• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN VỀ CÁC ROM COOK

vuthemanh123

từ ngày có D2C2 Made in Viet Nam, có vẻ Energy và các Rom khác vắng bóng dần. Tuy nhiên để đem so sánh một cách công bằng thì Energy vẫn tốt hơn tý tẹo. Bản Energy May 22 thấy khác hẳn so với các bản trước, bỏ bớt một số thư linh tinh thì phải. Tuy nhiên vẫn ủng hộ D2C2 của Dinhtuandung "Người Việt Dùng hàng Việt"
(Chỉ tiếc là Imagio lại không phải hàng Việt :()

hoangtumodel

Energy ra bản May 28 rùi đó bạn :)

* Built on 21905/23569
* Fixed Home Button issue on the Blackstone
* Fixed Advanced Network white screen bug
* Old Java package back in for full screen apps
* Highlighting issue in the SMS screen, fixed by doing my own theme for SMS chat. Bubble "energy" style...
* Updated Topaz Camera package to Camera_6_15_37355 due to excessive whining (hehehe) :p
* Added full marketplace app (no need to download updates) to the ROM.
* Turned off connection warning when downloading/sending MMS messages
* Rhodium GSM should not give you a warning about disabling Sense on first startup anymore (untested, don't freak out if you still do, the warning is harmless anyway!)
* New default Co0kie layout
* Fixed MMS icons in taskbar
* Moved Lock app configuration shortcut to Settings > System
* Roaming warnings in email\activesync disabled
* HTC Photon scrollbar design
* HTC Volume sounds are back to stock for now

vuthemanh123

Rom "ngoại" ế ẩm thật rồi. Mình vẫn up đều đều.
Nhưng dùng chính vẫn là Rom Việt.
chết, vậy là vẫn nghiền uprom, không biết up hoài như vậy có hư hại gì không nhỉ

syberia

Up nhiều quá là hư dây cáp đó =))
Nói vậy thôi chứ đứa bạn của mình up ROM trung bình 3 lần/tuần mà xài hơn 1 năm rồi máy vẫn ko sao.

Mình cook rom thì trong 1 buổi tối úp đến 3-4 lần là bình thường, thấy máy vẫn chạy vù vù...:))

zSilverStar

Hix, ko bít là do mình ko biết config hay sao đó mà ROM Energy Jun.02 chạy chậm và chán khủng khiếp T__T

Energy.IMAGIO.23569.Sense2.5.MaxSense.UI.Jun.02.7z 167.5Mb

Bản này nè, có a/e nào xài rồi cho ý kiến đi ^.^

Last edited by a moderator:

windows1980

Hix, ko bít là do mình ko biết config hay sao đó mà ROM Energy Jun.02 chạy chậm và chán khủng khiếp T__T

Energy.IMAGIO.23569.Sense2.5.MaxSense.UI.Jun.02.7z 167.5Mb

Bản này nè, có a/e nào xài rồi cho ý kiến đi ^.^

Đây là bản mới theo giao diện UI ^_^ (bản đầu tiên của Energy tích hợp bạn nên dùng bản 28mayEnergy)
Đây là một số hình ảnh giao diện mới (mình dùng được 1 ngày thì Up lại bản khác vì bản này còn rất nhiều lỗi và mình thấy không khoái)

Nói chung về độ tiện lợi và đẹp HTC senser vẫn là số 1
;;)

Đang đợi bản Rom mới của Mod

Dạo này các nhóm không thấy ra build mới để cook, đang chỉnh sửa một số lỗi mà anh em nêu, duy có cái Footprints đang bị lỗi đường dẫn Camera, đang tính bỏ luôn cái Footprints cho đỡ đau đầu vì chắc các bạn cũng ít dùng tới...:(

windows1980

Dạo này các nhóm không thấy ra build mới để cook, đang chỉnh sửa một số lỗi mà anh em nêu, duy có cái Footprints đang bị lỗi đường dẫn Camera, đang tính bỏ luôn cái Footprints cho đỡ đau đầu vì chắc các bạn cũng ít dùng tới...:(

Mod bỏ đi cũng được mod à cái đó cũng không cần lắm
;;). Đang đợi bản mới của moad đây

thetai

Như bên kia mình cũng đã nói - Đừng bỏ Footprints, nó rất hay và hữu ích. Hôm qua mình đi Đồ Sơn, chụp ảnh sau đó add vào được Footprints từ ảnh và tạo được 1 page mới trong Footprints - vì thế mình nghĩ Mod thử đưa liên kết khi mở Footprints vào thư mục ảnh thay vì camera...
Regard,

haidaicayk

ENERGY ra bản mới JUN 6 rồi mọi người ơi, vọc tạm trong lúc chờ ROM mới của Mod DtuanDung.:D. Bản ENERGY 21905 sense 2.5 Dinik Glass Jun 6 giao diện tuyệt đẹp. Tuy nhiên ngốn Ram kinh khủng và phần SMS không tiện dụng lắm. Mình đang dùng thử bản 21905 sense 2.5 cookie jun 6, rom chạy khá mượt. Tuyệt vời.=D>

mrhoat55555

ENERGY ra bản mới JUN 6 rồi mọi người ơi, vọc tạm trong lúc chờ ROM mới của Mod DtuanDung.:D. Bản ENERGY 21905 sense 2.5 Dinik Glass Jun 6 giao diện tuyệt đẹp. Tuy nhiên ngốn Ram kinh khủng và phần SMS không tiện dụng lắm. Mình đang dùng thử bản 21905 sense 2.5 cookie jun 6, rom chạy khá mượt. Tuyệt vời.=D>

Bạn ơi up hình lên đi!!!!!!!:D

haidaicayk

Bạn ơi up hình lên đi!!!!!!!:D
Rất tiếc là mình dùng có ngày rưỡi nên không chup Screen lại. Bạn thông cảm, giao diên Sense bản 2.5 Dinik glass trong suốt giống bên box BLACKSTONE trong topic Show màn hình Today í. Bạn vào đó xem tạm vậy.:D. Chúc vui!

Thấy NGZ28 đặt tên cho bản rom là Glass thì biết là trong suốt rồi. Bản này của NGZ28 sử dụng phiên bản CHTEditor v1.8.0.0 và Co0kieHomeTab v1.8.0 mới nên có nhiều tùy chỉnh rất hay nhưng bù lại Sense load hơi chậm.. Bản rom mới của NGZ28 này Ram tăng cao là do NGZ28 đã tăng PagePool lên cao hơn nên rom chạy mượt nhưng ngốn ram hơn. Các bản rom mình cook mình đều cho chỉ số PagePool này cao hơn rom Ship mục đích làm cho rom chạy mượt và nhanh hơn, bù lại thì ram tăng cao hơn rom Ship... Được cái này mất cái kia...:p

haidaicayk

Bản rom mới của NGZ28 này Ram tăng cao là do NGZ28 đã tăng PagePool lên cao hơn nên rom chạy mượt nhưng ngốn ram hơn. Các bản rom mình cook mình đều cho chỉ số PagePool này cao hơn rom Ship mục đích làm cho rom chạy mượt và nhanh hơn, bù lại thì ram tăng cao hơn rom Ship... Được cái này mất cái kia...:p
Mình cook Rom cũng để PP là 16, không biết như vậy có tốt không bác Mod?:-?. Mình thấy bản Energy 2.5 cookie 6 jun chạy khá mượt. Nhìn chung Energy cũng có đẳng cấp của nó.:D

Mình cook Rom cũng để PP là 16, không biết như vậy có tốt không bác Mod?:-?. Mình thấy bản Energy 2.5 cookie 6 jun chạy khá mượt. Nhìn chung Energy cũng có đẳng cấp của nó.:D
Để PP cao cũng chẳng sao nhưng bù lại nó sẽ ngốn ram. Bản để PP là 16 thì hơi cao, mình toàn để 15 thôi, nhưng bản rom sau để PP là 12 để cải thiện ram một tý không anh em kêu quá...:D Đang mong bản rom của bạn ra đời đấy...

haidaicayk

Đang mong bản rom của bạn ra đời đấy...
Mình cũng muốn thế lắm nhưng vẫn đang mắc mấy vấn đề: Manila lỗi, edit reg vẫn chưa quen,... Mà mình thì không vào được khu vực vip nên phải lang thag mấy forum nước ngoài nghiên cứu.:D. Dù sao thì vẫn luôn ủng hộ Rom của Mod.=D>

Mình cũng muốn thế lắm nhưng vẫn đang mắc mấy vấn đề: Manila lỗi, edit reg vẫn chưa quen,... Mà mình thì không vào được khu vực vip nên phải lang thag mấy forum nước ngoài nghiên cứu.:D. Dù sao thì vẫn luôn ủng hộ Rom của Mod.=D>
Manila lỗi do nhiều nguyên nhân lắm. Để mai nếu rảnh mình sẽ upload bộ Manila 2.5 mới cho bạn nghiên cứu nhé...

hoangtumodel

Enery rom phiên bản rom kết hợp giao diện Dinik như pha lê rất đẹp :D
Nghe ban haidaicayk bảo chậm làm mình cũng chùn bước X_X