• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

TỔNG HỢP CÁC THẮC MẮC CHUNG VỀ SYMBIAN S60 V3

Status
Không mở trả lời sau này.

Kojiro

Super V.I.P
Mình thấy Music Player/ Galery luôn load tất cả file nhạc/ ảnh nằm trong máy, nhiều khi chỉ là file data của phần mềm cài vào nó cũng load luôn nên rất lộn xộn và khó quản lý. Liệu có cách nào để 2 cái này chỉ load trong những thư mục đã chọn trước không?

Posted via Mobile Device

Vấn đề này đã bàn nhiều rồi. Nếu muốn music load theo mong muốn thì làm playlist nhé!

hoang6300

Ẩn không có tác dụng đâu bạn ạ. Mình đã có cách giải quyết rồi, cũng dùng X-plore chọn file không muốn thấy trong Galery & Music Player rồi nhấn phím 6 chọn System (hệ thống)

Posted via Mobile Device

trùi...thì ý mình là vào xplorer mà ẩn ý mà. :D

Posted via Mobile Device

miu170687

Vấn đề này đã bàn nhiều rồi. Nếu muốn music load theo mong muốn thì làm playlist nhé!

Để làm được Playlist thì cũng phải cập nhật Music Player .Ví dụ chép 1 số bản nhạc mới vào thẻ nhớ ,muốn add vào playlist riêng cũng phải cập nhật thư viện nhạc để có trong phần "Tất Cả Bài Hát" sau đó mới chọn add được .
Ý của bác chủ thớt muốn hỏi là làm cách nào "load từ thư mục được chọn trước",tức là ngoài những thư mục đã chọn ra sẽ kô load các thư mục khác .Chứ kô phải thay đổi thành thư mục sytem trong X-plore ,hay làm ẩn các thư mục kô cần load .
Mình cũng cần giúp vấn đề này ,bác nào biết chỉ nha :D

MinhThang

Manager
đã có nhiều topic nói nhiều về vấn đề này, nhưng tôi sẽ nói sơ thôi nha, các bạn hãy kiểm bản X-plorer mới nhất nha, sau đó, cài hello carbide, vào lại x-plore, ấn phím o, chọn tick hết các thư mục trong đó, ẩn tất cả các ổ đĩa.
sau đó mở hello chọn menu 1, tắt máy khởi động lại.
chép file intallserver cho đúng nha, hiện có 2 loại,
kiểm tra lại đi nha, thì bạn đã hack rồi, còn muốn sử dụng có thè chép đè nén lên hệ thống, có thể .... thì các bạn cài rompatcher nha, tôi chỉ làm như vậy thôi, thấy đơn giản nhất.
chịu khó làm theo cách này nha, chắc chắn đơn giản và thanh công thôi, tôi đã test N73. nhớ đọc trên diễn đàn và kiếm hướng dẫn theo cách của tôi nhé
thân

Sao không cho cái link luôn đi để anh em học cách hack của bạn cho nhanh ăn.

myangle

Cũng là vấn đề nan giải của mình đây. Có mấy file âm thanh của game quake mà nó cứ chui vô hoài..

xiaohuang

Bạn dùng Xplore tìm mấy cái file đó đặt thuộc tính "system" sau đó vào Music Player chọn "reresh music library" thì mấy file đó sẽ biến mất. Theo mình nghĩ đây là cách tốt nhất để ngăn chặn file "rác" xuất hiện trong Music Player và Galery. Với cách này mình đã loại trừ được mấy file âm thanh của PM bản đồ PGuider trong Music Player mà không ảnh hưởng đến PGuider
Posted via Mobile Device

chiuthatday

Có thể là thuốc cho N82 V30 không hack được?

vì mình ko có 2 máy nên có 1 số ý nghĩ như thế này, nếu bạn nào có diều kiện thử test xem sao
-lấy back up của máy khác cài vao may của mình có được ko?có sủ dụng được bình thường ko?
-lấy thẻ nhớ của minh in sớt PM can sign ở máy khác dã hack thì liẹu PM đó có chạy được ở máy mình chưa hack ko?

MinhThang

Manager
vì mình ko có 2 máy nên có 1 số ý nghĩ như thế này, nếu bạn nào có diều kiện thử test xem sao
-lấy back up của máy khác cài vao may của mình có được ko?có sủ dụng được bình thường ko?
-lấy thẻ nhớ của minh in sớt PM can sign ở máy khác dã hack thì liẹu PM đó có chạy được ở máy mình chưa hack ko?

Bạn có thể nghĩ nó liên quan đến IMEI của máy không?

tiny1990

Bạn có thể nghĩ nó liên quan đến IMEI của máy không?

K lien quan toi imei đâu anh. FIle đó giống như file ghost trên pc thôi. lấy file backup đã hack trên version 20 của N82 đè lên version 30 sẽ khả quan đó. Nhưng em thì không làm như thế cho khack. Em downware cho họ luôn.:D

dylan_150cc

cũng có nhu cầu như bro trên.
hôm trước ra digital24 thấy bảo có các loại miếng dán cho fone.
nhưng lại ko có của N96. Chú nhân viên lấy ngay miếng dán Iphone ra cắt cho vừa cái màn hình.
Khổ cái màn hình thì vừa nhưng cái loa nghe lại ko vừa.
Nhìn xấu cả cái máy. Mất tiền oan...

MinhThang

Manager
K lien quan toi imei đâu anh. FIle đó giống như file ghost trên pc thôi. lấy file backup đã hack trên version 20 của N82 đè lên version 30 sẽ khả quan đó. Nhưng em thì không làm như thế cho khack. Em downware cho họ luôn.:D

Em đọc kỹ xem bạn ấy nói gì?

MinhThang

Manager
mình cũng nghĩ là ko.vì theo mình biet IMEI liên quan den kkk thi phải.ma kkk thi da so la dùng chung mà

Theo mình thì nghĩ đơn giản vầy thôi,bạn không hack thì bạn cần file CER để Sign pm. mà CER là không thể dùng chung cho số IMEI khác. Còn kkkkk thì bạn cũng nhập IMEI của máy để lấy. :D

Zenki

Super V.I.P
Nếu back up cùng chung 1 máy thì mình nghĩ sẽ Ok nhưng nếu lấy file back up của một máy khác rồi restore vào một máy khác mình nghĩ không đơn giản vậy đâu. Về tin nhắn hay danh bạ thì được chứ những thứ liên quan đến system như vậy mình nghĩ ko ăn thua. Nhưng cứ thử xem sao, ai biết trước được chuyện gì :D Dù sao cũng là 1 cách để thử :D

MinhThang

Manager
cũng có nhu cầu như bro trên.
hôm trước ra digital24 thấy bảo có các loại miếng dán cho fone.
nhưng lại ko có của N96. Chú nhân viên lấy ngay miếng dán Iphone ra cắt cho vừa cái màn hình.
Khổ cái màn hình thì vừa nhưng cái loa nghe lại ko vừa.
Nhìn xấu cả cái máy. Mất tiền oan...

Đúng là độ chế sẽ không bằng miếng họ thiết kế cho nó rồi. Mình cũng đang cần 1 miếng cho con 92 cùi đây.

chiuthatday

mình vưa nghĩ ra cách này :D
thay vì chep installserver.exe và CProfDriver_SISX.ldd vào c:\sys\bin thì chép vao E:\sys\bin co dược gì ko nhỉ.
ghét thạt, ko có 2 máy để test.

Status
Không mở trả lời sau này.