• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

VIETMAP - Hệ thống vệ tinh dẫn đường

Medkid

sao bây giờ mình cài Vietmap trên 5800 firmware 40 lại không chạy được nhỉ.

máy anh có hack ko vậy

VietMap đâu cần hack vẫn xài bình thường :D,không biết anh Medkid bị lỗi gì nhỉ?Mở ko lên hay là vào mà ko xài được :|

Máy mình có hack, hồi trước dùng firmware 31 thì xài bình thường, nhưng mà mình chưa hex cái ngày sử dụng, hôm nọ táy máy hex nó (vẫn ở firm 31), dùng cũng vẫn được, up date lên firm. 40 bằng NSU , còn nguyên hack, giờ mở Vietmap vào được nhưng ko bắt được sóng GPS, mở 1 option nào đó rồi bấm back là VM thoát ra luôn. Chả hiểu thế nào :( . Đã gỡ đi cài lại mấy lần, xóa cả folder VM trong thẻ rồi chép lại dữ liệu bản đồ cũng vây.

Kenji1992

dữ liệu bạn để như đường dẫn này nhé
My Computer\Nokia 5800 XpressMusic\Memory card (Memory card)\VietMap\maps
trong maps có 19 file 100MB (chú ý: dữ liệu tháng1/2010
)

My Computer\Nokia 5800 XpressMusic\Memory card (Memory card)\VietMap\Profile
trong profile có 3 file
My Computer\Nokia 5800 XpressMusic\Memory card (Memory card)\VietMap\user
trong user có 4 file
My Computer\Nokia 5800 XpressMusic\Memory card (Memory card)\VietMap\VoiceVN

nếu đúng như trên sẽ thành công

bạn có thể nói rõ hơn được hok

lemanhhapt

dữ liệu bạn để như đường dẫn này nhé
My Computer\Nokia 5800 XpressMusic\Memory card (Memory card)\VietMap\maps
trong maps có 19 file 100MB (chú ý: dữ liệu tháng1/2010
)

My Computer\Nokia 5800 XpressMusic\Memory card (Memory card)\VietMap\Profile
trong profile có 3 file
My Computer\Nokia 5800 XpressMusic\Memory card (Memory card)\VietMap\user
trong user có 4 file
My Computer\Nokia 5800 XpressMusic\Memory card (Memory card)\VietMap\VoiceVN

nếu đúng như trên sẽ thành công

bạn có thể nói rõ hơn được hok
tức là trong thư mục việt map trên thẻ nhớ điện thoại có bốn cái thư mục con: maps, profile, user, voicevn thì việt map của ban mới chạy được.

Kenji1992

mình đã thử dowload file cài đặt và dữ liệu tháng 1 về rồi nhưng vẫn hok được bạn ah

lemanhhapt

mình đã thử dowload file cài đặt và dữ liệu tháng 1 về rồi nhưng vẫn hok được bạn ah
file dữ liệu tháng 1 thì chỉ có 19 file(100MB) và chép vào thư mục con maps. bạn kiểm tra xem trên thẻ có 3 thư mục kia không?

ndtdlhagiang

Máy mình có hack, hồi trước dùng firmware 31 thì xài bình thường, nhưng mà mình chưa hex cái ngày sử dụng, hôm nọ táy máy hex nó (vẫn ở firm 31), dùng cũng vẫn được, up date lên firm. 40 bằng NSU , còn nguyên hack, giờ mở Vietmap vào được nhưng ko bắt được sóng GPS, mở 1 option nào đó rồi bấm back là VM thoát ra luôn. Chả hiểu thế nào :( . Đã gỡ đi cài lại mấy lần, xóa cả folder VM trong thẻ rồi chép lại dữ liệu bản đồ cũng vây.
Cái này thực sự không hiểu là lỗi tại đâu, nhưng theo em biết thì nếu file kUYGYBUV.dat mà bị sửa không đúng cách cũng sẽ gây ra lỗi " mở 1 option nào đó rồi bấm back là VM thoát ra luôn", bác thử xóa cái file "C:\system\kUYGYBUV.dat" này đi, rồi chạy lại xem có được không.

Kenji1992

Cái này thực sự không hiểu là lỗi tại đâu, nhưng theo em biết thì nếu file kUYGYBUV.dat mà bị sửa không đúng cách cũng sẽ gây ra lỗi " mở 1 option nào đó rồi bấm back là VM thoát ra luôn", bác thử xóa cái file "C:\system\kUYGYBUV.dat" này đi, rồi chạy lại xem có được không.

mình đã thử xoá file đó và khi vào VM mình nhập mã đăng ký , nó chạy đc 1 xíu , mình kick vào nút đồng ý nó liền thoát ra lại

ndtdlhagiang

mình đã thử xoá file đó và khi vào VM mình nhập mã đăng ký , nó chạy đc 1 xíu , mình kick vào nút đồng ý nó liền thoát ra lại
Mình không hiểu rõ lắm về tình trạng của bạn, có gì pm cho mình, mình đang online Y!m

Kenji1992

có ai khắc phục được hiện tượng bị dis ra ngoài khi sử dụng vietmap ở fw 40 không

vip_boy963

Cho mình hỏi. GPS là định vị toàn cầu thì vì sao nó lại định vị đc vậy???. Dùng nó có phải mất tiền GPRS không????

Kenji1992

Cho mình hỏi. GPS là định vị toàn cầu thì vì sao nó lại định vị đc vậy???. Dùng nó có phải mất tiền GPRS không????

nó định vị đc là nhờ máy 5800 có tích hợp chip A-GPS , và sử dụng GPS hok tốn lưu lượng hok bao nhiêu bạn ah , khoản vài kb gì đó thôi

mrlonely1201

e vao lai dc roi,bay gio lo xoa file do di roi het han su dung thi phai lam sao day bac

hngqnbd

Cài xong phải chạy VM một lần thì mới thấy file đó.Chỉnh sửa hay xóa đi không sao cả, nó chỉ 99 ngày hoặc xóa đi nó lại về 15 ngày dùng thử lại vài X-plore sửa lại tiếp

o0Bdra0o

Em đang sài VietMap ngon lành tự nhiên mấy hôm nay không thể vào được, cứ bấm vào Xem bản đồ là lại bị văng ra ngoài không hiểu làm sao nữa. Ai giúp em với

BuuPhucCT

Well-Known Member
Em đang sài VietMap ngon lành tự nhiên mấy hôm nay không thể vào được, cứ bấm vào Xem bản đồ là lại bị văng ra ngoài không hiểu làm sao nữa. Ai giúp em với

Bạn vào xem có đủ RAM để chạy không nhé. Nếu thiếu RAM thì cũng bị văg ra

naul1497

Mình xài N97, RAM trống cũng còn nhiều (khoảng hơn 50MB), không hiểu sao cài Vietmap vào không chạy được. Cứ chạy là nó báo "Memory full, please close application....". Ai bị rồi hay biết cách khắc phục giúp với :(, thanks

Đọc mấy bài ở post trước mới biết phải cài file .zip nặng khoảng 33MB, giải nén ra 77MB. Nhưng file đó trên trang chủ VIETMAP đã bị die rồi, có bác nào còn lưu lại không up lên dùm mình với, không xài được VIETMAP thì thật là... :((

Chỉnh sửa cuối:

curoa

Anh nào có phần hướng dẫn chỉ đg bằng tiếng việt cho em với em lỡ tay xóa đi mất