• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN VỀ CÁC ROM COOK

Các bạn đi sai hướng của topic rồi nhé...:p Nếu vẫn còn bàn luận ngoài lề mình sẽ lock topic...:( Thông cảm nhé...:D

syberia

Mod nóng tính quá. Trong thời gian chờ ROM thì ae nói với nhau vài câu, Mod cứ để đó, cũng đâu tốn bao nhiêu, chứ Imagio ít người xài, cả tháng mới ra đc vài cái ROM, trong thời gian chờ đợi thì biết nói gì đây.
Lock topic này lại thì coi như xóa sổ box Ima rồi.

dungchay

Mod nóng tính quá. Trong thời gian chờ ROM thì ae nói với nhau vài câu, Mod cứ để đó, cũng đâu tốn bao nhiêu, chứ Imagio ít người xài, cả tháng mới ra đc vài cái ROM, trong thời gian chờ đợi thì biết nói gì đây.
Lock topic này lại thì coi như xóa sổ box Ima rồi.

đúng vậy... nhưng tình hình là đang dùng rom cua ardotab... thiếu rất nhiều chức năg và ứng dụng cơ bản... đc mỗi cái xem youtube HQ!

vuthemanh123

Các bạn đi sai hướng của topic rồi nhé...:p Nếu vẫn còn bàn luận ngoài lề mình sẽ lock topic...:( Thông cảm nhé...:D

Dinhtuandung quả xứng đáng là Mod. Nhắc nhở anh em trước. Cám ơn nhé.
Cả tuần nay vận đen đủi nên vẫn giữ Energy May 1,không giám up. nói chung chạy rất ngon. Không bác nào up cái mới à. Mình chỉ chờ Drellisdee ra lò cái mới là bụp thử phát, vẫn khoái ông ấy

windows1980

Dinhtuandung quả xứng đáng là Mod. Nhắc nhở anh em trước. Cám ơn nhé.
Cả tuần nay vận đen đủi nên vẫn giữ Energy May 1,không giám up. nói chung chạy rất ngon. Không bác nào up cái mới à. Mình chỉ chờ Drellisdee ra lò cái mới là bụp thử phát, vẫn khoái ông ấy

Có bản 1.4 rồi đợi 1.5 à ^_^ thế thì lâu đấy. Mới up bản may 9 thấy vẫn như may 1 không có gì khác (vẫn chưa fix youtube)
;;)

hoangtumodel

Drellisdee 1.4 dùng không ổn lắm đâu, vẫn bực nhất là cái HTC messaging client của nó, chậm chậm mà thường lỗi khi typing, bực mình lắm. Còn cái Taskbar Showcase thì phải giữ khoảng 2 3 giây mới xuất hiện, mà lâu lâu bị lag không mở dc nữa chứ.
Còn em mới úp bản adortab 1.9a customize, sau thời gian sử dụng thì thấy nó hơi hơi chậm chậm sao ấy, có lẽ bản Cleanrom plain xài là ổn nhất rùi.
Vài ngày nữa em vẫn sẽ úp lại Simple rom của maisonspulaki vậy :D, vẫn thấy rom ship nhanh, mượt, ổn định, và dễ sử dụng nhất. :p

mrhoat55555

Mọi người có ai up bản Energy.IMAGIO.23569.Sense2.5.Cookie.May.09 chưa vậy???? không biết Energy đã fix được mấy lỗi ở các bản trước chưa nhỉ??? đang dùng malina 2.5 quay lại 2.0 thấy cứ đơn điệu thế nào ý nhỉ:-?:D

vuthemanh123

thấy cũng nhiều anh em dùng Imagio đấy thế mà chỉ mỗi mấy anh em mình là chịu khó uprom thôi à, lại còn có bác muốn .........nghỉ nữa chứ. Mình thì thi thoảng ghé thăm nhưng thấy uprom quả là thú vị

windows1980

thấy cũng nhiều anh em dùng Imagio đấy thế mà chỉ mỗi mấy anh em mình là chịu khó uprom thôi à, lại còn có bác muốn .........nghỉ nữa chứ. Mình thì thi thoảng ghé thăm nhưng thấy uprom quả là thú vị

Dạo này up rom nhiều thế ^_^ chắc là nghiện rồi đây
Đã có Rom drellisdee mới đó

RC1.5
SYS 23569
Updated Bing
Updated Opera
Updated EZInput, Volume Control, Album to Com3 oems.
Added BT PAN & BT DUN profiles so devices like my toy http://www.archos.com/products/imt/archos_5it/index.html?country=us&lang=en can now tether with phone.
See post http://forum.ppcgeeks.com/showthread.php?p=1747490#post1747490 for keyboard english config.
Any questions regarding how to change keyboard to english will be referred to "Read The F****** Change Log"
MMS should now send from portrait orientation fine from but sending from landscape orientation causes issue with lockup.

lungtungbeng

:(Ngày trước dùng Imagio up rom liên tục, h dùng máy mới bận quá vẫn dùng rom zin chưa up được. Nhớ quá cơ các bác ạ^^

hoangtumodel

Mọi người có ai up bản Energy.IMAGIO.23569.Sense2.5.Cookie.May.09 chưa vậy???? không biết Energy đã fix được mấy lỗi ở các bản trước chưa nhỉ??? đang dùng malina 2.5 quay lại 2.0 thấy cứ đơn điệu thế nào ý nhỉ:-?:D

và khi bạn quay lại 2.0 sang 2.5 thì thấy nó chậm chậm thế nào ấy :D hehe. Mình thì sài bản simple rom, nhưng khi thấy mấy bản khác ra cũng ngứa tay mún úp thử, mỗi lần úp rom lại thấy nó sạch sẽ, nhanh mượt và thú vị khi config lại mấy cái Network, Data connection, mail hehehe :D

Ngày trước dùng Imagio up rom liên tục, h dùng máy mới bận quá vẫn dùng rom zin chưa up được. Nhớ quá cơ các bác ạ^^
uổng quá nhỉ :( ... thế bác đã chuyển sang sài máy nào thế.

hoangtumodel

hix dạo này bác MOD xuất hiện, dường như mọi người hạn chế post bài rùi hay sao ấy :)) ... em mới sửa xong cái phím Media bị kẹt, giờ OK nhưng bấm không nhẹ nhàng như mấy phím cũ...nói về rom cook thì dạo này dường như ít ra các bản rom mới, và càng ngày các bản rom ngày càng hoàn thiện hơn, bản thân mình không thích màu mè nên mình sử dụng bản simple rom thấy hài lòng lắm. Tuy nhiên vẫn chờ bác dinhtuanhung2012 cook cho anh em imagio 1 bản, ... không biết tình hình thế nào rùi nhỉ. Mình rất vui khi đã có mod sử dụng máy này.

hix dạo này bác MOD xuất hiện, dường như mọi người hạn chế post bài rùi hay sao ấy :)) ... em mới sửa xong cái phím Media bị kẹt, giờ OK nhưng bấm không nhẹ nhàng như mấy phím cũ...nói về rom cook thì dạo này dường như ít ra các bản rom mới, và càng ngày các bản rom ngày càng hoàn thiện hơn, bản thân mình không thích màu mè nên mình sử dụng bản simple rom thấy hài lòng lắm. Tuy nhiên vẫn chờ bác dinhtuanhung2012 cook cho anh em imagio 1 bản, ... không biết tình hình thế nào rùi nhỉ. Mình rất vui khi đã có mod sử dụng máy này.
Làm xong rồi nhưng mình add Sense 2.5 mãi mà vẫn bị lỗi, chán quá...:(MOD cũng như các bạn thôi có gì mà sợ thế bạn, đừng post bài sai quy định là được mà...:))

syberia

http://hotfile.com/list/366102/537256f ~~> Imagio ROM Energy ver May .13

New Bing client with voice guided navigation cooked in
Following packages have been updated for all ROMS
Camera updated to 2012 package
Concurrence Manager updated to 1922
DRM package updated to 1922
Dhshow package updated to 2013
Updated mHubVO to 1.8.0912
Updated FullScreen Player to 1.8.2011
Streaming Media updated to 3.1.2011
Streaming source filters to 2.7.1921
Gsensor calibrator to 1.1.1922
SharedMOdules to 1.01.20113224
Facebook Engine to 1.1.2014
Message Enhancement to 1.2.2013
HTC Geo Service to 1.0.2011
TimeZone AutoFix Package to 1.0.2013
AdobePDF Reader package to 2.5.1.4048
BootLauncher to 1922
AudioManager Engine (Sense tab music player) to 2.0.2013
Up cho lắm YouTube vẫn lỗi

vuthemanh123

Mình thấy bản Energy May 1 chạy tốt nhất mà mình từng up nên giữ nguyên, ngại up quá. Quyết tâm chờ Rom Việt rồi lại quay về up tiếp. Nhanh lên nhé Dinhtuandung, cổ mọi nguoì thành cổ hươu mất rồi đấy

haidaicayk

Mình dùng bản Energy CHT 9 may, thỉnh thoảng Start lại bị đơ:D. Mấy bác dùng Energy thấy bản nào ổn định nhất cho mình xin ý kiến với nha. Mới tậu được em Imagio được hơn 2 tháng. Up rom 5,6 lần rùi mà vẫn chưa ưng ý bản nào. Nhưng đúng là Imagio tuyệt zời thật.\-/. Thanks các bác.=D>. Mấy bác pro cook 1 bản cho anh em dùng với nào.\-/