• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN VÀ CHIA SẺ KINH NGHIỆM DÙNG EVO 3D

mà bạn xem giúp bản room của vua hổ giúp mình với là có phải flash kernel nữa ko,vì mình thấy vuaho đưa cả file room,FW,kernel mà
Cái file boot.img đó dành cho máy S-ON thôi, bạn chỉ cần flash FW và rom là được.

starback

vậy thì tốt quá.để mình thử xem sao.nghiên cứu từ tối qua đến giờ mới hiểu được nguyên nhân đó.may mà có bạn cùng a e forum giúp đỡ!
cám ơn bạn và a e forum nhiều!

ngokietquan

bác ơi có thể cho mình xin file download về dược ko.tối giờ down trên trang đó tới bây giờ mà vẩn chưa xong nửa lâu quá sốt ruột quá.chúc mừng bác đã cứu được e nó,hy vọng em củng được như bác

bác ơi có thể cho mình xin file download về dược ko.tối giờ down trên trang đó tới bây giờ mà vẩn chưa xong nửa lâu quá sốt ruột quá.chúc mừng bác đã cứu được e nó,hy vọng em củng được như bác
Bạn muốn file nào vậy?

Mình dùng máy châu Á 0011 đã up ICS qua OTA,có 1 lỗi là cứ cắm USB là máy lại tự động add sách EPUB (của ứng dụng Reader mặc định) ,bản 2.3.4 thì không bị.Bạn nào có cách khắc phụcd chỉ mình nhé!Cảm ơn!

Mình dùng máy châu Á 0011 đã up ICS qua OTA,có 1 lỗi là cứ cắm USB là máy lại tự động add sách EPUB (của ứng dụng Reader mặc định) ,bản 2.3.4 thì không bị.Bạn nào có cách khắc phụcd chỉ mình nhé!Cảm ơn!
Bạn vào thử ứng dụng Reader đó xem có mục tự động cập nhật không. Nếu có thì tắt nó đi. Mình chưa bao giờ gặp trường hợp như bạn cả.

dhnghia

Flash FW khác hoàn hoàn với flash file boot.img nhé, bạn chỉ cần flash file boot.img khi úp các bản rom cook đối với các máy S-ON, còn máy đã S-OFF rồi thì không cần mà flash trực tiếp bản rom cook đó luôn.

Còn flash FW chỉ cần khi bản rom đó yêu cầu flash FW, nếu hiện tại FW trong máy bạn bằng hay cao hơn FW mà bản rom yêu cầu thì cũng không cần phải flash FW nữa, thấp hơn mới cần vì nếu FW trong máy thấp hơn FW mà bản rom yêu cầu thì khi flash rom sẽ không boot được. Cách flash FW thì như úp Ship rom thôi, bạn copy file FW (dạng PG86IMG.zip) vào thư mục gốc của thẻ nhớ, sau đó bạn đưa máy về HBOOT thì nó sẽ tự checking file FW .zip và flash thôi.

đúng là mỗi người gọi mỗi kiểu hehe,giờ mới biết up FW tức là up RADIO

meomeotom

Các bạn ơi. Mình thấy nhiều bạn khi lên ICS có nhiều vấn đề quá. Mình đã lên, nhưng không hài lòng và hiện đã quay về bản cũ. Và quay về rất dễ dàng. Và mình muốn chia sẻ thế này:
1) Mình dùng room cook, khi lên ICS mình chỉ cần up cái room PG86IMG.zip để hạ Hboot về 007. Sau khi quay về room ship, mình update lên ICS dễ dàng, không cần phải Relock bootloader (đấy là mình làm thế, chứ mình không khẳng định chắc chắn là không cần phải relock)

2) Khi mình không hài lòng, (do phải mở nút nguồn để bật máy, mình sợ hỏng, và một số ứng dụng chưa tương thích), mình trở về bản cũ bằng cách: Mình cài Recovery xong, mình lại Flash rom PG86IMG.zip cũ đó, sau đó mình lại Back up lại cái rom cook mình đang dùng. Vậy là được.

Mình đã làm thế và giờ vẫn dùng bình thường, sao mình thấy nhiều bạn máy bị lỗi gì gì nhiều quá, khi lên ICS hoặc quay trở về room cũ vậy nhỉ?

Các bạn ơi. Mình thấy nhiều bạn khi lên ICS có nhiều vấn đề quá. Mình đã lên, nhưng không hài lòng và hiện đã quay về bản cũ. Và quay về rất dễ dàng. Và mình muốn chia sẻ thế này:
1) Mình dùng room cook, khi lên ICS mình chỉ cần up cái room PG86IMG.zip để hạ Hboot về 007. Sau khi quay về room ship, mình update lên ICS dễ dàng, không cần phải Relock bootloader (đấy là mình làm thế, chứ mình không khẳng định chắc chắn là không cần phải relock)

2) Khi mình không hài lòng, (do phải mở nút nguồn để bật máy, mình sợ hỏng, và một số ứng dụng chưa tương thích), mình trở về bản cũ bằng cách: Mình cài Recovery xong, mình lại Flash rom PG86IMG.zip cũ đó, sau đó mình lại Back up lại cái rom cook mình đang dùng. Vậy là được.

Mình đã làm thế và giờ vẫn dùng bình thường, sao mình thấy nhiều bạn máy bị lỗi gì gì nhiều quá, khi lên ICS hoặc quay trở về room cũ vậy nhỉ?

2 lỗi không tải được data game Người nhện + Không chơi được game LGolf2 gì đó...và lỗi tự import epub của ứng dụng mặc định hiện giờ đã không còn quan trọng đối với mình nữa.Chỉ sợ HTC sửa chữa bằng cách nâng cấp thẳng lên Jelly Bean thì toi vì không hỗ trợ Flash!

maphin

máy đã up lên ics 4.0.3 đã unlock bootloader bằng htc dev, đã root nhờ bạn nào hướng dẫn cho cách trở về ship rom 2.3.4 với ! thanks

doquangduc

Well-Known Member
2 lỗi không tải được data game Người nhện + Không chơi được game LGolf2 gì đó...và lỗi tự import epub của ứng dụng mặc định hiện giờ đã không còn quan trọng đối với mình nữa.Chỉ sợ HTC sửa chữa bằng cách nâng cấp thẳng lên Jelly Bean thì toi vì không hỗ trợ Flash!

Nhện vẫn phang ầm ầm mà Bác

ngokietquan

bác có bản rom ship 4.0 châu á này thì cho e xin đi ạ.em down link bác cho tới giờ hơn 1 ngày mà chưa xong nửa,huhu.có link media fire càng tốt nha bác.thank bác nhiều

maphin

bác có bản rom ship 4.0 châu á này thì cho e xin đi ạ.em down link bác cho tới giờ hơn 1 ngày mà chưa xong nửa,huhu.có link media fire càng tốt nha bác.thank bác nhiều
có lẽ do đường truyền thôi, link tôi lấy bên xda, mà thường các link bên ấy down nhanh mà. tuy nhiên như các thông tin, bản ics 4.0 bên cạnh một số ưu điểm: nhanh, mượt, ram dư nhiều cũng có một số nhược điểm: hiển thị 3d không tốt bằng bản 2.3.4

dhnghia

sao bản 4.0 thấy có người than phiền vậy nhỉ,mình thấy nó vẫn bình thường chứ đâu có sao đâu ta :-?
à mà bạn daothuythuy nói bản Jelly Bean ko hỗ trợ flash là sao bạn ?