• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN VÀ CHIA SẺ KINH NGHIỆM DÙNG EVO 3D

phamthaitl

nghe chừng Pin con này cần phải nâng dung lượng của nó thôi bác à..bác dùng Rom LeeDroid-3D-V2.0.0 mà pin ra đi cũng nhanh vậy à..?E tưởng rom đó sử dụng phải đc hơn 20% so với rom gốc của e chứ:D(e đã up gì iếc gì đâu,hay pin mới dùng nó hơi lâu nhỉ)
tớ mua cái bình ắc quy 3500 chạy đc từ sáng đến tối,chát chít cả ngày.ngày nào cũng up rom.nối mạng wifi.còn pin theo máy thì đc lúc là ngỏm rùi.

tuandung85

tớ mua cái bình ắc quy 3500 chạy đc từ sáng đến tối,chát chít cả ngày.ngày nào cũng up rom.nối mạng wifi.còn pin theo máy thì đc lúc là ngỏm rùi.
khả năng là phải nhờ bác này làm cho một e pin giống bác. Mà bác có nhận mua dùm không bác..?e là chỉ muốn cho cục pin zin của e nó vào tủ trưng bày,dùng gì có 1,5 ngày(điên) ít cũng phải tối ngày thứ 2 sạc mới ngon chứ(dùng theo mức bthuwong)...bác xem có gì pm e..

Mình cũng vậy làm cái 3500 tại thuonggiado rồi chạy 1 ngày luôn, khủng. Up rom ngày chắc 5 lần thôi, chắc máy sắp ra đi vì uprom rồi.
Rom cook lỗi nhìu quá lại vừa Relock vè Romship cách đây 1 tiếng rùi.
Chán up lém rồi?

phamthaitl

khả năng là phải nhờ bác này làm cho một e pin giống bác. Mà bác có nhận mua dùm không bác..?e là chỉ muốn cho cục pin zin của e nó vào tủ trưng bày,dùng gì có 1,5 ngày(điên) ít cũng phải tối ngày thứ 2 sạc mới ngon chứ(dùng theo mức bthuwong)...bác xem có gì pm e..
ở hanoi có bán đấy,nhưng không biết chất lượng sao.còn mình ở tận châu âu.nên chờ mãi mới mua đc.giá chát gấp mấy lần ở hanoi.bác xem trang này có bán đấy.thuonggiado.

tuandung85

ở hanoi có bán đấy,nhưng không biết chất lượng sao.còn mình ở tận châu âu.nên chờ mãi mới mua đc.giá chát gấp mấy lần ở hanoi.bác xem trang này có bán đấy.thuonggiado.
cám ơn bác..khổ quá,chả là e ở Hà nội mới chuyển vào HCM. Chỗ thuonggiado đó e tới sút,hjhj..thik hàng Châu Âu cho lạ,chứ Hà nội thỉnh thoảng e vẫn về mà..chăc khi nào về qua làm 1 cục. Mà bác sao 3500ma mà dùng có 1 ngày là sao,chắc hành hạ lắm hả..chứ bình thường nghe gọi,nghich ngợm xíu thì được bao lâu hả bác?

phamthaitl

cám ơn bác..khổ quá,chả là e ở Hà nội mới chuyển vào HCM. Chỗ thuonggiado đó e tới sút,hjhj..thik hàng Châu Âu cho lạ,chứ Hà nội thỉnh thoảng e vẫn về mà..chăc khi nào về qua làm 1 cục. Mà bác sao 3500ma mà dùng có 1 ngày là sao,chắc hành hạ lắm hả..chứ bình thường nghe gọi,nghich.ngợm xíu thì được bao lâu hả bác?
Thích hàng ngoại à.nhưng cũng là china cả mà.có điều pin màu đen.o GS cũng có mà.tớ dùng diện thoại thì ác ruì.chát ruì vọc.gần như cả ngày luôncó một hôm đông khách chỉ nghe goị thì mất 25% pin.rom gốc.

tuandung85

Thích hàng ngoại à.nhưng cũng là china cả mà.có điều pin màu đen.o GS cũng có mà.tớ dùng diện thoại thì ác ruì.chát ruì vọc.gần như cả ngày luôncó một hôm đông khách chỉ nghe goị thì mất 25% pin.rom gốc.
Vậy chắc e phải làm cái ác quy thôi. E thấy nó có ốp của nó để đi với quả pin này đúng không bác?mà ốp nó có dày lên nhiểu không à??chắc cầm ngang cục gạch:D

tuanbkhn

Chạy ngon. Em thấy bản LeeDr0iD ổn định hơn HighRom, bản HighRom thỉnh thoảng Camera bị FC.

Bác có thấy cái LeeDroid V.2.0 này Sóng 3G có vẻ chập chờn không ah????. Em bình thường dùng con Bold9000 trong nhà 3G vào mạng ầm ầm, con này lúc có lúc mất.( 3G cũng mất mà cái biểu tượng chữ H cũng mất luôn :(). Tham chí lúc tối chạy ra đường cũng không lên 3G.

Em đoán do ROM này có vấn đề.............

tuanbkhn

Nhân thể cho em hỏi luôn có bác nào máy Hboot Asia 0011 sài thử LeeDroid 2.0 chưa ah??

tuandung85

Nhân thể cho em hỏi luôn có bác nào máy Hboot Asia 0011 sài thử LeeDroid 2.0 chưa ah??
máy mình 0011 nhưng cũng chưa sài,vẫn đang dùng rom gốc, nói chung cũng ngon...mà lên rom đó nó được thêm về khoản gì nhỉ????

cuongnv1984

Có bác nào bị như mình không?
Mình gắn Sim đã có contact vào máy, vào Home - Phones thì thấy nó hiện 1 list contact trong Sim nhìn rất rối mắt, và không thể nào Hide hoặc xóa đi được.
Mình vào Menu - Phones - People và Import số từ Sim vào máy.
- Rắc rối là ở chổ này : Vậy là máy mình có đến 2 list điện thoại, 1 list ngoài Phones và 1 list trong People nên rất rối. Và đặc biệt cái list hiển thị ngoài Phones không thể xóa được( kể cả lúc mình đã xóa hết số trong Sim).
- Vì có 2 list nên lúc nhắn tin, khi mình search name thì lúc nào cũng ra 2 contact ( Trong phone và Sim) nhìn rất rối mắt.
Vậy làm cách nào xoá hết contact trong mục Phones?
Điên cái đầu vì cái này, mong các bác giúp đỡ

ancola66

Super V.I.P
Có bác nào bị như mình không?
Mình gắn Sim đã có contact vào máy, vào Home - Phones thì thấy nó hiện 1 list contact trong Sim nhìn rất rối mắt, và không thể nào Hide hoặc xóa đi được.
Mình vào Menu - Phones - People và Import số từ Sim vào máy.
- Rắc rối là ở chổ này : Vậy là máy mình có đến 2 list điện thoại, 1 list ngoài Phones và 1 list trong People nên rất rối. Và đặc biệt cái list hiển thị ngoài Phones không thể xóa được( kể cả lúc mình đã xóa hết số trong Sim).
- Vì có 2 list nên lúc nhắn tin, khi mình search name thì lúc nào cũng ra 2 contact ( Trong phone và Sim) nhìn rất rối mắt.
Vậy làm cách nào xoá hết contact trong mục Phones?
Điên cái đầu vì cái này, mong các bác giúp đỡ
*Bạn nhấp vào ứng dụng People (Danh bạ)
*Nhấn phím Menu / View
*Đánh dấu vào mục SIM và bỏ dấu tích ở các mục kia đi

cuongnv1984

Làm như vậy nó chỉ là thay cách hiển thị contact trên Sim hay Phone thôi thì phải, Mình đã thử nhưng khi search contact trong message thi vẫn hiện thị 2 số.
- Đằng này mình lại có 1 List dài bên ngoài Phones *.* và không thể nào xóa đi được.

tuandung85

Các bác cho hỏi,sao e kết lối bluetooth con evo của với sony vaio không nhận được nhau là sao hả các bác.
Mặc dù thử đi thử lại nhiều lần vẫn k nhận được nhau???

xfile2208

Vấn đề hiển thị phần trăm pin khi xạc đầy có pác nào bị giống e ko, nghĩa là khi xạc đầy chỉ báo 99%, reboot lại ok, nhưng đã làm như vậy nhiều lần rồi ko fix triêt để đc, đã up nhiều rom những vẫn bị, xin cao kiến

kokoro194

Vấn đề hiển thị phần trăm pin khi xạc đầy có pác nào bị giống e ko, nghĩa là khi xạc đầy chỉ báo 99%, reboot lại ok, nhưng đã làm như vậy nhiều lần rồi ko fix triêt để đc, đã up nhiều rom những vẫn bị, xin cao kiến
trước con DHD của mình nó còn bị là sạc đến 89% xong nó nhảy vọt lên thành 100% luôn.. mượn quả pin của thằng bạn thay vào vẫn ko ăn thua.. sau jđó phát hiện ra rằng cái đèn báo sạc đầy nó bị sai.. nghĩa là đến 90% là nó đã báo xanh rồi.. mình cài thêm 1 phần mềm hiển thị & pin khác vào thì phát hiện ra rằng khi đèn báo xanh và hiện thị gốc của máy báo đầy thì cái phần mềm mình cài thêm vào vẫn hiện lên dần dần 91-92-93 như thường. Theo như mình đoán thì là do chỉ số mAh và mA nó ko cân hay sao ấy... bạn cài Battery Monitor Widget Pro vào mà xem

doquangduc

Well-Known Member
trước con DHD của mình nó còn bị là sạc đến 89% xong nó nhảy vọt lên thành 100% luôn.. mượn quả pin của thằng bạn thay vào vẫn ko ăn thua.. sau jđó phát hiện ra rằng cái đèn báo sạc đầy nó bị sai.. nghĩa là đến 90% là nó đã báo xanh rồi.. mình cài thêm 1 phần mềm hiển thị & pin khác vào thì phát hiện ra rằng khi đèn báo xanh và hiện thị gốc của máy báo đầy thì cái phần mềm mình cài thêm vào vẫn hiện lên dần dần 91-92-93 như thường. Theo như mình đoán thì là do chỉ số mAh và mA nó ko cân hay sao ấy... bạn cài Battery Monitor Widget Pro vào mà xem

Bác mua ở đâu mà đc cái vỏ Gốc chuẩn và Pro vậy Bác, Em thấy EVO nhiều rồi, mà chưa từng thấy cái vỏ gốc như vậy lần nào cả, Bác biết chỗ nào mua chỉ em với. Thank.

tuanbkhn

Thắc mắc về Ram của EVO

Cho em hỏi với: Ram của EVO theo cấu hình là 1 GB, mà tại sao lúc sử dụng nó chỉ bảo tổng cộng có 800MB, vậy 200 MB nữa chạy đi đâu ah?. Các máy HTC dòng khác có tương tự như vậy ko hả các bác?? ví du Desire 760mb thi con 560 mb ah???

loideppc

cho em hỏi xem phim 3D co phụ đề như thế nào? Em để sub và phim chung foder trùng tên mà vẫn không thấy phụ đề. thanks

nguoiradi

Cho em hỏi với: Ram của EVO theo cấu hình là 1 GB, mà tại sao lúc sử dụng nó chỉ bảo tổng cộng có 800MB, vậy 200 MB nữa chạy đi đâu ah?. Các máy HTC dòng khác có tương tự như vậy ko hả các bác?? ví du Desire 760mb thi con 560 mb ah???

Bạn cũng giống mình rồi. mình kiểm tra cũng chỉ có 808 mb. mình hỏi nơi mua thì họ bảo 200mb là dành cho hệ điều hành. mình mua ở DTG