• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN VÀ CHIA SẺ KINH NGHIỆM DÙNG EVO 3D

meomeotom

Máy mình trước cũng bị. Sau đó mình restore lại thì ko còn nữa. Theo mình hiểu thì đó là lỗi rom.

dhnghia

Máy mình trước cũng bị. Sau đó mình restore lại thì ko còn nữa. Theo mình hiểu thì đó là lỗi rom.
mình đang dùng ROM SHIP update OTA mà,đúng là ko có gì hoàn hảo,đến ROM SHIP mà vẫn có thể lỗi dc.

Last edited by a moderator:
sẵn đây MOD dinhtuandung cho e hỏi về link hướng dẫn MOD camera lên FULL HD dc ko ạ,lên diễn đàn XDA thì đưa quá nhiều đường dẫn cộng thêm ko rành tiếng anh hic hic
Cài bình thường mà bạn. Nếu máy chưa Root thì cài file .apk, còn Root rồi thì có 2 cách cài là flash qua Recovery (dạng .zip) hay cài file .apk. Hiện tại bản mới nhất là 0.11 đó và có 2 độ phân giải khác nhau là 2048x1152 & 1920x1080:

0.11 (GSM&CDMA 2048x1152 in 3D) Flashable zip
0.11 (GSM&CDMA 1920x1080 in 3D) Flashable zip
0.11 (GSM&CDMA 2048x1152 in 3D) standalone apk
0.11 (GSM&CDMA 1920x1080 in 3D) standalone apk

dhnghia

máy e đang xài ROM SHIP,chẳng đụng chạm gì cả,mà nói là chưa đụng thì cũng ko đúng,trước kia cũng đã thử mở bằng trang htcdev rồi,đã làm đến bước cuối cùng có Superuser rồi,nhưng sau đó đã khóa lại và cài lại ROM SHIP để up OTA lại như xưa,tại e nghe nói máy phải ROOT thì mới cài dc MOD camera này
thêm cái nữa là đã có phần mềm mở khóa 4 phím cảm ứng dành cho máy zin như e chưa a,trước kia xài cái Tap Tap App mà nghe nói hại cho cái Light Sensor nên thôi đành remove :(

máy e đang xài ROM SHIP,chẳng đụng chạm gì cả,mà nói là chưa đụng thì cũng ko đúng,trước kia cũng đã thử mở bằng trang htcdev rồi,đã làm đến bước cuối cùng có Superuser rồi,nhưng sau đó đã khóa lại và cài lại ROM SHIP để up OTA lại như xưa,tại e nghe nói máy phải ROOT thì mới cài dc MOD camera này
thêm cái nữa là đã có phần mềm mở khóa 4 phím cảm ứng dành cho máy zin như e chưa a,trước kia xài cái Tap Tap App mà nghe nói hại cho cái Light Sensor nên thôi đành remove :(
Thấy ghi cách cài có 2 phương pháp trên, bạn cứ thử cài xem. Để có cái mở khóa bằng 4 phím cảm ứng kia thì máy phải root hay cài các bản rom cook có Kernel hỗ trợ chức năng này.

dhnghia

Thấy ghi cách cài có 2 phương pháp trên, bạn cứ thử cài xem. Để có cái mở khóa bằng 4 phím cảm ứng kia thì máy phải root hay cài các bản rom cook có Kernel hỗ trợ chức năng này.

nếu chỉ root thôi thì cũng đỡ khổ,đằng này phải S-off nữa,máy e HBOOT 0011 nên thôi,cám ơn a rất nhiều

datmabu

htc evo 3d có chạy sense 4.0 như one có nặng k các bác liệu có mượt như sense 3.0 k ạ

Có Pác nào biết về vụ cổng HDMI của em EVO 3D kô ạ??? Có Pác nào đã kết nối thành công xin được tư vấn giúp. Mình muốn chơi game 3D trên tivi 3D mà kô biết kết nối bằng cách nào...:-/:-?

danh41

H ÔM NAY 26/6 Đ Ã C Ó HTC EVO 3D SENSE 4.0 CH ÍNH H ÃNG.

H ÃY BẬT WIFI LÊN & CHO EVO THƯỞNG THỨC M ÓN BÁNH KEM.

dungmusic

HOT!!! Đã có ICS 4.0 với Sen 3.6 cho HTC EVO 3D.

Mời các bạn vào phần cập nhật phần mềm kiểm tra và cập nhật nhé, đã có hàng chính hãng rồi.vui quá.

nickyhi

sao mình vào update ko vó nhỉ, máy mình hboot 0011, hay tại software number cũ quá: 1.22.707.4 . Bạn nào có số sw number như mình ko

joeD

Ủa bác máy mình đã hạ Hboot từ 11 xuống 007 rồi cài các bản Rom vô rồi, nhưng nếu muốn up lên bản stock rom ics 4 thì về cái bản Ship ROm. Vậy có nghĩa là down cái bản Ship ROm có tên PG86IMG trong Hạ Hboot cài vô hay là cái bản ship Rom file .exe cài vô. Mà hướng dẫn mình chút cách cài bải Ship Rom vô là làm thế nào. Mà cài lại rồi thì Hboot sOff và root lại như bình thường khi up lên bản chính thức trên Ota chứ?

Có Pác nào biết về vụ cổng HDMI của em EVO 3D kô ạ??? Có Pác nào đã kết nối thành công xin được tư vấn giúp. Mình muốn chơi game 3D trên tivi 3D mà kô biết kết nối bằng cách nào...:-/:-?
Hôhô Pác nào đang dùng room cook nhanh tay, nhanh chân up về bản room Ship đi. hihi vui quá, bây lâu trong ngóng em nó:))
PS: Kô có Pác nào trả lời em câu hỏi phía trên a???hic :((