• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

TỔNG HỢP CÁC Effect dùng cho các máy s60v3 đều dùng được đây

Status
Không mở trả lời sau này.

huyethan12

Mấy cái topic ra lâu rồi mà vẫn có người hỏi cái này làm Hiệu ứng full Effec thì đc cả hiệu ứng icon chuyển trang nhưng n82 lilx cam Hiệu ứng icon thì minh icon nhưng ko lỗi gì hết, tốt nhất là chịu khó đọc cmt của mọi người rồi hỏi chưa đọc kĩ chưa nghiên cứu đã hỏi loãng topic

tuan0212

@prettyboy247: cho mình hỏi chút
Cái Effect mới nhất của bạn đó, có phải khi đang ở trong Menu, mình thoát ra ngoài màn hình chính chì có: MƯA và SẤM SÉT không vậy?
sorry bạn vì mình hỏi điều này là có lý do. Bởi vì mình nghịc nhiều Effect quá nên sợ đó là sự lai tạp của mấy cái Effect mình copy vào c:resource
Thank

prettyboy247

@prettyboy247: cho mình hỏi chút
Cái Effect mới nhất của bạn đó, có phải khi đang ở trong Menu, mình thoát ra ngoài màn hình chính chì có: MƯA và SẤM SÉT không vậy?
sorry bạn vì mình hỏi điều này là có lý do. Bởi vì mình nghịc nhiều Effect quá nên sợ đó là sự lai tạp của mấy cái Effect mình copy vào c:resource
Thank
đúng đó bạn nhưng mình thay đổi một số hiệu ứng nưa,bạn cứ dùng thử đi.ngik nhiều nếu sợ lai tạp thì xóa hẳn foder effec trong c:resource xong copy cái mình thix nhất để dùng mà ko sợ nặng hay lai tạp

khi up lên FW 51 thì theme effects vẫn còn on/off mà. mình cài đi cài lại hoài rùi mà hok đc.

máy của bạn theo mình phải thêm cái pat c2z nữa thì mới có hiệu ứng,máy bạn có sẵn rồi chỉ cần copy foder effects vào c:resource là có thể dùng hiệu ứng được.lưu ý với bạn là file manifest.mf trong foder c2z mình up bạn lên sửa lại đường dẫn từ c:resource thành z:resource vì máy bạn hiệu ứng nằm trong ổ z.sửa xong bạn lưu lại và chép vào c:resource xong on/off lại xem đc ko

máy mình co sãn theme effec rùi..muốn có hiệu ứng thi phải làm những bc nào vậy.ai hướng dẫn mình cách đơn giản nhất ko

bạn chỉ cần chép đè foder effects vào c:resource rồi thoát ra on/off trong cài đặt effec của thêm là đc

tuan0212

Vạy là ngon rồi. Máy mình bây giờ đã " lung linh " lắm rồi. Cơ bản là lúc đầu mình cài Rompatcher nên không được. Mình đã thay đổi sang dùng RPDomain+

Ngon! Ngon ! Ngon !

prettyboy247

Vẫn chưa được bạn chủ Topic ơi ! Tớ đã thử cài lại cái Rompatcher Plus 2.03 rồi ! Làm như hướng dẫn nhưng vẫn như cũ ! ko có hiệu ứng chuyển trang. Đứng như kiểu 1 bạn bên trên. Nó chỉ giật giật khi chuyển ! huhu. Mãi mà ko được nản quá ! E63 ơi là E63 !

bạn cài bản Rompatcher Plus 2.03 rồi phải làm lại các bước nhé,bạn bị giống như bạn đã làm được rồi đó.bạn ấy chỉ cài lại Rompatcher Plus 2.03 rồi làm đúng các bước là hiện lun ak

kakaman

trong c:resource máy của mình ko có thư mục effects.......minh chép thử 1 thư mục effects vào c:resource ..rồi bật on/off có thấy hiệu ứng ji đâu

tuan0212

trong c:resource máy của mình ko có thư mục effects.......minh chép thử 1 thư mục effects vào c:resource ..rồi bật on/off có thấy hiệu ứng ji đâu
Máy của bạn là máy gì thế? Cứ làm theo hương dẫn của chủ topic là Ok mà. Mình làm được rồi này. Chính xác làm theo thế này này.

http://www.pdaviet.net/showthread.php?104362-RPDomainPlus-v2.03-Cách-cài-ThemeEffects-full-màn-hình!!!

Bạn cài cái RPDomainPlus_v2.03(EN&VI)_Full đó vào. Rồi tạo file FullKastorEnable.rmp chép vào Domain

kakaman

Máy của bạn là máy gì thế? Cứ làm theo hương dẫn của chủ topic là Ok mà. Mình làm được rồi này. Chính xác làm theo thế này này.

http://www.pdaviet.net/showthread.php?104362-RPDomainPlus-v2.03-Cách-cài-ThemeEffects-full-màn-hình!!!

Bạn cài cái RPDomainPlus_v2.03(EN&VI)_Full đó vào. Rồi tạo file FullKastorEnable.rmp chép vào Domain

mình saoi Ê66.làm như huóng dẫn bạn bảo cài file ThemeEffectsFP2_fullFx xong máy đơ lun...khỏi động lại máy..chỉ hiện môi chữ nokia ko vào đc bên trong...đành 4mat thôi......4mat xong jo ko hack đc bằng helloOX đc nũa

Chỉnh sửa cuối:

tuan0212

mình saoi Ê66.làm như huóng dẫn bạn bảo cài file ThemeEffectsFP2_fullFx xong máy đơ lun...khỏi động lại máy..chỉ hiện môi chữ nokia ko vào đc bên trong...jo làm sao dây

ThemeEffects for FP1_fullFx

E66 thì phải cài cái đó mới đúng chứ. Có gì add yahoo của mình vào. Mình với bạn cùng thảo luận: tranvantuan_hp87. Mình đang rảnh

vietnam0

bạn cài bản Rompatcher Plus 2.03 rồi phải làm lại các bước nhé,bạn bị giống như bạn đã làm được rồi đó.bạn ấy chỉ cài lại Rompatcher Plus 2.03 rồi làm đúng các bước là hiện lun ak

hix! po' chjm. đã thử lại vẫn ko đựoc hiệu ứng chuyển trang. Hiệu ứng bên trong có gần hết rồi ! huhu

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 43 minutes:

huhu ! toi em rồi ! vừa thủ lại lần nữa. giờ nó cứ khởi động lại ! vào ko đựoc ứng dụng nào nữa ! đành phải tháo thẻ nhớ ra xóa vvaỵa.

Chỉnh sửa cuối:

prettyboy247

mình saoi Ê66.làm như huóng dẫn bạn bảo cài file ThemeEffectsFP2_fullFx xong máy đơ lun...khỏi động lại máy..chỉ hiện môi chữ nokia ko vào đc bên trong...đành 4mat thôi......4mat xong jo ko hack đc bằng helloOX đc nũa

nếu như ko hack vĩnh viễn mà fomat thì sẽ ko hack lại được bằng hello đâu bạn ak.chỉ còn cách chạy lại phần mềm là hack được ngay bằng hello

tuan0212

nếu như ko hack vĩnh viễn mà fomat thì sẽ ko hack lại được bằng hello đâu bạn ak.chỉ còn cách chạy lại phần mềm là hack được ngay bằng hello
Có nhầm không? Trước kia máy mình Format rồi lại hacks lại bằng Hello suốt mà. Co sao đau

khongaibiet2004

E 66 thì phải cài ThemeEffectFP1 nhé, sao lại đi cài FP2 làm gì mà chả lỗi máy. Nếu không hack lại được thì bạn phải chạy lại FM mới hack được nhé. Mấy cái FM mới giờ đã hack 1 lần rồi thì phải chạy lại FM mới hack được.

kakaman

sướng quá làm đc rùi..mình làm y hệt http://www.pdaviet.net/showthread.php?104362-RPDomainPlus-v2.03-Cách-cài-ThemeEffects-full-màn-hình
đơn giản mà nhanh nữa....thank thank
có mấy câu hỏi mong anh em giải đáp giúp
1-hiệu ứng này có ngốn RAM hay PIN ko
2- cái này sử dụng về lâu về dài có làm chậm hay gây lỗi ji cho máy ko
3-làm sao phân biệt FP1 hay FP2 (ví dụ E71)
4- có người bảo máy nào có sẵn ThemeEffects thì là FP2....Ê66 của mình có sẵn ThemeEffects sao lai là FP1<---- vì cái này nên mới cài nhầm ThemeEffects for FP2_fullFx để rồi 4mat lại máy..hix...
thank thank thank
5-có cách nào làm cho chữ bên dưới ICON ẩn đi ko nhỉ.chỉ khi mình chọn Icon nào thì chữ bên dưới mới hiện ra
6-hiệu ứng mình cài trên máy thì đẹp rồi.nhưng hiêu ứng chuyen trang vẫn là mặc định của máy.có cach nào cài thêm hiệu ứng chuyển trang ko
thank thank

Chỉnh sửa cuối:

vietnam0

Kaka. Mung' qua'. Cuoi' cung' cung phai duoc. Hihi. Thu lai lan cuoi'. Hoa' ra tai em nham': Orpautostart.exe ''0'' la' so' 0. Truoc nham' chu o. Nen ko duoc. Khoi' pac' nham' giong em. Hihi. (sorry,êm post mobile)

prettyboy247

Kaka. Mung' qua'. Cuoi' cung' cung phai duoc. Hihi. Thu lai lan cuoi'. Hoa' ra tai em nham': Orpautostart.exe ''0'' la' so' 0. Truoc nham' chu o. Nen ko duoc. Khoi' pac' nham' giong em. Hihi. (sorry,êm post mobile)

để mình sưả laị baì cho khỏi nhầm lẫn zị,hii mih cũng đoán chỉ làm sai bước naò thui mà.thôi chúc mưng bác thế là ngon rồi

dohoangthien

Mấy pác cho mình hỏi, mình cài effect sấm sét thành công, nhưng gặp lỗi là hiện màn hình màu hồng nhạt mỗi khi chuyển trang(từ màn hình chờ vào menu chính, từ menu chính vào các folder con...). Có ai gặp trường hợp giống mình không??

Status
Không mở trả lời sau này.