• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN VÀ CHIA SẺ KINH NGHIỆM DÙNG EVO 3D

hahduada

mọi người có ai bị lỗi hồng tâm camera chế độ chụp ảnh 2D k nhỉ?? cho mình hướng xử lí với nhé

airjordan

Dolby: Giảm thiểu tỉ lệ tín hiệu/tạp âm (S/N).Thể hiện khi yên lặng (khoảng cách mỗi bài) không còn tạp âm
Và nhiều đặc điểm khác

Còn SRS là âm thanh vòng.Lấy một phần tín hiệu của một kênh trộn sang kênh khác

Nếu chú ý, bạn sẽ thấy khác.Đặc biệt rõ khi bạn nghe với amply và loa
Máy cháu vừa up lên Leedroid 3.0 nhưng khi nghe bằng tai nghe thì chỉ nghe được bằng 1 bên. Bác có thể chỉ cho cháu cách fix được không ạ

hanoiwap

Super V.I.P
Máy cháu vừa up lên Leedroid 3.0 nhưng khi nghe bằng tai nghe thì chỉ nghe được bằng 1 bên. Bác có thể chỉ cho cháu cách fix được không ạ

Mai tôi thử tải về thử và sẽ trả lời bạn

airjordan

Mai tôi thử tải về thử và sẽ trả lời bạn
Sáng sớm hôm nay Lee vừa update Leedroid 4.0.0. Cháu vừa flash và không gặp trường hợp tai nghe chỉ nghe 1 bên như Ver 3.0.0 nữa. Còn về ver 3.0.0 thấy 1 mem bên XDA bảo chỉ cần flash Beat Audio là sẽ nghe được cả 2 bên tai nghe :D

atulaviet

Help. EVO 3D ko up dc rom ship ????

Con evo 3d của e đã unlock bootloader rồi, sau đó e relocked để up lại rom ship , up xong rom ship thì unlocked lại lần nữa đến đoạn chọn yes mở khóa xong máy tịt luôn ko lên nữa. E tháo pin lắp lại thì bị treo ở logo htc. vào bootloader thì vẫn là relocked. E up lại rom gôc ko dc nữa đến đoạn rebooting boadloader cứ chạy mãi.
Giờ đang đắp chăn :((
Bác nào biết cách giải quyết giúp e nhé, hoặc chỗ nào hỗ trợ up rom sửa chữa uy tín thì bảo e nhé

jinsakura

Bạn phải nói là bạn ở đâu thì mọi người mới giúp bạn được chứ, mình mới chuyển sang dùng Androi nên cũng không có nhiều kinh nghiệm lắm, nhưng nếu bạn bó tay rồi, và bạn ở Hà Nội thì bạn đem ra chỗ 36 Bà Triệu, chỗ Huyềnmoible ấy, làm rẻ mà chất lượng đảm bảo luôn, trước mình dùng window phone, up rom liên tục, RSPL,HSPL lung tung cả lên, sau bị mất boot đem ra đấy làm nhanh mà chất lượng tốt, giá cả chấp nhận được

atulaviet

Bạn phải nói là bạn ở đâu thì mọi người mới giúp bạn được chứ, mình mới chuyển sang dùng Androi nên cũng không có nhiều kinh nghiệm lắm, nhưng nếu bạn bó tay rồi, và bạn ở Hà Nội thì bạn đem ra chỗ 36 Bà Triệu, chỗ Huyềnmoible ấy, làm rẻ mà chất lượng đảm bảo luôn, trước mình dùng window phone, up rom liên tục, RSPL,HSPL lung tung cả lên, sau bị mất boot đem ra đấy làm nhanh mà chất lượng tốt, giá cả chấp nhận được
Cảm ơn bác, e ở hà nội ah

jinsakura

Sáng sớm hôm nay Lee vừa update Leedroid 4.0.0. Cháu vừa flash và không gặp trường hợp tai nghe chỉ nghe 1 bên như Ver 3.0.0 nữa. Còn về ver 3.0.0 thấy 1 mem bên XDA bảo chỉ cần flash Beat Audio là sẽ nghe được cả 2 bên tai nghe :D
Bạn dùng leeDroid có tiếng việt không hả bạn ? mình đọc thấy có cả tiếng việt, thế mà up xong chả thấy tiếng việt đâu cả. lạ nhỉ ?

jinsakura

Mình dùng có tiếng việt bạn ạ :D
sao lạ thế nhỉ ? leedroid v3 hay v4 hả bạn ? mình up xong bản v3, kiếm hoài không thấy tiếng việt nó ở đâu cả, với lại thấy nói có full beat mà mình nghe nhac chả thấy có gì khác biệt cả là thế nào nhỉ ? down đúng bản rom về up rồi còn gì ? hay mình up sai hoặc thiếu cái gì nhỉ? còn v4 mới ra nên chưa up. máy mình là phiên bản Châu âu, đã unlock, S-off, Recoverry và root hết cả rồi, hiện tại đang dùng rom ship, hạ Hboot xuống 007 rồi up rom ship nó lại vọt lên 0018, nhưng up các thể loại rom vào vẫn thấy chiến được

Chỉnh sửa cuối:

KjepNgh3o

sao lạ thế nhỉ ? leedroid v3 hay v4 hả bạn ? mình up xong bản v3, kiếm hoài không thấy tiếng việt nó ở đâu cả, với lại thấy nói có full beat mà mình nghe nhac chả thấy có gì khác biệt cả là thế nào nhỉ ? down đúng bản rom về up rồi còn gì ? hay mình up sai hoặc thiếu cái gì nhỉ? còn v4 mới ra nên chưa up. máy mình là phiên bản Châu âu, đã unlock, S-off, Recoverry và root hết cả rồi, hiện tại đang dùng rom ship, hạ Hboot xuống 007 rồi up rom ship nó lại vọt lên 0018, nhưng up các thể loại rom vào vẫn thấy chiến được

mình nghĩ 0018 hay 0007 chỉ khác nhau về thị trường, chứ về cơ bản vẫn là máy Châu Âu

0007 khác cái là S-Off được, đúng ko nhỉ :p

jinsakura

mình nghĩ 0018 hay 0007 chỉ khác nhau về thị trường, chứ về cơ bản vẫn là máy Châu Âu

0007 khác cái là S-Off được, đúng ko nhỉ :p
Mình S-of rồi, xong up lại rom ship của nó nên nó mới nhảy lên 0018 mà, nhưng chả thấy sao cả, rom nào cũng chiến, nhưng chưa dám thử các rom base châu á thôi, hỳ..

atulaviet

Con evo 3d của e đã unlock bootloader rồi, sau đó e relocked để up lại rom ship , up xong rom ship thì unlocked lại lần nữa đến đoạn chọn yes mở khóa xong máy tịt luôn ko lên nữa. E tháo pin lắp lại thì bị treo ở logo htc. vào bootloader thì vẫn là relocked. E up lại rom gôc ko dc nữa đến đoạn rebooting boadloader cứ chạy mãi.
Giờ đang đắp chăn :((
Bác nào biết cách giải quyết giúp e nhé, hoặc chỗ nào hỗ trợ up rom sửa chữa uy tín thì bảo e nhé
Bác nào biết giúp e với ah

phamtuan304

hôm qua em cắm nhầm cap nokia vao htc evo 3d , em cắm vào máy tính tự nhiên bị cheo máy , em khởi động lại máy vẫn chạy bình thường nhưng khi xem lại những clip em quay thì dừng hinh nhưng vẫn nghe thấy tiếng , em vào chụp ảnh thì thấy màn hình có nhưng sọc nhỏ em chuyển chế độ quay camera cũng bị như vậy nhưng khi xem lai thì báo lỗi không xem dược , em chuyển qua chế độ 3d cung bi tương tự như 2d , nhưng vẫn xem được lại được nhưng bị chia làm hai khung hình , em đã cho máy chở về trạng thai ban đầu nhưng không khắc phục được , may em vẫn để nguyên bản , anh xem hộ em với em cảm ơn anh chước

laughing

Em biết post ở đây la sai box. Vì đây là lần đầu e bỏ ra 1 số tiền lớn để thoả mãn sở thích đam mê công nghệ nen e muốn hỏi các bác. Cháu đang có dự định mua em này nhưng ko biết nó có đáp ứng chạy 3G nuột nà ko hay là phập phù. Bác tư vấn cho e nhé
http://hanoi.megafun.vn/tin-tuc/con...Vivid-trang-muot-mang-4G-tai-Viet-Nam-177293/
ở đây cháu chưa hiểu HSDPA là gì và HDPA là gì. Mong cacs bác giải thích

duytrum444

các bác ơi...cho e hỏi cái. các bác mua máy Evo 3d này thì trong hộp có cái tờ giấy location premium không vậy???e ra Huyền mobile mua mà thấy quá trời giấy như mấy máy khác nhưng lại thiếu 1 tờ imei ( e dùng DHD và Sen đều có 3 tờ imei, 1 trên hộp và 2 trong hôp) và cũng không có tờ location premium nữa...không biết có phải cửa hàng đã ... rồi không???mà Huyền mobile có uy tín không các bác??e ở TP.HCM

hanoiwap

Super V.I.P
các bác ơi...cho e hỏi cái. các bác mua máy Evo 3d này thì trong hộp có cái tờ giấy location premium không vậy???e ra Huyền mobile mua mà thấy quá trời giấy như mấy máy khác nhưng lại thiếu 1 tờ imei ( e dùng DHD và Sen đều có 3 tờ imei, 1 trên hộp và 2 trong hôp) và cũng không có tờ location premium nữa...không biết có phải cửa hàng đã ... rồi không???mà Huyền mobile có uy tín không các bác??e ở TP.HCM

Mua máy chỉ may rủi thôi.Cửa hàng bán máy chỉ vì tiền nên nhiều mánh khóe lắm.
Không biết đâu mà lường

duytrum444

thế bác cho con hỏi trong hộp con evo 3d châu á có tờ location premium không ạ??? hôm trước chưa có máy, hôm nay bên đó điện nói có ra lấy thế mà ship từ Hà Nội vô sao thiếu cục pin. hix. trong hộp con thấy có đầy đủ giấy như con Sen và DHD mỗi tội tìm mãi không thấy tấm Location Premium đó...