• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

TỔNG HỢP CÁC Effect dùng cho các máy s60v3 đều dùng được đây

Status
Không mở trả lời sau này.

hunglove1

chán quá làm đến bước cuối cùng rồi mà vẫn không thấy hiệu ứng đâu

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 12 minutes:

mình đã chép đè thư mục effec vào thư mục c:resource nhưng khi vào giao diên đế tim effec nhưng lại không thấy đâu cả.may cũng chả có hiện tượng gì khác la. cả potay anh em ai biết chỉ giáo với

Chỉnh sửa cuối:

prettyboy247

mình đã chép đè thư mục effec vào thư mục c:resource nhưng khi vào giao diên đế tim effec nhưng lại không thấy đâu cả.may cũng chả có hiện tượng gì khác la. cả potay anh em ai biết chỉ giáo với

sao lại khi vào giao diện ko thấy đau,mình ko hiểu lắm ý bạn có phải ko thấy chỗ on/off đâu,bạn pm yah mjh xem nào,phải hỏi mấy cái mới biết bạn làm đúng hay k dc

heaven3tt

khi cài xong effect thì apply mấy cái file rmp trong rompatcher .ma phai reset may rồi vào phần theme trong máy nhấn opition mới thấy theme eff on/off.rồi chep effect vo c/ro...khi nào chép thì off theme vao.

prettyboy247

N76 cậu ơi >.<:
Mình tìm k thấy file này >.<" gfxtransadapter.dll

đã cài bản rompatcher của mình chưa?nếu cài rồi mà ko tìm thấy thì bạn bỏ qua bước đó đi,bạn chỉ cần copy hiệu ứng vaò c:resource rồi apply fullkastor...rmp và c2z là ok,mà máy bạn đã có sẵn hiệu ứng on/off hay là phải cài themefp1.sis mới có?nếu dùng c2z thì phải sửa đương dẫn file mainf...thành z:resource gì đó trong foder effec thì mới được.

GioLangLe

đã cài bản rompatcher của mình chưa?nếu cài rồi mà ko tìm thấy thì bạn bỏ qua bước đó đi,bạn chỉ cần copy hiệu ứng vaò c:resource rồi apply fullkastor...rmp và c2z là ok,mà máy bạn đã có sẵn hiệu ứng on/off hay là phải cài themefp1.sis mới có?nếu dùng c2z thì phải sửa đương dẫn file mainf...thành z:resource gì đó trong foder effec thì mới được.
Thử lại phát nữa xem nào :)

krungthep99

mấy cái effec này nặng wá, anh làm dùm em cái hiệu ứng chuyển trang của iphone thôi được không ? thank anh trước.

heaven3tt

mấy cái effec này nặng wá, anh làm dùm em cái hiệu ứng chuyển trang của iphone thôi được không ? thank anh trước.

nhiều cái effect nhìn dung lượng khá lớn nó cũng chỉ là 1 số efect chép đè vào thôi . tóm lại cái file theme effect mà bạn cài đó nó đã chứa hết những cái cần rồi chỉ cần thêm cho nó 1 số file ảnh cho nó thêm sinh động thôi . Nhưng nhiều cái effect chỉ cần thiếu 1 cái file ảnh hoặc 1 file gì đó là khi bạn vào menu thấy hiệu ứng nó gây ra rất chậm có vẻ rất lagg và khó chiụ ( mình thử trên n95-1 ). cứ yên tâm chép dè hết các effect bạn có đi càng nhiều càng tốt . để cái ưng ý nhất chép đè cuối cùng

dynamik

N95-2g đã hack và cài file Rompatcher của bạn nhưng cài Python 1.45 thì mày báo update error là sao
àk file "gfxtransadapter.dll" mình tìm hổng thấy bạn ơi

heaven3tt

N95-2g đã hack và cài file Rompatcher của bạn nhưng cài Python 1.45 thì mày báo update error là sao
àk file "gfxtransadapter.dll" mình tìm hổng thấy bạn ơi

bó tay bạn tìm lai đi sử dụng chức năng find file của x plore chọn đúng folder .ok ngay .con python bạn đã có thì quên cái đấy đi .

krungthep99

sao em cài cái này vào thì camera không khởi động được, gỡ bõ thì camera khởi động bình thường. Em cài trên N95 8G. Cho em hỏi cái nữa, máy em trong Thems đã có on-off rồi, em không cần cài Full_Effects được không ?

prettyboy247

sao em cài cái này vào thì camera không khởi động được, gỡ bõ thì camera khởi động bình thường. Em cài trên N95 8G. Cho em hỏi cái nữa, máy em trong Thems đã có on-off rồi, em không cần cài Full_Effects được không ?

thế bạn đã cài bước dành riêng cho n95.8gb này chưa mà vẫn bị lỗi khi vào camera

Với máy N95 8GBThemeEffectsFP1_fullFx.sis không thể dùng cho N95 8GB. Vì vậy bạn phải dùng file riêng dành cho cho N95 8GB, down file ThemeEffectsFP1_N95_8GB.sis đính kèm dưới.
- Với máy N95-1 & N82
Khi bạn vào chụp ảnh, nó sẽ báo lỗi "unexpected error" và bạn sẽ không chụp ảnh được
Một vài máy có thể dùng file trên của N95 8GB hoặc là dùng file riêng đã fix lỗi. Down file ThemeEffectsFP1_fullFx_camfix.sis v1.0.2 đính kèm dưới.
Khi thoát chế độ chụp ảnh, nhấn phím đỏ có thể gây ra lỗi

dù đã có on/off nhưng bạn nên cài đè bản fix ở trên vào nhé.mới có hiệu ứng đc

kid1502

có bạn nào giúp mình làm hiệu ứng bóng bay giống trong hình được ko?
(bóng từ dưới bay lên)

dynamik

Cài đặt trên n95-2g thất bại
lý do:không thể tìm thấy file gfxtransadapter.dll vì máy mình chỉ có file EUser.dll ở ổ Z.
Đã cài được fjle FullKastor,đã có icon trên màn hình nhưng khi nhấn vào icon thì k thấy hiện tượng gì.
Vào xplore sử dụng cả chức năng find lẫn tìm tay trên tất cả các ổ mà không co file FullKastorEnable.rmp
Mong muốn:có ai đó post dùm mình 2 file mình thiếu đó lên được k?mình cài đi cài lại mà hổng có được
mình dung n95 2g ver 11.0.026 đã hack bằng darkkarious và có cài secman +rompatcher

heaven3tt

Cài đặt trên n95-2g thất bại
lý do:không thể tìm thấy file gfxtransadapter.dll vì máy mình chỉ có file EUser.dll ở ổ Z.
Đã cài được fjle FullKastor,đã có icon trên màn hình nhưng khi nhấn vào icon thì k thấy hiện tượng gì.
Vào xplore sử dụng cả chức năng find lẫn tìm tay trên tất cả các ổ mà không co file FullKastorEnable.rmp
Mong muốn:có ai đó post dùm mình 2 file mình thiếu đó lên được k?mình cài đi cài lại mà hổng có được
mình dung n95 2g ver 11.0.026 đã hack bằng darkkarious và có cài secman rompatcher

làm sao có file FullKastorEnable.rmp tron ổ mà tìm cái đó là tự minh tạo ra bằng Gererator_FullKastor ( cái file đính kèm bạn tải về rồi cài vào máy .) Sau đó các bạn dùng explore vào Z:\sys\bin tìm 2 file EUser.dll và gfxtransadapter.dll chép vào ổ C chỗ nao cũng đc .bây h bạn chỉ cần kick vào icon của pm Gererator_FullKastor khi nãy bạn cài là sẽ có 1 file FullKastorEnable.rmp (ngay ở ổ C ở phía dưới cùng thì phải hay gần 2 file EUser.dll và gfxtransadapter.dll mà vừa bạn chép vào ổ C đó) xong copy vô patcher

krungthep99

Em đã cài theo hướng dẫn của N95 8G, cũng đã thành công, nhưng vào camera là bị lỗi. Có cách nào khắc phục không anh ?

prettyboy247

Em đã cài theo hướng dẫn của N95 8G, cũng đã thành công, nhưng vào camera là bị lỗi. Có cách nào khắc phục không anh ?

bạn có cài bản fixn95 8gb của mình ko?dùng bản fix thì chỉ có thoát camera bằng nút đỏ mới lỗi thôi.còn đâu chụp ảnh bt ma bạn

AlyCuong

Active Member
bạn có cài bản fixn95 8gb của mình ko?dùng bản fix thì chỉ có thoát camera bằng nút đỏ mới lỗi thôi.còn đâu chụp ảnh bt ma bạn

Prettyboy lấy máy tính về chưa, sao k lập Topic mới vậy?;;)

Status
Không mở trả lời sau này.