• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

UP ROM WM5 CHO DÒNG BLUE ANGEL (Old 2)

Status
Không mở trả lời sau này.

nhipsongvn

he he, có nhiều người bắt đầu khoái bản của helmi (Rom Helmi_BA_WM2k5_AKU3.5_v1.4.VanillaVersion) rồi. Cái phần dialpap của bác logout đẹp hơn bản của helmi, bác logout thì gộp các chương trình theo chủ đề nên nhìn gọn gàng. Pin thì theo mình thấy như nhau, nhanh hết pin hay ko 1 phần là do mình chỉnh độ sáng của màn hình, set cho nó 50 hay 70 thôi là ok liền.
- To các bác nào giúp em được: hồi trước em dùng bản aku 2.6 có cái soft back up đi kèm theo rom, trước khi up rom 3.5 em cẩn thận back up 1 phát, ai dè up xong thì lỡ tay del cái rom cũ, cái soft back up cũ mất tiêu, giờ ko biết down nó ở phương trời nào. Mà cài mí soft back up mới như spb back up thì nó lại ko dịch được, bao nhiêu contact đi sạch, chán thế cơ chứ. Nó có đuôi là xx.dbk, bây giờ bác nào giúp em được tìm giùm em soft dịch được cái đuôi đó, em thanks bác ngàn lần. Cái soft cũ em quên tên mất tiêu rồi mới ức cơ chứ....huhu.

hcqp

Do vậy mình mới thắc mắc là tại sao khi build ROM mình kg làm cho RamDisk nhỏ lại để cho Storage lớn hơn, có thể cài đc nhiều chương trình hơn mà kg sợ mất dữ liệu?? Vì Ramdisk lớn mà khi hết pin thì mất tất cả dữ liệu thì cũng đâu có ý nghĩa gì.

Thx!

Mình hỏi bạn một câu nhé: Bạn có cách nào đổi Ram của PC thành ổ cứng HDD của PC được không?!
Cấu hình phần cứng của BA đã được chia thành 2 phần riêng biệt, rõ ràng:
1. RAM: 128 Mb (người ta lấy 32 Mb làm RamDisk còn lại 96Mb làm gì quên rồi, chỉ biết là thực sự chỉ còn 77Mb làm RAM để chạy chương trình khi được kích hoạt mà thôi)
2. ROM: 96 Mb (người ta lấy 60 Mb làm Storage, phần còn lại để Buil hệ điều hành, tức là các phiên bản ROM được cài vào phần còn lại đó)
Như vậy, việc bạn giảm kích thước RamDisk không ảnh hưởng đến việc tăng hay giảm Storage :D

menhanoi

Thấy các bạn cứ nói đến bản Rom Helmi_BA_WM2k5_AKU3.5_v1.4.VanillaVersion và bản Rom Logout 10 Fix 1, thật sự làm mình thấy cuối cùng không biết nên chọn bản nào để up Rom ??? Hiện tại mình đang dùng WM 2003SE 4.21.1088 ( version 1.40.00 date 03/10/05 ) radio 1.12.00 thấy chạy nhanh và ổn định lắm, không biết có nên up lên WM 5 nữa không ??? Khó nghĩ thật đấy.......

Nemmatlanh

Thấy các bạn cứ nói đến bản Rom Helmi_BA_WM2k5_AKU3.5_v1.4.VanillaVersion và bản Rom Logout 10 Fix 1, thật sự làm mình thấy cuối cùng không biết nên chọn bản nào để up Rom ??? Hiện tại mình đang dùng WM 2003SE 4.21.1088 ( version 1.40.00 date 03/10/05 ) radio 1.12.00 thấy chạy nhanh và ổn định lắm, không biết có nên up lên WM 5 nữa không ??? Khó nghĩ thật đấy.......

Rom và Radio của bạn cũng lâu rồi.Mình khuyên bạn nên Up lên 2k5 để biết.Nếu bạn không biết nên Up cái nào thì bạn có thể Up cả 2 cái để tự mình đưa ra nhận xét riêng xem cái nào ngon hơn.Dùng 02S mà không nghịch ROm thì quá phí bạn ạ.Mà bây giờ rồi,mình nghĩ có thể quên luôn 2k3 đi là được rồi đó.Radio ổn định và ngon nhất của 02S bây giờ vẫn là 1.15.Bạn cũng nên Up lại đi nhé.Thân!

hcqp

à, còn một vấn đề nữa cần các Bác giúp đỡ:
sau khi UP lên WM05, nếu thiết lập thời gian cho máy thì thời gian luôn bị reset lại làm tăng lên 3h sau khi khởi động lại máy hoặc sync với PC. Em đã dùng cách thiết lập lùi lại 3h so với giờ thực tế để khi máy reset lên 3h thì sẽ trùng với giờ thực tế, nhưng nó lại không thay đổi gì mới bực chứ.

Bạn chú ý đến điểm này một tý nhé:
Start => Settings => System => Clock & Alarms => Home: Trên ô có chữ GMT, bạn phải chọn đúng là "GMT+7 Bangkok, Hanoi..."
Mình đoán là bạn bị rơi vào cái GMT+10 hay gì nên mới bị tăng giờ lên 3 giờ

nhipsongvn

Bác cứ mạnh dạn up 1 trong 2 bản rom đó, bản nào cũng được, chạy nhanh và tương đối ổn định....tốc độ thì cứ như là 2003 vậy đó. Cái thời kì đầu bên mobifuns mình up 2005, ặc chạy như con rùa, hay treo máy...chọt đít liên tục...giờ thì nói chung tương đối rồi, từ cái hồi có bản rom aku 2.6 là thấy ổn định. Mấy bản rom sau này cũng build trên nền rom của aku hết...Bác cứ chơi, ko lo chết máy đâu. Con xda lls khó chết lắm....h ehe.
to all: sao ko có ai giải thích giùm trường hợp của em cái.
hồi trước em dùng bản aku 2.6 có cái soft back up đi kèm theo rom, trước khi up rom 3.5 em cẩn thận back up 1 phát, ai dè up xong thì lỡ tay del cái rom cũ, cái soft back up cũ mất tiêu, giờ ko biết down nó ở phương trời nào. Mà cài mí soft back up mới như spb back up thì nó lại ko dịch được, bao nhiêu contact đi sạch, chán thế cơ chứ. Nó có đuôi là xx.dbk, bây giờ bác nào giúp em được tìm giùm em soft dịch được cái đuôi đó, em thanks bác ngàn lần. Cái soft cũ em quên tên mất tiêu rồi mới ức cơ chứ....huhu.

phongred

he he, có nhiều người bắt đầu khoái bản của helmi (Rom Helmi_BA_WM2k5_AKU3.5_v1.4.VanillaVersion) rồi. Cái phần dialpap của bác logout đẹp hơn bản của helmi, bác logout thì gộp các chương trình theo chủ đề nên nhìn gọn gàng. Pin thì theo mình thấy như nhau, nhanh hết pin hay ko 1 phần là do mình chỉnh độ sáng của màn hình, set cho nó 50 hay 70 thôi là ok liền.
- To các bác nào giúp em được: hồi trước em dùng bản aku 2.6 có cái soft back up đi kèm theo rom, trước khi up rom 3.5 em cẩn thận back up 1 phát, ai dè up xong thì lỡ tay del cái rom cũ, cái soft back up cũ mất tiêu, giờ ko biết down nó ở phương trời nào. Mà cài mí soft back up mới như spb back up thì nó lại ko dịch được, bao nhiêu contact đi sạch, chán thế cơ chứ. Nó có đuôi là xx.dbk, bây giờ bác nào giúp em được tìm giùm em soft dịch được cái đuôi đó, em thanks bác ngàn lần. Cái soft cũ em quên tên mất tiêu rồi mới ức cơ chứ....huhu.

bác này Spam ghe thiệt đề nghị xóa bài này đi, mình đã trả lời và up soft ban cần bên đây nè:
http://www.pdaviet.net/showpost.php?p=47336&postcount=63

hcqp

các bác ơi ko biết đã có room WM2K6 cho BA chưa nhỉ?

...ah...nếu bạn nào đó có ROM WM6 thì chắc chắn sẽ đưa lên ngay...vì đang nóng mà!!! Thiết nghĩ, bạn không nên Pot bài như thế, một hình thức của xờ-pam đó nghen! Nếu bạn chịu khó theo dõi thì khi nào có khắc biết ngay thôi!
Còn không, nếu bạn có thời gian thì chịu khó lên mạng tìm thử xem, tìm được thì Pot lên cho anh em cùng thưởng thức...hoặc nếu giỏi nữa thì bạn viết luôn ROM ...anh em sẽ hoan nghênh bạn nhiều lắm đó!:D
Tôi trả lời những bài như thế này cũng được gọi là xờ-pam nữa đó! Nhưng vì bức xúc là bài như thế này đã được Pot lần này là thứ 2 hay thứ 3 gì rồi nên phải nhắc nhở các bạn thôi!
Chào thân ái!

SirKojiro

Không hiểu khi các bác up lên bản .10 Fix của bác Logout thế nào chứ khi tôi up len rùi mọi thứ chạy rất tốt chỉ bị 2 vấn đề:
1. Ngốn pin khủng khiếp (cái này chắc phải chờ bản .11 để fix :D).
2. Không thể syn với PC để up contacts và vào NET ( mặc dù đã làm đủ cách như cài lại syn, thêm dòng "AllowLSP", clear, format ở 2 dòng cuối sau khi up xong...nhưng cũng không được :()
Ở vấn đề 2 có bác nào biết cách giải quyết không??? Tôi up 4 con đều bị vậy mặc khi up làm từng bưới đúng như hướng dẫn ở các chủ đề bên ngoài của PDAViet.

oanhngo

Không hiểu khi các bác up lên bản .10 Fix của bác Logout thế nào chứ khi tôi up len rùi mọi thứ chạy rất tốt chỉ bị 2 vấn đề:
2. Không thể syn với PC để up contacts và vào NET ( mặc dù đã làm đủ cách như cài lại syn, thêm dòng "AllowLSP", clear, format ở 2 dòng cuối sau khi up xong...nhưng cũng không được :()
Ở vấn đề 2 có bác nào biết cách giải quyết không??? Tôi up 4 con đều bị vậy mặc khi up làm từng bưới đúng như hướng dẫn ở các chủ đề bên ngoài của PDAViet.

Mình cũng thấy như bạn !
Ở vấn đề 2 như bạn nói ! mình đang mò mẫm tìm cách khắc phục và ngyên nhân mà cũng chưa tìm dc! :-?? có ai tìm dược cách khắc phục thì post lên liền nhe!

Kobold1609

Mình cũng đang dùng bản 10Fix của bác Logout đây.
1.Về vấn đề ngốn pin,theo mình phiên bản này không đến nỗi ngốn pin như các phiên bản trước đó.Mình dùng thấy bình thường và ổn định.Như các phiên bản trước thì Pin tầm khoảng 20% là máy tự động tắt,nhưng ở bản 10Fix này thì pin phải <10% mới có hiện tượng như vậy.Rõ ràng Pin đã được cải thiện rồi đúng không?Mình đã test rất nhiều lần rồi,đều vậy hết.
2.Bạn nói không thể Sync với PC để UP contact là sao?Mình dùng AS v4.1 Build 4841 và dùng Outlook 2003 thấy vẫn Sync Contact giữa PPC và PC bình thường mà.Còn chuyện lên Net thì quá là ổn định luôn,mình vẫn thường xuyên update SBP Weather bằng AS giữa PPC và PC mà.Bạn xem lại bản AS bạn cài trên PC xem sao nhé.:O .
Chúc vui vẻ!!!!

menhanoi

Mọi người cứ nói thế làm mình chẳng biết có nên up Rom nữa không ??? Tình hình này bản Rom WM 5 vẫn còn nhiều lỗi quá....

max

Bạn đã xài PPC thì nên up quá đi chứ, không thì mất hẳn cái thú vui xài PPC rồi. Với lại, WM5 cho BA bây giờ mình thấy khá hoàn thiện rồi, mấy lỗi nhỏ không đáng kể đâu, nhất là các tính năng và tốc độ, sự ổn định về mặt hệ thống đều vượt trội so với WM2003SE.
Mình đã up lên WM5 lâu rồi, và không hề muốn quay lại WM2003SE nữa. Chỉ còn mong chờ Crossbow để thử tiếp thôi hì hì...

diepthao

có tí hy vọng gì cho wm6 trên BA không mấy huynh .mình thấy trên xda forum bàn cũng nhiều mà chưa có kết quả gì , chắc phải chia tay BA sang dùng wizard quá

hcqp

Bác nào Up thử rồi thì cho một số ý kiến cảm nhận lên nhé!!! Sợ cài ROM quá ! Tồn nhiều thời gian mà chưa chắc đã tốt hơn! Hic!

Status
Không mở trả lời sau này.