• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

VIETMAP - Hệ thống vệ tinh dẫn đường

insoul

Mình đang sử dụng N97 hàng xách bên Mỹ về,mình đã cài được Vietmap nhưng ngay cả khi ngoài đường mình đã đợi rất lâu nhưng vẫn không nhận được tín hiệu vệ tinh.Mình vào mục Xem GPS --- Tùy Chọn ----Trạng thái vệ tinh nhưng cũng vẫn không thấy hiển thị ở phần Trạng thái mô-đun(Chưa định vị),không biết có bạn nào bị như mình không,mong sự giúp đỡ của các bạn.Thân

Thường thì từ 3-5' là nó nhận hết 3 vệ tinh, còn ko thì mình cũng chịu. Bạn thỉnh thoảng check status là dc

sytruong

Minh su dụng N5800, Mình đã lên trang vietmap down bản dùng cho N5800, sau đó down bản dữ liệu mới trên trang web về và chép vào mục E:\vietmap\maps nhưng máy vẫn báo : chờ khởi tạo dữ liệu cho lần sử dụng đầu tiên ròi out ra luôn. Máy mình đã hack và cũng sìgn trên điện thoại cả vietmap rồi mà vẫn bị như vậy. Ai có thể giúp đỡ với

tanghieu

Minh su dụng N5800, Mình đã lên trang vietmap down bản dùng cho N5800, sau đó down bản dữ liệu mới trên trang web về và chép vào mục E:\vietmap\maps nhưng máy vẫn báo : chờ khởi tạo dữ liệu cho lần sử dụng đầu tiên ròi out ra luôn. Máy mình đã hack và cũng sìgn trên điện thoại cả vietmap rồi mà vẫn bị như vậy. Ai có thể giúp đỡ với

chép đến mục E:\vietmap là OK.

stun

Bạn trở về trang trước trang 44 mà xem, vừa có người hỏi y như bạn

sytruong

Hôm qua ngồi mò cuối cùng cũng ra, thực ra nó đơn giản thôi. Các bạn chỉ cần vào trang web vietmap down bản cài đặt(~67MB). Sau đó các bạn giải nén rồi đổi tên nó thành thư mục vietmap. VD tôi chép vào thẻ nhớ sẽ có đường dẫn là E:\vietmap. Các bạn sẽ thấy trong mục vietmap này có 1 mục vietmap nữa các bạn hãy vào đấy cóp toàn bộ rồi quay ra thư mục vietmap ban đầu và paste. VD ta vào E:\vietmap\vietmap cóp hết hoặc di chuyển cũng đc các file trong mục vietmap này ( có các mục là maps, profile,user..) các bạn chuyển nó ra mục E:\Vietmap. Tức là dữ liệu họ lại để nằm trong thư mục E:\vietmap\vietmap, mà thư mục này là thư mục con của thư mục E:\vietmap, nên ta bị nhầm lẫn và di động ko tìm được, các bạn chép cho nó ra ngoài theo đường dẫn E:\vietmap là được.

sytruong

Tôi lấy ví dụ như thế này cho dễ hiểu nha. Các bạn có 1 cái ba lô (thư mục vietmap) bên trong có ví (thư mục vietmap con) và trong ví có tiền (dữ liệu). Các bạn phải lấy tiền ra khỏi ví nhưng vẫn phải nằm trong ba lô. Khi ứng dụng chạy nó phải tìm thấy tiền ở trong ba lô chứ không phải trong ví. Nhưng các bác quản trị vietmap lại để tiền trong ví nên anh em mới nhọc thế này.

simhoang

Chài, dò tín hiệu GPS mà gần 10 phút không tìm ra. Bó tay

Trời! Vậy k hiểu máy mình thế nào mà ở trong nhà mà nó bắt tín hiệu gps trong vòng có mấy giây ah! Chậm nhất cũng chưa đến 1 phút. Mà xài vietmap kiểu này chẳng khi nào hết hạn cả. Gần hết thì lại sửa thành số 99 típ là lại ngon lành.chứ mình cũng muốn mua mà giá cắt cổ wá!

Posted via Mobile Device

duongthanhson

Chài, dò tín hiệu GPS mà gần 10 phút không tìm ra. Bó tay

bạn cần ra khỏi nhà để bắt tín hiệu GPS dể hơn.với lại lần đầu tiên bạn dò tín hiệu thì thời gian dò sẽ lâu hơn các lần sau đó.phải dò twf hai lần trở lên thì những lần sau tín hiệu mới bắt được nhanh chóng hơn.có khi ngồi trong quán cafe cũng có thể bắt được dẽ dàng.quan trọng 1 điều là tín hiệu gprs nơi bạn dò phải ổn đinh thì việc dò GPS mới nhanh chóng được.
Chúc bạn may mắn

simhoang

ko hiểu em 58 của mình bị gì mà mấy hôm ko hiểu em 58 của mình bị gì mà mấy hôm trước thì dùng bình thường.2 hôm nay lại dở chứng. Khi vào chương trình vietmap thì lần nào cũng hiện thông báo khởi tạo dữ liệu cho lần sử dụng đầu tiên.vào thì sử dụng bình thường nhưng cứ hiện như vậy thì thấy khó chịu wá. Và các dữ liệu đã lưu trong đó cũng mất hết.nói chung là y nguyên như lần sử dụng đầu tiên.(cũng có bảng báo là "có hiển thị thông báo này lần tới?" Em đã thử chọn có và không rồi mà vẫn vậy.)có bác nào bị giống em k? Và có cách nào giải quyết được k? Mong các bác chỉ cho! (Đừng bắt em fải 4mat nha! Cũng thử gỡ bỏ rồi cài đặt lại, xoá file kUYGYBUV.dat rồi mà cũng k được)
Posted via Mobile Device

Chỉnh sửa cuối:

suzu_sugus

@ Jackpham: mình chạy cái vietmap lên, nó ghi: Due to it's first time lauch, please wait for the database intialize. Cứ thế mãi không được, rồi cái X-plore, tìm mãi khôg thấy cái file kUYGYBUV.dat

cau3dtn

ở những tỉnh thành lẻ liêu tín hiêu gps có cao ko ?? sao cái thanh bar của tớ ko len đc cao như chủ host

o1501o

Có ai bị lỗi như mình không ? chạy VietMap vào được đến giao diện chính rồi, nhưng cứ xem bản đồ hay chọn điểm đến, hay làm bất cứ một thao tác nào trên manu chính là bị out thẳng ra ngoài. Mặc dù mình đã dùng được 22 ngày. trước đây vãn bình thường không hiểu tại sao lại bị như vậy. Sáng nay mới làm lại FW của máy. up lên FW 31, rồi cài lại VietMap. nhưng cũng vẫn bị tình trạng như trên. Ai giúm mình với

ngoanrazor

Well-Known Member
Có ai bị lỗi như mình không ? chạy VietMap vào được đến giao diện chính rồi, nhưng cứ xem bản đồ hay chọn điểm đến, hay làm bất cứ một thao tác nào trên manu chính là bị out thẳng ra ngoài. Mặc dù mình đã dùng được 22 ngày. trước đây vãn bình thường không hiểu tại sao lại bị như vậy. Sáng nay mới làm lại FW của máy. up lên FW 31, rồi cài lại VietMap. nhưng cũng vẫn bị tình trạng như trên. Ai giúm mình với

Posted via Mobile Device
bn xoá sạch mấy kái profile user trog folder data vietmap đi. Vietmap lâu lâu bị điên ấy mà

o1501o

Posted via Mobile Device
thì xoá mấy cái file trog folder profile và user chứ xoá j

Khi mình xóa máy file trong đó, lúc khởi động lại ViệtMap thí nó báo bộ nhớ đầy, đóng ứng dụng khác và thử lại :(