• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN VÀ CHIA SẺ KINH NGHIỆM DÙNG EVO 3D

kokoro194

Mình đang định lấy con này,không biết evo 3d có lên được ANDROID 4 không ta,ai có thông tin gì không cho mình lời khuyên với!Thanks
hì.. thích thì múc thôi bạn.. đợi đến bao mới ra Android 4.. mà nếu có thì mình nghĩ là sẽ đc lên thôi.. Vì cấu hình con EVO này cũng thuộc hàng khủng nhất nhì mà.. Mấy con Sony còn lên đc thì HTC sao lo ^^

pipchic

tự động nó save lên thẻ nhớ mà bạn.. tháo thẻ ra thì chắc nó save vào bộ nhớ trong.. vì mấy con này sống bằng thẻ mà :D
mình thấy máy của thg` bạn mình (châu âu) nó vẫn có hiện để tuỳ chọn mà

sevenup7up

Tình hình là e có con evo 3d . Lúc đầu đang chạy rom ship 2.3.3 . sau đó e update qua OTA lên 2.3.4 thì bị hiện tượng đang dùng 1 lúc thì màn hình tối thui. E bật nút nguồn thì lại sáng trở lại . E đã chạy lại bản rom ship mới nhất Asia mà vẫn bị tình trạng như vậy . Các bác có lời khuyên giúp e trị tận gốc bệnh này với . Thanks all

kokoro194

thử factory reset đi bạn.. hoặc xem lại cái chỉnh thời gian tắt màn hình đi

nguoiradi

trước mình cũng bị,mãi sau phát hiện ra xung độtphần mềm,máy nóng quá nên treo cảm ứng..khắc phục xong ok lun..hạn chế làm máy nóng hoặc tìm phần mềm xung đột rồi thay thế

Em factory reset và em không cài thêm bất cứ phần mềm nào nữa mà vẫn bị bác ah

KjepNgh3o

mình thấy máy của thg` bạn mình (châu âu) nó vẫn có hiện để tuỳ chọn mà

mình nhớ là khi test máy để mua, thử chức năng chụp ảnh n ko được (ko nhớ thông báo như thế nào), nhân viên bán hàng nói do chưa lắp thẻ nhớ

sau lắp thẻ nhớ vào thì chụp ok

nên mình nghĩ là mặc định ảnh chụp sẽ lưu trên thẻ :D

máy mình là bản Châu Á

nguoiradi

Bác relock lại, tìm đúng rom ship gốc khi mua máy có sẵn rồi úp bằng cáp.

Relock lại là thế nào hả bác ! em mới dùng androi nên chưa biết. Máy em là rom gốc bác ạ. em mới mua máy được hơn một tuần thôi. chưa là gì với Rom cả

KjepNgh3o

tin vui :D Evo 3D có trong danh sách nâng cấp lên Android 4.0 đợt đầu tiên của HTC

ae sắp được ăn kem rồi \-/

cuongnv1984

có bác nào biết cách tắt chức năng ngắt chuông khi úp máy xuống không? mình đã vào setting - sound vào phần incoming call và bỏ hết dấu nhưng vẫn không được, chẳnng hiểu sao. Đã reset lại máy nhưng vẫn tắt chuông khi úp máy xuống.
Thanks các bác

phamthaitl

có bác nào biết cách tắt chức năng ngắt chuông khi úp máy xuống không? mình đã vào setting - sound vào phần incoming call và bỏ hết dấu nhưng vẫn không được, chẳnng hiểu sao. Đã reset lại máy nhưng vẫn tắt chuông khi úp máy xuống.
Thanks các bác
cài tiếnng việt vào là làm đc ngay.chỉ cần bỏ dấu là xong.

tuandung85

+/ CÁC BÁC CHO E HỎI,MÁY E HB 0011 ĐÃ ROOT,BÂY GIỜ E MUỐN CÀI CAMERA MOD ĐỂ CẢI THIỆN THÊM CHỤP ẢNH 2D MÀ K BIẾT CÀI THẾ NÀO..CÓ FILE apk CÀI NHƯNG BÁO NO INSTALL..???

+/BÊN XDA CÓ CÁI NÀY: HTC Amaze camera app is amazing.(http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=1302943)
CÁCH CÀI CÁI NÀY NHƯ THẾ NÀO Ạ..?E THẤY CÓ TÙY CHỈNH MACO,K BIẾT NÓ CÓ CẢI THIỆN ĐƯỢC CHẤT LƯỢNG ẢNH LÊN NHIÊU KHÔNG?

Chỉnh sửa cuối:

jonastran

+/ CÁC BÁC CHO E HỎI,MÁY E HB 0011 ĐÃ ROOT,BÂY GIỜ E MUỐN CÀI CAMERA MOD ĐỂ CẢI THIỆN THÊM CHỤP ẢNH 2D MÀ K BIẾT CÀI THẾ NÀO..CÓ FILE apk CÀI NHƯNG BÁO NO INSTALL..???

+/BÊN XDA CÓ CÁI NÀY: HTC Amaze camera app is amazing.(http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=1302943)
CÁCH CÀI CÁI NÀY NHƯ THẾ NÀO Ạ..?E THẤY CÓ TÙY CHỈNH MACO,K BIẾT NÓ CÓ CẢI THIỆN ĐƯỢC CHẤT LƯỢNG ẢNH LÊN NHIÊU KHÔNG?
cài qua recovery nha bạn