• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN VÀ CHIA SẺ KINH NGHIỆM DÙNG EVO 3D

hanoiwap

Super V.I.P
các bác ơi...cho e hỏi cái. các bác mua máy Evo 3d này thì trong hộp có cái tờ giấy location premium không vậy???e ra Huyền mobile mua mà thấy quá trời giấy như mấy máy khác nhưng lại thiếu 1 tờ imei ( e dùng DHD và Sen đều có 3 tờ imei, 1 trên hộp và 2 trong hôp) và cũng không có tờ location premium nữa...không biết có phải cửa hàng đã ... rồi không???mà Huyền mobile có uy tín không các bác??e ở TP.HCM

Mua máy chỉ may rủi thôi.Cửa hàng bán máy mục đích thu lợi nhuận. Nếu gặp chủ hàng hám tiền sẽ dùng nhiều mánh khóe.
Không biết đâu mà lường

realmadrid_cf

Sao mình thấy màn hình Evo 3D này hiển thị màu nhợt nhạt vậy các bro? Để cạnh con HD2 dùng ROM Sense 3.5 thì HD2 là nàng tiên lung linh huyền ảo muốn lao vào ăn ngay, còn Evo này thì như 1 con cóc xấu xí???

lebinh__hung

Sao mình thấy màn hình Evo 3D này hiển thị màu nhợt nhạt vậy các bro? Để cạnh con HD2 dùng ROM Sense 3.5 thì HD2 là nàng tiên lung linh huyền ảo muốn lao vào ăn ngay, còn Evo này thì như 1 con cóc xấu xí???

màu sắc nó trung thực mà bạn, nó không làm chói mắt với tông màu nóng...

thử mở 1 trang web lên và so nhé, nhớ mở cả pc lên luôn, bạn sẽ thấy màu rất thật ko lừa mắt.

atulaviet

Con evo cua e bị treo logo ko up dc rom nữa, mang lên hãng chạy phần mềm cũng ko dc, gio bảo thay bo gì gì đó hết 4tr6 thì bằng nửa máy rồi, bác nào biết ở đâu sửa nữa ko nhỉ

lebinh__hung

Con evo cua e bị treo logo ko up dc rom nữa, mang lên hãng chạy phần mềm cũng ko dc, gio bảo thay bo gì gì đó hết 4tr6 thì bằng nửa máy rồi, bác nào biết ở đâu sửa nữa ko nhỉ

máy bạn bị soft bricked rồi, đối với vụ này thì còn cưu¹ dc nhưng vớicác dòng htc mới chưa thể nạp lại boot dc, soft bricked đâu cần thay main, hard bricked màn hình đen thui ko có tín hiệu gì mới thay main

jinsakura

bạn ở Hà Nội thì đem qua 36 Bà Triệu chỗ Huyền mobile nó làm cho. không đến cái giá ấy đâu, vài trăm là cùng

atulaviet

máy bạn bị soft bricked rồi, đối với vụ này thì còn cưu¹ dc nhưng vớicác dòng htc mới chưa thể nạp lại boot dc, soft bricked đâu cần thay main, hard bricked màn hình đen thui ko có tín hiệu gì mới thay main
Bác biết chỗ nào cứu dc ko chỉ e với, hay có bác nào trên diễn đàn biết cứu hộ e với

atulaviet

bạn ở Hà Nội thì đem qua 36 Bà Triệu chỗ Huyền mobile nó làm cho. không đến cái giá ấy đâu, vài trăm là cùng
E mang qua huyền mobile rồi, họ ko làm dc, bảo con evo 3d chưa có boot nạp, bảo là post nên đây xem có bac nào cứu dc ko ?

atulaviet

E đã hỏi con máy của e vẫn có thể cứu sóng bằng cách uprom lại bằng goldcard với điều kiện phải tạo goldcard trên máy sống, mong các bác giúp đỡ e với. e ở hà nội ah

quang_vinh

Cài ứng dụng từ Market trên máy tính không tự cload vào dt khi kết nối cáp chia sẻ

Các bác cho em hỏi,2 hôm nay tự dưng cài ứng dụng và game trên trang market,ứng dụng và game không tự load vào dt được,mấy hôm trước em vẫn cài trên máy tính thông qua market,tự động nó load về máy khi có kết nối internet,giờ phải kết nối dt với máy tính để chia sẻ internet,tải ứng dụng tren dt mới được,xin cho em hỏi cách khắc phục nha mấy bác
Cảm ơn đã đọc bài.

venusian

Moderator
Các bác cho em hỏi,2 hôm nay tự dưng cài ứng dụng và game trên trang market,ứng dụng và game không tự load vào dt được,mấy hôm trước em vẫn cài trên máy tính thông qua market,tự động nó load về máy khi có kết nối internet,giờ phải kết nối dt với máy tính để chia sẻ internet,tải ứng dụng tren dt mới được,xin cho em hỏi cách khắc phục nha mấy bác
Cảm ơn đã đọc bài.

Mạng lỗi. Hoặc thỉnh thoảng cái Market nó bị dở hơi =)). Thử lại với một mạng khác đc. Chứng tỏ tại mạng :D

hanoiwap

Super V.I.P
Cảm ơn đã đọc bài.

Market phiên bản mới phải dùng tiếng Anh (không dùng tiếng Việt)

pnt_love_cty

Tình hình em dùng bao silicon galiio khi cầm tay binhg thường (nghĩ là tay em bịt 1/2 phần dưới máy) thì sóng wifi tuột sạch, nếu cầm đỉnh trên đỉnh dưới lại full sóng, khi bỏ silicon thì khá hơn vẫn còn 1 vạch, em dùng LeeDroid v4 như vậy có bình thường không có cần nạp modul wifi khác không

cantiensinh

em mới xài androi,hiện muốn cài rom cook mà khúc mắc nhiều quá,đang đau đmấvif không hiểu,bác nào có kinh nghiệm làm ơn chỉ dẫn em với timem_noimo@yahoo.com,ngay bước đầu unlock bootloader làm theo hướng dẫn mà ko được,ko hiểu vì sao

Chỉnh sửa cuối:

duytrum444

mấy chú cho con hỏi nếu bây giờ mình mua cái location premium cho bản đồ Việt rồi sau này đổi qua máy khác thì mình có xài được trên máy khác không hay chỉ sử dụng trên máy đã mua thôi ạ?? và ở TP.HCM thì chỗ nào bán cái đó ạ??

atulaviet

mấy chú cho con hỏi nếu bây giờ mình mua cái location premium cho bản đồ Việt rồi sau này đổi qua máy khác thì mình có xài được trên máy khác không hay chỉ sử dụng trên máy đã mua thôi ạ?? và ở TP.HCM thì chỗ nào bán cái đó ạ??
Việt map chỉ sd dc trên máy đã mua bác ah, trên tinhte.vn có bài hướng dẫn hack được trên android, nhưng vietmap trên android thấy hơi cùi bác ah