• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

TỔNG HỢP CÁC THẮC MẮC CHUNG VỀ SYMBIAN S60 V3

Status
Không mở trả lời sau này.

MinhThang

Manager
bạn gọi điện lên tổng đài hỏi thử đã đăng ký chưa hay có thể vào trang mobiphone portal để đăng ký, hay soạn tin nhắn DK GRPS gui 994 sau đó nhận được thông báo đã đăng ký thành công, bạn soạn tin nhắn GPRS xxx (loại máy), cấu hình sẽ gửi về và lưu lại, nhớ là phải khởi động lại máy nha, kiểm tra lại đi,

nếu bạn vào Cài đặt => Kết nối => Dữ liệu gói => Kết nối dữ liệu gói => Chọn khi có. Nếu có biểu tượng chữ G hoặc E dưới cột sóng là số máy của bạn đã đăng ký thành công GPRS. Nếu ko thì soạn tin : DK => Gửi 994. Còn phần cấu hình thì N82 tự động có khi bạn lắp Sim vào máy. Nếu bạn rành mà ko cài được vơi N82 siêu dễ thì nghe có vẻ vô lý rồi đó :D! Bạn xem kỹ lại nha! Chúc bạn thành công

Không phải là bạn ấy chưa đăng ký, nhưng lỗi này mình đã gặp, nghĩa là khi kết nối nó báo lỗi, và mình đã khắc phục bằng cách trên, lỗi của mình là do dùng pm ứng dụng Psiloc_FontMagnifier . 100%

qtdb

EM ĐÃ FORMAT 4 NGON LUÔN MÀ vẫn ko được!
ko có cài phần mềm gì trong máy cả!

dung1291985

Hè hè...vậy ai đã đk game đó thì up lên cho mọi người thư mục đó đi.
Đó là cách r@ck của game jave :D

Mọi chuyện ko đơn giản như bạn nghĩ, Cr@ck java đơn giản vậy sao ??? =)) Mỗi máy có số IMEI riêng, copy java game đã cài rồi từ máy này sang máy khác còn ko chạy huốn hồ nghĩ đến chuyện cr@ck hoạt động sao hả bạn ;)

tsthanhhai

Mình cũng sài N82 nè. GPRS vô tư. Trước giờ sim đã có sẵn GPRS, bỏ vào N82 là sử dụng lun, ko cần cài đặt gì lại hết. Có thể khu vực của bạn sóng GPRS chập chờn, bạn thử bỏ sim vào máy khác thử xem.

vankya1

Cách ẩn hình và video tren mobile

anh em ơi chỉ cho em cách ẩn hình và video trên mobile
hiện em đang sài N73 :D

bhoangtrung

Có chỗ nói chỉ có 25-30 mà sao bác đòi đắt thế, hạ giá để anh em còn alo, mà bác ở đâu vậy?
Bác ơi miếng dán đấy của em là 3 lớp mà.Bác cứ alo cho em xong bảo máy bác là máy bác là máy gì em mang đến tận nơi cho bác !!!!!

bhoangtrung

Em ở HN bác nào có nhu cầu thì alo cho em em sẽ mang đến tận nơi cho bác và dán free nếu bác có nhu cầu không thì sẽ để bác tự dán cũng đc .Miếng dán nào em cũng có hết đó N96 N96 N81.....< 0975-095-968>THANKS

Zenki

Super V.I.P
Nhìn quảng cáo trên youtube thật tuyệt!"đao,thương bất nhập".=D>Đúng là thứ mình cần.:DNhưng nó bán ở nước ngoài lận.:((Có bác nào biết nó bán ở đâu ở Việt Nam không ạ?:-?
Nếu có Credit Card thì mua online trên đó rồi nó Ship về cho :)

cuongsalem

Gặp vấn đề khi update firmware n95-8gb RM-421

Máy của em là hàng sách tay hiện tại nó ko đọc đc TV . Em seach trên google thì có 2 cách để đọc đc TV là :

1, copy thêm font vào máy <-- cách này em đã thử copy thư mục Font vào E:\res.. + C:\res.. nhưng đều ko đc

2, change Product code thành code của VN hoặc EU <-- cách này em đã change 4 code = NSS (1 code VN, 3 code EU1, EU 2 , EU 3 ) nó đều báo lỗi thế này
"No software updates available for your phone" . Mặc dù check thấy tất cả 4 product code đều có bản update 30.x.x.x rồi. Em dùng sim viettel ạ

Mong các bác giúp em với.

devil13

mình k có credit card ,chỉ cash được thôi,bro nào có miéng dán cho n96 bán cho em với,ở saigon

kennho

Lưu ý thêm rằng ko phải theme nào nó cũng chỉ nằm ở trong E > private > 10207114 > IMPORT, đôi khi nó chỉ có file *.skn trong đó thôi, còn file *.mbm lại nằm trong E:/Resource/skin trong thư mục cùng tên, nên nếu chỉ move trong 10207114 > IMPORT thôi đôi khi sẽ bị thiếu đó !

Theme tĩnh thì nằm ở E > private > 10207114 > IMPORT chỉ có theme động mới nằm ở E:/Resource/skin :p

Máy của bạn không dùng product code của N95 8G RM-320 đâu. Nó chỉ có 1 code riêng duy nhất và code đó cũng không hỗ trợ tiếng Việt. Cái này chỉ dùng font thôi. FW hiện tại là FW mới nhất rồi đó.

Còn chuyện flash sang RM-320 thì chưa thấy ai làm từ 421 sang 320 nên chưa đến bác haobaolinh thử. Trước giờ thấy mỗi N73 RM 132 flash qua RM 133 thui:-??

Status
Không mở trả lời sau này.