• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN SỬ DỤNG NOKIA X6

asleepcowboy42

Khi nãy mới thử để HS thah danh bạ,nó ngốn ram kinh khủng.hic2.có ai biết hs nào là nhẹ nhất ko?

trongtai0106

Mình mới mua con X6 bên Hàn, chưa unlock
Mình muốn unlock mà ra hãng nó chém 1,7 củ
Hix, có bạn nào biết unlock chỗ nào rẻ ko chỉ mình với? Tks
P/s: Chỉ cách mình tự unlock thì tốt quá:p

boy_online01

Mình cài bản mod thêm 3 HS của Kum4r vào.thấy cái OranTsu vừa đẹp mà lại ít tốn ram ;).

Lạ nhỉ? Sao vẫn có bạn thích FW X6 nhỉ? Mình thấy CFW C6 được đấy chứ, ít ra cũng hơn đc cái hs widget.

dkhoan_0211

fw X6 ổn định hơn C6 mà, chỉ mỗi tội là ít đồ chơi hơn vì sym^1
fw x6 ổn định hơn c6, có thể nhưng mình đang dùng bản mình cook và so với fw x6 trước đây thì chưa thấy gì là kém ổn định hơn cả :D
x6 hay c6 cũng đều là sym ^1 bạn à, ngoại trừ c6 - 01

sieutocdo1994

fw x6 ổn định hơn c6, có thể nhưng mình đang dùng bản mình cook và so với fw x6 trước đây thì chưa thấy gì là kém ổn định hơn cả :D
x6 hay c6 cũng đều là sym ^1 bạn à, ngoại trừ c6 - 01

đúng zậy. nhưng fw của X6 ít tốn pin hơn, ram cao hơn, vừa khởi động xong là khoãng 62MB. Tới h fw X6 chỉ thua là cái HS( sài tạm tsumi cũng đ.c :D ), hiệu ứng, trượt mở khóa, menu 4x4, bàn phím gọi, danh bạ. nếu fix đ.c mấy cái đó cho fw X6 thì quay về fw X6 sài là ổn nhất

linh2911

đúng zậy. nhưng fw của X6 ít tốn pin hơn, ram cao hơn, vừa khởi động xong là khoãng 62MB. Tới h fw X6 chỉ thua là cái HS( sài tạm tsumi cũng đ.c :D ), hiệu ứng, trượt mở khóa, menu 4x4, bàn phím gọi, danh bạ. nếu fix đ.c mấy cái đó cho fw X6 thì quay về fw X6 sài là ổn nhất
Cái này gọi là đánh đổi :D.
Theo mình biết menu 4x4 không được, vì FW C6 N97 dùng matrix menu, còn FW gốc VD: X6, 5800 lại không phải nên không có.

vpkado

các bác cho mình hỏi tý, mình định mua con x6 8GB mà thấy màu xanh không thích lắm. vào trang chủ nokia thấy có màu đen, "kết" thằng màu đen này, không biết chỗ nào bán nữa, bác nào mua màu đen rồi chỉ cho em chỗ mua với.thank

hellomoto2508

bác ở đâu
HN thì vào viễn thông A đường thái hà nhé
em mua ở đó nhân viên xinh gái vs rất nhiệt tình

minhdale

các bác cho mình hỏi tý, mình định mua con x6 8GB mà thấy màu xanh không thích lắm. vào trang chủ nokia thấy có màu đen, "kết" thằng màu đen này, không biết chỗ nào bán nữa, bác nào mua màu đen rồi chỉ cho em chỗ mua với.thank

Màu đen là đặc điểm nhận dạng của X6-16GB.Muốn mua 8GB thì chỉ có màu xanh thôi :)).