• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN VÀ CHIA SẺ KINH NGHIỆM DÙNG EVO 3D

jinsakura

phải nói là hệ điều hành của google + màn hình của iphone+ sen của htc+ bộ vỏ của dell => superphone :))
cái vỏ làm bằng sợi Canvas chống đạn ấy hả ? tuy nhiên không khoái hình thức của Dell lắm, xấu òm, con Dell dép nhìn phát tởm đi được, xấu không chấp nhận nổi. thiết kế Unibody của HTC nhìn là mê, phê phê là ôm điện thoại chạy ( ăn cướp ấy :)) )

duytrum444

Cấu hình phần cứng của HTC và thêm màn hình của Apple, giá như được như thế......... X_X thì phê lòi các bác nhể ?
màn hình iphone có gì đâu.cũng là LCD thôi mà.chỉ là độ phân giải cao trên cái màn hình bé nên nhìn nó mịn thôi.mấy cái lg với GLS II HD đã đạt được ~330ppi rồi đó. chỉ là đọ phân giải thôi.màn hình 4,3" thì cần đọ phân giải 720p sẽ thành retina ngay đó mà....:D

jinsakura

màn hình iphone có gì đâu.cũng là LCD thôi mà.chỉ là độ phân giải cao trên cái màn hình bé nên nhìn nó mịn thôi.mấy cái lg với GLS II HD đã đạt được ~330ppi rồi đó. chỉ là đọ phân giải thôi.màn hình 4,3" thì cần đọ phân giải 720p sẽ thành retina ngay đó mà....:D
Vậy là bạn chưa rõ về công nghệ màn hình của Apple rồi, bạn thử đặt con EVO cạnh con IP4 thôi rồi so sánh thử xem. mặc dù dộ phân giải ngang nhau, nhưng màn hình của ip4 nhìn vẫn sướng hơn, có 1 số công nghệ tiên tiến mà Apple nắm độc quyền nên nó mới hơn các hãng khác, mặc dù vậy mình vấn không khoái IP cho lắm, màn hình dưới 4" không nói chuyện :))

duytrum444

Vậy là bạn chưa rõ về công nghệ màn hình của Apple rồi, bạn thử đặt con EVO cạnh con IP4 thôi rồi so sánh thử xem. mặc dù dộ phân giải ngang nhau, nhưng màn hình của ip4 nhìn vẫn sướng hơn, có 1 số công nghệ tiên tiến mà Apple nắm độc quyền nên nó mới hơn các hãng khác, mặc dù vậy mình vấn không khoái IP cho lắm, màn hình dưới 4" không nói chuyện :))
trời.mình đã nói rồi mà. độ phân giải gần ngang nhau nhưng thằng iphone 4 mh chỉ 3,5" nên số pixel trên 1" nó nhiều hơn => nhìn mịn hơn thôi. thử đem iphone so với mấy con GLS II HD LTE thử đi, hay LG nitro đó. cả bọn chúng đều ngang nhau thôi.

jinsakura

trời.mình đã nói rồi mà. độ phân giải gần ngang nhau nhưng thằng iphone 4 mh chỉ 3,5" nên số pixel trên 1" nó nhiều hơn => nhìn mịn hơn thôi. thử đem iphone so với mấy con GLS II HD LTE thử đi, hay LG nitro đó. cả bọn chúng đều ngang nhau thôi.
còn 1 vấn đề cần nói đến ở đây là tấm nền màn hình, tấm nền IPS của LG đang là tiên tiến nhất, tính cho tới thời điểm này, và IP dùng công nghệ đó, HTC thì không, nên màn hình của HTC có vẻ kém hơn 1 chút, và mình chỉ đề cập đến so sánh giữa HTC và IP chứ không nói đến LG, điện thoại LG có cho mình cũng không dùng.

minhnamvn2003

hôm nay em uống cà phê, có thằng bạn mới quen, nó thấy cái đt của em lạ lạ (vì có outer box) nó cầm lên, chưa coi gì, nó thấy chữ HTC, nó bẩu: trời, điện thoại đài loan, sao không mua IP4, nghe đau lòng quá đi mất

minhnamvn2003

chả lẽ lại giải thích với nó, mà giải thích thế nào nhẩy????, các bác chỉ em, em nói đỡ quê mặt

twantoan

chả lẽ lại giải thích với nó, mà giải thích thế nào nhẩy????, các bác chỉ em, em nói đỡ quê mặt
ko cần nói nhiều. mở ngay 1 cái clip 3d cho nó xem . ngất luôn :)) . slogan của htc là : toả sáng thầm lặng mà lị

jinsakura

Cái này đơn giản mà bạn, bạn hãy nhờ nó hỏi thăm chị Hằng trên cung trăng xem dạo này có khỏe không ? chắc lâu lâu nó mới về trái đất nhỉ ?

hanoiwap

Super V.I.P
chả lẽ lại giải thích với
nó, mà giải thích thế nào nhẩy????, các bác chỉ em, em nói đỡ quê mặt

Người không hiểu công nghệ thì thường nghĩ vậy.
Mà người không hiểu lại có số lượng đông hơn.
Để giải thích để họ hiểu thì chắc không bao giờ thực hiện được. Vì vậy iphone chẳng có gì hay mà bán vẫn đắt

atulaviet

bác nào có cái percentage cho rom ship châu au cho e cái, mới về rom ship ko có cái này :D

jinsakura

cảm ơn chú nhưng cháu ko tìm thấy link ah
bạn dùng Rom ship thì nên tạm chấp nhận với những gì nó có đi bạn ạ, bạn cài thêm thứ khác vào kiểu gì cũng dính lỗi, không lỗi này thì lỗi khác. kinh nghiệm bản thân. giờ đang dùng rom ROger 0106 của chú Wap thấy ổn, setting lại hoạt động của CPU chút thấy rất hài lòng

maianhbao272

anh em giúp mình với

mình mới mua em evo được vài hôm.cũng chưa biết sử dụng nhiều.mỗi lần lướt wed muốn download 1 cái gì đó, vd như nhạc hoặc clip. nhưng máy ko cho download ma nó dẫn đến 1 cái trình nghe nhạc .nghe được nhưng ko save được. anh em nào biết bảo mình phát. thanks trước

luongbao

Mọi người ơi,cho em hỏi em đang định up rom leedroid cho con evo của em nhưng em tìm trên xda có tới 2 bản leedroid một là lêdroid tweats một là leedroid 3d em đang phân vân 2 bản rom này mọi người cho em hỏi là 2 bản này khác nhau như thế nado và bản nào tốt hơn ah,cảm ơn mọi người rất nhiều. Hj

googlecom

các bác ơi cho e hỏi dhoot 0011 0012 có up đc 0007 0008 k các bán bác nào biết cho e bt vs . cảm ơn bác nhiều thạnhk bác trước

googlecom

e chào các bác e là thành viên mới e vừa mói lấy e EVo về mà chưa bt up Rom nào cho hơp lý e nó e đc biết trên pdaviet có nhiều bác pro lên e mong đc các bác pro chỉ cho e vài đường để e hiểu do e nó hơn