• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Tổng Hợp Các MOD Cho SPB MOBILE SHELL ( Phiên Bản Mới ) !!!

Ntv_79

ntv_79, bạn giúp mình mình thay 4 icon này ( công cụ, ứng dụng, cài đặt, phim ảnh) thành icon của iphone cho đồng bộ với bộ v6 đươc không vậy ? thanks bạn trước.

Cái đó trong NokiPhone OS 4 toàn tập đã có rồi mà! (trang 31 http://www.pdaviet.net/showthread.php?95565-T%E1%BB%95ng-H%E1%BB%A3p-C%C3%A1c-MOD-Cho-SPB-MOBILE-SHELL-%28-Phi%C3%AAn-B%E1%BA%A3n-M%E1%BB%9Bi-%29-!!!&p=1304821&viewfull=1#post1304821) Tuy nhiên không thể làm cho nó to ra bằng icon bình thường được. Nó vẫn nhỏ hơn chút >

Đã có hàng mới SPB Mobile Shell v3.5.7 Built 433_widget ảnh slidesshow nè > Chi tiết tại đây

Chỉnh sửa cuối:

nam_tran2701

Cái đó trong NokiPhone OS 4 toàn tập đã có rồi mà! (trang 31 http://www.pdaviet.net/showthread.php?95565-T%E1%BB%95ng-H%E1%BB%A3p-C%C3%A1c-MOD-Cho-SPB-MOBILE-SHELL-%28-Phi%C3%AAn-B%E1%BA%A3n-M%E1%BB%9Bi-%29-!!!&p=1304821&viewfull=1#post1304821) Tuy nhiên không thể làm cho nó to ra bằng icon bình thường được. Nó vẫn nhỏ hơn chút >

Đã có hàng mới SPB Mobile Shell v3.5.7 Built 433_widget ảnh slidesshow nè > Chi tiết tại đây

MÌNH VẪN MUỐN DÙNG THẰNG V6, MẤY ICON NÀY NẰM TRONG FILE NÀO VẬY BẠN, POST CHO MÌNH CÁI FILE ĐỂ CHÉP ĐÈ NHA, BỎ KHÔNG XÀI 1 THỜI GIAN NÊN KHÔNG NHỚ ĐƯỢC..THANKS BẠN

Ntv_79

MÌNH VẪN MUỐN DÙNG THẰNG V6, MẤY ICON NÀY NẰM TRONG FILE NÀO VẬY BẠN, POST CHO MÌNH CÁI FILE ĐỂ CHÉP ĐÈ NHA, BỎ KHÔNG XÀI 1 THỜI GIAN NÊN KHÔNG NHỚ ĐƯỢC..THANKS BẠN

vp_menu_btn.dat > Bạn chép từ v4 sang v6 dùng OK thôi.

soc0la

;;)Chào mừng NokiPhone V6 sắp sửa ra đời nào > Anh em quan tâm cổ vũ tinh thần nhé!!
em làm đúng hưỡng dẫn sao thanh bar và tin nhắn và cuộc gọi nhỡ không hiện chữ vậy ở dưới vậy :(

Ntv_79

Thứ nhất, về bar thì cơ bản là thế này, do khoảng rộng của bar có giới hạn nên:
- V4 có chấm chuyển trang và không có chữ dưới icon
- V5 có chữ dưới icon nên không có chấm chuyển trang (do icon phải sử dụng một phần không gian của chấm chuyển trang, và chữ dưới icon nằm trong file string.txt nên các bạn có thể thay đổi theo ý thích*)
- V6 kết hợp được cả V4 và V5 nhưng mà chữ nằm trong file ảnh, phải thay đổi bằng photoshop (chữ hơi sát với icon)

--> Trường hợp của soc0la chắc là do bạn đã down nhầm một bản mà bar không có chữ rồi! Bạn quay lại ngay trang trước trang này --> Có 3 loại thanh bar mới đẹp cho V6 đó, thích cái nào bảo mình nếu không dùng 1 bản mà mình đã up sẵn dưới đó --> Down về, bỏ đuôi, chỉ còn vp_bkg_now.dat rồi copy đè vào bản bạn đang dùng --> Sẽ có chữ dưới icon trên bar

Thứ hai, chữ dưới icon status: vào x-plore, tạo file .txt với tên ứng dụng định đặt. (Ví dụ Email.txt, và đặt nó ở ổ E:\ chẳng hạn). Bước tiếp theo vào SPB chọn thêm widget, rồi chọn Tập tin liên kết, rồi chọn đến E:\, chọn file Email.txt --> Được một cái icon hình bàn tay cầm bút phía dưới ngoài màn hình. Nếu chưa có chữ thì chọn thay đổi skin cho icon đó, chọn text. Sau đó thêm icon status của email vào và đặt đè lên icon vừa tạo thôi!

Ntv_79

SPB Mobile Shell v3.5.7 Built 433_widget ảnh slidesshow cho NokiPhone V6

Đã có hàng cho anh em dùng Nokiphone đây. Anh em down 2 file đính kèm về xóa đuôi .7z chép đè và thưởng thức nhé!

Ai chưa có V6 thì xem và down tại đây bài #398

Ai chưa có V6 thì xem và down tại đây bài #398

Chỉnh sửa cuối:

soc0la

Bác gửi riêng thank bar này của V6 lên cho em được không? dùng mấy cái trang trước không hợp với icon của V6 :-/

Ntv_79

Bác gửi riêng thank bar này của V6 lên cho em được không? dùng mấy cái trang trước không hợp với icon của V6 :-/
Rõ khổ, nhiều quá nên vẫn nhầm. Thông cảm đao lại nhé!

Chỉnh sửa cuối:

wimax16vnn

Góp ý bác ntv chút là có thể chỉnh lại cái hình chữ kí của bác nhỏ xuống chút, nó to wá, chiếm nhìu không gian , cuộn lên cuộn xuộng mất tg ý

Ntv_79

Ra bản mới cái là yên ắng quá nhỉ!

Bạn nào dùng V6 với bản SPB mới đã down 2 file ở trang trước mà có lỗi bấm vào open file (Mở tệp tin) không tác dụng thì down cái này về xóa đuôi còn qa_layouts.dat copy thay thế file trước nhé! Slideshow sẽ chạy ảnh ở một folder nào đó. Muốn thay đổi bạn chọn một widget ảnh mới và lần chọn ảnh đầu tiên chọn 1 ảnh ở chỗ khác nó sẽ chạy slideshow ở chỗ đó!

Bác cho em hỏi em dowload NOKIPHONE V6 về cài mọi thứ rất ok nhưng ảnh nền lại ko full màn hình mà thiếu mất một chút.
Bác có cách nào khắc phục giúp em với.
Thanks bác nhiều

Ntv_79

Bác cho em hỏi em dowload NOKIPHONE V6 về cài mọi thứ rất ok nhưng ảnh nền lại ko full màn hình mà thiếu mất một chút.
Bác có cách nào khắc phục giúp em với.
Thanks bác nhiều

Cái đó là do phần mềm bạn à. Chỉ có trang pro mới full còn trang lifestyle thì vẫn còn 1 khoảng trên đầu đó. Bạn lựa chọn theme và một hình nền phù hợp để dùng cho thuận nhé!

huaminhquan

Bạn nào dùng V6 với bản SPB mới đã down 2 file ở trang trước mà có lỗi bấm vào open file (Mở tệp tin) không tác dụng thì down cái này về xóa đuôi còn qa_layouts.dat copy thay thế file trước nhé! Slideshow sẽ chạy ảnh ở một folder nào đó. Muốn thay đổi bạn chọn một widget ảnh mới và lần chọn ảnh đầu tiên chọn 1 ảnh ở chỗ khác nó sẽ chạy slideshow ở chỗ đó!

Mình nghĩ bạn nên chỉ cách cho mọi người fix lỗi đi,chứ nếu người khác k có dùng cái mod của bạn thì sao,bạn thấy mình nói đúng hem

thanh19589

bạn ko đọc rõ rồi . Ban đầu bản 433 bị lỗi khi xoay ngang màn hình , lúc đó ntv có up bản mod v6 cho bản 433 đó . Sau đó thì bản 437 chỉ là fix lại lỗi xoay ngang màn hình và mọi thứ vẫn giữ nguyên nên ntv up qa_layout.dat đã fix của nhà sản xuất (đã đc ntv chỉnh code phù hợp với v6) để các bạn chép đè vào thôi mà . Còn bạn ko muốn dùng v6 thì tải bản 437 sau đó tự nghiên cứu mod lại theo ý thích

:D Sắp hoàn thiện bản mod media player 11 , vẫn đang cố gắng trau chuốt cho hình ảnh đc nét . chắc đến chiều là có hàng cho mọi người

Chỉnh sửa cuối:

matter

bạn cho mình hỏi tí. nếu có j ko đúng thì bỏ wa cho
mình vẫn xài cái bản cũ là 347, vậy mình có xài mấy cái mod mới of bạn đc ko?

Ntv_79

bạn cho mình hỏi tí. nếu có j ko đúng thì bỏ wa cho
mình vẫn xài cái bản cũ là 347, vậy mình có xài mấy cái mod mới of bạn đc ko?

Sao ko đổi qua dùng bản mới đi! Bản cũ thì có topic cũ cũng rất nhiều mod mà. Link trên bài 1 đó bạn!

nam_tran2701

bạn ko đọc rõ rồi . Ban đầu bản 433 bị lỗi khi xoay ngang màn hình , lúc đó ntv có up bản mod v6 cho bản 433 đó . Sau đó thì bản 437 chỉ là fix lại lỗi xoay ngang màn hình và mọi thứ vẫn giữ nguyên nên ntv up qa_layout.dat đã fix của nhà sản xuất (đã đc ntv chỉnh code phù hợp với v6) để các bạn chép đè vào thôi mà . Còn bạn ko muốn dùng v6 thì tải bản 437 sau đó tự nghiên cứu mod lại theo ý thích

:D Sắp hoàn thiện bản mod media player 11 , vẫn đang cố gắng trau chuốt cho hình ảnh đc nét . chắc đến chiều là có hàng cho mọi người

bạn có cái nào giống iphone không vậy, up cho 1 mình 1 cái xài với bản mới nhất này với ...cám ơn nhiều

Ntv_79

Có vẻ anh em cũng thờ ơ không quan tâm lắm nhỉ! Media player cho win 7 cũng sắp có hàng rồi nè! Chỉnh code chut nữa thôi là OK