• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Tổng Hợp Các MOD Cho SPB MOBILE SHELL ( Phiên Bản Mới ) !!!

dung1291985

Cách làm : 1-giải nén va_misc_now.dat sau đó chép 2 file media.rle + mediabuttons.rle vào
2- giải nén qa_layout.dat -> tìm đến widgets.xml và mở nó ra = notepad -> nhấn CTRL+F và gõ vào khung chữ MEDIA sau đó ENTER 4 lần -> chép đè đoạn code bên dưới vào

Mã:
 <Plugin Name="Media">
        <BoundRect X="0" Y="0" Width="360" Height="200"/>
        <Rect Name="TextRect" X="70" Y="23" Width="240" Height="40"/>
        <Rect Name="BtnPlayPause" X="131" Y="112" Width="85" Height="85"/>
        <Rect Name="BtnPrev" X="53" Y="110" Width="85" Height="85"/>
        <Rect Name="BtnNext" X="208" Y="110" Width="85" Height="85"/>
		    <Font Name="MediaWidget" Face="Tahoma" HeightPxl="20" Bold="n"/>
      </Plugin>

Mình cũng thử làm rùi.. toàn bị báo " a critical eror occured" thôi...ko biết sao nữa...ai giúp mình đc ko...hic
2 file cần sửa là: http://www.mediafire.com/?ielhrasr36bldp2

wimax16vnn

mình đã làm như vậy mà không được nó vẫn cứ lỗi , (mấy lần trước mình cũng làm y vậy), lần này nó lỗi vậy nè

bạn có thể thay giúp cho mình cái widget đó vào 2 file va_music_now và qa_layout này được không, mình làm cả chục lần vẫn bị lỗi , nản quá ah..thanks bạn
http://www.mediafire.com/?ady19qd7kyybr2r

chịu khó tự làm đi, ngta chỉ kĩ lắm rùi mà
có công mài sắt , có ngày nên kim :)) :))

nam_tran2701

làm chục lần rồi , không biết có phải thằng winrar bị lỗi không nữa, mới làm thêm 2 lần vẫn vậy.....ko hiểu nguyên nhân thấy cũng đơn giản mà làm mãi cứ bị lỗi

Ntv_79

làm chục lần rồi , không biết có phải thằng winrar bị lỗi không nữa, mới làm thêm 2 lần vẫn vậy.....ko hiểu nguyên nhân thấy cũng đơn giản mà làm mãi cứ bị lỗi

Lỗi như vậy là do chép code chưa chuẩn thôi! Mình sẽ chỉ bạn đến khi làm được thì thôi nè >

- Bạn phải copy qa_layouts.dat ở bản trong suốt ra 1 folder trên máy tính > giải nén > mở widgets.xml bằng notepad (chỉ vào file widgets.xml, phải chuột, open with, chọn notepad. Nếu chưa có thì select trong list). OK mở rồi nhấn Ctrl +F > cửa sổ tìm kiếm hiện ra, gõ vào chữ: media > Ấn Enter đúng 4 lần, tắt cửa sổ tìm kiếm. Xem đúng cái đoạn mà chữ media vừa tìm được đó. Copy đoạn code đó ra 1 file khác. OK

- Copy cái qa_layouts.dat của V6 bạn đang dùng ra 1 folder khác trên máy tính > giải nén > mở widgets.xml bằng notepad (chỉ vào file widgets.xml, phải chuột, open with, chọn notepad. Nếu chưa có thì select trong list). OK mở rồi nhấn Ctrl +F > cửa sổ tìm kiếm hiện ra, gõ vào chữ: media > Ấn Enter đúng 4 lần, tắt cửa sổ tìm kiếm. Xem đúng cái đoạn mà chữ media vừa tìm được đó. Copy đoạn code đã copy ra 1 file khác ở bước trước, paste chuẩn đúng vào đoạn vừa tìm được đó. Nếu sợ lỗi thì nhìn các con số ở đoạn trước, gõ vào bản đang làm. Kiểm tra một lần cuối xem chuẩn chưa! Ấn nút đỏ ở góc để đóng notepad. Nó hỏi có Save không > Chọn YES. Xong.

- Đóng gói: đã nói ở bài trước rất kỹ rồi. Và nhìn sản phẩm bạn làm thì tức là đã thực hiện giải nén và đóng gói OK. Chỉ có chép code chưa chuẩn nên nó bị lệch tí thôi. Kiên trì thử lại nhé! Chúc thành công.

nam_tran2701

cái chế độ nó nén file cũng ảnh hưởng hay sao ấy, mình chọn normal thì không được, nhưng chuyển qua best thì đã được...cám ơn ntv_79 nhiều, bạn hướng dẫn rất kỹ lưỡng...

Ntv_79

Mình cũng thử làm rùi.. toàn bị báo " a critical eror occured" thôi...ko biết sao nữa...ai giúp mình đc ko...hic
2 file cần sửa là: http://www.mediafire.com/?ielhrasr36bldp2

Lỗi này của bạn có lẽ do khâu đóng gói lại. Bạn xem lại mấy bài trước mình đã chỉ rất rõ: Các file giải nén phải để trong 1 folder nào đó. Khi đóng gói nhấn Ctrl +A hoặc kéo chuột để chọn tất cả các file vừa giải nén ra. (Không nén cả folder). Phải chuột, chọn Add to archive... Cửa sổ hiện ra. Tích vào ZIP. Chuyển sang tab Advance, nhấn vào set password. Cửa sổ pass hiện ra, nhập pass b0fm18zq vào cả 2 dòng. Nhấn OK. OK tiếp. Thế là mọi file đã được nén với tên folder.zip. Đổi tên lại đúng với tên file cần với đuôi .dat rồi copy vào máy thôi.

Các bạn thử lại nhé@!

có ai giúp mình làm cái widget "wireless manager" đồng bộ với icon iphone trong bản V6 với, tức là thay icon này thành icon phong cách giống iphone

v

Cái đó không đơn giản đâu vì nó là widget 4 trong 1. Bạn tự nghiên cứu rồi từ từ làm thôi. Nếu chưa đồng bộ thì kéo tạm nó xuống thùng rác thôi!:D
Vì nó ko chỉ đơn giản như 1 icon mà nó còn hiển thị 4 chức năng khi bật/tắt đó. Cái này bạn thanh cũng đã làm rồi thì phải. Bạn tìm lại trong topic xem.
Nói chung nó cần photoshop và thời gian, nếu rảnh mình sẽ nghiên cứu giúp bạn.

Chỉnh sửa cuối:

Ntv_79

mà cho mình hỏi cai widget " wireless manager" nó nằm trong file nào vậy?

Nó tên là Wireless4in1.rle và nằm trong va_misc_now.dat bạn à. Cái file bạn vừa mod music ý. Xem có bản nào đẹp đẹp copy vào thôi!
@Bạn nên xóa bớt một số bài trùng nhau hoặc gộp lại cho anh em khác tiện theo dõi!

nam_tran2701

mình đã thay được rồi, bạn cho mình hỏi tiếp cái widget hình bóng đèn ( widget "backlight") mình phải thay ở file nào vậy? thanks bạn

vutuan472

cái v6 bác cóa thể cho link các phần mềm bác sài ko,mình thiếu pm nên nhìn vào bản mod ko đẹp,mjnh thank

thanh19589

mình đã thay được rồi, bạn cho mình hỏi tiếp cái widget hình bóng đèn ( widget "backlight") mình phải thay ở file nào vậy? thanks bạn

va_misc_today.dat . Chắc trước sau gì bạn cũng hỏi thay cái biểu tượng "bình thường , im lặng" nên trả lời luôn -> va_profile.dat :D

nam_tran2701

mình sử dụng 2 cái widget music đễ thay đổi, nhưng mình chỉ thay được widget "wireless manager" ở thằng widget iphone thôi, còn thằng kia mình thay cái file wireless4in1 hoài nhưng khi chép vào nó không thay đổi gì...không biết bị gì nữa

Ntv_79

mình sử dụng 2 cái widget music đễ thay đổi, nhưng mình chỉ thay được widget "wireless manager" ở thằng widget iphone thôi, còn thằng kia mình thay cái file wireless4in1 hoài nhưng khi chép vào nó không thay đổi gì...không biết bị gì nữa

Kiểm tra kỹ lại tên file và nguồn gốc. có thể là .bmp hoặc .rle khác nhau thì sao. Kiểm tra lại file .dat nguồn. Mod nhiều quá nó lẫn lộn lung tung chăng??

nam_tran2701

mình thử nhiều mà không được, quên nó đi vậy. Cái file vp_menu_btn.dat trong bộ V4 mình có cách nào làm cho mấy cái icon nó to lên được không vậy các bác. hình nó đây hình như nhỏ hơn mặc định

nam_tran2701

Kiểm tra kỹ lại tên file và nguồn gốc. có thể là .bmp hoặc .rle khác nhau thì sao. Kiểm tra lại file .dat nguồn. Mod nhiều quá nó lẫn lộn lung tung chăng??

cái file va_music_now chỉ là 1 file mình mod 2 widget music khác nhau vào để thay đổi sử dụng, nhưng sau đó kỳ lạ là 1 thằng mod thêm được wireless manager, 1 thằng mod không được dù chung 1 file va_music_now..điên đầu thật

Bạn nào dùng V6 với bản SPB mới đã down 2 file ở trang trước mà có lỗi bấm vào open file (Mở tệp tin) không tác dụng thì down cái này về xóa đuôi còn qa_layouts.dat copy thay thế file trước nhé! Slideshow sẽ chạy ảnh ở một folder nào đó. Muốn thay đổi bạn chọn một widget ảnh mới và lần chọn ảnh đầu tiên chọn 1 ảnh ở chỗ khác nó sẽ chạy slideshow ở chỗ đó

Em đã làm theo bác nói nhưng ko được. Bác có thể nói rõ một chút được ko a?
Bản em dùng là 349 liệu có cần cài bản 437 ko ?