• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN VÀ CHIA SẺ KINH NGHIỆM DÙNG EVO 3D

NbaOps

Mình xạc 100% lúc tối qua, ngủ 6h sáng nay tỉnh dậy thấy còn 65%, mình đã tắt auto Sync trên máy và chuyển qua GSM only mà sao để standby máy vẫn hao pin dữ vậy?
Mình đang dùng ROM ship, máy đã Root, Unlock, S-Off
Có bác nào bị giống thế ko?~X(

hanoiwap

Super V.I.P
Cho mình hỏi máy mình phần About nó báo tn:
- Software version: XDA.1.23.CSH.111020 by 製品 @ xda產品市
- Build number : XDA.CN.1.23.CHS.111020
- KERNET Version: 2.6.35.13-g65abe1e htc-kernet@and18-2#1 SMP PREEMPT WEB Ayg 3............
- Hboot: 1.49.0011
Cho mình hỏi máy mình thuộc thể loại xuất xứ ở đâu đấy, sao nó có tiếng Tà,u? Mình mới ship ở DTG về chiều nay

Xuất xứ ở đâu miễn là chất lượng tốt.
Hy vọng chất lượng tốt kể cả máy và phụ kiện

NbaOps

Mình xạc 100% lúc tối qua, ngủ 6h sáng nay tỉnh dậy thấy còn 65%, mình đã tắt auto Sync trên máy và chuyển qua GSM only mà sao để standby máy vẫn hao pin dữ vậy?
Mình đang dùng ROM ship, máy đã Root, Unlock, S-Off
Có bác nào bị giống thế ko?~X(

Bác nào có cách trị ko? ntn chắc ko đc 1 ngay quá!

twantoan

Bác nào có cách trị ko? ntn chắc ko đc 1 ngay quá!
thực ra rom ship thì nó có nhiều trình chạy ẩn nhất là những cái tự động đồng bộ. cảm thấy cái nào ko dùng thì xoá đi. bạn thử up 1 bản rom cook rồi so sánh chế độ pin xem sao

lebinh__hung

dùng rom ship thì tắt mấy cái auto sync đi là ok, mình cũng dùng rom ship cho ổn định đây, pin trâu như bò mà

realmadrid_cf

mình để thử không dùng gì nhiều với ROM SHIP, 1 ngày gọi khoảng 5p' pin được hơn 6ngày, :)) nghe nhạc liên tù tỳ trong vòng 18h pin hết :D chưa thử xem video 3D liên tục thì được mấy hồi.

HoanXtq

Em chào các bác, chúc các bác năm mới vui vẻ hạnh phúc !!! :D

Tình hình là em định lấy 1 em evo 3d, thấy giá rẻ quá, rẻ hơn cả sensation nữa các bác ạ ( mà trước đây con này đắt hơn sen_ không hiểu tại sao drop nhanh thế :().
Ở bên này còn có 9m4 http://daotoangroup.com/index.php/HTC/HTC-EVO-3D/flypage.tpl.html
không biết hàng họ thế nào, các bác tư vấn em với ạ, em xin chân thành cảm ơn ạ ....!

hanoiwap

Super V.I.P
Em chào các bác, chúc các bác năm mới vui vẻ hạnh phúc !!! :D

Tình hình là em định lấy 1 em evo 3d, thấy giá rẻ quá, rẻ hơn cả sensation nữa các bác ạ ( mà trước đây con này đắt hơn sen_ không hiểu tại sao drop nhanh thế :().
Ở bên này còn có 9m4 http://daotoangroup.com/index.php/HTC/HTC-EVO-3D/flypage.tpl.html
không biết hàng họ thế nào, các bác tư vấn em với ạ, em xin chân thành cảm ơn ạ ....!

Đang rẻ thì tranh thủ mua đi.Chỉ có điều mua hàng ở chỗ nào chất lượng tốt và bảo hành nghiêm chỉnh đúng nghĩa của nó

HDwin100

Bác nào có phần mềm để repair boot con HTC EVO 3D cho em xin với. Nếu được cho em các bước thực hiện của repair boot luôn.

HoanXtq

Đang rẻ thì tranh thủ mua đi.Chỉ có điều mua hàng ở chỗ nào chất lượng tốt và bảo hành nghiêm chỉnh đúng nghĩa của nó

Vâng, em cảm ơn bác, em hay theo dõi tinhte.vn thấy ở Hà Nội DTG với cellphones quảng cáo rầm rộ lắm. Không biết các bác trong topic mình có hay mua ở đấy không ạ :D

NbaOps

Vâng, em cảm ơn bác, em hay theo dõi tinhte.vn thấy ở Hà Nội DTG với cellphones quảng cáo rầm rộ lắm. Không biết các bác trong topic mình có hay mua ở đấy không ạ :D

Vừa mua 1 con ở DTG, vẫn chưa thấy có vấn đề j, nhưng pin hao kinh khủng, dùng ko đc 1 ngày, mình để màn hình sáng 20% tắt GPS, 3G, Wifi để xem pin hao tn thì thấy 4p pin tụt 1%:-??

hanoiwap

Super V.I.P
Vừa mua 1 con ở DTG, vẫn chưa thấy có vấn đề j, nhưng pin hao kinh khủng, dùng ko đc 1 ngày, mình để màn hình sáng 20% tắt GPS, 3G, Wifi để xem pin hao tn thì thấy 4p pin tụt 1%:-??

Tôi mua một con ở đây và hỏng pin sau 1 tháng.Ở nơi khác được bảo hành pin trong 6 tháng.Ở đây không được bảo hành pin.Chắc là ngẫu nhiên pin của tôi và bạn không tốt.Chưa nên vội vàng kết luận hàng của DTG pin kém và nguồn gốc không đảm bảo

minhnamvn2003

không biết các bác thế nào, em xài 1 con, cũng 2 tháng rồi, thấy pin cũng bình thường, em nghe gọi khoảng 50, 60 cuộc 1 ngày, thỉnh thoảng có show hàng 1 tí, vẫn được 2 ngày

hanoiwap

Super V.I.P
không biết các bác thế nào, em xài 1 con, cũng 2 tháng rồi, thấy pin cũng bình thường, em nghe gọi khoảng 50, 60 cuộc 1 ngày, thỉnh thoảng có show hàng 1 tí, vẫn được 2 ngày

Nói chung pin tốt. Trừ nguồn gốc kém chất lượng mà thôi

jinsakura

Cháu mua ở TrungMobile 130 Thái Hà, thấy chất lượng máy và pin ổn. không có vấn đề gì

duytrum444

E có 1 lỗi từ rom ship tới lucs up rom cook luôn.không biết có bị sao khoong hả mọi người. Như thế nay. Nhiều lúc tự dungw màn hình e đơ ra.k bấm chạm gì được hết. Nhưng lúc đó keos thanh task bả xuống là sử dụng lai binhf thường.hix. và thỉnh thoảng dag vô web bằng wifi thif web k chạy, phải tắt cái browser mở lại mới vaof lại được là sao thế ạ?

binhhdda

Các bác cho hỏi sao dạo này em 3d rớt giá nhanh nhỉ? Gia giờ chỉ bằng Sen. :(