• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN VÀ CHIA SẺ KINH NGHIỆM DÙNG EVO 3D

Mình không gặp trường hợp như vậy nên không biết nhưng có thể còn do trình coi phim mặc định hay của hãng thứ 3,do bản ROM ( cook ) ? ,do file mặc định là "hide" ,do trình xem phim yêu cầu phải refresh thủ công?...Mình đang xài DicePlayer cho các phim 2D và 3DVPlayer cho các phim 3D,tất cả đều rất ổn.
Riêng mVideoplayer Pro thì nhẹ,ngon,mượt nhưng có 1 số phim 3D vẫn bị 2 khung hình song song ,không có chức năng chuyển 2D/3D và hiện mình vẫn chưa biết cách load phụ đề sẵn có trong ứng dụng này nên 3DVPlayer là lựa chọn số 1.

remsouth

thật ra thì máy chụp cũng tốt nhưng chỉ cần run tay rất nhẹ thôi là sẽ mất nét ngay,hình như cái độ phân giải 2560 x 1440 là có đây khi nâng cấp lên ICS,chứ trước kia chưa có độ phân giải này phải ko ta ? mà sao có tấm chụp ra 2Mb mấy,có tấm chụp ra 1Mb mấy,có tấm chỉ có vài trăm Kb trong khi cùng 1 độ phân giải là thế nào nhỉ ?
sẵn đây daothuythuy cho tui hỏi bạn có bao giờ bị trường hợp chép phim vào rồi,vào thư viện thì nó nhận tất cả phim,sau khi coi dc vài phim rồi,tui thoát ra ,đến chiều vào lại thì có những phim bị mất,còn 2 phim tui chép vào ngay từ những lần đầu tiên tui xài máy thì lại còn nguyên,lạ ghê,phải khởi động lại thì nó mới hiện ra đầy đủ
Cùng 1 độ phân giải nhưng dung lượng chênh lệch là bình thường mà, có nhìu lý do, có thể do chế độ nén ảnh của từng máy khác nhau, đối tượng chụp ảnh, màu sắc, độ sáng tối... thường những hình có càng nhìu chi tiết, càng nhiều màu rực rỡ thì hình càng "nặng"

dhnghia

camera bình thường là 2560 x 1440,nhưng khi sử dụng bản mod Amaze thì có thể đạt dc độ phân giả 2560 x 1920,tiếc là lên ICS đã ko còn xài dc bản Amaze nữa rồi
hình này tui lấy bên tinhte,có độ phân giải 2560 x 1920

2560 x 1440

để mai thử chụp lại ko rung tay xem thế nào,chứ thấy máy người ta chụp ham quá,down 2 hình về xem thử thì đúng là độ phân giải 2560 x 1920 là có thật chứ ko phải số ảo

w2k

dùng rom LeeDroid 5.4 thì có Amaze camera, mình vẫn kết nhất rom này, nhưng lên ICS cũng ngại hạ rom

dhnghia

dùng rom LeeDroid 5.4 thì có Amaze camera, mình vẫn kết nhất rom này, nhưng lên ICS cũng ngại hạ rom
LeeDroid cũng ok nhưng hao pin dã man lắm,hạ rom dễ mà,hiểu tại sao bị lỗi là sẽ hạ dc thôi,tui đang thắc mắc là ko biết làm sao để way về HBOOT châu á 0011 thôi

tvakl

Tình hình là mình mới mua cái evo 3d này! Hôm bữa thấy báo là up lên 4.0.3 mình đã để máy tự down về và cài đặt, nhưng qua 1 thời gian sử dụng mình thấy không được good lắm, quan trọng là sóng hơi bị chập chờn, đàm thoại nghe tiếng được, tiếng mất , không như lúc xài 2.3.4 ( không biết có ai bị giống như thế không nữa) . Có cách nào quay lại xài 2.3.4 không, mong được các bạn chỉ giáo với!

Tình hình là mình mới mua cái evo 3d này! Hôm bữa thấy báo là up lên 4.0.3 mình đã để máy tự down về và cài đặt, nhưng qua 1 thời gian sử dụng mình thấy không được good lắm, quan trọng là sóng hơi bị chập chờn, đàm thoại nghe tiếng được, tiếng mất , không như lúc xài 2.3.4 ( không biết có ai bị giống như thế không nữa) . Có cách nào quay lại xài 2.3.4 không, mong được các bạn chỉ giáo với!
Nếu máy bạn là phiên bản Châu Âu (HBOOT 0007), còn S-OFF thì có thể úp bản rom dùng để hạ HBOOT là được.

tvakl

Làm sao biết máy mình là phiên bản châu nào vậy bạn, còn s-off là gì vậy , làm sao biết còn s-off không hay không còn và làm sao để up bản room để hạ HBOOT được, xin lỗi mình là newbaby về android, mới mua máy được 1 tháng à!

Làm sao biết máy mình là phiên bản châu nào vậy bạn, còn s-off là gì vậy , làm sao biết còn s-off không hay không còn và làm sao để up bản room để hạ HBOOT được, xin lỗi mình là newbaby về android, mới mua máy được 1 tháng à!
Để vào HBOOT bạn tắt máy hoàn toàn, sau đó nhấn và giữ phím Volume Down (giảm âm lượng) đồng thời nhấp nhả phím Power (nguồn), khi nào màn hình 3 màu hiện ra thì nhả phím Volume Down ra. Bạn xem thông số HBOOT là bao nhiêu nhé.

tvakl

có cách nào khác không vậy bạn??? Sao mà khó quá không mở được, nhấp nhả khoảng bao nhiêu lần vậy? Mình nhấp nhả khoảng 10 lần luôn mà không thấy gì hết, giữ lâu 1 chút là vô thẳng luôn à!

có cách nào khác không vậy bạn??? Sao mà khó quá không mở được, nhấp nhả khoảng bao nhiêu lần vậy? Mình nhấp nhả khoảng 10 lần luôn mà không thấy gì hết, giữ lâu 1 chút là vô thẳng luôn à!
Bạn vào bỏ dấu tích ở dòng Fastboot trong System/Power rồi tắt máy và thực hiện lại.

tvakl

Bạn vào bỏ dấu tích ở dòng Fastboot trong System/Power rồi tắt máy và thực hiện lại.

hù hù, làm được rồi , cám ơn bạn ! Thông số trong đó như sau:
Locked
shooter-v pvt ship s-on rl
hBOOT -1.53.007
eMMC-boot
May 22 2012 01:06:07
Như vậy là sao bạn há? Và bây giờ mình là gì nữa đây!

tvakl

Locked
hBOOT -1.53.007
eMMC-boot

yeskia

Moderator
thật ra thì máy chụp cũng tốt nhưng chỉ cần run tay rất nhẹ thôi là sẽ mất nét ngay,hình như cái độ phân giải 2560 x 1440 là có đây khi nâng cấp lên ICS,chứ trước kia chưa có độ phân giải này phải ko ta ? mà sao có tấm chụp ra 2Mb mấy,có tấm chụp ra 1Mb mấy,có tấm chỉ có vài trăm Kb trong khi cùng 1 độ phân giải là thế nào nhỉ ?
sẵn đây daothuythuy cho tui hỏi bạn có bao giờ bị trường hợp chép phim vào rồi,vào thư viện thì nó nhận tất cả phim,sau khi coi dc vài phim rồi,tui thoát ra ,đến chiều vào lại thì có những phim bị mất,còn 2 phim tui chép vào ngay từ những lần đầu tiên tui xài máy thì lại còn nguyên,lạ ghê,phải khởi động lại thì nó mới hiện ra đầy đủ

Không chắc cùng 1 độ phân giải đâu bạn. Camera mặc định Zoom ở mức "không" thì độ phân giải mới Full theo mặc định. Nếu bạn càng zoom thì độ phân giải càng giảm bởi đó là zoom kỹ thuật số, không phải zoom quang. Do đó để đạt số pixel cao thì hạn chế zoom nhé.

Locked
hBOOT -1.53.007
eMMC-boot

Tiếp theo bạn cần xem kỹ các bài viết ở đây:

http://www.pdaviet.net/showthread.p...-cac-hboot-va-tat-ca-cac-phien-ban-evo-3d-gsm

Last edited by a moderator:

thongbich

Cho mình hỏi không biết là có bản ICS cho máy asia chưa HBOOT 11 với lại máy đang root thì có thể update lên được không

w2k

LeeDroid cũng ok nhưng hao pin dã man lắm,hạ rom dễ mà,hiểu tại sao bị lỗi là sẽ hạ dc thôi,tui đang thắc mắc là ko biết làm sao để way về HBOOT châu á 0011 thôi
công nhận là ghet mỗi cái hao pin, còn tất cả đều OK. hạ rom thì mình hạ đc nhưng ngại, lần trước quên ko backup bản rom cảu LeeDroid nên giờ hạ ngại cài phần mềm :D

Cho mình hỏi không biết là có bản ICS cho máy asia chưa HBOOT 11 với lại máy đang root thì có thể update lên được không

máy của bạn đang ở chế độ Relock là up đc

Last edited by a moderator:

dhnghia

hiện tại các bác đang xài ICS có HBOOT 0011 hạ xuống 0007, s-off rồi và bootloader là Relocked,các bác có thể test giúp e là các bác cài recovery dc ko ạ?

w2k

hiện tại các bác đang xài ICS có HBOOT 0011 hạ xuống 0007, s-off rồi và bootloader là Relocked,các bác có thể test giúp e là các bác cài recovery dc ko ạ?

đang relock ko cài đc nhé, đã test khi mới lên ICS :)

dhnghia

đang relock ko cài đc nhé, đã test khi mới lên ICS :)
chán thật,vậy là đã có 1 người giống mình vào xác minh,máy mang tiếng s-off mà cài recovery phải unlocked thì thôi xài HBOOT 0011 cho rồi,đúng ra là s-off thì sẽ cài dc recovery ,chỉ những máy châu á ko s-off dc mới phải mở bằng htcdev.com,mình mới vừa up lại bản rom gốc xong,đã tiến hành s-off lại trong khi vẫn đang là s-off,vì mình nghĩ nó bị s-off ảo,vậy mà cuối cùng vẫn ko cài dc recovery luôn,mình muốn way về HBOOT 0011 nhưng lại ko biết làm sao ,sợ brick quá
mà nếu bây giờ tui update lên ICS lại thì phải unlock ra để cài recovery,sau này có update các bản cập nhật vá lỗi hay gì đó,thì tui relocked lại và phải up lại từ đầu cái bản rom ship PG86IMG.zip này ,rồi up lên ICS,rồi up các bản cập nhật,phải cài recovery lại ,ôi thôi =.=
mong các bác vào xác minh e thêm cái nữa để e khỏi phải mò tiếp ạ hic hic

w2k

chán thật,vậy là đã có 1 người giống mình vào xác minh,máy mang tiếng s-off mà cài recovery phải unlocked thì thôi xài HBOOT 0011 cho rồi,đúng ra là s-off thì sẽ cài dc recovery ,chỉ những máy châu á ko s-off dc mới phải mở bằng htcdev.com,mình mới vừa up lại bản rom gốc xong,đã tiến hành s-off lại trong khi vẫn đang là s-off,vì mình nghĩ nó bị s-off ảo,vậy mà cuối cùng vẫn ko cài dc recovery luôn,mình muốn way về HBOOT 0011 nhưng lại ko biết làm sao ,sợ brick quá
mà nếu bây giờ tui update lên ICS lại thì phải unlock ra để cài recovery,sau này có update các bản cập nhật vá lỗi hay gì đó,thì tui relocked lại và phải up lại từ đầu cái bản rom ship PG86IMG.zip này ,rồi up lên ICS,rồi up các bản cập nhật,phải cài recovery lại ,ôi thôi =.=
mong các bác vào xác minh e thêm cái nữa để e khỏi phải mò tiếp ạ hic hic

sao đã s-off rồi mà lại con nghi s-off ảo. unlock cũng có tốn thời gian j đâu bạn. bình thường ở hboot 1.49.0007 bạn cứ đầy đủ s-off, unlock, recovery. khi update ICS chỉ cần cho về rom ship, relock phát rồi lên. khi lên chỉ cần mỗi unlock và cài recovery là xong. còn sau này nó update fix vá lỗi thì cứ làm như bạn nói cho lành. chả nhẽ lại muốn thành chặn giấy cao cấp