• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN VỀ CÁC ROM COOK

lungtungbeng

Mình dùng bản Energy CHT 9 may, thỉnh thoảng Start lại bị đơ:D. Mấy bác dùng Energy thấy bản nào ổn định nhất cho mình xin ý kiến với nha. Mới tậu được em Imagio được hơn 2 tháng. Up rom 5,6 lần rùi mà vẫn chưa ưng ý bản nào. Nhưng đúng là Imagio tuyệt zời thật.\-/. Thanks các bác.=D>. Mấy bác pro cook 1 bản cho anh em dùng với nào.\-/

Bản Energy 01 may ổn định hơn bản 09 may bạn ạ^^

hoangtumodel

@dinhtuanhung : rom cook thế nào rùi bạn, mình chẳng có kiến thức + kinh nghiệm cook rom nên chẳng giúp gì dc cho bạn, chỉ có thể test dùm bạn thôi :D
@haidaicayk : imagio thì good rùi, khoái nhất là chức năng nghe nhạc và chụp ảnh của nó ... ngoài ra màn hình cảm ứng của nó rất mượt, nhưng khuyên bác hạn chế bấm phím cứng nhé, bấm nhẹ nhàng thôi, nếu không sẽ bị kẹt đấy.

vuthemanh123

lại có Energy mới rồi, may 13 mà chưa thấy anh em nào up và cho ý kiến nhỉ. Mình đang trung thành với bản May 1, rất ổn định. Tuy nhiên vẫn chưa từ bỏ up đâu. Energy na ná nhau nên chờ cái khác để up, nhất là ROM việt của Dinhtuandung sắp ra lò.

lại có Energy mới rồi, may 13 mà chưa thấy anh em nào up và cho ý kiến nhỉ. Mình đang trung thành với bản May 1, rất ổn định. Tuy nhiên vẫn chưa từ bỏ up đâu. Energy na ná nhau nên chờ cái khác để up, nhất là ROM việt của Dinhtuandung sắp ra lò.
Đã xong bản D1C2 Build 21903 Sense 2.5 và đang test xem có lỗi gì không, mấy ngày vừa rồi tối nào cũng ngồi nghiên cứu để remove mấy cái soft đính kèm của Verizon, thừa quá chẳng để làm gì... Muộn nhất là ngày mai sẽ có rom Made in PDAViet...:D

lungtungbeng

Đã xong bản D1C2 Build 21903 Sense 2.5 và đang test xem có lỗi gì không, mấy ngày vừa rồi tối nào cũng ngồi nghiên cứu để remove mấy cái soft đính kèm của Verizon, thừa quá chẳng để làm gì... Muộn nhất là ngày mai sẽ có rom Made in PDAViet...:D

Ráng cho anh em Imagio được nhờ nào bác^^

dungchay

Sau 4 tiếng loay hoay với Kitchen, cuối cùng mình cũng tự Cook đc 1 cái Rom! 1 vài hình ảnh... Mọi ứng dụng đều hoạt động bình thường! kể cả Youtube! Mình chỉ Cook thử cho biết mùi vị Rom tự cook như thế nào... không có thời gian nên còn thiều nhiều ứng dụng tinh chỉnh hệ thống. Không có ý định share, vì mình chỉ dùng Energy Rom thôi! lại mới ra May22 :D

Cook rom không khó lắm các bạn ạ. chủ yếu mất thời gian thêm bớt app và Tweak system!

Sau 4 tiếng loay hoay với Kitchen, cuối cùng mình cũng tự Cook đc 1 cái Rom! 1 vài hình ảnh... Mọi ứng dụng đều hoạt động bình thường! kể cả Youtube! Mình chỉ Cook thử cho biết mùi vị Rom tự cook như thế nào... không có thời gian nên còn thiều nhiều ứng dụng tinh chỉnh hệ thống. Không có ý định share, vì mình chỉ dùng Energy Rom thôi! lại mới ra May22 :D

Cook rom không khó lắm các bạn ạ. chủ yếu mất thời gian thêm bớt app và Tweak system!
Cook rom không khó như các bạn nghĩ đâu, chủ yếu khó ở chỗ là Add các soft, tinh chỉnh hệ thống... Giờ các Kitchen đều là bán tự động nên cook rom đơn giản hơn rất nhiều... Hoan hô bạn, thế là mình có bạn rồi. Mong bạn sớm share cho anh em thưởng thức nhé. Good..=D>

alfieelkins

Bạn dinhtuandung2012 ơi bạn có thể giúp tôi vụ HardSPL đc ko?
Tôi muốn dùng ROM Cook

windows1980

Tôi cũng đang hỏi ông anh nhưng có visa card thì làm thế nào bạn ơi

Bạn có thể gửi 1 thư khác xin địa chỉ Donation hoặc khi hardSPL sẽ có phần hỏi bạn có donation không bạn muốn thanh toán online thì có thể dùng thẻ có chức năng thanh toán online (bạn phải ra ngân hàng kích hoạt hoặc mượn ai đó là nhanh nhất )
;;)

haidaicayk

Bác Mod ơi, mình cũng mê Energy và đang muốn Edit Rom và remove 1 vài apps. Nhưng mình k tim ra Tool của em Imagio này. Bác giúp mình với nha. Mà mấy bài hương dẫn trên PDAV chưa cụ thể lắm. Mình có sang PPCGeeks kiếm được mấy bài tiếng Anh ma vẫn chưa co thgian dịch. Nếu được bác truyền đạt thêm kinh nghiệm cho anh em với nha. Thanks bác.8-|=D>

kqminh

có gì mới không các bác , hơn tháng nay bỏ bê em imagio để vật motrola milestone , nhưng vẫn nhớ nhớ winMo