• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

TỔNG HỢP CÁC THẮC MẮC CHUNG VỀ SYMBIAN S60 V3

Status
Không mở trả lời sau này.

Kojiro

Super V.I.P
Chép vào C thôi. Còn việc backup cũng có thể khả quan vì back up là gì? Là ta ép nó copy các file kia vào Sys/bin mà ta không thể chép. Không liên quan gì đến cer cả, restore chính là chép file mà ko qua copy hay gì cả.

Ai có máy thì test thử.

chiuthatday

Theo mình thì nghĩ đơn giản vầy thôi,bạn không hack thì bạn cần file CER để Sign pm. mà CER là không thể dùng chung cho số IMEI khác. Còn kkkkk thì bạn cũng nhập IMEI của máy để lấy. :D

1 số PM va game do binpda va usulom(gì gì dó minh ko nhớ rõ) kkkk chung thi phải mà.

MinhThang

Manager
mình vưa nghĩ ra cách này :D
thay vì chep installserver.exe và CProfDriver_SISX.ldd vào c:\sys\bin thì chép vao E co dược gì ko nhỉ.
ghét thạt, ko có 2 máy để test.

Không được đâu bạn. Bạn phải hiểu Hackphone là gì đã:

- Thật ra cách này chỉ đơn giản là vượt qua "sự cấp phép" trong bảo mật của hđh Symbian để truy cập vào những nơi được bảo vệ (các thư mục private, sys, resource,..) và "nhét" 1 file "đặc biệt" vào hệ thống (dĩ nhiên là được thiết kế riêng cho nhiệm vụ này), chiếm quyền cấp phép cho những phần mềm được Sign với file Cert. và .Key dành riêng.

Kojiro

Super V.I.P
Để cài PM của BiNPDA thì chỉ việc cài SecMan 1.1 vào, chọn install root cer, restart máy là cài thoải mái. Đã test trên máy không hack được với ACM (test trên samsung i450)

scorpionx23x

Cho hỏi SOFT PORTABLE cho N95-8GB?

Cho mình hỏi, soft full thì mình có rồi nhưng mình cần 2 soft "xem file sis" và "xem file themes" mà dùng soft portable nha. ;)cái này có ko vậy.:-?? ( dùng trên PC để test trước xem ok thì bỏ vào DT)
Vì mỗi cái cài 1 chút, tùm lum lắm. vả lại ít dùng nữa.:-?
Ai biết góp ý dùm 1 cái nha ;;)

Chỉnh sửa cuối:

thienduong852

Máy của bạn không dùng product code của N95 8G RM-320 đâu. Nó chỉ có 1 code riêng duy nhất và code đó cũng không hỗ trợ tiếng Việt. Cái này chỉ dùng font thôi. FW hiện tại là FW mới nhất rồi đó.

Vậy theo ý của bác là N95 8gb RM-421 không đọc tiếng Việt được phải ko.em cũng xài N95-8gb RM-421 nhưng vẫn đọc tiếng Việt bình thường,vào web có tiếng Việt vẫn hiển thị rõ ràng,ko bị lỗi.em đã format *#7370# vài lần rồi (như vậy font sẽ bị mất) nhưng vẫn đọc được.product code của em là 0561948.

Zenki

Super V.I.P
Cho mình hỏi, soft full thì mình có rồi nhưng mình cần 2 soft "xem file sis" và "xem file themes" mà dùng soft portable nha. ;)cái này có ko vậy.:-??
Soft portable thì mình nghe trên PC có chứ trên đt mình chưa nghe có loại portable này bao giờ :D

Kojiro

Super V.I.P
Cho mình hỏi, soft full thì mình có rồi nhưng mình cần 2 soft "xem file sis" và "xem file themes" mà dùng soft portable nha. ;)cái này có ko vậy.:-??

Ko hiểu ý bạn luôn :-? Bạn nghe ở đâu mà hỏi 2 câu nghe ghê quá :p

Vậy theo ý của bác là N95 8gb RM-421 không đọc tiếng Việt được phải ko.em cũng xài N95-8gb RM-421 nhưng vẫn đọc tiếng Việt bình thường,vào web có tiếng Việt vẫn hiển thị rõ ràng,ko bị lỗi.em đã format *#7370# vài lần rồi (như vậy font sẽ bị mất) nhưng vẫn đọc được.product code của em là 0561948.
Không thể có chuyện đó nếu font web là unicode được.

0903626599

Truyện coi trên điện thoại

mình thích coi nhiều truyện trên mạng nhưng không biết down truyện đó về như thế nào.và cách nào để mình có thể chuyển đuôi của file truyện đó để coi trên điện thoại.giúp mình cái.mình dùng n73 có ứng dụng readmobile rồi:-? nói chung là mình thích coi truyện không đàng hoàng cho lắm.^^ muốn down về đt xem cho đã

Chỉnh sửa cuối:

Kojiro

Super V.I.P
mình thích coi nhiều truyện trên mạng nhưng không biết down truyện đó về như thế nào.và cách nào để mình có thể chuyển đuôi của file truyện đó để coi trên điện thoại.giúp mình cái.mình dùng n73 có ứng dụng readmobile rồi:-?

Có mobireader thì bạn xem file prc. PV mình có chuyên mục ebooks tại đây nè: http://pdaviet.net/forumdisplay.php?f=81

Chuyển sang file prc hình như lên trang chủ nó có Pm đó bạn, hơi khó sài.

0903626599

Có mobireader thì bạn xem file prc. PV mình có chuyên mục ebooks tại đây nè: http://pdaviet.net/forumdisplay.php?f=81

Chuyển sang file prc hình như lên trang chủ nó có Pm đó bạn, hơi khó sài.
ặc cái gì mà khó khăn phức tạp vậy.lúc trước mình dùng 7610 có ứng dụng gì đó hay lắm.khi muốn coi truyện ra mấy tiệm điện thoại người ta cài cả đống coi mờ mắt luôn.bây giờ chuyên sang cái này sao khó vậy.

0903626599

đúng rồi ứng dụng đó là RELIPGO.mình nhớ ra rồi.nó đọc file gì nhỉ.vậy mình chép truyện của nó.đt mình đọc được không?

Kojiro

Super V.I.P
ặc cái gì mà khó khăn phức tạp vậy.lúc trước mình dùng 7610 có ứng dụng gì đó hay lắm.khi muốn coi truyện ra mấy tiệm điện thoại người ta cài cả đống coi mờ mắt luôn.bây giờ chuyên sang cái này sao khó vậy.

Ứng dụng gì bạn, nói nghe thử xem: repligo hả :p Nói mới tính được à nha. Mà tại bạn nói đã có mobireader sẵn rồi nên thế chứ bộ, mình vẫn dùng nó để đọc đó, xem bằng Adobe pdf rất khó xem, màn hình rất chán.

0903626599

Ứng dụng gì bạn, nói nghe thử xem: repligo hả :p Nói mới tính được à nha. Mà tại bạn nói đã có mobireader sẵn rồi nên thế chứ bộ, mình vẫn dùng nó để đọc đó, xem bằng Adobe pdf rất khó xem, màn hình rất chán.

:((bác có cách gì giúp e với.cách nào cũng được miễn là coi được trên đt là ok.mà truyện trên internet làm sao down về được.copy vào notepad thì font chữ tùm lum.coi chắc mù luôn:((

Kieu_Phong

Có thể dùng WordPad xuất ra dạng *rtf hoặc *txt nó hỗ trợ Unicode , sau đó thì dùng X-plore , QickOffice . OfficeSuite ..... để đọc.

0903626599

Có thể dùng WordPad xuất ra dạng *rtf hoặc *txt nó hỗ trợ Unicode , sau đó thì dùng X-plore , QickOffice . OfficeSuite ..... để đọc.

theo bác nói thì làm thế này :>> copy tất cả dòng chữ vào WordPad>>>định dạng lại fonts cho nó>>>>save as thành đuôi *rtf hay *txt>>>>sau đó dùng x-plore để làm gì????
copy nó vào trong thẻ nhớ.đọc bằng QickOffice hay OfficeSuite đúng không.có chỗ nào sai chỉ dùm mình.cái này mình gà lắm

Kieu_Phong

Copy tất cả văn bản vào WordPad lưu lại dạng *txt sau đó dùng QickOffice, OfficeSuite, để đọc. Thế thôi.

Status
Không mở trả lời sau này.