• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Tổng Hợp Các MOD Cho SPB MOBILE SHELL ( Phiên Bản Mới ) !!!

netcafe175

xin hướng dẫn cho mình xóa bỏ hoàn toàn SPB để cài lại mặc định ban đầu... Do sử dụng mod hiệu ứng hơi nặng nên tốn ram quá... Khổ cái là giờ remove đi cài lại thì hay chép đè mod khác vào thì nó vẫn y nguyên :(.. Ai help với... tui hok mún 4mat lại máy

soc0la

xin hướng dẫn cho mình xóa bỏ hoàn toàn SPB để cài lại mặc định ban đầu... Do sử dụng mod hiệu ứng hơi nặng nên tốn ram quá... Khổ cái là giờ remove đi cài lại thì hay chép đè mod khác vào thì nó vẫn y nguyên :(.. Ai help với... tui hok mún 4mat lại máy

bạn dùng X-plore rồi xóa file SpbShell_20028b16.reg trong C:/system/Apps.. rồi load lại xem sao :-?

nam_tran2701

ý bạn muốn hỏi chính xác là gì vậy? là uninstall hoàn toàn spb hay là xóa bản mod ( sử dụng spb mặc định) vậy?

ferrari777

Ai có bản Mới nhất có thể vuốt được 7 trang không . Đừng có cho cái hướng dẫn sửa thành 7 trang cái đó không làm được hoặc ai làm dùm cái thì cảm ơn nhiều

wimax16vnn

Ai có bản Mới nhất có thể vuốt được 7 trang không . Đừng có cho cái hướng dẫn sửa thành 7 trang cái đó không làm được hoặc ai làm dùm cái thì cảm ơn nhiều

Ko có bản mới có 7 trang đâu
chỉ có cách chỉnh thành 7 trang thôi , mà chỉnh thành 7 trang dễ vậy mà sao nhìu ng ko làm dc vậy ta

thanh19589

Đã có topic mới cho các vấn đề mod SPB phiên bản mới hơn , vì vậy mọi thắc mắc hãy chuyển sang Đây

baydi

Sao SPB không hỗ trợ cái đồng hồ giống HTC nhỉ? Mỗi lần qua 1 phút thì 1 tờ giờ hạ xuống giống như bốc lịch vậy. SPB chỉ giống thôi chức năng đó ko có

nam_tran2701

Xo'a ban~ mod de du`ng ban~ mod mac dinh
(srry vi o cty ko co bo go tieng viet)

muốn dùng bản mặc định chỉ cần cài lại bản gốc thôi, ngoài ra bạn muốn sao lưu cách bố trí thì vào phần setting chọn sao lưu cài đặt, sau khi cài bản mới vào Cài đặt> chọn Phục hồi cài đặt> Chọn đến tên sao lưu của bản đó (đã lưu ở bước trước), toàn bộ phần mod nằm ở !:\ private\20028b16 (!: ổ cài spb) và C:/system/Apps\SpbShell_20028b16.reg (chứa nội dung như số trang , 3D ).

netcafe175

muốn dùng bản mặc định chỉ cần cài lại bản gốc thôi, ngoài ra bạn muốn sao lưu cách bố trí thì vào phần setting chọn sao lưu cài đặt, sau khi cài bản mới vào Cài đặt> chọn Phục hồi cài đặt> Chọn đến tên sao lưu của bản đó (đã lưu ở bước trước), toàn bộ phần mod nằm ở !:\ private\20028b16 (!: ổ cài spb) và C:/system/Apps\SpbShell_20028b16.reg (chứa nội dung như số trang , 3D ).
Mình đã cài lại chục lần rồi, thậm chí còn xóa hết folder 20028b16 rồi remove SPB đi cài lại mà vẫn y nguyên... thế mới đau chứ
P/S: Đã xóa tất cả folder 20028b16 và file spbShell_20028b16.reg, rồi remove SPB đi cài lại... Kết quả: Vẫn là chỉ trở về bố trí mặc định, chương trình chưa đăng ký, còn lại thì vẫn là MOD cũ.. Chép đè mod khác vào folder 20028b16 ko có tác dụng j cả... Bó tay rồi

Chỉnh sửa cuối:

nam_tran2701

Mình đã cài lại chục lần rồi, thậm chí còn xóa hết folder 20028b16 rồi remove SPB đi cài lại mà vẫn y nguyên... thế mới đau chứ
P/S: Đã xóa tất cả folder 20028b16 và file spbShell_20028b16.reg, rồi remove SPB đi cài lại... Kết quả: Vẫn là chỉ trở về bố trí mặc định, chương trình chưa đăng ký, còn lại thì vẫn là MOD cũ.. Chép đè mod khác vào folder 20028b16 ko có tác dụng j cả... Bó tay rồi

bạn thử vào !:\other\spbshell xóa hết thử coi, và others nữa xem có mod nào trong đó không xóa luôn...good luck

thanh19589

mình đã thay file của bạn rồi nhưng vẫn không thay đổi gì cả...không hiểu bị mát gì rồi

vào cài đặt -> thay đổi giao diện cho icon nào đó -> chọn hộp lớn

Nếu ko phải hình titannium đó thì hãy vào code trong qa_layout.dat làm như bài hướng dẫn mình post bên topic MOD SPB của NTV_79

@netcafe175 muốn về mặc định SPB thì chạy PM cài đặt lại thôi

thangchuot99

Co ai mod dc cai thanh bar nhu cua HTC HD2 hem thay cai thanh bar do dep ma chua thay ai mod het ,hix.... ai mod dc thi mod dum em di.Em hok biet mod
Thanks

hai2041992

Cho em hỏi muốn sửa thanh trượt ngang thì làm thế nào ?? ( sủa thanh trượt ngang từ HTC sang iphone) thanks

hai2041992

VD muốn thêm thanh này vào 1 skill bất kì thì sửa file nào trong qa_layouts.dat hả mấy anh ?

nokiax68gb

MOD HTC DESIRE TOÀN TẬP ^^ :p

còn đây là HTC desire

http://www.mediafire.com/file/lgjdqejnogy/20028b16-wimax16vnn.rar
>> chép vào thay cho folder 20028b16 trc đó của bạn

còn đây là theme đã chỉnh sửa lại ảnh nền cho hợp với fong cách HTC desire
http://www.mediafire.com/file/mwtjyjmntzy/AeonHTC-wimax16vnn.sis

còn nhìu mod khác theo fong cách HTC trong gói, các bạn tự khám fá nhá :))
thấy hay thì thanks nhá !!! ;;)

Bạn ơi có thể up lại bản mod htc desire này dùm mình đc ko, mình rất thích bản mod này nhưng link ko down dc, thanks bạn!