• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN VÀ CHIA SẺ KINH NGHIỆM DÙNG EVO 3D

MatrixH

Các bác cho e hỏi.e dang xài rom sense 3mwakious.và firware mói nhất,nhưng firware này radio k ổn đinỵ nhu lúc mình xài romship.thấy sóng ổn định hon,vào 3g vèo vèo chả nóng máy,nhưng jo xài rom+firware này thì vào 3g máy nóng,còn lại tất cả cái khác đều good hếy.có bác nào bt sao k v?nếu mình muốn tách radio cua rom ship và up lại có dc k?tks các bác

Tiep tục hỏi

phuc1984

rom 4.0 hiện tại chỉ có 2 radio flash dc thôi nha tuỳ theo bản rom nào mà nguời viết yêu cầu radio nào. khi flash rom cook bạn phải đọc cho kỉ xem người ta yêu cầu nhửng gì.bay vào flash rom trước gặp sự cố là nguy lắm đó. cục chặn giấy gần chục chai đó nha. mà 4.0 thì mình dùng thấy 2g, 3g chậm và hay bị ko kết nối dc. dùng rom ship chạy ầm ầm. rom 2.3.4, 2.3.5 thì dùng dc rất nhìu radio với điều kiện máy unlock boot và s-off. bạn qua box radio nghiên cứu đi nha.

model91

rom 4.0 hiện tại chỉ có 2 radio flash dc thôi nha tuỳ theo bản rom nào mà nguời viết yêu cầu radio nào. khi flash rom cook bạn phải đọc cho kỉ xem người ta yêu cầu nhửng gì.bay vào flash rom trước gặp sự cố là nguy lắm đó. cục chặn giấy gần chục chai đó nha. mà 4.0 thì mình dùng thấy 2g, 3g chậm và hay bị ko kết nối dc. dùng rom ship chạy ầm ầm. rom 2.3.4, 2.3.5 thì dùng dc rất nhìu radio với điều kiện máy unlock boot và s-off. bạn qua box radio nghiên cứu đi nha.

m mới update radio lên v11, giờ quay về rom ship thì radio có về theo ko nhỉ

Các bác cho e hỏi.e dang xài rom sense 3mwakious.và firware mói nhất,nhưng firware này radio k ổn đinỵ nhu lúc mình xài romship.thấy sóng ổn định hon,vào 3g vèo vèo chả nóng máy,nhưng jo xài rom+firware này thì vào 3g máy nóng,còn lại tất cả cái khác đều good hếy.có bác nào bt sao k v?nếu mình muốn tách radio cua rom ship và up lại có dc k?tks các bác
Tách được và úp được nhưng với điều kiện là máy bạn phải có SuperCID.

meomeotom

Máy bạn đang SuperCID đó thôi, úp Radio bình thường. Radio thì bạn vui lòng sang topic này tham khảo và tải nhé.

Bạn ơi, sao bạn biết máy bạn đó có superCID? Mình cũng thắc mắc cái superCID đó làm sao có, và chức năng của nó? Máy mình tình trạng cũng giống bạn đó.

Bạn ơi, sao bạn biết máy bạn đó có superCID? Mình cũng thắc mắc cái superCID đó làm sao có, và chức năng của nó? Máy mình tình trạng cũng giống bạn đó.
Theo mình hiểu là máy có SuperCID là khi có đủ S-OFF & UNLOCKED, với tình trạng này máy có thể úp rom cook, Ship Rom, Radio thỏa mái mà không lo ngại gì cả...:D

model91

Theo mình hiểu là máy có SuperCID là khi có đủ S-OFF & UNLOCKED, với tình trạng này máy có thể úp rom cook, Ship Rom, Radio thỏa mái mà không lo ngại gì cả...:D

nhưng m up ship rom lại bị lỗi 131 là sao ta? relock lại vẫn bị

model91

Bạn xem tên lỗi đó là gì? Nếu có cài HTC Sync thì gỡ thử HTC Sync rồi úp lại xem, ngoài ra bạn có thể úp từ thẻ nhớ mà.

bị lỗi thế này, máy m ko cái HTC Sync

model91

Lỗi CID, bản này không phải bản Ship Rom gốc của máy. Nếu máy bạn đã thay đổi CID thành HTC_001 (hạ HBOOT xuống 0007) thì bạn phải úp Ship Rom Châu Âu nhé.

m đã tải đúng Rom và cũng đã chạy 1 lần với rom này rồi mà.

Cũng cho m hỏi luôn, khi m wipe data thì bị 1 dòng lỗi thế này

E:formar_volume: make_extf4fs failed on /dev/block/mmc blk1p2

unvain

Các bạn cho hỏi địa chỉ dịch vụ tại HN để nâng cấp SW cho máy EVO 3D? Mình có ít thời gian, hưn nữa đọc nhiều quá bị loạn mất rồi.
Tks

Last edited by a moderator:
m đã tải đúng Rom và cũng đã chạy 1 lần với rom này rồi mà.

Cũng cho m hỏi luôn, khi m wipe data thì bị 1 dòng lỗi thế này

E:formar_volume: make_extf4fs failed on /dev/block/mmc blk1p2
Bạn thử úp bản Ship Rom Châu Âu có base cao hơn xem. Còn lỗi kia thì mình không rõ là lỗi gì.

Các bạn cho hỏi địa chỉ dịch vụ tại HN để nâng cấp SW cho máy EVO 3D? Mình có ít thời gian, hưn nữa đọc nhiều quá bị loạn mất rồi.
Tks
Ra NC xem sao.

twantoan

có thể máy bạn đã nâng firmware để chạy android 4.0 lên up rom ship cũ thì không up được. cần 1 rom ship mới có base cao hơn

anhtuhntl

Chưa có bản chính thức nha bạn,nhưng hiện vẩn có một số bản bên XDA chạy củng ok lắm

dhnghia

hỏi về light sensor và Proximiti sensor ?

chào các a và các bạn,e là người mới
1. cho e hỏi là HTC evo 3D thì trong 2 loại Sensor e nêu ở title,thì EVO có loại nào hay là có cả 2 ạ?
2. e đang dùng cái Tap Tap App để tắt mở màn hình vì e ko muốn xài nút power nhiều quá,nhưng e ko biết làm như vậy có hại cho cái Sensor ko,e có lên google thì các dòng máy khác khi cài Tap Tap App vào đều có hiện tượng cái đèn đó đỏ liên tục,nhưng của e thì ko có bị đỏ (sensor nằm ngay chỗ bên trái của cái loa khi gọi điện ),vì vậy e muốn hỏi là e dùng cái chức năng đó thì có gây hại cho cái cảm biến ko,nếu hại thì chắc e đành phải remove thôi