• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN VÀ CHIA SẺ KINH NGHIỆM DÙNG EVO 3D

Không thể cài Recovery bác ah, vẫn báo lỗi Failed nọ kia, hu hu.
Bạn thử dùng công cụ RecoveryManager để cài Recovery xem sao nhé. Cách sử dụng như hướng dẫn bên dưới:

1. Download RecoveryManager tại đây.
2. Bật USB Debugging (trong Settings/Developer options) và cắm cáp kết nối với PC ở chế độ Charge.
3. Chạy RecoveryManager, bấm Start, chọn Browser for a Recovery ".img" on your hard disk, tìm đên file Recovery .img trên ổ cứng rồi cài xem sao.

pandemonium109

Bạn thử dùng công cụ RecoveryManager để cài Recovery xem sao nhé. Cách sử dụng như hướng dẫn bên dưới:

2. Bật USB Debugging (trong Settings/Developer options) và cắm cáp kết nối với PC ở chế độ Charge.
3. Chạy RecoveryManager, bấm Start, chọn Browser for a Recovery ".img" on your hard disk, tìm đên file Recovery .img trên ổ cứng rồi cài xem sao.

Để tối về em thử, bác tận tình quá.
Cám ơn bác nhiều lắm lắm, hu hu :(

HTC EVO 3D không hỗ trợ Video Call nhưng bạn có thể liên lạc Video với bạn bè bằng các ứng dụng như Yahoo,Skype.v.v...
Thank Pác...!
mình dùng Tango :p mà ở điều kiện đủ sáng camera trc của e này tốt thật. nhìn qua chả khác gì cam sau 8-> nhưng đur sáng thôi nhé tối 1 tí là tệ ngay :p
Pác cho em xin link dow phần mềm đấy đi...:-?

pandemonium109

Thực ra Unlock Bootloader cũng chả làm gì, chỉ cần cài Recovery và Root là đủ.
Nhưng Recovery cũng không thể cài bác ah.
Dùng phần mềm của bác, em ra lỗi này:

Ca này khó quá, hu hu T_T

model91

các pác cho e hỏi, Base 10.12.9020.08_2M sene 3.0, giờ nếu e up lên 11 để up rom sense 3.6 nhưng sau này ko thích lại quay về sense 3.0 thì có bị sao ko?

MatrixH

có bác nào giúp e với:e đăng nhập Friendstream mà nó báo thế này:
please authorize HTC sense to access your Facebook account,......
e click ok chẳng dc,mong pa2con giúp đỡ

venusian

Moderator
có bác nào giúp e với:e đăng nhập Friendstream mà nó báo thế này:
please authorize HTC sense to access your Facebook account,......
e click ok chẳng dc,mong pa2con giúp đỡ
Lỗi đang nhập thôi.
Nếu đang dùng Wifi thì chuyển qua 3G hoặc ngược lại để thử.
Nếu không thì bạn để tầm buổi tối làm lại nhé.

MatrixH

Các bác cho e hỏi.e dang xài rom sense 3mwakious.và firware mói nhất,nhưng firware này radio k ổn đinỵ nhu lúc mình xài romship.thấy sóng ổn định hon,vào 3g vèo vèo chả nóng máy,nhưng jo xài rom+firware này thì vào 3g máy nóng,còn lại tất cả cái khác đều good hếy.có bác nào bt sao k v?nếu mình muốn tách radio cua rom ship và up lại có dc k?tks các bác

datmabu

mấy pro cho em hỏi phát cái tấm dán màn hình mà chống dấu vân tay mờ mờ có làm mất hiệu ứng 3d k????

FirstDesire

- Máy của mình trước giờ sạc pin vẫn bình thường: khi sạc đầy pin, đèn chuyển sang màu xanh, pin 100%. Nhưng gần đây khi đèn báo màu xanh thì pin chỉ có 99%, vẫn để sạc khoảng 1/2h nữa thì tuột xuống 98, 97%. Thời gian sử dụng pin bình thường (2 - 2,5 ngày), máy xài ROM gốc. Không biết em nó đang gặp vấn đề gì, xin các bạn có kinh nghiệm hoặc gặp qua rồi chỉ cho mình cách khắc phục với. (mình đo pin bằng widgetlocker lockscreen bản trả phí) Cảm ơn mọi người rất nhiều.

FirstDesire

@ datmabu: tấm dán chống vân tay được làm nhám, cản trở 1 phần ánh sáng màn hình phát ra nên nhìn sẽ tối và không còn long lanh nữa. Mình chưa dán bao giờ nhưng theo mình ít nhiều nó sẽ ảnh hưởng đến chất lượng 3D. Nên sử dụng miếng dán trong loại thường (15 - 20k) là ok rồi, trầy thì tháo ra dán miếng mới.

phuc1984

@ datmabu: tấm dán chống vân tay được làm nhám, cản trở 1 phần ánh sáng màn hình phát ra nên nhìn sẽ tối và không còn long lanh nữa. Mình chưa dán bao giờ nhưng theo mình ít nhiều nó sẽ ảnh hưởng đến chất lượng 3D. Nên sử dụng miếng dán trong loại thường (15 - 20k) là ok rồi, trầy thì tháo ra dán miếng mới.

chuẩn ngày xưa có dán 1 lần 1h sau tháo ra gấp. vì nhìn màn hình hiển thị sấu ko thể tả

phuc1984

- Máy của mình trước giờ sạc pin vẫn bình thường: khi sạc đầy pin, đèn chuyển sang màu xanh, pin 100%. Nhưng gần đây khi đèn báo màu xanh thì pin chỉ có 99%, vẫn để sạc khoảng 1/2h nữa thì tuột xuống 98, 97%. Thời gian sử dụng pin bình thường (2 - 2,5 ngày), máy xài ROM gốc. Không biết em nó đang gặp vấn đề gì, xin các bạn có kinh nghiệm hoặc gặp qua rồi chỉ cho mình cách khắc phục với. (mình đo pin bằng widgetlocker lockscreen bản trả phí) Cảm ơn mọi người rất nhiều.

máy mình củng giống như bạn. chắc là 100% nó tự ngắt bảo vệ pin chăng khi mình thấy đèn xanh là lúc đó nó đả sạc xong lau rồi nên tụt vậy. suy đoán thôi

kenbj_panda

Đúng rồi các bác à Evo có chức năng tự ngắt sạc khi đèn xanh dù bác có cắm điện cả ngày nó cũng chả vô tí điện nào đâu^^

By the way cho em hỏi tí, hôm qua em mới rom lêm bản LeeDoird sao em ko thấy đồng hồ hiển thị ở trên cùng góc phải màn hình nhỉ, chỉ có pin thôi, bác nào biết chỉ em với nha, Thanks các bác nhiều.

phuc1984

Đúng rồi các bác à Evo có chức năng tự ngắt sạc khi đèn xanh dù bác có cắm điện cả ngày nó cũng chả vô tí điện nào đâu^^

By the way cho em hỏi tí, hôm qua em mới rom lêm bản LeeDoird sao em ko thấy đồng hồ hiển thị ở trên cùng góc phải màn hình nhỉ, chỉ có pin thôi, bác nào biết chỉ em với nha, Thanks các bác nhiều.

bạn vào leedroid tweaks trong danh sách menu chỉnh show clock là xong