• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN VÀ CHIA SẺ KINH NGHIỆM DÙNG EVO 3D

Nguyenson318

Chào các bác. Tình hình là e mới lấy e Evo 3D bản châu á (hboot 0011) e chưa có động chạm gì cả, e có vài câu hỏi nhờ các bác giúp đỡ như sau:
1. với hboot như trên thì khi unlock có cải thiện được tình hình gì không ạ hay phải hack root? và khi root xong nêu không up room thì có cải tiến được gì về pin không(e dùng con này vọc vạch bthuong thì được 2 ngày).

2. Máy của e cũng hơi nóng khi chụp ảnh ọt có phải do room cài sẵn trong máy không?

3. E có cài live wallpaper spring zen cho máy nhưng khi chuyển trang thì live đó không chuyển động theo mà chỉ ở một chỗ(hoa đào rơi) không giống như e xem là khi chuyển trang thì live đó cũng chuyển động rất đẹp.

4. Máy e thỉnh thoảng dùng nóng quá nó xung đột gì mà làm nhanh là bị đơ cảm ứng trên màn hình(còn 4 phím cảm ứng hoạt động bthuowngf) có phải do room k các bác?

5. Ram máy e trên dưói 200 vậy có ổn không?

6. Máy ảnh chup 2D thì đẹp nhưng dung lượng file trên dưới 1mb thì có phải hơi ít không các bác. Bị nén ảnh nhiều quá,vậy có cách nào chụp để cải thiện chất lượng a không ạ???(phần mềm hay up room mới)

E rất cám ơn bác nào dành thời gian trả lời dùm e. E mới dùng Android nên hơi gà mờ.hjhj

Làm vô tư theo HD trong diễn đàn.

1. Phải Unlock rùi mới Recovery và Root, sau đó mới cài được các ROM cook.
2. Máy dùng nhiều sẽ nóng (các máy đều như vậy).
3. live wallpaper spring zen chỉ chuyển động khi bạn ko dùng màn hình mặc định Sense (nếu dùng Go Launcher thì nó mới chuyển động).
4. Nếu đơ thì khởi động lại (Unlock và Root rồi sẽ gỡ bỏ được các PM ko cần thiết mặc định của máy, sẽ đỡ nặng máy hơn).
5. cài Room cook sẽ cải thiện RAM hơn.
6. Nếu root hoặc cài Room cook sẽ cài được Camera Mod để cải thiện chụp ảnh, quay phim (đẹp hơn gốc khá nhiều).

Mạnh dạn làm theo HD bạn nhé!

tuanbkhn

Cho em hỏi ngu một tý, các bác chỉ hộ em cách lưu lại các ứng dụng, theme và setting yêu thích của mình để sau mỗi lần up rom không phải cài lại từ đầu hoặc cách backup lại cái list phần mềm hoặc setting mình cài trước khi Up Rom. Many thanks:(

doquangduc

Well-Known Member
Cho em hỏi ngu một tý, các bác chỉ hộ em cách lưu lại các ứng dụng, theme và setting yêu thích của mình để sau mỗi lần up rom không phải cài lại từ đầu hoặc cách backup lại cái list phần mềm hoặc setting mình cài trước khi Up Rom. Many thanks:(

Mình thì hay dùng Appmonster Pro để back up lại.

tuanbkhn

Ah` cho em hỏi thêm, Máy em bản châu Á hboot 0011 (Unlocked , rooted, S-on). Cài room LeeDrOilD 3D 2.0.0 có chạy được không ah?. Hay là nên dùng HighROM 3D V 1.1.3. Em mới mua EVO được 2 ngày, vào Mang nhiều ROM quá chẳng biết cái nào ổn cả, mong các bác chỉ giáo. Cảm ơn các bác.

doquangduc

Well-Known Member
Ah` cho em hỏi thêm, Máy em bản châu Á hboot 0011 (Unlocked , rooted, S-on). Cài room LeeDrOilD 3D 2.0.0 có chạy được không ah?. Hay là nên dùng HighROM 3D V 1.1.3. Em mới mua EVO được 2 ngày, vào Mang nhiều ROM quá chẳng biết cái nào ổn cả, mong các bác chỉ giáo. Cảm ơn các bác.

Chạy ngon. Em thấy bản LeeDr0iD ổn định hơn HighRom, bản HighRom thỉnh thoảng Camera bị FC.

tuanbkhn

Chạy ngon. Em thấy bản LeeDr0iD ổn định hơn HighRom, bản HighRom thỉnh thoảng Camera bị FC.

Vâng, cám ơn bác nhiều, em chưa bao giờ sài máy Android. Mới dùng được 2 ngày, lúc mua không biết gì nên mua phải bản Châu Á, Hboot0011, bất tiện quá.

Nguyenson318

Vâng, cám ơn bác nhiều, em chưa bao giờ sài máy Android. Mới dùng được 2 ngày, lúc mua không biết gì nên mua phải bản Châu Á, Hboot0011, bất tiện quá.

Sao lại bất tiện???!!! Hãy đọc kỹ hướng dẫn trước khi thực hiện => Mọi thứ đều đơn giản!!! Mình cũng dùng máy như của bạn đây, chẳng có dề phải phàn nàn!!!

tuanbkhn

Sao lại bất tiện???!!! Hãy đọc kỹ hướng dẫn trước khi thực hiện => Mọi thứ đều đơn giản!!! Mình cũng dùng máy như của bạn đây, chẳng có dề phải phàn nàn!!!

Dạ bất tiện là phải fix wifi, hihi. Em mới cài xong LeeDroid bị erro wifi rồi. Bây h phải unzip cái file "WiFi_Modules_ASIA_Fix.zip" rồi copy đè vào dữ liệu Zip của ROM LeeDroid => rồi lại phải UP lại ROM hả các bác. Cho em hỏi có cách nào nhanh hơn mà ko phải UP lai ROM ko ah

demonfang11

Vừa qua, trên trang Facebook của HTC, hãng đã nói rằng sẽ mang bản cập nhật Android 4.0 với tên mã Ice Cream Sandwich lên tất cả các thiết bị được bán trước đây có phần cứng tương thích. Đây là một tin vui đối với người dùng Android của HTC. Từ trước đến nay, HTC có một kế hoạch nâng cấp phần mềm tốt mỗi khi Google ra mắt phiên bản mới hơn cho hệ điều hành Android. Ngoài ra, hãng cũng cho biết rằng các kĩ sư đang nghiên cứu việc tích hợp Sense UI vào Ice Cream Sandwich để người dùng không phải hi sinh tính năng hay hiệu suất làm việc của thiết bị. Việc tích hợp HTC Sense vào Android 4.0 còn đỏi hỏi HTC phải bổ sung hoặc nâng cấp các phần mềm bên trong bởi nhiều tính năng hay của Sense giờ đã có mặt trong Ice Cream Sandwich. Hiện tại, hãng chưa công bố lịch trình hay dự kiến gì về việc ra mắt các bản nâng cấp.
Quả là tin vui, Evo 3D nhiêu % sẽ được Ugrade các bác?

tuandung85

Làm vô tư theo HD trong diễn đàn.

1. Phải Unlock rùi mới Recovery và Root, sau đó mới cài được các ROM cook.
2. Máy dùng nhiều sẽ nóng (các máy đều như vậy).
3. live wallpaper spring zen chỉ chuyển động khi bạn ko dùng màn hình mặc định Sense (nếu dùng Go Launcher thì nó mới chuyển động).
4. Nếu đơ thì khởi động lại (Unlock và Root rồi sẽ gỡ bỏ được các PM ko cần thiết mặc định của máy, sẽ đỡ nặng máy hơn).
5. cài Room cook sẽ cải thiện RAM hơn.
6. Nếu root hoặc cài Room cook sẽ cài được Camera Mod để cải thiện chụp ảnh, quay phim (đẹp hơn gốc khá nhiều).

Mạnh dạn làm theo HD bạn nhé!
Cám ơn bác nhiều. bác cho e hỏi?E đã thực hiện hack root xong xuôi hết rồi..e không muốn up room mà muốn giữ lại room nguyên bản dùng. Vậy làm thế nào hay xóa những cái không cần thiết nào?? để cải thiện được thời gian sử dụng pin??? và tránh nặng máy(máy có em S-on,recovery,root).
thaks bác

twantoan

xem lại cái rom ship có radio là bao nhiêu rồi lên xda tìm sẽ biết ngay khu vực xuất sứ
để biết đã root hay chưa thì xem trong máy có chương trình nào là super user ko . nếu chưa có thì là phải làm các bước theo hướng dẫn của man PHAMQUANG trong bài unlock,chạy recovery,cài root ....

tuandung85

Các bác cho hỏi,sao con 3D của e vẫn dùng room ship lúc mới mua,,e đã root rồi mà sóng wifi chập chờn,máy cài Go luncher EX cũng vẫn bị hiện tượng hao pin.
+/Cái camera mod không cài vào được
+/Dùng go luncher add winget tải từ mảket cũng k thấy xuất hiện trong winget của go luncher để add.

tuanbkhn

Máy em mua về sau 3 ngày xúc và sạc Pin, sử dụng bình thường "không xem film nghe nhac" chỉ ngồi cài phần mềm mà từ sáng 8h đến 12 h trưa mà còn có 61% pin. Xem trên mạng các bác toàn bảo đc hơn 1 ngày đến 2 ngày. Sao con của em hao pin nhanh thế nhỉ. E dùng LeeDroid V.2.0.:(

ahueih

Không biết có ai bị trường hợp: Sau khi update Market lên bản 3.1.5 download Vlingo virtual Asistant máy báo lỗi FC không ? Mình thử trên 2 máy Evo 3D và HTC Desire đều bị vậy ?

xuannhan2008

các bác cho hỏi em xài rom ship thì nên xóa ứng dụng nào mà ko ảnh hưởng đến hoạt động của máy vậy .thank rất nhiều

kokoro194

Mình mới tậu lại con EVO đùng được gần tuần.. mà sao pin tụt kinh, chưa đc ngày.. :(

tuandung85

Mình mới tậu lại con EVO đùng được gần tuần.. mà sao pin tụt kinh, chưa đc ngày.. :(
cách sử dụng của bạn như thế nào??nếu liên tục thì e này trụ được 1 ngày là ok..còn lác đác thỉnh thoảng vuốt vuốt+chụp ảnh(10 tấm)+nhắn tin( 20 tin)+ vào market dowload (4-5 app)+nghe gọi(20p) thì máy mình tầm 1,5 ngày

doquangduc

Well-Known Member
cách sử dụng của bạn như thế nào??nếu liên tục thì e này trụ được 1 ngày là ok..còn lác đác thỉnh thoảng vuốt vuốt+chụp ảnh(10 tấm)+nhắn tin( 20 tin)+ vào market dowload (4-5 app)+nghe gọi(20p) thì máy mình tầm 1,5 ngày

Đồng ý với Bác, máy em chơi game Plants & Zombie thì được 5 tiếng liên tục.

tuandung85

Đồng ý với Bác, máy em chơi game Plants & Zombie thì được 5 tiếng liên tục.
nghe chừng Pin con này cần phải nâng dung lượng của nó thôi bác à..bác dùng Rom LeeDroid-3D-V2.0.0 mà pin ra đi cũng nhanh vậy à..?E tưởng rom đó sử dụng phải đc hơn 20% so với rom gốc của e chứ:D(e đã up gì iếc gì đâu,hay pin mới dùng nó hơi lâu nhỉ)