• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

TỔNG HỢP CÁC Effect dùng cho các máy s60v3 đều dùng được đây

Status
Không mở trả lời sau này.

q630666

Nhiều người nói C2z lỗi thế nhỉ.Từ khi dùng S60v3.Chưa lần nào bị lỗi do dùng c2z mặc dù máy nào mình cũng dùng c2z.VD: N95 - X6 - N79 - Ể- E71.Chưa bị lỗi bao giờ :)

same

ủa bj sao mà phải fomat lại máy thế bạn???bị lỗi gì ạk,mà hiệu ứng có đẹp ko nhỉ,hix mình là prettyboy247 đang bị band nik nên phải dùng tạm cái id này,a e có ý kiến j cứ pot lên nhé

A Dương sao mà bị banned zậy??

tienquoc87

A Dương sao mà bị banned zậy??

Do bạn ấy lập topic sai quy định!

Cái topic đầu bị Mod del mà bạn ấy vẫn cứng đầu lại tiếp tục lập cái topic thứ 2 cũng về cái máy của bạn ấy hack lại bằng HelloOX2 kô đc!

Cũng hơi buồn! Nhưng đó cũng là bài học cho những bạn về sau...

pekuon

Anh em nghiên cứu nhé.
[video=youtube;1RWWKpBEf8U]http://www.youtube.com/watch?v=1RWWKpBEf8U&feature=player_embedded[/video]

same

Mình biết ôngCODRUS, ông này người Nga, ổng là người viết ra những file patch cho điện thoại.... Patch này được thực hiện bởi CODeR và US và Leonapapa và đang đợi sự đồng ý của Leonapapa để release.

Chỉnh sửa cuối:

tinhtoilavay

đẹp thích thật đấy nhưng mà nó sung với music player. Mở music player ra chỉ có thể nghe mà không thể làm gì được! Mà muốn tắt music player thì khởi động lại máy là ok!

same

đẹp thích thật đấy nhưng mà nó sung với music player. Mở music player ra chỉ có thể nghe mà không thể làm gì được! Mà muốn tắt music player thì khởi động lại máy là ok!

File c2z.rmp gây xung đột đấy bạn....Bạn sử dụng điện thoại nào? fw bao nhiêu vậy? Tình trạng này mình chỉ thấy ở những fw cũ...

nguyenhung1985

mình dùng Ê63 ( từ lúc mua đến giờ chưa up FW ) , đả cài thành công. nhưng có 1 số lổi sau .
1/ phải tắt hiệu ứng đi thì mới vòa đc " quản lý ứng dụng "
2/ cái domainsrv_1domainsrv_2 trong auto effect khi bỏ vào ổ C và E và đổi tên thàng domainsrv.exe thì ko thấy đâu !
3/ ko thấy cái RPAutoStart đâu cả .
4/ máy chạy hơi chậm 1 chút . ( nhưng ko sao )
5/ cái Animenu plus mình ko biết cách chĩnh lại tiếg việt.
6/ cái ứg dụng Opera 4.2 mình ko thể xóa đi đc . và up date lên opera 5.1 củng ko đc ( nhưng Opera 10 thì ok )
đó là những cái mình ko biết cách xử lý ! mong đc các bạn giúp mình . ( nge nhạc mặc định của máy vẩn ok )
Cảm ơn chủ topic củng như các bạn , vì topic này rất hay :p thanks nhe

kubin2407

mình dùng Ê63 ( từ lúc mua đến giờ chưa up FW ) , đả cài thành công. nhưng có 1 số lổi sau .
1/ phải tắt hiệu ứng đi thì mới vòa đc " quản lý ứng dụng "
2/ cái domainsrv_1domainsrv_2 trong auto effect khi bỏ vào ổ C và E và đổi tên thàng domainsrv.exe thì ko thấy đâu !
3/ ko thấy cái RPAutoStart đâu cả .
4/ máy chạy hơi chậm 1 chút . ( nhưng ko sao )
5/ cái Animenu plus mình ko biết cách chĩnh lại tiếg việt.
6/ cái ứg dụng Opera 4.2 mình ko thể xóa đi đc . và up date lên opera 5.1 củng ko đc ( nhưng Opera 10 thì ok )
đó là những cái mình ko biết cách xử lý ! mong đc các bạn giúp mình . ( nge nhạc mặc định của máy vẩn ok )
Cảm ơn chủ topic củng như các bạn , vì topic này rất hay :p thanks nhe
máy bạn bị một số lỗi do ứng dụng do bạn apply c2z trong rompatche
đó.bạn xóa c2z đi rồi dùng bằng Animenu hoặc cách chép thủ công effec mình đã hướng dẫn ở trên nhé,máy bạn chỉ cần những cái sau để chạy effec mà ko bị lỗi gì hết.đàu tiên bạn copy Kastorui.rmp vào mục patcher trong thẻ nhớ sau đó Apply KastorUI.rmp để chế độ tự động trong rompatcher tiếp đến cài Themeeffecn82-n95.sis tik 4 ô khi cài đặt khởi động lại máy là đã có on/off làm xong bạn copy cái theme effec mặc định mình up ở trên đấy.xong vào mở off/on ở phần chỉnh hiệu ứng theme.thế là đã có hiệu ứng rồi nhé.bạn thích cái nào khác thì dùng explore copy mục effects vào c:resource chép đè thoát ra là có hiệu ứng mới,còn muốn để chế độ tự động chạy theme khi khởi động thì bạn cài bản Rompatcher này của mình sẽ tìm thấy RPAutoStart nhé.và làm theo hướng dẫn là xong.muốn sử dụng cái Animenu bản tiếng việt bạn xóa bản tiếng anh đi,xóa pips và fix lúc cài ở bản tiếng anh.sau đó cài bản vh của mình thì sẽ có tiếng việt nhé.chúc bạn thành công

Chỉnh sửa cuối:

nguoimaanhy

có ai biết cách dùng hiệu ứng bằng animenuplus hay cách nào đó mà không cần dùng đến c2z.rmp không??? cái c2z này nặng quá. lỗi từa lưa
mình dùng N96 fw30.033

cái KastorUI của chủ topic có dùng được cho N96 không vậy? mình chép efects vào c:/resource sau đó đổi ổ z sang ổ c => apply kastorUI => vào themes efects off/on nhưng ra ngoài thì nó không có hiệu ứng gì hết vậy?

Chỉnh sửa cuối:

nguoimaanhy

máy bạn bị một số lỗi do ứng dụng do bạn apply c2z trong rompatche
đó.bạn xóa c2z đi rồi dùng bằng Animenu hoặc cách chép thủ công effec mình đã hướng dẫn ở trên nhé,máy bạn chỉ cần những cái sau để chạy effec mà ko bị lỗi gì hết.đàu tiên bạn copy Kastorui.rmp vào mục patcher trong thẻ nhớ sau đó Apply KastorUI.rmp để chế độ tự động trong rompatcher tiếp đến cài Themeeffecn82-n95.sis tik 4 ô khi cài đặt khởi động lại máy là đã có on/off làm xong bạn copy cái theme effec mặc định mình up ở trên đấy.xong vào mở off/on ở phần chỉnh hiệu ứng theme.thế là đã có hiệu ứng rồi nhé.bạn thích cái nào khác thì dùng explore copy mục effects vào c:resource chép đè thoát ra là có hiệu ứng mới,còn muốn để chế độ tự động chạy theme khi khởi động thì bạn cài bản Rompatcher này của mình sẽ tìm thấy RPAutoStart nhé.và làm theo hướng dẫn là xong.muốn sử dụng cái Animenu bản tiếng việt bạn xóa bản tiếng anh đi,xóa pips và fix lúc cài ở bản tiếng anh.sau đó cài bản vh của mình thì sẽ có tiếng việt nhé.chúc bạn thành công

mình làm như bạn nói cho N96 fw30.033 không được, bạn có nick yahoo không cho mình xin để mình dễ thảo luận hơn

bachhaiduong007

5320 cài vào thì phím Menu không còn hoạt động đc nữa :(
Vào theme => Effect => On thì bị khởi động lại máy hoài.

=> del phần mềm có điều hơi tiếc nuối :((

mckenzise

hic hic hic vì test cái này của bác mà em phải format lại máy đây

Sao lại phải 4mat máy vậy ? N82 mình test rầm rầm mà có sao đâu .

ủa bj sao mà phải fomat lại máy thế bạn???bị lỗi gì ạk,mà hiệu ứng có đẹp ko nhỉ,hix mình là prettyboy247 đang bị band nik nên phải dùng tạm cái id này,a e có ý kiến j cứ pot lên nhé

Chủ topic nên thêm cái dòng Tổng hợp các Effects dùng cho các máy s60v3 prefp1-fp1... cho ae biết ,nhiều mem xài máy fp2 hay v5 làm theo cách này đâu có đc gì mà còn lỗi máy thêm thôi .

@ C2Z gây ra lỗi trong máy là chuyện thường nên máy mấy bạn có bị thì cũng đừng có 4mat oan uổng . Họa chăng restart máy lại rồi bỏ cái c2z , làm lại cái c2z bằng cách khác để thử nhé .

Chỉnh sửa cuối:

phungvutuananh

* BƯỚC 2:cài c2zmaker để tạo file c2z.rmp sau đó di chuyển vào patch sử dụng rompatcher để apply và add to auto (tất nhiên là máy đã hack) : http://www.mediafire.com/?caxh792z2z27mia
Các bác chép thêm FILE KastorUI.rmp vào thư mục patches trên thẻ nhớ và cũng apply lại nữa nhé : http://www.mediafire.com/?k9dtr1ejabevk11

mình ko hiểu đoạn này. đã cài c2zmaker rồi, trong folder "Ứng dụng" cũng có hiện c2zmaker hình giống cái hộp rồi, nhưng mà " di chuyển vào patch sử dụng rompatcher để apply và add to auto" là như thế nào? Mình vào Rompatcher thì nó có hiện 1 file KastorUI, Chủ thớt giải thích mình với. tks trước ( mình dùng N82)

kubin2407

mình ko hiểu đoạn này. đã cài c2zmaker rồi, trong folder "Ứng dụng" cũng có hiện c2zmaker hình giống cái hộp rồi, nhưng mà " di chuyển vào patch sử dụng rompatcher để apply và add to auto" là như thế nào? Mình vào Rompatcher thì nó có hiện 1 file KastorUI, Chủ thớt giải thích mình với. tks trước ( mình dùng N82)

bạn dùng mt để tạo c2z cũng được mà ban,bước ban đang làm là tạo c2z trên đt,nếu cai tren dt bạn vào ứng dụng c2zmaker hình giống cái hộp mở ra.khi đó trong thẻ nhớ bạn sẽ có thêm một file là c2z.rmp bạn copy c2z.rmp đó vào mục patcher trên thẻ nhớ và vao pmem rompatche apply nhé.vậy là xog bước 2

mrtoan

Đã xài tốt nhưng khi thay đổi nhiều lần effect để cho hợp khẩu vị thì máy trở nên chậm chạp.

sigasolua7

chan wa da cio ai cai duioc tren n73 me ko cai duco huong dan cai cai them efecp ma co on /off de bat tat gi ca
chan we
cai duoc ma ko thay bat tat gi ca
ma kick hoa cai KastorUI, ko duoc
ai tet thu tren n73 thi huong dan cai nha n73 cung la fp1 ma

Status
Không mở trả lời sau này.