• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

VIET MAP - Thảo luận sử dụng (cập nhật trang 84-156)

Status
Không mở trả lời sau này.

tueolam

híc,sao mình cài vietmap nó kêu là bị lỗi chức thực j đó,giúp mình với các bạn,cám ơn nhiều nhe.mình sài nokia e72

duchiep1610

các bác cưu e cái, tình hình là e mới mua con e71, đã h**** máy, cài được việtmap rui, nhưng khi vào thì nó báo " khởi tạo dữ liệu ban đầu" e chẳng biết phải làm tn nữa, giúp e vụ này phát các pro.

cfbarca

Active Member
@máy tui e71 đã cài và sử dụng OK khoảng 3 tháng nay (cài bản 1.03 Cr****) + data tháng 8/09 --> vậy mà mấy hôm nay tự nhiên dở chứng sau khi vào vietmap thì nó nói "vui lòng chờ khởi tạo dữ liệu cho lần sử dụng đầu tiên..."rồi sau đó tự thoát ra luôn. Xin hỏi các bác trường hợp này là bị sao vậy? hiện nay có version nào khác (đã ***) cho e71 (S60v3) chưa vậy?. thanks!

tiephien1

các bác cưu e cái, tình hình là e mới mua con e71, đã h**** máy, cài được việtmap rui, nhưng khi vào thì nó báo " khởi tạo dữ liệu ban đầu" e chẳng biết phải làm tn nữa, giúp e vụ này phát các pro.
bạn đã cóp dữ liệu đúng chưa? pải cóp đúng như sau: E/Vietmap. sau đó bạn thử khởi động lại máy và vào xem có được không? thân!

BuuPhucCT

Well-Known Member

Bạn nên ktra lại xem có đủ RAM để chạy PM không và có chép dữ liệu theo đúng hướng dẫn chưa. Đây là 2 lỗi thường gặp khi cài vietmap

cfbarca

Active Member
@Buuphuc....................sao tui Pm cho pác ko đc vậy? nhờ pác send dùm file vietmaps 1.06 Full c****** wa mail dùm : diepnguyenngoc18@yahoo.com - Tks nhìu

duchiep1610

bạn đã cóp dữ liệu đúng chưa? pải cóp đúng như sau: E/Vietmap. sau đó bạn thử khởi động lại máy và vào xem có được không? thân![/QUOTE
e có cài vào ổ E như bác bảo rồi, nhưng chưa tắt đi khởi động lại, để e thử, thak bác cái

duchiep1610

Bạn nên ktra lại xem có đủ RAM để chạy PM không và có chép dữ liệu theo đúng hướng dẫn chưa. Đây là 2 lỗi thường gặp khi cài vietmap

cho e hỏi là ktra ram thế nào ạ, e làm giống cách của bác tiepphien1 nhưng cũng k dc

anhxike

Máy mình N86, ram 56mb mà sao vào bị văng ra hoài, mình copy data lên ổ E:/VietMap/Maps có đúng ko vậy.Tại vì N97 mình cũng copy y như thế. Xài rất OK. Các bạn giúp mình với. huhu...

chivung

có bác nào có file voice tineg viet khong? không biết em cài bản nào mà không có thư mục này nên không thấy có tiếng. trên máy của em chỉ có 3 thư mục thôi a.

tiephien1

có bác nào có file voice tineg viet khong? không biết em cài bản nào mà không có thư mục này nên không thấy có tiếng. trên máy của em chỉ có 3 thư mục thôi a.

Folder đó bị ẩn bạn ahf. bạn bật chức năng hiện file ẩn của X-plore là sẽ thấy, cũng có thể ban đã cóp thiếu. bạn nên vào trang chủ vietmap tải bộ dữ liệu full về là ok! thân!

anhxike

Giúp mình với các bạn ơi. Mình cài lại mấy lần mà cũng ko thể nào vô đc. Nó báo là đầy bộ nhớ. Nhưng thật ra bộ nhớ mình ko ít (56mb+), vậy mà sao ko thể vào đc vậy. Mình copy data vô E:/VietMap/Maps (trong folder VietMap sao mình chỉ thấy có 1 folder user ko vậy. Có thiếu gì nữa ko vậy các chú ơi.... GIÚP VỚI................

tiephien1

Giúp mình với các bạn ơi. Mình cài lại mấy lần mà cũng ko thể nào vô đc. Nó báo là đầy bộ nhớ. Nhưng thật ra bộ nhớ mình ko ít (56mb+), vậy mà sao ko thể vào đc vậy. Mình copy data vô E:/VietMap/Maps (trong folder VietMap sao mình chỉ thấy có 1 folder user ko vậy. Có thiếu gì nữa ko vậy các chú ơi.... GIÚP VỚI................

theo bạn tả thì bạn cóp đúng rồi mà. folder user ban đầu trống là đúng rồi.
ở đây báo thiếu bộ nhớ nghĩa là thiếu ram đó bạn. bạn thử khởi động lại xem thế nào.
bạn dùng máy gì thế nhỉ?

anhxike

sry bạn. thật ra ở trên mình ghi 56mb+ đó là bộ nhớ Ram chứ ko phải bộ nhớ máy hay thẻ nhớ, mình xài N86.

Status
Không mở trả lời sau này.