• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

TỔNG HỢP CÁC THẮC MẮC CHUNG VỀ SYMBIAN S60 V3

Status
Không mở trả lời sau này.

tsthanhhai

Trong phần edit mình có đề cập đến phần theme trong thư mục private\import. Thông thường mình dùng phone của mình setup theme rồi copy ngược lại PC. sau đó khi nào cần chép cho ai thì chép vào, hoặc sau này phone mình có format thì cũng chỉ cần chép vào ko cần setup. Rất tiện lợi. Dù sao cũng cám ơn bạn đã nói đến cách copy theme đó chia sẻ ae PDAViet. :);)

dung1291985

Máy mình chơi Game Java rất nhanh và mượt, có bị sao đâu nhỉ, có thể bạn cài nhiều ứng dụng chạy ẩn quá nên nó ảnh hưởng đó, mình cũng cài rất nhiều phần mềm và game nhưng riêng phần mềm thì mình chọn lọc kỹ lắm, thực sự cần thiết mới cài,hạn chế ứng dụng chạy ngầm vì nó sẽ ngốm Ram, Pin và làm máy chậm đi, nhiều phần mềm hay nhưng cài vào rồi, thấy ko cần thiết hoặc ít dùng đến là lại remove đi ;)

dung1291985

Trong phần edit mình có đề cập đến phần theme trong thư mục private\import. Thông thường mình dùng phone của mình setup theme rồi copy ngược lại PC. sau đó khi nào cần chép cho ai thì chép vào, hoặc sau này phone mình có format thì cũng chỉ cần chép vào ko cần setup. Rất tiện lợi. Dù sao cũng cám ơn bạn đã nói đến cách copy theme đó chia sẻ ae PDAViet. :);)

Cảm ơn bạn, nhân tiện bạn rành về theme, bạn có bộ icon full cho S60v3 nào đẹp đẹp cho mình xin vài bộ bỏ túi với ;):p

tsthanhhai

Mình thì thường backup danh bạ sang memory card (Vào Contact-Mark all- Copy to memory Card) sau đó lấy thẻ nhớ chép danh bạ đó vào PC lưu trữ, định kỳ nửa tháng hoặc 1 tháng backup như vậy 1 lần.
Nếu trên PC có PC Suite thì có thể kết nối với PC Suite rồi backup danh bạ bằng PC Suite.

tsthanhhai

Cái này quan trọng đầu tiên mà mình ko thấy ai nói tới. Đó là lúc cắm cable vào ĐT thì ĐT có báo kết nối ko (hiện lên 4 dòng lựa chọn: PC Suite...) Nếu ko hiện thì vào: Menu - Tool - Setting - Connection - USB. Dòng trên chọn PC Suite, dòng dưới YES. Sau đó cắm cable vào thử lại.
Trường hợp vẫn ko được thì lấy sợi cable khác cắm vào cái PC khác nữa thử xem sao :D

Chỉnh sửa cuối:

Zenki

Super V.I.P
Cái này quan trọng đầu tiên mà mình ko thấy ai nói tới. Đó là lúc cắm cable vào ĐT thì ĐT có báo kết nối ko (hiện lên 4 dòng lựa chọn: PC Suite...) Nếu ko hiện thì vào: Menu - Tool - Setting - Connection - USB. Dòng trên chọn PC Suite, dòng dưới YES. Sau đó cắm cable vào thử lại. Thân
Hic. Cái này nó đơn giản quá tưởng ai cũng biết làm nên anh em không nghĩ tới trường hợp này 8-| Nhưng lỡ nếu làm như cách của bạn mà PC Suite nó vẫn không nhận đt thì sao :p Còn cách gì nữa không ?

tsthanhhai

Hic. Cái này nó đơn giản quá tưởng ai cũng biết làm nên anh em không nghĩ tới trường hợp này 8-| Nhưng lỡ nếu làm như cách của bạn mà PC Suite nó vẫn không nhận đt thì sao :p Còn cách gì nữa không ?

Thì lấy ĐT & cable khác chạy qua nhà cô hàng xóm mượn PC test thử xem sao >:)>:)>:). Nếu dc chứng tỏ PC có vấn đề. Cách giải quyết có lẽ chỉ là vấn đề thời gian :D

zidane89

Không hack được Nokia 6110_navigator firmware v6.01

Các anh ơi! Giúp em với:(:) Sau khi up firmware v6.01 cho Nokia 6110 navigator thì em không thể hack được phone. Em thử tất cả các phương pháp mà không được, cứ qua trk là máy khởi động lại, hack theo kiểu Drakkarious cũng ko thành công.

Nói thật là tìm chả thấy cái FW v6.01 của 6110 đâu cả, chứ đừng nói đến cách hack thế nào:( Bạn cho cái hình ảnh mình xem được không:(

0903626599

Cái này e sưu tập trên ipmart, ko phải do e nghĩ ra đâu nhá.
Mã:
i know this has been posted before but this way lifeblog will not startup on reboot!
first use jbak taskman to kill lifeblogobserver process
make sure x-plorer is set to show hidden files
then go to c/data/lifeblog/database
now delete the lifeblog.db file
reboot phone
now use jbak taskman to kill lifeblogobserver process once again!
then go to c/data/lifeblog/database
select llifeblog.db file and press 6
tick hidden and read-only
reboot phone
now you got your self a faster phone

if you want to use lifeblog again go toc/data/lifeblog/database
select llifeblog.db file and press 6
and untick hidden and read-only
Tạm dịch là:
Cách này để tắt vĩnh viễn lifeblog ngay cả sau khi khởi động lại phone
1. Đầu tiên dùng Jbar Taskman để tắt lifeblogobserver (nhấn phím c)
2. Sau đó dùng X-Plorer vào thư mục C/data/lifeblog/database xóa file lifeblog.db
3. Sau đó khởi động lại máy.
4. Dùng Jbar Taskman để tắt lifeblogobserver thêm 1 lần nữa
5. Dùng X-plorer vào lại thư mục trên và chọn thuộc tính cho file lifeblog.db là Hidden+Readonly
6. Khởi động lại phone 1 lần nữa===> bạn đã tiết kiệm dc hơn 1Mb RAM roài đấy. "nếu muốn dùng lại thì bỏ chọn Hidden+Readonly và xóa file kia đi, khởi động lại phone là dùng dc.

Chú ý: với những máy ko tìm dc lifeblogobserver (như mày N73ME của e) thì làm như sau:
1. Dùng X-plorer vào thư mục C/data/lifeblog/database, đổi tên nó thành database1 hoặc cái ji cũng dc.
2. Sau đó đổi thuộc tính Hidden+Readonly cho 2 file lifeblog.db và LbldFile.dat
3. Đổi lại tên thư mục database1 thành database. Khởi động lại phone.
4. Sau khi khởi động lại nếu 2 file lifeblog.db và LbldFile.dat vẫn chưa có thuộc tính Hidden+Readonly thì làm lại các bước 1 2 3 đến khi nào dc thì thôi (thực ra e làm có 2 lần là dc ah).
Sau khi khởi động lại phone bạn sẽ thấy nó thêm dc hơn 1Mb RAM đấy. Trước kia máy e sau khởi động dc 20 Mb, sau khi tắt cái lifeblog thì dc 21,4Mb.
Nếu đã có ai viết bài này rồi mong MOD thông cảm và xóa bài của e đi.
Thân!
Chúc các bro thêm dc 1Mb RAM!:)

chết rồi xài phần mềm tiếng việt riết rồi tiếng anh ko bít dùng luôn ^^ Hidden+Readonly có nghĩa là sao vậy.ẨN DẤU ? CHỈ ĐỌC? HỆ THỐNG ?GIÚP MÌNH VỚI

Kojiro

Super V.I.P
chết rồi xài phần mềm tiếng việt riết rồi tiếng anh ko bít dùng luôn ^^ Hidden+Readonly có nghĩa là sao vậy.ẨN DẤU ? CHỈ ĐỌC? HỆ THỐNG ?GIÚP MÌNH VỚI

Hidden là ẩn,còn readonly là chỉ đọc :) Đó là các thuộc tính của file, tùy trường hợp mà bạn chọn.

k7rapper

thế đã hack dc fw 03.26 của nokia 5320xm chưa các anh
cho em hỏi luôn, một số soft sau khi signed xong cài vào máy nó báo :" không cho truy nhập ứng dụng yêu cầu" thì phải làm sao ạ
em cảm ơn các anh

zidane89

Đúng rồi của em cũng như thế đấy!

Nói thật là tìm chả thấy cái FW v6.01 của 6110 đâu cả, chứ đừng nói đến cách hack thế nào:( Bạn cho cái hình ảnh mình xem được không:(
Đây nè anh ơi:

dung1291985

Hidden là ẩn,còn readonly là chỉ đọc :) Đó là các thuộc tính của file, tùy trường hợp mà bạn chọn.

mình xin nói thêm cái thuộc tính Hidden của file hay folder trên di động còn có tính năng khá hay đó là nếu bạn để Nhạc (mp3) vào 1 Folder đã Hidden thì trương trình Music Player khi update music library sẽ ko tìm ra đâu, cái này hay ở chỗ đôi khi chương trình Music Player nhận nhiều file âm thanh lung tung : nhạc chuông, nhạc từ các phần mềm của bạn ... rất hỗn độn, khi bạn muốn chỉ có những bài hát bạn cần trong cái music list thôi thì hãy cho những file âm thanh khác vào cái Folder đã Hidden là ok (TRong X-plore bấm phím tắt số 6 để thay đổi thuộc tính cho File hay Folder) :))

dylan_150cc

Căn bản nhiều theme đẹp quá, ko cài thì thấy hơi tiếc :(
Theme cài ko nặng máy đâu bạn ạ, vì mỗi lần mình apply thì mình mới dùng đến nó thôi mà, những theme dung lượng lớn, nhiều icon pack thì nặng và hao pin hơn những Theme nhẹ và ko thay đổi icon mặc định của máy. Mình vừa mày mò và đã tìm ra 1 cách giải quyết rồi, đó là cài theme mới vào ổ C (khi đã xuất hiện hiện tượng như trên) sau đó vào đường dẫn C:/private/10207144/importC:/resource/skin move toàn bộ các thư mục gồm nhiều chữ số và con số (đây chính là thư mục chứa theme) dạng như 4bcasdfh1479dfs chẳng hạn, move hết sang vị trí tương ứng nhưng là ổ E, khi đó sẽ là E:/private/10207144/importE:/resource/skin, bây giờ vào xem Theme, bạn sẽ thấy những theme mới cài hiện ra mà ko bị mất tích như trước đây

Mình đang dùng N96 chưa hack fone đc nên dùng X-plore ko mở đc c:/private
có cách nào khác phục ko bạn??

scorpionx23x

mình đã update máy rồi, và đã hack rồi, cũng chẳng cài phầm mềm nào hết. chỉ có cài 1 cái rota màn hình (tự động xoay màn hình) à. ko hiểu sao nó chậm lắm.

Status
Không mở trả lời sau này.