• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

TỔNG HỢP CÁC Effect dùng cho các máy s60v3 đều dùng được đây

Status
Không mở trả lời sau này.

kakaman

Mấy pác cho mình hỏi, mình cài effect sấm sét thành công, nhưng gặp lỗi là hiện màn hình màu hồng nhạt mỗi khi chuyển trang(từ màn hình chờ vào menu chính, từ menu chính vào các folder con...). Có ai gặp trường hợp giống mình không??

mình cũng găpl lỗi.nhưng lôi khác cua bạn...mình cứ bật camera hay tắt camera la man hình hiện các sọc ngang khắp màn hình( khoảng 1s)..khi mình chuyển màn hình ngang sang màn hình đứng va nguơcl lại,thì cũng bị lỗi như vậy........nếu tăt hiệu ứng đi thì máy vẫn bình thường

prettyboy247

Mấy pác cho mình hỏi, mình cài effect sấm sét thành công, nhưng gặp lỗi là hiện màn hình màu hồng nhạt mỗi khi chuyển trang(từ màn hình chờ vào menu chính, từ menu chính vào các folder con...). Có ai gặp trường hợp giống mình không??

ak tại bạn đang dùng cái hiệu ứng cũ có chuyển trang kiểu màu hồng như thế.bạn dùng gói effec khác để lấy hiệu ứng chuyển trang sau đó copy lại hiệu ứng sấm sét vào,là ok thôi.hiệu ứng mình vừa poss ở trang trước đó bạn tìm nha

kakaman

hiệu ứng mới cho các bạn đây có cả hiệu ứng chuyển trang và menu mình kết cái này nhất và đang dùng

Tải về

mình cài hiệu ứng nay rồi..công nhânl là đep thật..nhưng có một vấn đề nho nhỏ là.tai màn hình chờ co hiệu ứng mưa và sấm chớp.khi bấm vào menu thì máy sẽ bị đơ từ 2-3s .có cách nào bỏ đi cái hiệu ứng mưa và sấm chớp ko bạn.......
khi mình mở môt game hay một ứng dụng chậm khoảng 1-2s,so với lúc ko dùng hiệu ứng này
mình kết mỗi hiêu ứng chuyển trang....hay bạn có thể cho mình xin 1 ThemeEffect nào chỉ có hiệu ứng chuyển trang như trên đc ko
thank thank thank

prettyboy247

mình cài hiệu ứng nay rồi..công nhânl là đep thật..nhưng có một vấn đề nho nhỏ là.tai màn hình chờ co hiệu ứng mưa và sấm chớp.khi bấm vào menu thì máy sẽ bị đơ từ 2-3s .có cách nào bỏ đi cái hiệu ứng mưa và sấm chớp ko bạn.......
khi mình mở môt game hay một ứng dụng chậm khoảng 1-2s,so với lúc ko dùng hiệu ứng này
mình kết mỗi hiêu ứng chuyển trang....hay bạn có thể cho mình xin 1 ThemeEffect nào chỉ có hiệu ứng chuyển trang như trên đc ko
thank thank thank
nếu bạn ko thix hiệu ứng mây mưa khi thoát.bạn có thể dùng explore hoặc trên máy tính.mở cài foder effects đó ra.xem những ảnh .png nào có liên wan đến mây mưa hay sấm sét bạn xóa đi là ok.

kakaman

nếu bạn ko thix hiệu ứng mây mưa khi thoát.bạn có thể dùng explore hoặc trên máy tính.mở cài foder effects đó ra.xem những ảnh .png nào có liên wan đến mây mưa hay sấm sét bạn xóa đi là ok.

ko ăn thua.xóa đi nó vẫn còn.thế mới lạ chứ

AlyCuong

Active Member
ko ăn thua.xóa đi nó vẫn còn.thế mới lạ chứ

Xóa đi rồi mà sao còn được bạn, bạn tìm kỹ và xóa hết đi rồi restart lại máy lại xem có hết k. Chứ mình vừa chép theme khác vào là nó thay đổi ngay lập tức k cần phải restart nữa kìa.

tuan0212

Xóa đi rồi mà sao còn được bạn, bạn tìm kỹ và xóa hết đi rồi restart lại máy lại xem có hết k. Chứ mình vừa chép theme khác vào là nó thay đổi ngay lập tức k cần phải restart nữa kìa.

Chuẩn! N82 này cũng thế. Không cần restart, không cần ON/OFF nữa. Mỗi tội sử dụng CAMERA có vẻ khó khăn. Được cái này mất cái kia. Hix.

KHÔNG CÓ GÌ LÀ HOÀN HẢO HẾT !

kakaman

đúng là làm theo cach này ok luôn.nhưng có vấn đề nho nhỏ sau khi xóa là..cứ ra màn hình chờ la máy đơ một lúc.........

doublekill99

Ban co the add effect chjm phu0ng hoang vao effect tren dùm mình dc ko , hjnh taj menu mình ko thjx , fjx dùm mình nha , tks nhju , sr on m0bjle .

AlyCuong

Active Member
Ban co the add effect chjm phu0ng hoang vao effect tren dùm mình dc ko , hjnh taj menu mình ko thjx , fjx dùm mình nha , tks nhju , sr on m0bjle .

Add vào effect trên là vào cái nào bạn, sao bạn k dùng cái theme phuợng hòang luôn? nói rõ mình lam giúp cho.

kakaman

Add vào effect trên là vào cái nào bạn, sao bạn k dùng cái theme phuợng hòang luôn? nói rõ mình lam giúp cho.

ý của bạn ý là..thém phương hoàng chỉ có mỗi cai hiêu ứng phượng hoàng thôi,còn nhưng cái khác là mặc định theo máy hết.bạn ý muốn tích hợp phượng hoàng vào themes trên để vừa có hiệu ứng phượng hoàng vừa có hiệu ứng chuyển trang.hay hiệu ứng mở 1 ứng dụng ấy mà.....
muốn tích hợp thì đơn giản thôi .bạn cài hiệu ứng trên trước.bạn chép đè thư mục Effect cuae phượng hoàng vao C:\resource
mình thử rồi đẹp lắm

doublekill99

Mình cung chép thu roj nhung ko hjen len , nen mình m0j nho add vao effect m0j up o tren do , co aj làm dùm mình dc ko
P/s: effect cua ban kakaman up o tren do

Chỉnh sửa cuối:

kakaman

Mình cung chép thu roj nhung ko hjen len , nen mình m0j nho add vao effect m0j up o tren do , co aj làm dùm mình dc ko

lạ nhỉ.máy mình chép vẫn bình thường..đầu tiên mình cài hiệu ứng sâm sét trước ,màn hình menu có hiệu ứng sao sáng....rội mình chép đè Effect cuae phượng hoàng vao C:\resource ...thế là tại màn hinh menu có phượng hoàng lun
sau khi chép xong nhớ phải on/of themesEffect

prettyboy247

khi đã có hiệu ứng chuyển trang rồi bạn muốn có chym phượng hoàng nữa nhưng lưu ý với bạn khi chép foder effec phượng hoàng đè nên.bạn nên mở foder effec fuong hoàng ra,tìm file manifest.mf và xóa đi trước khi copy đè cái foder phượng hoàng thì bạn sẽ thấy hiện ra ngay.chúc bạn thành công

dilangthang2006

Từ sáng đến giờ cài mãi ko dc chủ topic chỉ cách cài đặt khó hiểu quá bạn chỉ post lại cách nào dễ làm và hiệu quả ít lỗi thôi.

AlyCuong

Active Member
Từ sáng đến giờ cài mãi ko dc chủ topic chỉ cách cài đặt khó hiểu quá bạn chỉ post lại cách nào dễ làm và hiệu quả ít lỗi thôi.

Bạn có thể làm theo luồng này nè. Bài này nói là báo lỗi nhưng mình làm thành công và vẫn đang dùng ổn định.

prettyboy247

Mình vua làm theo cách cua ban nhung van ko dc , bùn quá dy , còn cách nào # ko pan.

Sao lại ko được nhỉ.bạn đang dùng máy gì?bây giờ bạn làm lại theo bước này nhé.nếu ko được pm qua yaho:prettyboy_0129 mình sẽ hướng dẫn làm:
đầu tiên bạn cài ThemeEffectFP1 khi cài đến chỗ đánh dấu bạn đánh dấu tất cả các effec cho mình.cài xong bạn vào apply FullKastorEnable.rmp và Open4All add auto nhé.xong bạn thoát ra vào cài đặt hiệu ứng off/on lại.xong bạn reset máy rồi bạn sẽ thấy có hiệu ứng chuyển trang.(có thể lần đầu reset phải một lúc mới thấy có hiệu ứng chuyển trang)khi đã có rồi bạn copy effec chuyển trang này vào(à bạn nên mở foder effec này xoá file manifest.mf trước khi copy đè vào c:resource nhé)xong bạn thoát ra vao cài đặt hiệu ứng off/on lại là đã có hiệu ứng chuyển trang mới như của mình ở trên.nếu bạn muốn thay cái hiệu ứng phượng hoàng thay cho cái mấy ông sao đang có.thì bạn tải cái effec này về (cũng mở effec ra xoá file manifest.mf trước khi copy đè vào c:resource)xong bạn thoát ra là có hiệu ứng mới luôn.ko cần phải on/off j cả

doublekill99

Mình xaj n82 , vua test x0ng dc roj , mình làm theo hd cua tjenquoc87 de default nên ko dc :) , tks ban nhjeu .
P/s: ban có patch thay doi hjnh khj shutdown và mo máy ko , or hd cu the cho mình cung dc

Chỉnh sửa cuối:

monterking

cho mình link tất cả effect của bạn được ko, cái link lần trước ấy, mình hn lỡ tay xóa mất nên lên tìm lại thì đổi bài viết mất rồi thx

Status
Không mở trả lời sau này.