• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

TỔNG HỢP CÁC Effect dùng cho các máy s60v3 đều dùng được đây

Status
Không mở trả lời sau này.

mckenzise

có ai biết cách dùng hiệu ứng bằng animenuplus hay cách nào đó mà không cần dùng đến c2z.rmp không??? cái c2z này nặng quá. lỗi từa lưa
mình dùng N96 fw30.033

cái KastorUI của chủ topic có dùng được cho N96 không vậy? mình chép efects vào c:/resource sau đó đổi ổ z sang ổ c => apply kastorUI => vào themes efects off/on nhưng ra ngoài thì nó không có hiệu ứng gì hết vậy?

N96 kô cần đổi đường dẫn từ z: thành c: đâu bạn . Chỉ cần bỏ thư mục effects vào C:\resource , apply C2Z và bật hiệu ứng lên là sẽ có thôi .

Nếu bạn muốn kô lỗi nữa thì đắn đo xem thích cái effects nào rồi bỏ vào ROM để flash lun . Kô cần c2z nữa , sau này máy lun có sẵn effects đó và cũng kô xảy ra 1 lỗi nào .

5320 cài vào thì phím Menu không còn hoạt động đc nữa :(
Vào theme => Effect => On thì bị khởi động lại máy hoài.

=> del phần mềm có điều hơi tiếc nuối :((

Mình đã nói dòng FP2 làm theo cách bài viết này có thể bị lỗi máy mà ! Chủ topic kô chịu sửa tên bài viết hay chú thích dòng nào thì ae cứ vướng vào sẽ mắc lỗi hoài .

5320 thì bạn down cái này về rồi làm theo như hướng dẫn trong đó lun . LINK

kubin2407

Mình đã nói dòng FP2 làm theo cách bài viết này có thể bị lỗi máy mà ! Chủ topic kô chịu sửa tên bài viết hay chú thích dòng nào thì ae cứ vướng vào sẽ mắc lỗi hoài. LINK

bạn thông cảm hiện mình đang bị band nik nên mình ko sửa được

kubin2407

chan wa da cio ai cai duioc tren n73 me ko cai duco huong dan cai cai them efecp ma co on /off de bat tat gi ca
chan we
cai duoc ma ko thay bat tat gi ca
ma kick hoa cai KastorUI, ko duoc
ai tet thu tren n73 thi huong dan cai nha n73 cung la fp1 ma
rất tiếc là chỉ có n73 ko cài được đã có mấy bạn thử rồi.

kubin2407

Đã xài tốt nhưng khi thay đổi nhiều lần effect để cho hợp khẩu vị thì máy trở nên chậm chạp.

nếu máy ram yếu bạn nên chọn 1 hiệu ứng nhẹ thôi dùng sẽ ổn định và ko bị chậm nhé

nguyenhung1985

máy bạn bị một số lỗi do ứng dụng do bạn apply c2z trong rompatche
đó.bạn xóa c2z đi rồi dùng bằng Animenu hoặc cách chép thủ công effec mình đã hướng dẫn ở trên nhé,máy bạn chỉ cần những cái sau để chạy effec mà ko bị lỗi gì hết.đàu tiên bạn copy Kastorui.rmp vào mục patcher trong thẻ nhớ sau đó Apply KastorUI.rmp để chế độ tự động trong rompatcher tiếp đến cài Themeeffecn82-n95.sis tik 4 ô khi cài đặt khởi động lại máy là đã có on/off làm xong bạn copy cái theme effec mặc định mình up ở trên đấy.xong vào mở off/on ở phần chỉnh hiệu ứng theme.thế là đã có hiệu ứng rồi nhé.bạn thích cái nào khác thì dùng explore copy mục effects vào c:resource chép đè thoát ra là có hiệu ứng mới,còn muốn để chế độ tự động chạy theme khi khởi động thì bạn cài bản Rompatcher này của mình sẽ tìm thấy RPAutoStart nhé.và làm theo hướng dẫn là xong.muốn sử dụng cái Animenu bản tiếng việt bạn xóa bản tiếng anh đi,xóa pips và fix lúc cài ở bản tiếng anh.sau đó cài bản vh của mình thì sẽ có tiếng việt nhé.chúc bạn thành công

cảm ơn bạn nhìu lắm ! để mình làm lại xem sao .

mr_quoc

Tình hình là em sài N82 FW 20.xx sau khi ngồi mò cả đêm đến 4h sáng,làm không thiếu bước nào,và hậu quả em nhận được là như thế này mới đau chứ..

bông tuyết
[/URL][/IMG] 7 sắc cầu vồng nè
hoa sen
[/URL][/IMG] phượng hoàng bay nha
[/URL][/IMG] sao nè
[/URL][/IMG] lấp lánh trong đêm nè
[/URL][/IMG] sấm chớp
[/URL][/IMG]

Vài bức ảnh cho các bác thèm hehehehe!!!!!!!!!!
-VÀI KINH NGHIỆM CỦA MÌNH KHI CÀI NHÉ:
+Cài C2z thì cài vô máy nó mới có file,mình cài vô thẻ không thấy sau cài lại vô máy có liền,cài xong có thể xóa cho nhẹ máy
+Xóa hết python cũ nếu không sẽ bị "lỗi cập nhật",bản cài vô máy thường có 4 file nhớ xóa hết đó
+Máy mình không cần apply file KastorUI.rmp vẫn chạy bình thường,không biết của các bạn thế nào.
+Lúc mới máy chạy hơi chậm nhưng sau đó thì ok(chắc là chạy một lúc rồi nó quen hihi )
_Cái này máy minh khi chuyển menu vẫn không có gì thay đổi cả,mấy cái hiệu ứng xoáy dường như không tác dụng,chỉ có hiệu ứng trên icon và thêm thôi.
vài cái hiệu ứng có sẵn trong plus nó không chạy,nhưng dù sao cũng khá hài lòng rồi...

CHÂN THÀNH CẢM ƠN BÁC CHỦ TOPPIC RẤT NHIỀU,CÁC BẠN CỐ LÀM ĐỪNG BỎ CUỘC NHÉ,CHÚC ANH EM THÀNH CÔNG NHÉ !!!!!!

NGHỊCH MÃI,HƯ MÁY MỚI THÔI!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

Chỉnh sửa cuối:

kubin2407

hii! đc rùi bạn ơi :D
nhưng tiếc là vẩn ko xóa đc cái PM Opera 5.0 .
khó hiểu thật ~

bạn muốn xóa opera 5.0 ak.bạn cài pmem này của mình rồi vào xóa thử bằng phần mềm này xem sao nhé.được clik thank a e phát hehe :D

pekuon

Đã ai làm full được chưa nhỉ, mình test trên E 63 từ tối qua tới giờ mà chưa xong.

pekuon

bác làm được rồi cho a e một cái hướng dẫn và link dow những j cần để làm cho a e topic bên này tham khảo với nhỉ.

Mình tham khảo và làm thành công, để tối nay mình làm một bài hướng dẫn thật cụ thể nhé. Anh em cố gắng chờ tin vui.

huydateh00

:D test trên 6120c thành công , thank chủ thớt nhé .
Góp ý 1 chuk nhé, hướng dẫn còn dài quá, nhìu bước không cần lắm.
pác nào vui long lùm lại cái hướng dẫn ngắn gọn xúc tích cho mọi người test nhé. Thank

Chỉnh sửa cuối:

kubin2407

bạn nào test full hiệu ứng mà hay bi treo máy hay nặng thì tốt nhất nên quay về làm hiệu ứng icon thôi,như vậy là quá đủ đẹp rồi,máy nào nhiều ram mới nên dùng hiệu ứng ful effec

Status
Không mở trả lời sau này.