• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

TỔNG HỢP CÁC Effect dùng cho các máy s60v3 đều dùng được đây

Status
Không mở trả lời sau này.

prettyboy247

cài xong, dùng được 2 hôm, đến hôm nay em tắt máy đi khởi động lại thì kô hiện lên nữa, kể cả vào ROMpatcher cũng kô được luôn! nó bị sao vậy các bác?

bạn xem cái mục patcher có file c2z ko?xóa đi nhé.nếu bị mất khi reset máy thì do bạn làm bước tự động bật effec bị sai hoặc thiếu nen khi bạn rset bị mất đó

prettyboy247

nếu xóa c2z đi thì mất effect kô bác?
mà em làm đúng như hướng dẫn mà! giờ phải làm lại ạ?

máy bạn là máy gì fp1 phải ko?ở trên cùng mình đã lưu ý là dòng fp1 như e71 ê63... chưa có on/off trong theme effects thì ko được dùng c2z sẽ gây lỗi và chậm máy,nên bạn xóa lun nó đi nhé.xóa xong bạn cài lại file themefullFP1.sis đó rồi khởi động lại máy là có hiệu ứng ko phải làm lại trừ khi có hiệu ứng rồi nhưng cứ reset lại mất hiệu ứng thì bạn phải làm lại mấy bước copy và đổi tên như ở trên mình nói để có thể tự động mở effects khi reset hoặc dổi theme

prettyboy247

máy bạn từ đầu đã có on/off sẵn trong theme ak?hay tư lúc bạn cài themefp1.sis mới có.nếu là có sẵn thì máy bạn thuộc fp2 phải dùng c2z trog rompatcher nhé.chỉ cần apply c2z và copy 1hieu ưng bạn thix vào c:resource và bât on/off là đc

prettyboy247

Sau 1 đêm mò mẫm cũng đã cài đc full. Đang hí hửng thì ngứa tay quét ít rác cho nhẹ máy tí => hết full b nà :D. Die luôn cả cái ứng dụng iDialer của mình nữa mới sợ. Ai cần pm quét rác pro nhất thì lh với mình :)). Làm sao giờ chủ thớt?

đây là enclear nè bạn

mai_tien_dat_251

máy bạn từ đầu đã có on/off sẵn trong theme ak?hay tư lúc bạn cài themefp1.sis mới có.nếu là có sẵn thì máy bạn thuộc fp2 phải dùng c2z trog rompatcher nhé.chỉ cần apply c2z và copy 1hieu ưng bạn thix vào c:resource và bât on/off là đc

thì nó có sẵn rồi nên em cài c2z mà! cài phát được luôn nhưng cứ khởi động lại máy thì nó mất luôn, chuyển lại rồi khởi động lại lần nữa mới có! nhưng hôm nay khởi động lại thì nó vẫn mất và kô vào được rompatcher luôn!

prettyboy247

ko vào được rompatcher là do trong thẻ nhơ và bộ nhơ máy ko có mục patches để rompatcher nhận được,bạn kiểm tra lại xem có mục đó ko?hoặc xóa đi cài lại rompatcher nhé trong đó chỉ cần appy c2z và open4all là có hiệu ứng

mai_tien_dat_251

ko vào được rompatcher là do trong thẻ nhơ và bộ nhơ máy ko có mục patches để rompatcher nhận được,bạn kiểm tra lại xem có mục đó ko?hoặc xóa đi cài lại rompatcher nhé trong đó chỉ cần appy c2z và open4all là có hiệu ứng

có thư mục rompatcher trong bộ nhớ máy mà! đầy đủ cả mà kô vào được! cũng đã thử cài đặt lại rồi!

prettyboy247

Bạn chuyển đi đâu?phải để nó trong mục patches thì mới mở đc rompatcher nha.thế bjo tn ruì bạn

mai_tien_dat_251

Bạn chuyển đi đâu?phải để nó trong mục patches thì mới mở đc rompatcher nha.thế bjo tn ruì bạn

thì bác vừa bảo em xóa đi nhưng em lại chuyển nó đi, giờ cho vào rồi nhưng vẫn kô được! chẳng nhẽ lại phải hack lại à? hic!

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 49 minutes:

em vừa chuyển thư mục patcher về thẻ nhớ, lại vào được ROMpatcher rồi, giờ khởi động lại máy cũng kô mất hiệu ứng nữa rồi! vậy là nên cài rompatcher trên thẻ nhớ là tốt nhất! thanks bác nhé!

Chỉnh sửa cuối:

Hg6868

Nếu đc thì cho mình xin cái Ym của bạn chủ thớt cái đc ko? mình muốn tham khảo bạn mấy thứ nà.

mai_tien_dat_251

phát sinh lỗi rồi bác ơi! con c5 của em tự nhiên kô nghe nhạc được nữa. vào đến danh sách bài hát rồi, bấm vào bài hát để nghe thì nó cứ trơ trơ ra, mà muốn thoát cũng kô được, phải bấm và giữ nút Home. lúc đầu đang nghe thì nó lại báo là: lỗi hệ thống! hic. nó bị kể từ lúc cài hiệu ứng lên em nghĩ chắc do nó!

tắt đi là lại vào bình thường, mà nó cũng mất luôn mấy cái hình icon ????????

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 23 minutes:

mà khởi động lại máy kể cả tắt effect, c2z rồi để một lúc mà vẫn kô nghe nhạc được! huhu

Chỉnh sửa cuối:

hieu22

cho em hỏi em đã thử thành công trên n95_8gb. nhưng sao không có hiệu ứng chuyển trang vậy?
em xin cám ơn ạ!

prettyboy247

cho em hỏi em đã thử thành công trên n95_8gb. nhưng sao không có hiệu ứng chuyển trang vậy?
em xin cám ơn ạ!

làm lại mấy bước trên đi bạn,phải làm chính xác mới có đủ hiệu ứng được.

Status
Không mở trả lời sau này.