì không lên thông số tọa độ(Mặc dù để rất lâu và các chỉ báo mầu xanh dương cũng lên 4-5 cột)vậy mình sai chỗ nào ?ai biết chỉ giùm.thank!

dinganam

Tiếng nói dẫn đường sao chỉ nghe được vài giây rồi tắt luôn, mặt dù trên màn hình điện thoại vẫn hiện mũi tên dẫn đường, vẫn di chuyển theo mình khi di chuyển, nhưng tiếng nói dẫn đường thì mất hoàn toàn. Ban đầu chỉ nghe được khoảng 1 phút rồi tắt, sau đó thì chỉ được vài giây, có khi nói chưa hết câu "đang dò tín hiệu GPS" thì đã im bặt rồi. Anh em nào biết chỉ giúp mình cách khắc phục với. Tks nhiều

BuuPhucCT

Well-Known Member
Tiếng nói dẫn đường sao chỉ nghe được vài giây rồi tắt luôn, mặt dù trên màn hình điện thoại vẫn hiện mũi tên dẫn đường, vẫn di chuyển theo mình khi di chuyển, nhưng tiếng nói dẫn đường thì mất hoàn toàn. Ban đầu chỉ nghe được khoảng 1 phút rồi tắt, sau đó thì chỉ được vài giây, có khi nói chưa hết câu "đang dò tín hiệu GPS" thì đã im bặt rồi. Anh em nào biết chỉ giúp mình cách khắc phục với. Tks nhiều

Chỉ khi nào máy đã bắt được tín hiệu GPS và hiển thị vị trí chính xác thì mới dẫn đượng được chứ chưa bắt được sóng GPS thì nó lấy gì mà dẫn đường cho bạn.

langtulovely

tình hình là trang phần download vietmap cho v5 trên trang chủ đã die
ai cho xin 1 thứ tự cài đặt chính xác đi,nhiều ng k làm đc wa :(

anhxike

Cái này cài một lần thành công thì thấy rất dễ, bạn chỉ cần cài đặt xong, chép data của tháng trước như tháng 3 hoặc tháng 8. Rồi sau đó chép đè data mới nhất vào. Nhớ chép cho đúng chỗ là OK thôi....Mình đã cài 3 máy rùi đó...:D

Kenji1992

tình hình là trang phần download vietmap cho v5 trên trang chủ đã die
ai cho xin 1 thứ tự cài đặt chính xác đi,nhiều ng k làm đc wa :(

đầu tiên bạn dow cái này về , đây là file cài đặt từ máy của mình

sau đó dow cái này , giải nén ra và copy vào thư mục Vietmap trên thẻ nhớ
như vậy là xong ..

Chỉnh sửa cuối:

langtulovely

bạn check lại link trên đi,mình nói là link trên vietmap đã die rồi,bạn đính kèm dùm mình cái :D

Kenji1992

bạn check lại link trên đi,mình nói là link trên vietmap đã die rồi,bạn đính kèm dùm mình cái :D

mình đã eidt lại rồi nha . đó là file cài đặt của máy mình , bạn dow về và cài đặt bình thường nếu hok cài được thì bạn sign trước khi cài nha

dangvu92

cho mình hỏi hiện tại mình đang dùn fr40 cài vietmap nó chạy cái khởi tạo gì đó đc 3 giây thoát ra luôn
hix tóm lại là ko chạy đc
có ai biết tại sao ko??

TruongHan

Super V.I.P
cho mình hỏi hiện tại mình đang dùn fr40 cài vietmap nó chạy cái khởi tạo gì đó đc 3 giây thoát ra luôn
hix tóm lại là ko chạy đc
có ai biết tại sao ko??

Bạn có chép dữ liệu VietMap vào bên ngoài thẻ nhớ ko?lỗi của bạn là do ko load được dữ liệu của bản đồ đó