• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

UP ROM WM5 CHO DÒNG BLUE ANGEL (Old 2)

Status
Không mở trả lời sau này.

kitaro

Chẳng hiểu tại sao pin đang 70% up xong Rom này , nhét Sim vào bây giờ còn 0% , cắm sạc vào rồi mà cứ khởi động lại liên tục , ủa sao mình không thấy cái nhìn xoay xoay khi chờ chương trình nhỉ , nó đứng im đây chứ :(

tsthanhhai

Chẳng hiểu tại sao pin đang 70% up xong Rom này , nhét Sim vào bây giờ còn 0% , cắm sạc vào rồi mà cứ khởi động lại liên tục , ủa sao mình không thấy cái nhìn xoay xoay khi chờ chương trình nhỉ , nó đứng im đây chứ :(

Bạn thư HR xem hết ko:-? . Nếu ko hết thì up lại 1 lần nữa xem sao :D Vì mình up lên vẫn sài bình thường. Đang xem nó có gì khác trước nhiều ko.
Hình như tốc độ nhanh hơn bản trước :)

Bác nào Up thử rồi thì cho một số ý kiến cảm nhận lên nhé!!! Sợ cài ROM quá ! Tồn nhiều thời gian mà chưa chắc đã tốt hơn! Hic!

Sài O2 có cái hay là up rom mà sợ gì bạn. Cứ Backup lại rùi up thoải mái. Bị gì thì cứ restore lại là xong mọi chuyện b-)

kitaro

Ừ đúng rồi ! nhưng cho tới hôm nay vẫn chưa có bản ROm nào sửa lỗi được việc mỗi lần tháo pin ra , gắn Sim mới vào lại phải Chọt Reset mới nhận Sim nếu không Radio : None ... có ai fix được điều này không nhỉ , ah ai có Chuông của thàng Crossbow không , nghe hay hay mà Helmi không có

poiuy

Bác logout làm riêng phần fix-2 đi bác, chứ up lại cả bản rom chỉ để fix có 2 lỗi nhỏ thế thì phức tạp lắm, mới lại đường truyền dạo này làm sao đó, tốc độ chậm kinh khủng luôn.

tsthanhhai

Bác logout làm riêng phần fix-2 đi bác, chứ up lại cả bản rom chỉ để fix có 2 lỗi nhỏ thế thì phức tạp lắm, mới lại đường truyền dạo này làm sao đó, tốc độ chậm kinh khủng luôn.

Mình down vẫn vù vù mà :D

WM2K5_5410_WWE_FIX2

phongred

nhưng theo mình bản Rom này có vẽ mau hết pin so với mấy bản của Helmi thì phải các bạn test đi rồi wa Box thảo luận góp ý để anh Logout fix lại những lõi phát sinh mới heng

nhipsongvn

Bác nào Up thử rồi thì cho một số ý kiến cảm nhận lên nhé!!! Sợ cài ROM quá ! Tồn nhiều thời gian mà chưa chắc đã tốt hơn! Hic!
Các bác sài bản của helmi đi, em chẳng thấy có hiện tượng gì hết, tốt lắm.

kitaro

Rom helmi chạy mượt mà lắm nhưng sao cái wifi mở rất khó khăn , nhiều lúc mở chẳng được , có bác nào biết và chỉnh được cái này không nhỉ :(

southsun

nhưng theo mình bản Rom này có vẽ mau hết pin so với mấy bản của Helmi thì phải các bạn test đi rồi wa Box thảo luận góp ý để anh Logout fix lại những lõi phát sinh mới heng

em vẫn xài fix1 thì pin được 2 ngày nếu dùng bình thường (còn vọc nhiều thì không tính hehe),em dùng rom này thấy tốt rồi nếu chỉ có cái lỗi icon gì đó thì không cần thiết phải up lại.

oanhngo

Rom helmi chạy mượt mà lắm nhưng sao cái wifi mở rất khó khăn , nhiều lúc mở chẳng được , có bác nào biết và chỉnh được cái này không nhỉ :(

Mình test thử thấy bản từ ROM Hemi rồi ROM của Logout bản 10 ! tắt mở wifi hơi khó thật!
Theo như mình đang xài bản ROM 5.04.10 fix1 của Logout thì khi mở wifi thì mình phải vào comm manager ==> setting ==>WLAN Setting==> Turn on WLAN rồi sau đó vào lại comm manager rồi mới bật wifi ! bạn thử làm như vậy xem sao nhé
chúc vui!

vnvn

sao ko thấy bác logout nói j hết , mà bạn lại có bản fix2 đó vậy , có khi nào , ai đó up lên xda bản cũ ko :( , mình thấy hơi nghi ngờ

support

Hôm qua mới up bản Helmi_BA_WM2k5_AKU3.5_v1.4.VanillaVersion. Hôm nay cắm USB thì nó ko nhận máy nữa. Huhu sao up bản mới đây, giúp em với.

tsthanhhai

sao ko thấy bác logout nói j hết , mà bạn lại có bản fix2 đó vậy , có khi nào , ai đó up lên xda bản cũ ko :( , mình thấy hơi nghi ngờ

Nghi nghi là seo :D Chơi O2 mà sợ gì up rom. Dòng BA này up có chết chóc ai đâu mà lo :)) Cứ backup lại rùi chơi ráo từ tây cho đến tàu >:) Ko được thì up lại bản rom cũ rùi restore lại là xong. b-)

Hôm qua mới up bản Helmi_BA_WM2k5_AKU3.5_v1.4.VanillaVersion. Hôm nay cắm USB thì nó ko nhận máy nữa. Huhu sao up bản mới đây, giúp em với.

Ko nhận là seo, bạn nóii chi tiết chút nhé :D

AnhTu

Super V.I.P

Bạn có thể sử dụng Active Sync 4.5 thì sẽ nhận thôi. Thử đi nhé.

kitaro

Đối với ROM Heilm Riêng cái vụ Comm Manager là mình không thích rồi đó , tắt sóng , mở sóng muốn phát khùng luôn , đúng là muốn mở Wifi thì vào setting chon turn on mới chịu chứ :-/ Bác nào có tool fix lỗi này không nhỉ

diepthao

@ kitaro

bạn mở comm Manager lên, chọn setting , Wlan setting, turn on wlan ,sau đó click biểu tưởng wifi , sau vài lần sử dụng thi bật wifi lên là nó lên ngay không cần chỉnh nữa

support

Chả hiểu, hôm trước xài bản Logout ROM 2k5 AKU 3.5 5.04.10 fix for Blue Angel, connect bình thưởng mà, em đang xài Activesync 4.2.4876

Status
Không mở trả lời sau này.