• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

TỔNG HỢP CÁC THẮC MẮC CHUNG VỀ SYMBIAN S60 V3

Status
Không mở trả lời sau này.

venusian

Moderator
Mình cũng có 2 máy N82. 1 cái V20, 1 cái V30. Lúc trước 2 máy của mình đều là V20. Mình đã hack và nâng FW 1 máy lên mang V30. Trước khi nâng FW mình đã back up lại hết. Nhưng mấy tuần trước tại con N82 V30 bị lỗi ko cài đc GPRS mình đã fomat máy lại. Nhưng khi mình backup lại ko dc bạn ạ. Mình đã thử nhìu cách với con V30 nhưng vẫn ko vào đc private, sys, resource. Và lại còn mất ko cài dc các fan mềm unsign luôn.

mucelago

Active Member
Công nhận không hiểu vì sao Symbian được gọi là hệ điều hành thông minh mà lại ngu tới mức như vậy. Các điện thoại thường không có hệ điều hành mà còn biết là cái nào nên load, cái nào không.

Đơn cử như con I-Mobile của mình có 2 thư mục là MP3 và Sound, cứ nạp nhạc chuông vô Sound là sẽ không thấy trong Music Player. Còn bên con N82 thì nó ngu thấy sợ, chép vô sound cỡ chục bài nhạc chuông thôi mà vô Music Player là nó phát tất tần tật. Còn qua Profiles chọn nhạc chuông thì cả trăm bài nhạc nó cũng load vô luôn ngu không tả nỗi X(.

0903626599

bác coi lai dùm lúc copy vào wordpad save as thì nó không có chuyển được đuôi txt( có 3 cái unicode text document,RTF,text document,text document MS DOS format) cái nào đây,save xong ra coi lại cái mình save thì font chữ nó tùm lum.liệu đt có đọc được không.định dạng font vni time rồi

tiny1990

Chép vào C thôi. Còn việc backup cũng có thể khả quan vì back up là gì? Là ta ép nó copy các file kia vào Sys/bin mà ta không thể chép. Không liên quan gì đến cer cả, restore chính là chép file mà ko qua copy hay gì cả.

Ai có máy thì test thử.

Vậy thì mình chỉ cần lấy 1 đoạn mã (ép chép file vào thư mục hệ thống) và viết ra 1 phần mềm (made in vn) và loại bỏ đoạn mã sau khi chép thì bắt restart

binhseu

Hình như nó ko hỗ trợ font có dấu ? Tốt hêt bạn paste nó vào file.doc, rồi dùng quickoffice or Office suite đọc là ngon, để thêm cái lanscape nữa khác nào sách đt, .... mà đầu óc đen tối quá :))

xiaohuang

bác coi lai dùm lúc copy vào wordpad save as thì nó không có chuyển được đuôi txt( có 3 cái unicode text document,RTF,text document,text document MS DOS format) cái nào đây,save xong ra coi lại cái mình save thì font chữ nó tùm lum.liệu đt có đọc được không.định dạng font vni time rồi

Mình tưởng bạn cần pm đọc truyện tranh chứ truyện chữ thì rất đơn giản. Nếu truyện có dung luợng lớn thì nên dùng Xplore mà mở cho nhanh chứ mấy cái QuickOffice, OfficeSuite, AdobeReader mở chậm lắm, 1 file *.doc khoảng 2mb đợi nó load xong phải 5'. Để xem được tiếng Việt có dấu trong Xplore bạn vào About rồi bấm 800. Trong trường hợp ko có Office trên PC, có thể paste vào Notepad, chọn font Time New Roman, khi lưu dạng *.txt nhớ chọn bảng mã UTF8 để xem được tiếng Việt Unicode.
Dù sao thì mình thấy cái MobiReader đọc truyện vẫn Pro nhất, chỉ có điều muốn xem phải Convert qua dạng PRC mới xem được. MobiReader mở file cực nhanh, 1 file nặng cả chục Mb mà nó rẹc 1 cái là xong, hơn nữa lại có thể xoay màn hình xem chế độ landscape rất tiện (trong khi OfficeSuite, QuickOffice muốn xem chế độ landscape phải xoay giao diện trước)
Posted via Mobile Device

Chỉnh sửa cuối:

xiaohuang

Máy mà lưu khoảng vài ngàn bài hát thì lúc nó cập nhật library phải đợi cả tiếng. Lúc chọn nhạc chuông đúng là quá cực luôn, nhiều lúc mình không nhớ tên bài nên phải rà cho hết mớ nhạc trong máy rất mất thời gian. Nó còn có 1 lỗi nữa là những bài hát được chọn trong playlist, cho dù mình đã xóa bài đó rồi mà tên nó vẫn còn "vương vấn" trong playlist buộc mình phải xoá thêm 1 lần nữa.
Posted via Mobile Device

Kojiro

Super V.I.P
Vậy thì mình chỉ cần lấy 1 đoạn mã (ép chép file vào thư mục hệ thống) và viết ra 1 phần mềm (made in vn) và loại bỏ đoạn mã sau khi chép thì bắt restart

Uhm! Đúng đó! Chủ yếu là trước giờ chỉ thấy nước ngoài làm còn VN mình bó tay. Hiện giờ nước ngoài cũng bó tay với N82 v30 mà :D

tungtuantu

Cần hướng dẫn cách kiểm tra màn hình chính hãng?

em mới mua con N95 cũ, em tháo ra thấy nghi ngờ cái màn hình bị thay quá, có cách nào kiểm tra được là màn hình chính hãng ko các bác,
Em ko biết post, mong mod move hộ em

habaolinh

Super V.I.P
BẠn kiếm cái N95 khác rồi so màn hình xem màu sắc có đậm nhạt khác nhau không là biết ngay mà.

MinhThang

Manager
BẠn kiếm cái N95 khác rồi so màn hình xem màu sắc có đậm nhạt khác nhau không là biết ngay mà.

Theo mình cái này rất khó, nếu không mở máy, vì màn hình đã sử dụng lâu hoặc mới cũng có khác nhau rồi, mà khi cần thì cũng khó có máy mới dùng để ta thử. Tốt nhất là bạn đem ra của hàng nào có thợ lành nghề,thì sẽ biết.

tungtuantu

mình tháo máy ra rùi mà, mình thấy đằng sau nó có các con số, trc mình nhớ là tra số này ở web là biết chính hãng hay ko, nhưng mình ko nhớ web

MinhThang

Manager
mình tháo máy ra rùi mà, mình thấy đằng sau nó có các con số, trc mình nhớ là tra số này ở web là biết chính hãng hay ko, nhưng mình ko nhớ web

Chờ xem có ai biết về lĩnh vực này không, mới giúp bạn chính xác được. như mình nói ở trên là nhanh nhất, bạn đem đến chỗ bảo hành của Nokia.

thienduong852

Không thể có chuyện đó nếu font web là unicode được.

Em thề danh dự với bác là máy của em nó đọc được tiếng Việt font Unicode, vào web pdaviet.net = mobile vẫn hiển thị tiếng Việt rõ ràng, chép file Word mã Unicode vẫn đọc được,mã Vni thì ko đọc được.Imei của em là 352946020577290, code product là 0561948 N95-4 RM-421.

malanh

Em thề danh dự với bác là máy của em nó đọc được tiếng Việt font Unicode, vào web pdaviet.net = mobile vẫn hiển thị tiếng Việt rõ ràng, chép file Word mã Unicode vẫn đọc được,mã Vni thì ko đọc được.Imei của em là 352946020577290, code product là 0561948 N95-4 RM-421.

Làm sao được ta, :O , Máy mình cũng là Rm-421 đây, lúc đầu để ver1.xx thì đọc được, :D, nhưng khi up lên ver 20.xx thì phải chép font vào mới đọc unicode được.

Zenki

Super V.I.P
Làm sao được ta, :O , Máy mình cũng là Rm-421 đây, lúc đầu để ver1.xx thì đọc được, :D, nhưng khi up lên ver 20.xx thì phải chép font vào mới đọc unicode được.
Chuyển qua Code 0561948 giống bạn thienduong852 rồi up lại FW xem có đọc được không :D

Status
Không mở trả lời sau này.