• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN VÀ CHIA SẺ KINH NGHIỆM DÙNG EVO 3D

lebinh__hung

game thì chơi hết cửa rồi, giờ chờ game mới ra thôi hehee

mấy bữa nay chỗ mình lạnh quá các bác ạ, dùng đt tê buốt hết cả tay, theo con evo dự báo thì thứ 2 tuần sau Huangshi lại có tuyết mới ác, chết vì lạnh thôi.

http://db.tt/bWz58GwA

bWz58GwA

demontoon_cz

Mình thấy trên diễn đàn có cách mở mà tắt màn hình bằng cách vuốt các phím cảm ứng
Mình đang dùng rom ship chưa can thiệp gì cả có thể cài đặt cho máy đc ko ? Nếu đc xin a/e hướng dẫn cụ thể

demonfang11

Không hiểu em cài phầm mền nó xung đột kiểu gì mà giờ cứ tự bật sáng màn hình, các bác có cao kiến j không ah?. Em test gỡ gần hết soft ra rồi mà vẫn bị

trungkt

mình đọc hết 63 trang bên này cộng với 31 trang bên tinh tế hoa hết cả mắt @@ đang đợi máy sạc pin no 3 lần rồi root cho em nó.máy của mình đang dùng có máy cái lỗi
- nhiều khi ảnh 3d chụp từ trước có hiện tượng bị nhoè hình ( hai khung hình không chập vào nhau ) mà trước đó xem rất bình thường.lỗi này gặp khi xem anh 3d ở dạng dọc rồi xoay ngang ra xem.
- nhiều khi đang dùng máy bị treo màn cảm ứng không dùng được các nút cảm ứng vẫn dùng vô tư ,phải khởi động lại máy thì mới dùng lại được cảm ứng @@.
= mình muốn hỏi đấy có phải lỗi phần cứng hay không hay chỉ là lỗi phần mên thôi bạ noà gặp rồi chỉ mình với nha ^^
- hiện đang dùng room ship máy hàng châu á theo máy mình muốn hỏi những ứng dụng nào có phải giữ lại để máy không bị lỗi đang muốn xoá bớt mấy cái pm linh tinh mà hãng cài theo.
- mình đang định thêm vài cái như + Beats Audio
+Dolby Audio
+ cam mod
+ phần mền mở khoá bằng dẫy phím cảm ứng ^^ chứ biết tên phần mềm là gì
vào room ship sau khi s-of và root có được không hay là phải dùng rom cook mới dùng được.
- mà có cách nào chỉnh ảnh 3d của em nó sang định dạng gif dạng chuyển đông không các bạn.muốn chia sẻ ít ảnh 3d cho mọi người nhưng không phải ai cũng có tivi 3d để xem cả .thank
* Mới dùng nhưng khá hài lòng em này từ thiết kế lẫn tính năng mỗi tội cảm ứng nhạy qua @@ hihi.cầm rất chắc tay không bị như DHD cầm máy chỉ sợ tuột tay @@.Bạn nào biết chỉ mình mới nha,chúc cả nhà năm mới vui vẻ làm ăn phát tài:D

Chỉnh sửa cuối:

tuandung85

mình đọc hết 63 trang bên này cộng với 31 trang bên tinh tế hoa hết cả mắt @@ đang đợi máy sạc pin no 3 lần rồi root cho em nó.máy của mình đang dùng có máy cái lỗi
- nhiều khi ảnh 3d chụp từ trước có hiện tượng bị nhoè hình ( hai khung hình không chập vào nhau ) mà trước đó xem rất bình thường.lỗi này gặp khi xem anh 3d ở dạng dọc rồi xoay ngang ra xem.
- nhiều khi đang dùng máy bị treo màn cảm ứng không dùng được các nút cảm ứng vẫn dùng vô tư ,phải khởi động lại máy thì mới dùng lại được cảm ứng @@.
= mình muốn hỏi đấy có phải lỗi phần cứng hay không hay chỉ là lỗi phần mên thôi bạ noà gặp rồi chỉ mình với nha ^^
- hiện đang dùng room ship máy hàng châu á theo máy mình muốn hỏi những ứng dụng nào có phải giữ lại để máy không bị lỗi đang muốn xoá bớt mấy cái pm linh tinh mà hãng cài theo.
- mình đang định thêm vài cái như + Beats Audio
+Dolby Audio
+ cam mod
+ phần mền mở khoá bằng dẫy phím cảm ứng ^^ chứ biết tên phần mềm là gì
vào room ship sau khi s-of và root có được không hay là phải dùng rom cook mới dùng được.
- mà có cách nào chỉnh ảnh 3d của em nó sang định dạng gif dạng chuyển đông không các bạn.muốn chia sẻ ít ảnh 3d cho mọi người nhưng không phải ai cũng có tivi 3d để xem cả .thank
* Mới dùng nhưng khá hài lòng em này từ thiết kế lẫn tính năng mỗi tội cảm ứng nhạy qua @@ hihi.cầm rất chắc tay không bị như DHD cầm máy chỉ sợ tuột tay @@.Bạn nào biết chỉ mình mới nha,chúc cả nhà năm mới vui vẻ làm ăn phát tài:D

Bạn cứ Hack root + Recovery xong rồi cài Rom của bác HNwap trong diễn đàn là ngon.
Rom của bác Hnwap đã lược bỏ những cái không cần thiết và Mod camera+ âm thanh Beats rồi.
Chúc thành công.(Mình đang dùng thấy ok)

bachien

thế này thì những người như cháu phải chờ tools revolotionary cập nhật bản mới.nếu không thì cứ rom ship mà chơi thôi

Bạn còn rom ship của máy thì up lên cho mình với. tks!!!!!!!

trungkt

Bạn cứ Hack root + Recovery xong rồi cài Rom của bác HNwap trong diễn đàn là ngon.
Rom của bác Hnwap đã lược bỏ những cái không cần thiết và Mod camera+ âm thanh Beats rồi.
Chúc thành công.(Mình đang dùng thấy ok)
để mình về đọc thử xem cấu trúc úp rom thế nào mới được,hiện đang đọc nhưng vẫn chưa hiểu lắm.có phải là tải rom của bác Minh về rồi up từ recovery như các không hay là thế nào hả bạn.thấy bác ý có đề cập vấn đề thay đổi các mold trong đó nhưng mình thì chưa biết tải những mold ở đâu hay là tách từ bản rom stock
looek
s-on rl
hboot-1.49.0011
mà root tren dev thì chon là evo 3d roger hả các bạn hay chọn loại nào;;)

Chỉnh sửa cuối:

PrinceTungVn

Chào cả nhà,mình vừa mua 1 máy Evo 3D hàng xách tay của nhà mạng Mỹ Sprint,tiếc là máy chạy CDMA @@ giá mua 7tr
Tìm hoài chẳng thấy box Evo CDMA thấy có GSM không,không biết cho mình nhập hội được không nhỉ?
Mà con này mình xài sơ cua chung với con nokia 1280,vì chủ yếu con này mình giải trí,còn nghe gọi nhắn tin thỳ có nokia rồi
Mà công nhận thấy con Evo giải trí đỉnh thật,tiếc là CDMA,tính bán lại 5tr5 cho ai cần,mình ở TP.HCM @@

hanoiwap

Super V.I.P
Chào cả nhà,mình vừa mua 1 máy Evo 3D hàng xách tay của nhà mạng Mỹ Sprint,tiếc là máy chạy CDMA @@ giá mua 7tr
Tìm hoài chẳng thấy box Evo CDMA thấy có GSM không,không biết cho mình nhập hội được không nhỉ?
Mà con này mình xài sơ cua chung với con nokia 1280,vì chủ yếu con này mình giải trí,còn nghe gọi nhắn tin thỳ có nokia rồi
Mà công nhận thấy con Evo giải trí đỉnh thật,tiếc là CDMA,tính bán lại 5tr5 cho ai cần,mình ở TP.HCM @@

Tôi có vài rom cho Evo3D CDMA từ khi dùng loại này

kimazure

Rom dành cho CDMA bên XDA rất nhiều đấy bạn,nhiều hơn GSM vài lần,sang đó mà lấy

demontoon_cz

Anh em nào biết PM chuyển phím volume để mở màn hình cho mình xin ?
Nhưng vẫn để lock creen mặc định .Hoặc pm lock nhưng giống mặc định và ko bị task manager phát hiện

hanoiwap

Super V.I.P
Anh em nào biết PM chuyển phím volume để mở màn hình cho mình xin ?
Nhưng vẫn để lock creen mặc định .Hoặc pm lock nhưng giống mặc định và ko bị task manager phát hiện

Bạn hãy dùng Lee Tweaks

goldeneagle

vừa cầm cái máy evo 3d của thang bạn xong ghiền quá k bít có bác nào có nhã y nhượng lại pm e với ngen ^^ e ở hcm

demontoon_cz

Đang dùng bản rom ship chưa can thiệp gì cả .Nhưng máy chơi game bị nóng ,ko hiểu tại sao ? Game tank riders

Mà sao phần mềm nhạc mặc định chỉ scan mục Sdcard/Android.Còn các mục khác ko tìm tới,mà cần scan phải vào phần setting vào tháo thẻ nhớ rồi lại chọn lắp lại thì mới có nhạc dùng ???

Chỉnh sửa cuối:

lebinh__hung

Đang dùng bản rom ship chưa can thiệp gì cả .Nhưng máy chơi game bị nóng ,ko hiểu tại sao ? Game tank riders

Mà sao phần mềm nhạc mặc định chỉ scan mục Sdcard/Android.Còn các mục khác ko tìm tới,mà cần scan phải vào phần setting vào tháo thẻ nhớ rồi lại chọn lắp lại thì mới có nhạc dùng ???

nó nóng kệ nó bạn à, có ngày kình hành hạ nó bằng phim online xuất ra hdmi để coi cho sướng nguyên cả ngày,,thấy báo hơn 48 độ, máy vẫn chạy ầm ầm, ko lag ko giật....kệ nó đi

còn vụ nhạc thì để ở đâu nó cũng thấy kia mà, mình cũng dùng rom ship đây.

demontoon_cz

nó nóng kệ nó bạn à, có ngày kình hành hạ nó bằng phim online xuất ra hdmi để coi cho sướng nguyên cả ngày,,thấy báo hơn 48 độ, máy vẫn chạy ầm ầm, ko lag ko giật....kệ nó đi

Thế à ,nhưng vụ nhạc thì ko tự scan ca thẻ nhớ .Mình lấy miui music để dùng mới thấy nó scan chỉ thư mục đó .Cho nhạc vào đó rồi scan lại thì lại oki .Nhưng bất tiện

jinsakura

Ông bạn cho hỏi xuất film ra cổng HDMI thì mua cable cho EVO 3D ở đâu vậy ? giá cả thế nào nhờ ?