• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

TỔNG HỢP CÁC Effect dùng cho các máy s60v3 đều dùng được đây

Status
Không mở trả lời sau này.

Danny_Stone

E 71 em cài ThemeEffectsFP1_fullFx.sis nhưng mà không có Effects trong theme. Cài 2 lần rồi, reset lại máy hỏng cả 2 lần. không khởi động được. Phải flash lại máy. Chán toàn tập

prettyboy247

Bạn lưu ý làm đúng trình tự từng bước.nếu reset mà k lên đc thì bạn chỉ cần bỏ thẻ nhớ ra.là khởi động lên ngay,bạn xem rompatcher bạn có apply c2z hay fullkastorui gì ko?phải bỏ apply cái đó.trc khi làm hoàn thành các bước kia trc.khi cài themefp1.sis xong bạn reset máy sẽ có on/off

Berong

Ôi trời ,mất 1h cũng cài đc rồi ,đẹp ghê nhưng có tốn pin nhiều ko mọi người ,ai có theme đẹp hợp với cái này cho em xin với ,em xài N82

thanhtht

Hiệu ứng full Effec có cả chuyển trang và icon test thah công trên E71 và ê63 các bạn dùng máy khác của fp1 thì cũng thử nha)đảm bảo ko bị lỗi j hết nhé(lưu ý ko được dùng c2z đối với fp1 này)
1.
B1:cài Rompatcher Plush+ tại đây View attachment 181413(lưu ý phải cài trên ổ E mới tìm thấy những cái về sau cần tìm)
B2: Cài Python tại đây để lát nữa chạy phần mềm FullKastor nhé.(ai cài rồi thì thui)
B3. Tiếp theo mình hướng dẫn Tự động bật theme effects khi khởi động lại máy
• Vào c:\sys\hash\ copy file rompatcherauto.exe ra C:Đổi tên thành 0rpautostart.exe(lưu ý là số 0) và copy trở lại
• Vào e:\sys\bin\ copy rompatcherauto.exe ra E:
Đổi tên thành 0rpautostart.exe((lưu ý là số 0) và copy trở lại
• Down file đính kèm domainsrv.zip (Thanks to wadowice) => Giải nén được
C_sys_hash_domainsrv.exe => copy vô c:\sys\hash\ đổi tên thành domainsrv.exe
F_sys_bin_domainsrv.exe => copy vô e:\sys\bin\ đổi tên thành domainsrv.exe
• Xong phải restart máy.vậy là hoàn thành bước tự hiện effec khi reset và đổi theme khác
2.
Cách làm full hiệu ứng.
Cài file ThemeEffect đúng dòng máy (FP1 hay FP2)khi cài đến đoạn dánh dấu các bạn đánh dấu tất cả các ô cho mình, cài xong cài tiếp Generator_Kastor (đính kèm dưới)
Sau đó các bạn dùng explore vào Z:\sys\bin tìm 2 file EUser.dll và gfxtransadapter.dll chép vào ổ C(để đâu cũng được)
*Tiếp theo:Vào nơi chứa các ứng dụng đã cài đặt, nhấn vào biểu tượng FullKastor lúc nãy đã cài, nó sẽ tạo ra 1 file patch tên FullKastorEnable.rmp trong C:\ (dùng explore để tìm file đó)
Các bạn chép file patch này vào E:\patches xong vào phần mềm rompatcher Aply FullKastorEnable.rmp và Open4All add auto nhé.tiếp đến vào cài đặt effec trong theme mở off/on
Sau đó khởi động lại máy là đã có hiệu ứng chuyển trang rồi nhé.xong bạn chép đè cái hiệu ứng bên dưới của mình vào c:resource và off/on lại là được hiệu ứng như của mình.chúc các bạn thành công
Đính kèm Full_Effects_FP1FP2 và Gererator_FullKastor.sis tại đây
- Với máy N95 8GBThemeEffectsFP1_fullFx.sis không thể dùng cho N95 8GB. Vì vậy bạn phải dùng file riêng dành cho cho N95 8GB, down file ThemeEffectsFP1_N95_8GB.sis đính kèm dưới.
- Với máy N95-1 & N82
Khi bạn vào chụp ảnh, nó sẽ báo lỗi "unexpected error" và bạn sẽ không chụp ảnh được
Một vài máy có thể dùng file trên của N95 8GB hoặc là dùng file riêng đã fix lỗi. Down file ThemeEffectsFP1_fullFx_camfix.sis v1.0.2 đính kèm dưới.
Khi thoát chế độ chụp ảnh, nhấn phím đỏ có thể gây ra lỗi.
View attachment 182745
View attachment 182746
kết quả

đây là hiệu ứng đó bạn nào thích thì tải về nhé
Tải về

Đối với dòng FP2 như n82 5233 5230...đã có sắn effects có thể ktra bằng cách vào theme ấn tùy chọn sẽ có dòng các hiệu ứng effects on/off mà ko cần cài themeFP1.2 gì cả thì các bạn chỉ cần tạo file c2z.rmp theo cách dưới và copy vào rompatcher apply add auto là xong.tiếp theo muốn đổi hiệu ứng chỉ cần tải hiệu ứng effects bên dưới giải nén sau đó copy vào c:resource và on/off lại hiệu ứng là được
* BƯỚC 2:cài c2zmaker để tạo file c2z.rmp sau đó di chuyển vào mục patch ở e:patcher sử dụng rompatcher để apply và add to auto: http://www.mediafire.com/?caxh792z2z27mia
*Nếu ko tạo c2z được trên dt bạn làm theo cái này để tạo c2z mà ko phải cài j trên dt cả:
muốn tạo c2z bạn dow foder c2z.rar này rồi giải nén vào một thư mục trên máy tính nha.sau đó bằng Dùng x-plore vào z:\sys\bin\EFSrv.dll copy file EFSrv.dll ra thư mục bạn vừa giải nén,rồi bạn ấn vào file c2z.exe sẽ tạo ra một file c2z.rmp trong thư mục đó luôn nhé.vậy là đã thành công tạo c2z copy vao mục patcher trên đt là ok
Đính kèm
http://www.mediafire.com/?g3opuptz5s71v0y
Muốn thay đổi được các hiệu ứng khác ta thực hiện thêm bước sau:
* BƯỚC 3: Để đổi được hiệu ứng các bạn cài
Bản Animenu Plush Việt Hóa cho các bạn dễ sử dụng
http://www.mediafire.com/?2b1v3j39rxf6ayp
Hoặc các bạn có thể làm thủ công không cài ANIMEU PLUS! để đỡ nặng máy mà tự lấy cho mình 1 effec ưng ý mình úp bên dưới chép đè thư mục effec vào thư mục c:resource nha
Chú y':bạn nào mà cứ copy hiệu ứng vào là mất không thấy chạy gi nữa thì tải foder effec gốc đính kèm này của mình vào c:resource...(đổi đuôi 7z trước khi giải nén nha).Sau đó vào theme options -> on/of thì có lại hiệu ứng bình thường. Sau đó bạn có thể copy đè hiệu ứng mà bạn thích.
Đính kèm: View attachment 178461
Và đây là những hiệu ứng đẹp cho các bạn lựa chọn:
1>chim phuong hoàng / 2>hieu ứng vệt sáng

1>Tải về / 2>Tải về
3>hiệu ứng bông tuyết / 4> hieu ung hoa sen

Tải về Tải về
hieu ung la roi / hoa xanh

Tải về Tải về
sao sáng cực đẹp / sấm chớp

Tải về Tải về
vệt xanh / ô vuông

Tải về Tải về
Mình vưa úp thêm hiệu ứng ở Đây các bạn qua dow thêm nhé toàn hiệu ứng đẹp.

Rất nhiều hiệu ứng chuyển trang đẹp nữa ở đây các bạn test thich cái nào thì dùng nhé.
Tải về
lưu ý khi copy đè hiệu ứng nên mở foderr efects ra đánh dấu tất các file trong foder effec chỉ bỏ lại file manifest.mf là ko chọn rồi chép đè vào c:resource/effects nha,xong off/on lại hiệu ứng trong theme là có hiệu ứng mới.hoặc các bạn giải nén effec vừa dow về tìm file manifest.mf xóa đi trước khi copy là ok. chúc thành công

Và đây là 1 hiệu ứng chuyển trang cực pro do mình chỉnh sửa từ các hiệu ứng khác,rất mượt và đẹp các bạn dùng thử xem thế nào nhé...tải về sau đó giải nén chép đè vào c:resource thử trước thấy đẹp quay lại thank cũng đc ;))

Dowload
bạn cho mình xin cái tuyết rơi ở màn hình Vhome với.nhìn đẹp quá

pham_huuloc

E 71 em cài ThemeEffectsFP1_fullFx.sis nhưng mà không có Effects trong theme. Cài 2 lần rồi, reset lại máy hỏng cả 2 lần. không khởi động được. Phải flash lại máy. Chán toàn tập
ban cai duoc chua neu chua dc thi dua nix yahoo day m huong dan cu the luon cho

silvercomet

Prettyboy up cái firmware mới nhất 510 cho e71 chưa? Có thấy gì thay đổi k? Mình thấy nhiều ý kiến trái chiều quá, nhưng quan tâm nhất vẫn là k biết up xong có cài lại theme effect đc k nữa

prettyboy247

Mình vẫn đang dùng bản 500 thôi,hj bản này thấy ổn định nên ko mún up mới,vì lên rồi khó xuống lắm,lại có nhiều ý kiến ko khả quan khi up,nên mình vẫn dùng bản cũ,còn theme effec thì theo mình bản mới vẫn dùng bt bạn ak

silvercomet

Tại trước mình có xài cái e71 màu đen làm đủ trò mà nó vẫn chả hề gì load và exit nhanh. Xong được thời gian đổi với bà chị họ lấy cái e71 màu đỏ để cài full hiệu ứng thì một số game và ứng dụng bỗng thấy load lâu và exit chậm hơn trước thì chả biết do do cái gì mà nghĩ do máy hay sao ấy chứ cũng cùng firm 500 cả nên đang định up lên xem nó mượt thật hơn không thì nghe nhiều ý kiến trái chiều quá mà cũng lười cài lại tất cả các phần mềm nữa nên đang phải thăm dò trước

prettyboy247

Thử fomat xog cài lai pm di bạn có pm tự động cài đặt đó,copy vào một chỗ các pm,xong ấn nút bắt đâù là xong cài hết tất cả mà ko phải bấm thêm j

silvercomet

À ừ nhắc mình mới nhớ có cái đó. Thôi kệ. Nó đang ổn định cứ xài. CHờ nghe phản hồi đầy đủ đã rồi quyết sau. CHả gì phải vội. Mà sao mình thấy h mọi người ít ai xài theme effect nữa rồi

AlyCuong

Active Member
À ừ nhắc mình mới nhớ có cái đó. Thôi kệ. Nó đang ổn định cứ xài. CHờ nghe phản hồi đầy đủ đã rồi quyết sau. CHả gì phải vội. Mà sao mình thấy h mọi người ít ai xài theme effect nữa rồi

Sao lại ít, tới trang 149 rồi thì đã có biết bao nhiêu người dùng rồi, họ biết dùng hết nên k bình luận gì nữa đó > giống như mình nè :D.

tannhatquan

cái file manifest.mf tác dụng của nó là gì vậy mọi người? e bỏ nó ra cũng thế? mà thêm nó vào thì cùng vậy? chả ý nghĩa gì? có bác nào có hiệu ứng nào đẹp2 chút kô? cả kho hiệu ứng của pác prettyboy em kết có mỗi 2 cái dung lượng khủng 465k+ 1m47

prettyboy247

Cái file đó để phân biệt máy dành cho fp1 hay fp2,nếu như bạn xóa nó đi,bạn reset lại máy hoặc vào theme on/off lại thì sẽ ko còn hiêu ứng nưã.mở file mainf... Đó bằng notepat sẽ thấy đường dẫn nếu là ổ z/resource là của fp2,còn c/resource là fp1,fp2 cần c2z trong rompatcher là có thể có hiệu ứng mà k cần caì j như fp1.nhưng file c2z này gây chậm máy hoặc lỗi,fp1 phải làm nhiều bc trên nhưng k cần c2z và sẽ ko bị lỗi.minh dã xem rất nhiều hiệu ứng và thử tất cả,nhưng cái ở trên là chọn loc đẹp nhất rồi đó bạn.đấy là chuyển trang,thỉnh thg bạn đổi hiệu ứng menu icon là đc cho đỡ nhàm chán,nhưng mún đổi hiệu ứng ở icon ko bạn phải hiểu nó gồm những file nào mà ko bj mất hiệu ứng chuyển trang.nthe sẽ rất đẹp

Chỉnh sửa cuối:

Hg6868

Đã cài hiệu ứng thành công nhưng đến chỗ làm full hiệu ứng thì mới để ý thấy là trong X-plore của mình chỉ có 3 ổ là C,E,Y chứ ko có ổ Z. Bro nào chỉ mình cái. Kết cái hiệu ứng chuyển trang mà ko thấy có ổ Z nên bó tay. Mình dùng e71. Hix.

Chỉnh sửa cuối:

prettyboy247

Đã cài hiệu ứng thành công nhưng đến chỗ làm full hiệu ứng thì mới để ý thấy là trong X-plore của mình chỉ có 3 ổ là C,E,Y chứ ko có ổ Z. Bro nào chỉ mình cái. Kết cái hiệu ứng chuyển trang mà ko thấy có ổ Z nên bó tay. Mình dùng e71. Hix.

Mún hiện ổ z thì bạn vào cài đặt của xplỏre đánh dấu vào 4 ô để hiện thư mục ẩn và rom...mà e71 bỏ qua bước chép từ ổ z cũng đc bạn ak,vẫn có hiệu ứng nhé.

Hg6868

*Tiếp theo:Vào nơi chứa các ứng dụng đã cài đặt, nhấn vào biểu tượng FullKastor lúc nãy đã cài, nó sẽ tạo ra 1 file patch tên FullKastorEnable.rmp trong C:\ (dùng explore để tìm file đó)
Các bạn chép file patch này vào E:\patches xong vào phần mềm rompatcher Aply FullKastorEnable.rmp và Open4All add auto nhé.tiếp đến vào cài đặt effec trong theme mở off/on
Có ngĩa là bắt đầu làm từ đây thì vẫn có hiệu ứng chuyển trang àh b? Mình dùng RPDomain chứ ko dùng Rompatch và trước đó cũng đã có patch FullKastorEnable trong RPDomain và mình cũng đã Aply nó rồi b nà. Giờ có phải làm tiếp từng bước như bạn hd đó nữa ko?

prettyboy247

bạn phải làm bước tự động bật theme khi rset nữa.ở trên cùng y.Rpdomain thì mình ko dùng nen ko biết được ko?bản rompatcher mình dùng thấy rất ok,còn bỏ qua bước chép file ở ổ z ý bạn,cũng có hiệu ứng rồi.

mai_tien_dat_251

cài xong, dùng được 2 hôm, đến hôm nay em tắt máy đi khởi động lại thì kô hiện lên nữa, kể cả vào ROMpatcher cũng kô được luôn! nó bị sao vậy các bác?

Hg6868

Sau 1 đêm mò mẫm cũng đã cài đc full. Đang hí hửng thì ngứa tay quét ít rác cho nhẹ máy tí => hết full b nà :D. Die luôn cả cái ứng dụng iDialer của mình nữa mới sợ. Ai cần pm quét rác pro nhất thì lh với mình :)). Làm sao giờ chủ thớt?

Chỉnh sửa cuối:

prettyboy247

Reset lại máy là có hiệu ứng,udụng quét rác và giả lập game vbang khi vào ứng dụng sẽ bị mất hiệu ứng,rset lại máy mới có.nhưng nếu dùng jdtakaman tắt ứng dụng mà ko thoát từ ứng dụng ra thì sẽ ko mất effec.có phải bạn dùng pm quét rác x.clear dùng endclear nhé rất ổn định
nếu ko đc bạn chỉ cần cài lại themefp1.sis ấy.xong reset là có lại nhé

Chỉnh sửa cuối:
Status
Không mở trả lời sau này.