• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

TỔNG HỢP CÁC Effect dùng cho các máy s60v3 đều dùng được đây

Status
Không mở trả lời sau này.

prettyboy247

Những ai còn vướng mắc gì pm prettyboy_0129 hdẫn từng bước lun,còn rompatcher là copy ra xog doi tên nhé bạn,chỗ on\off là cài đặt các hiệu ứng tắt mở

giờ thì tôi đã hiểu thuốc fucaca diệt trừ giun như thế nào khổ quá
mình thấy dòng các dòng máy FP2 chưa có sẵn phần on/off trong theme khi cài theo hưỡng dẫn của ban petty như trên xong hết mà chưa chạy đc hiệu ứng thì các bạn xem lại file manifest.MF đổi các dòng
<effectdefinitions path="c:\resource\effects\" max_transition_cache_size="1000000" max_cache_size="500000">
thành
<effectdefinitions path="z:\resource\effects\" max_transition_cache_size="1000000" max_cache_size="500000">
xong rồi các bạn tiếp tục tạo file c2z
muốn tạo c2z bạn dow foder c2z.rar này rồi giải nén vào một thư mục trên máy tính nha.sau đó bằng Dùng x-plore vào z:\sys\bin\EFSrv.dll copy file EFSrv.dll ra thư mục bạn vừa giải nén,rồi bạn ấn vào file c2z.exe sẽ tạo ra một file c2z.rmp trong thư mục đó luôn nhé.vậy là đã thành công tạo c2z copy vao mục patcher trên đt là ok
copy vào mục patcher quay ra vào rompatcher+ chọn aply c2z.rmp chon lun add auto lun thoat là ok ngay đảm bảo 100%
đã thực hiện trên máy mình làm theo bạn prettyboy như trên nhưng nó chả chạy đc tìm hiểu mất 2 ngày mới hiểu ra manifest.MF để đường dẫn C: cũng chả chạy đc để Z: cũng chả chạy đc sau đó mình để lại nguyên đường dẫn trong effect là Z: chạy aply c2z ok ngay các bạn cứ tets thử xem

tannhatquan

giờ thì tôi đã hiểu thuốc fucaca diệt trừ giun như thế nào khổ quá
mình thấy dòng các dòng máy FP2 chưa có sẵn phần on/off trong theme khi cài theo hưỡng dẫn của ban petty như trên xong hết mà chưa chạy đc
dòng fp2 có sẵn mục này rùi mà? bác viết lộn fp1 kô đấy? fp2 chỉ cần tạo file c2z và copy effec vào thư mục.

w0nderb0y

Để xóa káj này phải off trong theme đi, of trong rompatche, rồj reset lạj máy, rồj mớj xóa pm...
Đã 4mát lại máy... :D

AquaSta

Moderator
Đối với các dòng máy FP1 thì các bạn nên chú ý việc làm ở bước 3, có thể bỏ qua bước này. Nếu copy các file trong domainsrv.zip theo hướng dẫn có thể gây ra lỗi không mở được trình quản lý cài đặt khiến bạn ko gỡ được ứng dụng. Dòng FP2 như E72 sẽ bị lỗi màn hình chủ không hiện được thanh short-cut

prettyboy247

Giá mà ở Homescreen cũng có hiệu ứng thì tốt nhỉ...

có hiệu ứng ở home cũng có đó bạn,mua rơi sấm sét ngoài home một lúc khi thoát ra,rất đẹp.ko thi`dùng vhome cho để ảnh động ngoài menu cũng dc giống cái hình tuyết rơi ở menu của mình vậy.mình ở cạnh chợ py :D

uầy petty ơi dùng c2z phát sinh nhìu lỗi quá mà máy mình thì không dùng c2z thì không thể chạy đc hiệu ứng
mà có 1 điều lạ là nếu dùng hiệu ứng 7 sắc cầu vồng thì chuyển theme chỉ cần on/off chờ 5 tới 10s thì xẽ chạy hiệu ứng còn các hiệu ứng khác như sao sáng cực đẹp hay sấm sét thì không thể chuyển theme hay reset lại máy là tiêu lun lại phải copy cái 7 sắc cầu vồng vào on/off lại xong cài đè sao sáng hay sấm sét vào thì nó mới chạy

prettyboy247

uầy petty ơi dùng c2z phát sinh nhìu lỗi quá mà máy mình thì không dùng c2z thì không thể chạy đc hiệu ứng
mà có 1 điều lạ là nếu dùng hiệu ứng 7 sắc cầu vồng thì chuyển theme chỉ cần on/off chờ 5 tới 10s thì xẽ chạy hiệu ứng còn các hiệu ứng khác như sao sáng cực đẹp hay sấm sét thì không thể chuyển theme hay reset lại máy là tiêu lun lại phải copy cái 7 sắc cầu vồng vào on/off lại xong cài đè sao sáng hay sấm sét vào thì nó mới chạy

dòng fp2 đơn giản chỉ cần dùng c2z nhưng lại bị một số lỗi.hiện chưa thể khắc phục,ak bạn dùng thử e2z xem thế nào,còn hiệu ứng khác bạn chép vào là mất,là do file mainf...mf gì đó.bạn chỉ cần mở foder effects định dùng ra xóa file mainf...mf đó trước khi copy đè vào c.resouce là ok

Công nhận e2z chạy ổn ngon lành chua thấy phát hiện lỗi
forder effect gốc của ổ C: trước thì chép đè hiệu ứng giờ dung lượng forder đó lên tới 3mp rùi bạn nào bít cách nào để xoá những phần mình copy vào để lại những file gốc cũ của nó không ( để giảm dung lượng máy thui)

spamthoi

Sao mình không copy đè vào c:resource được nhỉ @.@ , nó kêu không thể tạo thư mục c:resource @.@

Status
Không mở trả lời sau này.